Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Xem: 28961|Trả lời: 2
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

Cho những ai thi Đại Học - Cao Đẳng

[Lấy địa chỉ]
Tác giả
Đăng lúc 12-7-2012 07:46:33 Từ di động | Xem tất
Mình cũng vừa thi đh xong. Dân khối A mù tịt tiếng anh nhưng thi cũng đc hơn 4đ *tự hào* ;))
Thế nhưng mà mình thi khối chính lại ko đc tốt, có thể nói là kém @@! Làm đc nhiều thì sai cũng lắm chắc do tâm lí hoặc cũng có thể do ăn ở :)) Thi khối D còn tốt hơn chứ lị, căn bản dân khối A nên toán làm khá ngon lành :D

Bình luận

ko sao bạn àh ai cũng như ai thui ^^ cái chính bh là ăn chơi đê hehe mình cũng ko làm toán đc nhìu nhưng mà nếu bạn giỏi toán vậy thì ráng giúp mấy e 95 nhé !!!  Đăng lúc 12-7-2012 08:46 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 12-1-2013 23:17:44 | Xem tất
froidgarcon gửi lúc 11-1-2013 19:29
Có 2 đề toán cần mọi ng chỉ giáo ;)
1.

Lâu rồi không đụng đến sách vở chỉ hướng dẫn đc bấy nhiêu thôi :D Mấy bài này toàn dùng công thức cơ bản chưa có gì phải biến đổi nhiều chứ chắc với kiến thức rơi rớt này của mình thì ko làm nổi đâu :))
Đề 7:
II,
1.
<=> Cotx-tanx= VP
Viết thành sin và cos sau đó biến đổi thành sin2x, cos2x
VP viết cos4x thành 2(cos2x)^2-1
=> Xong.
2.
<=> 5^x-4= 5^(1-x)
<=> 5^x-4= 5/(5^x)
<=> 5^2x-4.5^x-5=0
=> Xong
III,
1.
I(1;0;2)
mp(P) đi qua I, có vtpt là AB => viết theo công thức
Viết pt (d) bằng cách giải hệ 2pt mp kia, biểu diễn 2 ẩn kia theo ẩn còn lại => vtcp n
K là giao của d và (P) => K( )
tích vô hướng vecto IK.n=0 => đpcm
V,
1, Tìm đc A,B,C
AH là đg cao. H thuộc BC
AH đi qua A có vtpt BC => Xong
2,
Thấy (1+3+6)=(2+4+5)-1
Dùng chỉnh hợp, tổ hợp nữa là ra thôi.

P/S: Đề 8 chưa đọc vì giờ ko có thời gian. Khi nào rảnh mình làm tiếp :D

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +3 Thu lại Lý do
froidgarcon + 3 rết cuối, cảm ơn bạn, mấy bài nà.

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 11-2-2013 11:03:33 | Xem tất
Mình thi đại học khối chính là khối A nhưng mà điểm thi khối D lại cao hơn @@! Nguyên nhân ở đây là do mình quá chủ quan vì bình thường mình học cũng ổn. Đi thi về mình so đáp án 3 môn thì sai mất nửa trong khi mình làm đc gần hết. Mà ngu một nỗi là đi so đáp án ngay thế là đi thi khối D lại càng run (khối D mình chả học thêm học nếm gì hết, tiếng anh ở mức âm vô cùng, văn thì học trên lớp toàn ngồi chơi). May quá Toán mình làm ngon lành, Văn thì cứ câu NLXH là xông vào là đầu tiên còn câu nặng về kiến thức nhất thì để cuối cùng làm cật lực mà chưa hết 2 tờ :)) nhưng mà lúc đấy tự dưng thấy tự tin lắm cuối cùng là đc 7đ đó. Đến môn Anh thì mù tịt vào đọc đề thấy cũng hơi biết biết vài câu :v ngồi bình tĩnh từ từ khoanh bừa, khoanh xong yên tâm ngồi chơi biết chắc chẳng đc điểm cao :))
Tóm lại là lúc thi tinh thần phải vững, phải cẩn thận từng chút một và không phải cứ giỏi là đc điểm cao, không phải cứ điểm cao đã đỗ đc đại học. Thi xong mình mới thấy lời thầy giáo dạy Lí mình bảo với môn trắc nghiệm tự nhiên thì phải làm nhanh đc 2 lượt độc lập thì mới chắc chắn.
À quên! Chắc mình cũng có năng khiếu môn Văn đấy chứ :))

Bình luận

Thì k biết gì mà :v  Đăng lúc 13-2-2013 04:28 PM
ngồi bình tĩnh từ từ khoanh bừa =)) ss dt quá =))  Đăng lúc 11-2-2013 07:41 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách