Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Joongbo
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

~*Kỷ niệm ơi…một thời khờ dại đã đi qua…*~

[Lấy địa chỉ]
Tác giả
Đăng lúc 18-5-2012 00:20:24 | Xem tất
Bài dự thi

Tôi đã sai lầm chăng?

Với nhiều người, có thể đó là cái tuổi quá nhỏ để có những rung động đầu đời hoặc cũng có người sẽ cho rằng, đó chỉ là vô tình cảm nắng rồi hết cảm cũng nhanh chóng thôi....Nhưng với tôi, bạn đến giờ vẫn là người tôi thường gọi tên trong những lần tuyệt vọng cùng với những giọt nước mắt....cũng như tên bạn luôn xuất hiện trong những câu hỏi tôi tự đặt cho chính mình.

Ngày bước vào ngôi trường cấp hai, tôi vô cùng bỡ ngỡ....vì những bạn tiểu học mà tôi thân đều học chung một trường, riêng tôi, khác tuyến nên đã đến một ngôi trường mới. Và cũng vì cái sự cao của mình mà việc ngồi bàn chót luôn là sự sắp đặt dành cho tôi. Có lẽ tôi đã cảm nắng cậu bạn ngồi bàn bên cạnh bởi gương mặt đẹp trai cùng mái tóc 2 mái thịnh hành thuở bấy giờ cũng như sự cao ráo của bạn ấy....Nhưng một sự lạ đời thay, người tôi để ý không phải là chàng trai này, mà chính là anh chàng ngồi bàn 3 dãy sát vách tường cùng với một làn da đen sậm.

Bạn nhỏ con lắm, bạn cũng chải tóc kiểu hai mái nhưng đó không phải là điểm nổi bậc của bạn. Mà chính vì làn da mà tôi cứ nghĩ bạn đến từ Châu Phi đó đã thu hút tôi thật sự. Nhưng để ý cũng chỉ là để ý thôi, năm lớp 6 của tôi lặng lẽ trôi qua bằng việc ngắm nhìn bạn.

Và rồi lớp 7, bạn được xếp ngồi ngay trên bàn tôi ngồi...mọi chuyện rắc rối xảy ra từ đây. Ngày ấy khi đến lớp học thêm Anh văn, tôi học được một vài về tình yêu và 3 câu " I want you, I need you, I love you" nó luôn xuất hiện trong những bức thư tôi viết và lén bỏ vào cặp cho bạn. Đến giờ nghĩ lại, tôi vẫn không hiểu sao mình lại có đủ can đảm để viết những lá thư như vậy.

Và rồi chuyện gì đến cũng đã đến, những lá thư tôi viết cho bạn đã được bạn đem ra đọc cho cả lớp nghe. Những xấu hổ cũng như thất vọng về bạn đã khiến tôi bắt đầu từ bỏ nhưng cùng với đó là những đêm tôi khóc khi nghĩ về bạn. Tôi quyết tâm học và học, không quan tâm đến bạn nữa nhưng chuyện đâu chỉ đến đó là kết thúc, bạn bè vẫn tiếp tục chọc và giả vờ nhờ tôi viết thư cho ai đó nhưng rốt cuộc lại cho vào cặp bạn, khiến cả tôi và bạn đã vốn ngại ngùng thì nay không thể nhìn tiếp mặt nhau.

Tôi muốn loại bạn ra khỏi tâm trí mình lắm nhưng hình ảnh bạn cứ mãi xuất hiện trong đầu tôi. Lớp 8 rồi lớp 9, chúng ta không học chung lớp, nhưng chắc bạn không biết rằng tôi vẫn lặng lẽ quan sát bạn. Rồi nghe được bạn có người yêu, rồi người đó như thế nào... tôi lại chỉ biết khóc.

Cấp 3, bạn và tôi không còn chung trường...và tôi được một đứa bạn cho tôi số điện thoại nhà của bạn. Tôi đã gọi, nhưng sau khi nghe giọng bạn, tôi đã cúp máy...chuyện cứ thế xảy ra trong khoảng một năm.

Hình ảnh của bạn quá lớn trong tôi, khiến tôi khép con tim mình lại cho đến một ngày tôi gặp lại bạn. Khi đối diện với bạn, tôi chỉ biết ngồi đó và ngắm bạn xem bạn có những thay đổi gì so với trước kia. Nhưng tim tôi đã không lệch nhịp khi nhìn thấy bạn, và tôi biết được rằng, con người ở trong tim tôi suốt những năm tháng qua chỉ là một cậu bạn mà tôi đã có những hành động dại khờ cho tình cảm đầu đời của mình là câu bé học chung với tôi lớp 7 khi xưa chứ không phải bạn. Tôi nhận ra mình đã ảo tưởng quá nhiều cho một tình yêu.

Nhưng tên của bạn đến giờ tôi vẫn chưa tìm được một cái tên để thay thế cho tôi gọi trong những lúc tôi tuyệt vọng, trong những lúc mất điểm tựa của cuộc sống.

Bình luận

mấy câu I want you, I need you, I love you mà bạn nói là trong Simple đúng ko??? :)) h vẫn còn nhớ cái bài đó =)))  Đăng lúc 18-5-2012 10:03 AM

Rate

Số người tham gia 2Sức gió +10 Thu lại Lý do
Joongbo + 5 :)
anglemoon + 5 Ủng hộ 1 cái!

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách