Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Rocky
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[888] Đường Mật - Trung tâm chém gió

[Lấy địa chỉ]
601#
Đăng lúc 11-1-2014 10:11:47 | Xem tất
sofiali gửi lúc 11-1-2014 09:43 AM
Mình thông thường đọc truyền hoàn thì thích đọc ngoại truyện nhất. Nhưng măc dù  ...

mình thường thì ko đọc ngoại truyện trừ khi là viết về cuộc sống sau này của đôi nhân vật chính, hay là về nhân vật nào mà để lại ấn tượng sâu sắc thì mới đọc, nhưng phải công nhận ngoại truyện của Đạo Tình thiệt là ê ẩm mình mẩy à

mình còn tệ hơn nữa là mình ưa ăn gian đọc đoạn cuối truyện để coi trước là HE hay ko thì mới tiếp tục đọc... mình sợ nhứt bị cuốn sâu vô truyện rồi mới biết kết cuộc sad ending thì tức chết... mình ko thích đọc truyện SE đâu.

Florida có khí hậu như VN vậy đó, ẩm và nóng lắm, mùa hè thì chỉ có chạy ra biển thôi, mà tiểu bang đó, thì bãi biển ko thiếu... hầu như là biển bao quanh, chỉ chừa một khúc dính với đất liền thôi   nhưng mùa hè qua bên đó thì hơi nguy hiểm tại bị bão lục chết người đấy...  từ tháng 6 chở đi là thường hay bị mưa bão...Bên Cali chỉ có trên núi mới có tuyết, nhưng phải có mưa trên đó mới có tuyết, như bây giờ thì ko có một giọt mưa luôn nên ko có tuyết... nên năm nay coi bộ mấy chơi trợt tuyết trên đó sẽ ế thê thảm quá

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

602#
Đăng lúc 29-1-2014 08:59:22 | Xem tất
sofiali gửi lúc 11-1-2014 05:16 PM
Mình cũng thích đọc truyện có HE hơn, đọc SE thì đọc xong ám ảnh suốt hà. Nhớ l ...

woaa... cuối cùng Kites cũng hoạt động lại rồi... mấy ngày đầu vô ko được làm tưởng mình thô lỗ chổ nào nên bị banned rồi chứ

từ cái thời đọc tt Quỳnh Dao Cánh Chim Bạt Gió là ko thích luôn SE đó... cái truyện đó vừa hay vừa khiến mình xót cho nhân vật và mừng khi hai nam nữ chính được ở chung... dậy mà cuối cùng lại để cho nam chính chết... làm mình khóc quá trời... từ đó quyết định ko đọc truyện SE dù cho là hay cở nào cũng ko đọc

OE thì mình ghét cay ghét đắng... cứ thấy như là bị tác giả chơi dậy đó... mà mình thì cảm thấy khinh thường với những tác phẩm này, như là tác giả không đủ cương quyết để tự đưa đến một kết cuộc, dù tốt xấu, cho tác phẩm của mình dậy... mà nếu tác giả đã dậy thì mình đọc tác phẩm đó làm gì??!!   luôn cả coi phim cũng dậy, ghét những kết phim OE... đám biên kịch, đạo diễn tự nghĩ thông minh muốn làm cho kháng giả suy nghĩ... nhưng mình thấy là vô duyên thì có

Sofi, luyện Đạo Tình xong chưa? Mình xong Thú Phi rồi... định cho ý kiến nhưng phải coi sofi xong Đạo Tình chưa đã... mình cũng đọc xong luôn Vượt Qua Lôi Trì rồi... thấy cốt truyện thì khá hay... nhưng hình như hơi bị thiếu... thiếu... thiếu cái gì đó mình cũng chưa hiểu ra được... chỉ thấy là nó như hơi thiếu... ko giống như những tác phẩm đặc sắc khác của DLVTâm

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

603#
Đăng lúc 29-1-2014 12:50:40 | Xem tất
hquyen01224 gửi lúc 29-1-2014 11:38 AM
Sis có tật giật mình hả, đi gây chuyện chỗ nào mà sợ bị banned nick

Sis giố ...

đúng rồi đó, chị là ko có cảm tình với những phim OE đâu... như là Inception vậy, đạo diễn Nolan tự cho là mình thông minh muốn thử thách trí tuệ kháng giả... nhưng chị thì lại thấy bộ phim đó ko gì đặc sắc cả... kết cuộc cũng ko có gì khó hiểu luôn... chỉ được chị tặng một câu "vô duyên" thôi...

Thú Phi khá hay... tuy dài kinh khủng nhưng ko thiếu kịch tính, nên đọc ko bị chán... so các tt ngôn tình thì chị vẫn thấy Đạo Tình chất lượng nhứt ... nhưng vẫn thích Thú Phi... Chu Ngọc đúng là lợi hại mà... à mà đọc Thú Phi, chị thích Sở Hình Thiên ko thua gì Độc Cô Tuyệt đâu nha... trong khi đó SHThien lại ích xuất hiện hơn ĐCT... chị cũng nghĩ nếu Vân Khinh gặp SHT trước thì sẽ như thế nào đây...??

Chị nhớ mang máng sự tích Trầu Cau nhưng hình như hong giống Vượt Qua Lôi Trì mà... hay là chị nhớ lộn sự tích   thật ra cũng ko khó đoán được cấu kết truyện của Vượt Qua Lôi Trì cho lắm... thấy kết cuộc cũng khá hoàn mỹ... để cho người anh tìm được tình yêu thật sự với ng` khác thì Siêu Việt & Mộc Mộc mới có thể ko bị ray rức trong lòng... nhưng chị hơi bất mãn ở đây là hình như DLVT ko đâu sâu lắm nội tâm của Siêu Việt như những nam chính của những tt khác... nên chị mới cảm thấy hơi thiếu

chị chưa đọc hết các truyện của DLVT, nhưng hiện tại trong các truyện của tác giả này mà chị đã đọc, thì thích nhứt chắc là Động Phòng Hoa Chúc Nếu Không Là Tình Yêu, có phải là Băng Băng và thầy giáo Dương gì đó phải ko... chị chưa đọc... hiẹn tại đang bắt chước người ta đọc bộ Yêu Em Từ Cái Nhìn Đầu Tiên

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

604#
Đăng lúc 30-1-2014 04:40:21 | Xem tất
hquyen01224 gửi lúc 29-1-2014 01:29 PM
Trong các nam chính của Tâm Tâm thì em thích anh Diệp Chính Thần à, em rất thích gọi ...

chị cũng thích anh Diệp Chính Thần, chắc nhờ tính tình dỡ hơi của anh này, 1/2 chững chạc, 1/2 trẻ con... thiệt khó đỡ   nhưng bá đạo thì chị ko nhiều lắm...(chắc có lẽ sau anh Tề Mạc thì cái từ "bá đạo" này nó được nâng cấp nên chị bị lờn rồi )  mà chị thấy anh Diệp Chính Thần đâu có cử chỉ gì gọi là "cầm thú" đầu nà... mà sao được danh xưng dậy kà...  

Băng Băng và giáo sư Dương thì chị chưa đọc, nhưng có thử đọc truyện tình của hai anh em nuôi nhà họ Cảnh này... đọc được 2-3 chương chị bị bỏ cuộc, ko hiểu sao ko lôi cuốn được hứng chí của chị...

Yêu Em Từ Cái Nhìn Đầu Tiên đúng là của Cố Mạn.Chị cũng là bắt chước người ta đọc thôi... mới đọc được mấy chương đầu thôi, mà ngộ lắm, đọc thì hiểu mà hình như cũng ko hiểu, tại tuy chị hiểu chương đó nói cái gì nhưng chị lại ko hiểu đang đọc về cái gì... nói tóm lại chị đang trong tình trạng "mind-boggling"   (em thích chơi game phải hong, có lẽ hợp với em đó)  chị hong biết anh chàng Tiêu Nại có bằng được anh Dĩ Thâm của em ko, nhưng chưa gì hết độ huớc là thấy hơn rồi đó. À, còn nữa, chị nhớ em có nói ko thích lắm nữ chính của anh Dĩ Thâm vì cô nàng quá khờ khạo, vậy thì chắc em sẽ nữ chính của anh chàng Tiêu Nại hơn, vì cô nàng Bối Vi Vi rất thông minh và hài hước

Bình luận

À, cái sự cầm thú của Diệp thiếu là đang ám chỉ chi tiết mấy cái chữ "chính" đếm số được gạch đầy tường phòng trọ của nàng Bạc Băng đó ^^   Đăng lúc 30-1-2014 08:56 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

605#
Đăng lúc 31-1-2014 04:17:16 | Xem tất
hquyen01224 gửi lúc 30-1-2014 09:19 AM
Sis vẫn còn ấn tượng Đạo tình quá ha, em đọc lâu rồi nên quên mất sự bá đạo c ...

ừ, ít có truyện tình cảm nào mà để lại ấn tượng với chị lắm, nhứt là nhân vật, vì chị cảm thấy họ tương tự như nhau thôi... nhưng Đạo Tình thì cốt truyện đặc sắc nhân vật Tề Mặc thì lại quá "đặc biệt," nên chị chấm bộ này khá cao    chị nghĩ Đạo Tình ko thể làm phim đâu... vì nếu làm theo dù là chỉ 70% của nguyên tác thôi thì chi phí cũng ko tính nổi... chắc là những fans mong mỏi quá thôi

chị có đọc Sam Sam Đến Đây Ăn Nè rồi... thấy cũng khá hài nhưng ko hài bằng Yêu Em... đâu. Truyện của Cố Mạn khá nhẹ nhàng thơ mộng, rất hợp với tiểu học trò

Của Đinh Mạc thì chị chưa đọc bộ nào hết... đang nhắm vào bộ Từ Bi Thành đây, nhưng chưa có sức đọc... thấy bộ Ốc Sên có khá nhiều người khen hay nên chị chắc cũng liếc vài chương coi sao đã

Truyện của DLVT, thì ngoài Động Phòng Hoa Chúc... ra chị còn thích bộ Sa Ngã Vô Tội nữa. Nếu truyện này bỏ qua cái tình tiết vì sao mà Băng Vũ ko nhận ra được Quân Dật là Trần Lăng, thì với chị là một bộ truyên hay nhứt của DLVT. Chị thì thấy sự chung tình chờ đợi của Lâm Quân Dật hơn anh Dĩ Thâm một bật đó

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

606#
Đăng lúc 31-1-2014 09:11:12 | Xem tất
hquyen01224 gửi lúc 31-1-2014 06:46 AM
Đồng ý với sis cái bộ sa ngã vô tội nếu không có cái chi tiết Băng Vũ k nhận ra Q ...

chị vừa mới đọc xong Yêu Em Từ Cái Nhìn Đầu Tiên... càng về sau càng tếu lâm, đúng là một truyện vô cùng trong sáng

chị có thấy hầu như là ở tiểu bang nào cũng bị bão tuyết hoặc lạnh teo xương, luôn cả New Orleans mà cũng bị ảnh huởng thì biết thê thảm cở nào rồi, nhưng hong hiểu sau năm nay mùa đông bên tiểu bang chị ko bị lạnh nha em... rất kỳ lạ, còn ấm hơn mấy năm trước nữa... năm nay chị ra ngoài đường chỉ cần mặc 1 cái áo khoát là đủ, có nhiều khi còn ko cần nữa là... thời tiết thiệt kỳ lạ, làm chị hơi hồi hop...??!!

Chị cũng chúc em năm mới càng đẹp ra thêm và học giỏi hơn nữa...  luôn luôn được vui vẽ bên người thân và bạn bè

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

607#
Đăng lúc 31-1-2014 10:43:34 | Xem tất
hquyen01224 gửi lúc 31-1-2014 09:21 AM
Hơ hơ, nghe sis nói em ghen tị thế, mấy ngày nay ra đường là em trùm kín mít, mặc b ...

chị hồi họp tại mùa đông không bị lạnh thì là khí hậu bất thường đó em... nhứt là hết gần 48 cái tiểu bang đều bị ảnh hưởng chỉ có bên chị là ko bị thì ko phải lạ sao  (Hawaii ko tính tại quanh năm suốt tháng chỉ một mùa).mà khí hậu bất thường thì có cơ hội xẩy ra thiên tai đó em, mà thiên tai bên chị là động đất... hiện tại bên tiểu ban của chị đang bị hạng đó... ko có mưa...

Sam Sam mà BNTĐ tuy đọc rất là dể thương nhưng làm thành phim thì chán chết, thế nào cũng phải thêm tình tiết ác liệt vô mới đủ kịch tính thu hút người ta... chị ko có ấn tượng lắm với Triệu Lệ Dĩnh nên ko ý kiến... nhưng ngoại hình diễn tả của Sam Sam thì hình như TLD rất thích họp đấy chứ.

à có phải ngày mai là KNLD lên sóng ko dậy em?  ngày mai chị đi kiếm coi

Bình luận

Hơ hơ, đúng rồi, theo giờ TQ là mai KNLD chiếu rồi, kiếm bản raw ngồi coi, rồi hai chị em mình tám nhảm tiếp ^^  Đăng lúc 31-1-2014 10:52 AM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
khicautreo + 5 Sugar's House lì xì đầu năm

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

608#
Đăng lúc 13-2-2014 05:51:33 | Xem tất
sofiali gửi lúc 31-1-2014 11:37 AM
mấy hôm nay bận tết bận dọn nhà nên không chào mọi người được.

Bên này là mùn ...

dạo này hơi bận nên hong có giờ tán dóc cho vui cửa vui nhà

bên đây mình hong có làm gì hết cũng ko có đi đâu trong dịp Tết, chỉ coi như ngày thường thôi... có lẽ tại nghỉ lễ Noel và Tết Tây rồi nên ko có cái hào hứng của Tết Âm Lịch nữa chắc

Bạn trai mình thì đòi làm bánh trưng bánh tét, mình nói, thôi muốn ăn thì đi ra chợ mua đi, chứ mà bày ra mắc công phải dẹp nữa... mệt   thật ra thì năm trước cũng hăng say là dưa món cải chua này nọ, nhưng năm nay chơi chán rồi

về truyện Đạo Tình và Thú Phi, mình thấy hai nam chính ngoài tính cách bá đạo và ko thích gần nữ sắc, thì cũng ko còn gì là giống nhau cho lắm... thấy bá đạo và lạnh lùng thì hình như là Tề Mặc hơn một bực... vì Độc Cô Tuyệt si tình hơn và biết bày tỏ cảm tình hơn. Mà nếu so sánh thì mình thấy tả Độc Cô Tuyệt giống Lam Tư hơn là Tề Mạc đó. Còn nữ chính thì, tả Vân Khinh như tiên nữ lạc xuống trần gian, gần như là hoàn hảo ko còn có thể bắt bẻ vào đâu được. Mộc Ly Tâm thì tật xấu có đủ, một cô gái ham ăn ham ngủ, vừa ngạo mạn vừa nhát chết, cũng có một chút bản lĩnh, nhưng quan trọng nhất là có nghĩa khí và một chút may mắn nên cứ thế mà tùy cơ ứng biến tai qua nạn khỏi... chứ ko được như Vân Khinh... À, mình có cái khúc mắc trong truyện Đạo Tình, tuy là quan trọng lắm nhưng cứ làm mình hơi bức xúc, nên muốn hỏi coi sofi nghĩ sao... là vấn đề của Tùy Tâm, sofi nghĩ là Tùy Tâm còn sống hay đã chết vậy?  

Mình cũng rất thích cách gầy dựng tình cảm của Chu Ngọc, ko ngược tâm, ko hiếu lầm, khi nhận thức rỏ là yêu thì sẽ đến sống chết, ko để đọc giả mệt mỏi với đoạn tình cảm của nam nữ chính mà chỉ có cảm động thôi.

P.S.mình đang đọc Ái Phi Tuyệt Sắc... nhưng đọc hơi bị cà rề vì nhìn số chương hơi bị ngán...

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

609#
Đăng lúc 13-2-2014 10:23:53 | Xem tất
sofiali gửi lúc 13-2-2014 09:33 AM
Ay ya, bên này hết tết rồi bên đó bây giờ moiws trả lời tết.. khàkhaf .. là sao đ ...

thấy vẫn còn để hình chúc Tết thì vẫn còn bàn tán được mà bạn trai mình là gốc người Việt... nhưng chuyện đòi làm bánh chưng thì tùy hứng thôi chứ thật ra chưa làm qua bao giờ   

nếu so sánh truyện, thì Thú Phi có nhiều chi tiết về nhân vật hơn là Đạo Tình, nhưng mình thì lại thấy Đạo Tình hấp dẫn hơn một chút, có lẽ một phần là nó ko có quá dài như Thú Phi.  Mình ko thích Tề Chi Khiêm, tuy người này là nhân tài, thấy diễn tả còn có phần mưu lượt hơn ĐCT đó chứ, nhưng bản chất lại quá giả dối và độc ác... mình thì rất thích Sở HÌnh Thiên. Cảm thấy người này đúng là nam tử hán dưới cách nhìn của mình.Và minh càng đặc biệt thích cách miêu tả cái sự "lỡ duyên" giữa Sở Hình Thiên và Vân Khinh, khiến mình cũng có một chút xíu ý nghĩ "nếu như"...  Thánh Thiên Vực cũng rất có chí khí, mình cũng thích nhân vật này nữa.  Nhưng trong tất cả nam nhân có tình cảm với Vân Khinh, yêu ĐCT là đúng rồi, vì chỉ có mình anh này là ko bao giờ lợi dụng Vân Khinh... mà chỉ là toàn tâm toàn ý bảo vệ dù VK có bản lĩnh đến đâu Đúng là VK thiệt có diễm phúc, người bên cạnh trợ giúp toàn là cao thủ, từ Phi Lâm, Mộ Ải, đến Đinh Phi Tình, sau này còn có thêm TTV nữa chứ... nếu ko có sự trợ giúp của VK thì ĐCT sẽ ko lấy được thiên hạ...

Bên Đạo Tình, tuy ngoại truyện có ám chỉ đến người con gái "thần bí" mà Lam Tư theo đuổi và cũng có nhiều đọc giả đoán là Tùy Tâm, nhưng ko biết sao mình lại nghĩ có lẽ Tùy Tâm đã chết rồi. Vì từ đầu truyện, đã nói rõ ràng là với thế lực của Tề Gia thì ko có người nào mà bọn họ moi ra được. Từ cái lần Ly Tâm lén trốn đến HongKong để tìm Tùy Tâm thì Tề Mặc ra lệnh bắt người cấp một rồi, thêm vào Tuấn Kỷ lại cũng ra sức kiếm người, với tính háo thắng của Tề Mặc làm gì mà ko muốn kiếm ra người trước Tuấn Kỷ chứ, mà còn như là rất hững hờ, dường như là biết chuyện gì rồi vậy... Tùy Tâm bị ba thế lực mạnh như dậy truy nã, theo lý thì đâu thể kiếm ko ra người?!Còn như là đối tượng của Lam Tư theo đuổi thì càng dể bị bên Tề Mặc điều tra ra thân thế hơn nữa là, vì dầu gì thì cũng là tỷ muội thân thương của Ly Tâm mà...  nói tóm lại, tuy nhân vật Tùy Tâm này ko có vị trí quan trọng trong Đạo Tình, nhưng lại bỏ lại cái khúc mắc khó giải cho mình

P.S.gần đây sofi có tin tức gì về KNLD ko sao mà thấy phim của nàng Yên bị lắng động quá dậy nè ta???

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

610#
Đăng lúc 14-2-2014 04:34:28 | Xem tất
sofiali gửi lúc 13-2-2014 11:19 AM
Mình cũng nghĩ như Tulip, vì Chu Ngọc xác định ĐCT là nam chính nên để sự gặp gỡ ...

đúng rồi đó, giữa SHT và VK có một cái gì đó khiến cho mình thấy thương tiếc... hai người họ rất giống nhau, đều là cứng miệng và cũng biết là đối địch, nhưng trong lòng lại là ko nở nên cứ thế mà lần này đến lần khác thay phiên tha đường sống cho nhau... đoạn cuối, lúc VK cố tình thả cho SHT bỏ trốn, khi SHT quay đầu lại nhìn VK lần cuối rồi âm thầm nói lời vĩnh biệt với nàng ta, mình cảm động dể sợ luôn. Đúng là truyện Thú Phi có một rừng nam nhân tài hoa luôn... thiệt là chóa mắt mà.  Mình rất thích Phi Lâm, ko cần lý do gì hết mà ra hết sức giúp VK vô điều kiện... ko một chút lòng riêng tư... ba người Phi Lâm, Mộ Ải, TTV, xúm lại nói chuyện là làm cười gần chết à

nói cũng đúng, KNLD ko quảng bá gì hết thì làm gì có chuyện lên sống rồi... mình quên mất cái vụ đi. Mình cũng nghĩ năm nay sẽ có KNLD và Thiên Địa, nhưng còn những phim khác của Yên bị ủ trong kho sao mình ko có lòng tin là lên hình nha... nghe đâu hình như Cô Gái Trên Cây Sake gặp vấn đề bản quyền nên bị chậm trễ, năm vừa rồi Yên lại chỉ có một Nữ Đặc Công, mà còn ko chiếu Nữ Nhân Văn Phòng, ko biết năm nay như thế nào đây

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách