Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Chạch
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Lưu trữ] Cảm nhận của thành viên JiWonderland

[Lấy địa chỉ]
Tác giả
Đăng lúc 6-9-2011 00:58:14 | Xem tất
mylove28 gửi lúc 5-9-2011 15:29
mylove28 9-2-2011
[Fanaccount] Ha Ji Won ở Los Angeles (phần 1)

Mặc dù vào nhà đã lâu nhưng tại sao mình lại bỏ sót bài này nhỉ, thật đáng trách mà!:dizzy:

Mình biết là Wonnie chân thành, mình biết là ss rất thương yêu fan, mình biết là ss rất "cute" nhưng mà mình k thể kìm nén cảm xúc khi đọc những dòng cảm nhận của fan về ss :'(. Tình cảm hoàn toàn chân thật, xuất phát từ trái tim nhân hậu của Wonnie, k hề có chút gượng ép nào cả. Hic, khi ss mệt mỏi vì chuyến bay, vì công việc và nhất là khi ss đã vào trong thang máy, ss có quyền lờ đi một chút , có quyền từ chối một số yêu cầu để nghỉ ngơi mà các fan cũng sẽ rất thông cảm. Nhưng ss đâu có nghĩ cho mình, ss nghĩ đến sự vất vả của các fan khi ra đón ở sân bay, nghĩ đến tình cảm của các fan trong từng món quà, nghĩ đến ước muốn của fan khi chụp ảnh và xin chữ ký của thần tượng, nghĩ đến sự thất vọng của các bạn nếu như k được thỏa nguyện, và ss cũng muốn báo đáp lại tấm lòng của các fan nữa, luôn quan tâm đến những người xung quanh mình, luôn dành những tình cảm nồng ấm cho các fan, Wonnie của chúng ta là vậy đó. Nghĩ đến mọi người trong khi bản thân rất mệt mỏi là một điều khó khăn mà ít các sao nào làm được, Wonnie lun như thế, lun làm người khác "bừng sáng" trong tâm hồn, ấm áp cả tấm lòng khi tiếp xúc dù trong khoảng thời gian ngắn. Thật sự khó mà diễn tả nỗi xúc động trong lòng mình lúc này, chỉ biết rằng mình đã yêu lại càng yêu con người thật của Wonnie rồi, dù cho tháng năm trôi qua, dù cho ss có làm việc gì đi nữa thì tình cảm này k bao giờ thay đổi. Các nhân vật trong phim mà ss thể hiện đều rất tuyệt nhưng con người thật của ss đã làm người ta bị "hút" vào rồi, k thể dứt ra được nữa. "Căn bệnh Hajiwon" ư phải nói là "virus Hajiwon" mới đúng, ai tiếp xúc cũng sẽ bị nhiễm, cảm giác đầu tiên là choáng váng ngây ngất rồi đến nóng cả người, rồi bần thần xúc động, cả người cứ gây gây sốt và cảm giác đó sẽ còn kéo dài thêm vài tuần nữa, vài tuần sau thì nó sẽ biến thành sự hưng phấn, vui vẻ, ngọt ngào mỗi khi nhìn thấy ss; virus này lây lan rất nhanh mà k cách gì ngăn chận thậm chí chẳng ai nghĩ đến việc ngăn chặn nó cả Đấy, rồi bạn cũng sẽ như mình thôi, mình mà có cơ hội gặp ss như các fan này thì chắc "bệnh" sẽ càng nặng, có khi sẽ "hóa điên" đấy chứ =)
Một thần tượng khiến cho các fan khâm phục, tự hào và yêu mến hết lòng, wonnie quả là amazing. Học tập theo ss làm mình càng trở nên tốt hơn, cố gắng hết mình và giờ là yêu thương hết lòng cho mọi người. Unnie ơi, em chỉ có thể nói: love you forever! 1023 sẽ mãi ở bên cạnh chị dù là 10, 20 hay rất rất nhìu năm nữa

Bình luận

Thực sự là chưa thấy nghệ sỹ nào quan tâm đến fans, trân trọng fans và gần gũi với fans như chị :x  Đăng lúc 6-9-2011 10:01 AM
Gấu nhạy cảm y như Cừu vậy. 1023 Hàn có thể sống chục năm nay là kỳ tích nhở ^^  Đăng lúc 6-9-2011 09:47 AM
com cảm động quá Gấu ơi, *ôm ôm* :x  Đăng lúc 6-9-2011 09:41 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 11-8-2012 20:24:49 | Xem tất
      Ôi xem ra cũng đã lâu rồi mình không viết gì ở thớt này nữa, thiếu sót chăng hay đã quá bận rộn để không còn thời gian lắng lòng mình với những cảm xúc ban đầu chân thật nhất, vẹn nguyên nhất, điều đã khiến mình yêu chị vô điều kiện, không cần biết đúng sai chỉ biết là đã yêu mất rồi. Chậc, trước đây Ha Ji Won là 3 từ hoàn toàn xa lạ, vậy mà giờ đây chỉ cần thoáng nghĩ đến thôi thì mình cũng đã mỉm cười. Nhiều khi đang chạy xe trên đường, miệng cũng lẩm nhẩm một giai điệu nào đó của chị từng hát ^^ đáng yêu biết bao chị đã đi vào cuộc sống, vào tâm hồn mình rất nhẹ nhàng nhưng đã bén rễ rất sâu rất sâu rồi.
     Mấy ngày qua không có tin tức gì cả, cảm giác nhớ nhung cứ đeo đẳng mãi không thôi, mình biết là chị đang ráo riết chuẩn bị cho cuốn sách sắp xuất bản, chuẩn bị cho bài diễn thuyết sắp tới với các fan, bận rộn thật, nhưng sao vẫn cứ muốn thấy chị một chút ... tự dưng yêu cái tính tự sướng của chị thế k biết ^^ nhờ nó mà thấy k biết bao nhiêu phút xuất thần của chị mà tấm nào cũng làm fan điêu đứng cả chẹp gì mà trẻ con đến thế k biết ^^ cảm giác như tâm hồn chị rất trong sáng và luôn sẵn sàng để rung động, có lẽ vì thế mà chị luôn là một diễn viên đẳng cấp. Đôi lúc xem phỏng vấn hay chương trình về chị, nhìn cố gắng đến quên mình của chị, mình xót xa đến mức ước gì có thể có mặt ở đó, ngăn chị lại "chị ơi nghỉ ngơi đi đủ lắm rồi :"( " nhưng có được đâu, chị vẫn liều mình như thế để cho những thước phim hay tuyệt vời. Nhưng lắm lúc vẫn không được thành công như mong đợi nữa cơ, nghĩ đến những gì chị đánh đổi, lại muốn có thể ở bên cạnh an ủi chị thật nhiều... tận đáy lòng luôn muốn nói: cho dù đến thế nào thì chị vẫn là chị gái em yêu thương nhất, chị bây giờ hay vài chục năm nữa em vẫn là 1023 ủng hộ chị đến cùng Wonnie Fighting!!! Jiwonderland Fighting!!!{:292:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 11-8-2012 22:01:46 | Xem tất
Hannah0419 gửi lúc 11-8-2012 21:28
Lời đầu tiên, cảm ơn cả nhà đã dựng nên một chỗ để bản thân mình có thể triệt  ...

Cảm ơn bạn rất nhiều vì bài viết này, không hiểu sao đọc bài của bạn trong lòng mình lại dậy sóng mất rồi, có lẽ mình khá giống nhau đấy :D mình cũng k thích thần tượng một ai cả, vì cho rằng việc đấy quả thật là quá mất thời gian, càng ghét phim Hàn Quốc hơn bởi vì nó quá sức dài dòng lê thê và sầu não. Nhưng với chị lại khác, hoàn toàn khác thích phim bao nhiêu càng yêu con người thật bấy nhiêu, càng hiểu con người chị lại càng khâm phục biết chừng nào. Những lời dèm pha ác ý luôn luôn thường trực, nhưng chị vẫn vững vàng và tỏa sáng, chị cống hiến vì đam mê của mình, đem toàn bộ sức lực ra mà đánh đổi bao gồm cả trái tim. Chị đã từng chia sẻ, Ha Ji Won khi đã rời phim trường rất cô đơn và nhạt nhẽo, phải chăng vì toàn bộ tấm lòng đã gửi vào nhân vật rồi, chị trước máy quay k còn là chị nữa, một người con gái đầy nhạy cảm cứ phải sống nhiều cuộc đời khác nhau mà còn luôn hết mình, khó khăn lắm. Cuộc đời cũng như bộ phim, bộ phim cuộc đời của Ha Ji Won k ai đóng thế được cả, luôn mong có nhiều người bạn tốt sẽ đóng cùng chị, và một người đàn ông vững chãi sẽ tình nguyện đóng vai nam chính suốt đời ^^

Bình luận

Chắc có lẽ khi cần diễn viên đóng thế ss sẽ nhường phần đóng thế cho Gal Ri Im :) 1 nách 3 đứa:)  Đăng lúc 12-8-2012 02:46 PM
:x:x:X  Đăng lúc 11-8-2012 10:10 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 4-12-2012 00:17:28 | Xem tất
Đã định tắt đèn đi ngủ, lại lật giở từng trang sách của chị như một thói quen dù không hiểu một chút gì, lật giở từng tờ lịch mang hình ảnh chị, chợt nhớ tới một phỏng vấn gần đây chị đã chia sẻ về quyển sách, niềm xúc động lại đến không thể ngủ được nếu không viết ra.

"Nghĩ rồi lại nghĩ, viết rồi lại sửa, dù là đã suy nghĩ rất kĩ nhưng vẫn phải xem lại..."

Những chia sẻ rất chân thật về chuyện viết một cái gì đó tâm huyết, là chính bản thân làm, chính bản thân trăn trở, thai nghén để rồi khi đứa con ra đời thì chỉ có nước mắt mới diễn tả hết cảm xúc lúc đó thôi. Cảm xúc này thực quá, nó làm em biết chị đặt bao tâm sức vào sách, làm em biết được thực sự chị đã viết từng dòng từng dòng trong quyển sách. Em cảm thấy được bối rối, ngại ngùng, nỗi lo lắng của chị khi ngập ngừng trong ngày ra mắt sách, cảm giác hơi giống như khi mới debut phải không chị; một vai trò hoàn toàn khác, gặp gỡ mọi người với một diện mạo khác, không kịch bản, không nhân vật, là chính Ha Ji Won bước ra từ đời thực. Những câu chuyện, dòng tâm sự sẽ được chia sẻ với các độc giả, một cuốn sách sẽ là một cầu nối hoàn toàn khác với khán giả, với các fan thân yêu của chị. Là fan như em thật lòng rất xúc động khi biết được quyển sách sẽ ra đời và càng mừng hơn nữa khi được cầm nó trên tay. Mỗi khi đọc sách em sẽ như được gặp chị, được nghe chị nói về mình, và em có cảm tưởng như đó sẽ là không gian của riêng em ^^ một chút vị kỷ thôi, nhưng quyển sách thật sự là một điều rất tuyệt rất tuyệt với em. Cảm ơn chị Wonnie, vì đã viết quyển sách này, cảm ơn chị vì đã luôn tuyệt vời, chân thành, và yêu chúng em như thế, cảm ơn chị luôn mỉm cười rạng rỡ, luôn nỗ lực cho em noi theo. Em yêu chị wonnie <3. Một giấc ngủ thật ngon nhé ^^
                                                                                                                        Tphcm, một đêm đầu tháng 12/2012

Bình luận

Nhớ những giây phút bình yên bên Wonnie quá bà ơi :(  Đăng lúc 4-12-2012 04:11 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 26-12-2013 23:53:03 | Xem tất
Đêm khuya thanh vắng, giấc ngủ dài hơn 5 tiếng lúc chiều đã phát huy tác dụng, lỡ tay play ost của Hwang Jin Yi và thế là...

Những giai điệu cứ theo nhau tuôn chảy, cứ như bật khóa một vòi nước, rào rạt...

Giai điệu không rõ ràng, không thành thanh không thành tiếng nhưng nó êm dịu lắm, cảm xúc lắm, cảm giác như nó cứ ngân lên từng hồi từng khúc. Như một bản hòa tấu dài không hồi kết, những chương hồi lần lượt vang lên khi bay bổng hào hùng, khi lắng đọng, khi vui tươi, khi than khóc, tiếc nuối, đau xót...

Giữa những giai điệu liên tiếp ấy luôn có một âm thanh ấm áp làm nền tảng, âm thanh đó cứ như hơi ấm, như năng lượng khiến cho các giai điệu thăng hoa bao cảm xúc nhưng lắng đọng lại sau cùng vẫn là một cảm giác ấm áp yên bình.

Cứ như hễ nhớ đến Hwang Jin Yi hình ảnh Chae Ok lại hiện ra, Huyn Jung Hwa lại tiếp nối, rồi Duelist, Ra Im, Hang Ah, Soo Jung, Ji Soo v..v nhiều nhiều nữa với vô vàn màu sắc, âm thanh đi cùng.

Và đến cuối cùng chợt nhận ra rằng chỉ có một hình ảnh đang hiển hiện chính là cô gái Ji Won đang cười hiền lành tươi tắn khuôn mặt có chút mệt mỏi vì công việc nhưng hạnh phúc đang lan tỏa từ cô ấy.

Hễ nhớ đến chị già là giai điệu không rõ ràng ấy lại cất lên trong lòng, réo rắt đem lại dư vị rất tuyệt vời. Chưa bao giờ có thể định hình được đó là giai điệu như thế nào, có na ná giống bài ost nào mình hay nghe không nhưng không được. Cũng phải thôi giai điệu của yêu thương có bao giờ nắm bắt được đâu nhỉ và nó mãi luôn tuôn chảy...

Bình luận

Em đang coi lại HHK, đọc được bài này lại nhớ Hwang Ji Ni... phải nói là sau này có nhiều phim hay của Wonnie nhung sao em van thay HJN van tuyệt nhất :)  Đăng lúc 29-9-2014 09:12 PM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +3 Thu lại Lý do
PurpleSeaUrchin + 3 hay ^^

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách