Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: SơnBin89
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[CH3 2008] Thiên Đường Tội Lỗi / Sawan Biang | Anne, Ken - Vietsub Ep 12 End

[Lấy địa chỉ]
utthuong1995 Tài khoản bị xóa
Tác giả
Đăng lúc 2-5-2012 20:04:05 | Xem tất
uyenluong232 gửi lúc 1-5-2012 22:27
Xin chào các thành viên của kites.vn nói chung và  ...

Ngày trước, khi được người giới thiệu về Sawan Biang, lúc đó có lẽ mình cũng chẳng có hứng thú gì với nó. Lúc đó đang nghiền phim phim Hàn Quốc mà. Thế rồi bị chị bạn tui dụ dỗ mãi, cũng coi, coi rồi ghiền luôn. Mọi chi tiết, mọi tình huống của phim  mình đều thích. Sau Sawan Biang, mình có xem một vài bộ phim Thái khác. Nhưng có lẽ với riêng bản thân mình, chưa thể có được bộ phim nào có thể so sánh được với Sawan Biang. Một cốt truyên hay, những chi tiết dứt khoát, liên kết nhau ko rời rạc. Cách giải quyết tình huống phim nhanh gọn, chặt chẽ. Nhưng có lẽ ấn tượng và sâu sắc nhất của mình là hình ảnh lúc Wee và Rin  cùng vào phòng siêu âm. Đoạn đầu, lúc Wee và Rin ở trước cửa phòng, ta sẽ vẫn thấy hình ảnh của chàng trai ngạo mạn, điểu điểu đâu đó. Vẫn cái lối “ ép buộc” đó, ép Rin mang họ Wrrawath, rồi bắt Rin sau này sẽ đăng ký kết hôn. Và Rin…vẫn cái kiểu ương bướng đáng yêu đó, nhưng có vẻ đã xiêu lòng, bởi trải qua một thời gian dài ở ngôi nhà gỗ, thấy rõ hành động của Wee, chứng tỏ sự thay đổi của Wee. Nhưng lúc này, Wee đã nhường Rin một bước:

-Cứ để họ biết. Chắc chắn tôi sẽ không kết hôn với anh?
-Được rồi! Được rồi! Đừng hét nữa, nguy hiểm lắm!em bị căng thẳng đấy!

Rồi mình lại bắt gặp hình ảnh của một  người đàn ông, đang cảm động khi thấy hình ảnh đầu tiên về đứa con của mình.

Có thể với mình…mình chưa thể cảm nhận được hết tình mẫu tử, hay phụ tử là như thế nào. Nhưng khi hóa thân vào nhân vật Kawee, Ken đã thể hiện hết sức thành công. Những bỡ ngỡ, những lạ lẫm khi lầm đầu thấy trực tiếp một  cơ người, tuy rất gần nhưng cũng rất xa. Xúc động đến nỗi, Wee chạm tay mình và màn hình của chiếc máy siêu âm. Những giọt nước mắt của Wee rơi..những giọt nước mắt của sự hạnh phúc. Có hạnh phúc nào hơn niềm hạnh phúc khi biết mình sắp làm cha làm mẹ. Đứa con chính là kết tinh của tình yêu của nam nữ. Có thể đứa bé trong bụng Rin được sinh ra trong sự thù hận..nhưng chính đứa bé đã góp một phần đưa hai con người tưởng chừng như đang đi trên hai đường thẳng song song đến được với nhau.  Chính Rin đã làm cho một người đàn ông như Wee phải thay đổi, biết sống, biết yêu thương, biết lo lắng cho mọi người.   
Bộ phim đã kết thúc hơn 1 năm nay, nhưng lâu lâu mình vẫn xem lại. Và cảm xúc về phim thì vẫn y nguyên. Nó sẽ mãi là bộ phim yêu thích nhất của mình và Ken Ann mãi là cặp đôi mình yêu thích nhất.
Cảm xúc của mình về phim thế thôi. Mình viết ra để chia sẽ với mọi người những ai đã và đang cuồng Ken như mình.

Bình luận

tks nà  Đăng lúc 8-5-2012 12:52 PM
nhận hàng luôn  Đăng lúc 7-5-2012 01:06 AM
đã chuyển 10 xiền...check nhé  Đăng lúc 7-5-2012 12:53 AM
hay thật đúng chủ đề ko như tui 1 đoạn thì ko kiếm ra ý nhiều thế là ta xài cả phim  Đăng lúc 7-5-2012 12:19 AM
rate cho một cái này  Đăng lúc 6-5-2012 11:06 PM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
lunamun + 5 Ủng hộ 1 cái!

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách