Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Joongbo
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

~*Kỷ niệm ơi…một thời khờ dại đã đi qua…*~

[Lấy địa chỉ]
Tác giả
Đăng lúc 17-5-2012 15:37:03 | Xem tất
em chỉ muốn hỏi 1 câu này thui: thế nào là tình đầu?
xin hết
tái bút: em chưa có mảnh tình nào cả nên xin kiếu, chỉ vào đọc bài của mọi người thui.

Bình luận

nghe yêu mà ;))  Đăng lúc 17-5-2012 04:41 PM
tên đó là ss Bo mới ban cho em đấy chớ. :((  Đăng lúc 17-5-2012 04:36 PM
hóa ra em tên là vịt! hi vịt! :)))  Đăng lúc 17-5-2012 04:33 PM
ss Vịt đánh đê, em hơm sợ, em ứ tin nhá=))  Đăng lúc 17-5-2012 04:25 PM
ss thích gọi em là Vịt cơ :))  Đăng lúc 17-5-2012 04:08 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 18-5-2012 10:51:47 | Xem tất
Edit: chỉ là những cảm xúc thui, ss Bo ko cần cho em SBD đâu, thanks ss.{:418:}

Đó là vào một ngày mưa  hè tháng 4 năm lớp 11, mình và mấy người bạn tham gia lớp học thêm Toán. Lớp học đông lắm, cả 100 người ấy chứ, bọn mình toàn phải ngồi bàn chót thôi vì không đi sớm giành chỗ được. Hôm ấy, trời bỗng mưa to lắm, nước mưa tạt ướt, mọi người phải di chuyển lên trên để tránh nước mưa. Mình vô tình ngoảnh đầu lại để xem mưa như thế nào và bắt gặp bạn: rất là hiên ngang nhé, ngồi chịu mưa, một tay đưa lên vuốt nước mưa trên mặt, một tay ngồi chép bài trong khi mọi người đã di tản hết rồi, lại đeo kính nhìn rất là thư sinh (đúng mẫu người), thế là ấn tượng và nhớ mặt. Từ hôm ấy, hôm nào mình cũng ngoái đầu lại để nhìn bạn, và phát hiện bạn luôn là người đến trễ nhất lớp và lúc nào cũng ngồi bàn chót.
Nhờ đứa bạn thân, mình có được nick yahoo của bạn, khi đó mình đã rất vui và hồi hộp. Mình chủ động bắt chuyện. Bạn và mình khá là hợp nên cũng dễ dàng trò chuyện cùng nhau.
Hồi đấy mình khá là ngốc nghếch, thật sự rất là ngốc và ảo tưởng. Mình đã viết cho bạn 1 lá thư và hy vọng bạn viết lại cho mình như những gì mình viết để mình hiểu hơn về bạn và bạn nói bạn chưa từng viết nên không biết viết như thế nào cả. Lớp bạn ngay trên lớp mình, hàng ngày cứ đến chuông reo là mình lại ngóng nhìn ra hành lang để thấy dáng bạn. Và mình cũng đã xin nhỏ bạn cho mình được tham gia vào đội cờ đỏ (nhỏ bạn là Bí Thư, tiến cử là được duyệt liền), rồi cứ đến đầu tuần lại chạy xuống năn nỉ mấy em khóa dưới được trực lớp bạn, thậm chí ngay cả giờ chào cờ, thay vì nhỏ phải lên hàng đầu, sống chết mình cũng chui xuống cuối xếp hàng để được ngồi gần bạn. Mình biết bạn hay đi học trễ, mình canh giờ bạn đi học, đi đúng giờ đó để được gặp bạn. Mình nhớ đến từng đặc điểm chiếc xe bạn đi, hàng ngày đều săm soi bãi xe để tìm xe bạn và cố tình nhét cho mình kế bên xe bạn, thế nhưng rất hiếm khi mình và bạn được đụng mặt.
Hồi đấy game Audition mới ra và rất được ưa chuộng, học sinh đứa nào cũng chơi, vì bạn mình cũng chơi. Nó có trò nhảy đôi, được thưởng tim, mỗi lần nhảy chung với bạn, dù là không ngồi chung quán net, tay mình run đến độ mình không thể canh đúng nhịp được.
Bạn biết tình cảm của mình dành cho bạn, bạn không lảng tránh cũng không làm bất cứ điều gì để mình hy vọng. Bạn ít khi liên lạc với mình trước. Nhưng những câu hỏi thăm của bạn luôn đến đúng lúc, đúng thời điểm. Tình cảm của mình kéo dài cho đến khi mình học năm nhất đại học, cũng vào một ngày mưa, mình quyết định thổ lộ cùng bạn. Bạn lắng nghe và im lặng, 2 hôm sau bạn có câu trả lời cho mình. Mình biết bạn sẽ từ chối, đối với mình nói ra là một cách dứt bỏ. Mình xóa nick yahoo, xóa số điện thoại bạn, không nạp tiền điện thoại cả mấy tháng vì sợ sẽ lại nhắn tin cho bạn.
Cũng lại vào một ngày mưa, mình và nhỏ bạn đến một quán cà phê. Vài hôm sau thì mình biết, thật là trùng hợp bạn làm thêm ở quán đó, quán rất nhỏ, thế mà chúng ta lại chẳng giáp mặt nhau, đúng là “ vô duyên đối diện bất tương phùng” mà.
Giờ thì mình không còn nghĩ về bạn nữa, cũng đã add face bạn lại, số điện thoại tuy không lưu trong điện thoại nhưng có lẽ sẽ chẳng bao giờ quên được.
Good luck to you_my friend!

p/s: một mối tình ngây thơ thời học trò.

Bình luận

ss lại sắp hết rết rồi, chưa bao giờ khan rết như mấy ngày hôm nay :(( ~  Đăng lúc 18-5-2012 11:20 AM
ơ thế ko có rate àh, đau lòng wa'. T_T  Đăng lúc 18-5-2012 11:15 AM
@chệ Bo: hứ hứ *ném đá* =)))))))))))) *huýt sáo*  Đăng lúc 18-5-2012 11:07 AM
@Fi: *tung tẩy* tem về tay ai =)))  Đăng lúc 18-5-2012 10:56 AM
khu này chị có lầm mod đâu, mà mần hộ cô được =))  Đăng lúc 18-5-2012 10:56 AM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
Joongbo + 5 quên mất đó :))

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao