Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 54543|Trả lời: 0
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Kỳ Ảo] Khát Khao Mãnh Liệt Nhất (IAD #2) | Kresley Cole (Chương 15 - Nguy hiểm thật mới đang cận kề O.o)

[Lấy địa chỉ]
Tác giả
Đăng lúc 17-9-2012 13:59:08 | Xem tất
lucifermeo gửi lúc 16-9-2012 19:18
* e& @2 o3 W( J* H( S, o/ @* D©2024 Kites.vn | All rights reserved
Bạn nói đúng, đây là một cuốn truyện rất hay, tình tiết cũng rất lôi cuốn, và n ...

©2024 Kites.vn | All rights reserved$ f' e: l" v# }, w* ?4 z- J, P1 q
Không biết bây giờ bạn đã nhận được góp ý và sửa chưa, nhưng mình là người theo dõi truyện đầu tiên của series này bạn dịch, quả thực đó là bản dịch kém chất lượng. Mình đọc hơi lâu nên không nhớ đc nhiều. Chỉ có vài đoạn, bạn làm ơn chuyển hóa thuần Việt hơi nữa, nhiều đoạn chỉ như gg trans cao cấp. Còn từ "fuck" trong truyện của KC, mình nghĩ bạn nên tìm từ thích hợp hơn để thay vào, đừng để nguyên từ đó, quả thật mình đọc thấy nó không được đẹp lắm. Hãy dịch như "làm tình", "yêu" ... Còn một vài đoạn, mình cũng không muốn đào bới lên để nói nữa.
©2024 Kites.vn | ) m* E5 H6 Q8 NAll rights reserved
Nam Cao nói thế này: “Sự cẩu thả trong bất cứ nghề gì cũng là một sự bất lương rồi, nhưng cẩu thả trong văn chương thì thật là đê tiện!”. Bạn đã bỏ công sức ra dịch, và đúng là dịch free, vì sở thích cá nhân, nhưng mong bạn hãy mang đến cho chúng tôi bản dịch hoàn thiện nhất, đừng làm ẩu như vậy.
2 H4 D% V- s2 n©2024 Kites.vn | All rights reserved
Nói chung mình đồng ý với quan điểm bạn Ri cho rằng, đây là một tiểu thuyết RITA, có nội dung hấp dẫn, có nhân vật điêu luyện, ... tất nhiên không thiếu sex. Nhưng không phải truyện sex. Đừng biến tác phẩm có giá trị như một truyện khiêu dâm, làm vậy là xúc phạm đến tác giả, độc giả.
! ~& V$ e9 ^( b3 o$ J1 ?©2024 Kites.vn | All rights reserved
Về chuyện xét độ tuổi, mình cảm thấy đúng. Nhưng về việc đặt thread câu khách như vậy là ko chấp nhận được.
©2024 Kites.vn | - f, j- n& t6 P7 HAll rights reserved
Mà nói thì văn hoa vậy thôi, chứ ngay cả xét 21+ thì đầy bạn chưa đủ tuổi vẫn vào đọc. Càng cấm càng xem, trái cấm nếm ngon.
©2024 Kites.vn | All rights reserved* M; j! E/ ~) L/ o
Anw, rất cảm ơn vì bạn đã bỏ công sức ra dịch truyện.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách