Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: T-Zone
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[CH3 2017] Dẫn Lối Con Tim / Sai Tarn Hua Jai | James Ma & Mint Chalida - Vietsub ep 11 End

[Lấy địa chỉ]
Tác giả
Đăng lúc 23-11-2017 16:55:24 | Xem tất
Nói chung xem phim này chủ yếu vì hai bạn trẻ James và Mint C vì thích từ hồi Khun Chai rồi mà cũng kiểu buồn lắm luôn. Qua đây hai đứa cũng khổ k kém, thích kiểu 2 nhân vật chính k phải tiểu thư và hoàng tử mà cả 2 phải cùng cố gắng vươn lên vì khó khăn trong cuộc sống. Cảm giác vậy nó mới thấu hiểu nhau sâu sắc và cảm thông cho nhau.

Bình luận

@grace_Mk: có Khun Chai Ronnapee đó bạn, phim này mình k xem lồng tiếng nên mò xem engsub. Phim này cốt truyện hay, nhạc cực hay và quan trọng là 2 bạn JamesMint đẹp lắm ý.   Đăng lúc 4-12-2017 12:11 AM
Hai bạn trẻ này có bộ khác đóng cùng nhau hả bạn? cho mình tên phim với :)  Đăng lúc 2-12-2017 10:10 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 29-11-2017 12:49:42 | Xem tất
sakura_minjoon gửi lúc 28-11-2017 03:36 AM
huhu vô tình xem phim rồi lọt hố  cuồng quá làm sao bây giờ  Thích tính cách của ...

Mình thích cách nữ chính cá tính và k có quá lố như nhiều phim khác. Mà qua tập 9 thấy cảnh nam chính hứa chăm sóc, bảo vệ, k bao giờ bỏ rơi Ying mà tội Ganya quá
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 4-12-2017 00:10:00 | Xem tất
sakura_minjoon gửi lúc 29-11-2017 11:53 PM
Huhu đúng đó, cảnh ấy thấy Ganya khóc mà thương quá  Lúc đầu xem teaser thấy Na ...

Được cái phim này tình tiết xử lý nhanh và hợp lý hơn là mấy phim Thái khác, nhân vật chính kiểu nhạy bén và khôn ngoan hơn các phim khác. Chứ phim Thái hay có vụ mỗi cái bí mật mà từ tập 1 tới tập cuối mới biết mà toàn là mấp mé còn k nhận ra mới ức chứ. Nói chung Na thì trách nhiệm quá còn Ganya vì yêu thầm mà nhẫn nhịn chịu đựng đến thương. Cảm giác yêu thầm này nói thật là khổ lắm, ai trải qua mới hiểu

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
cass_ice + 5 Cảm ơn bạn

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 5-12-2017 00:18:18 | Xem tất
sakura_minjoon gửi lúc 4-12-2017 08:01 PM
Đây chính là yêu mà ko dám nói ra, làm khổ đối phương cũng làm khổ chính bản th ...

Phim này chính xác cho câu tình yêu rất quan trọng nhưng không phải là quan trọng nhất. Trên đời này rất nhiều thứ quan trọng còn hơn cả tình yêu là trách nhiệm, tình thân và sự nghiệp nữa, thời này kêu yêu bất chấp tất cả chắc hơi bị hiếm. Mà phải công nhận MintC tạo chemistry rất tốt đấy chứ, từ Khun Chai Ronnapee koojin này đã rất tốt rồi mà sao CH3 k PR lên luôn như mấy cặp kia nhỉ. Thấy sắp tới dự án cả 2 trong năm sau là k chung rồi đó, mong là sớm ngày tái ngộ.

Rate

cass_ice + 5 Ủng hộ 1 cái!

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 9-12-2017 00:30:11 | Xem tất
Victoria119 gửi lúc 6-12-2017 09:31 AM
Lâu lâu vào thớt mới thấy xôm tụ như vậy
Phim hay, diễn xuất tốt cộng thêm chem ...

Mình cũng phát bực nhất cái điểm nam nữ chính tới tập cuối mới nói được lời yêu nhau. Còn một điểm nữa là tình yêu của đối phương phải để người ngoài nói cho mới biết được, kiểu như trong cuộc u mê quá chỉ biết ghen và k thấy hy vọng nên cứ toàn là tưởng với tưởng thôi. Nhưng mà mình lại thích kiểu 2 đứa nhỏ cứ ngược nhau như vậy, càng ngược càng nhớ chứ phim mà hài hài ý thật sự là xem xong chẳng nhớ điểm mấu chốt luôn vì nhớ mấy cảnh buồn cười thôi. Mình là kiểu người k thích xem phim hài cho lắm, kiểu như cuộc sống nó phải khổ mới được hạnh phúc ý. JMa mình thấy diễn hay hơn hẳn nhiều người nổi tiếng hiện tại ý, mới phim đầu mà đã nhiều cảm xúc như Kim hồi 4HJHKK. Mắt có thể nhỏ nhưng cảm xúc thì vô biên luôn Thật sự MintC diễn cũng rất tốt, chem với bạn diễn nam chắc cỡ 90% ý nhưng mình cảm giác có lẽ do có bạn trai rồi nên k quá tạo cp như ngày xưa nữa,chứ JamesMint mà tạo koojin như mấy cặp kia dư sức luôn. Bù lại, tụi nhỏ sẽ có không gian phát triển sự nghiệp với bạn diễn cặp hơn chứ bản thân mình thích nhưng nếu cp đó đóng hoài chắc mình thấy chán chết.

P/s: Jae già góc nghiêng quá đẹp đi cho nên là...

Rate

cass_ice + 5 Ủng hộ 1 cái!

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
Đăng lúc 11-12-2017 00:00:43 | Xem tất
Victoria119 gửi lúc 10-12-2017 11:19 AM
Đúng là phim ngược kiểu này nó mới thấm, nhưng ngược gì thì cũng nên cho đối ph ...

Nói chung Sai Tarn Hua Jai này mình thấy chắc Ying nhiều đất diễn nhất, kiểu như Mint bị mờ nhạt hẳn luôn ấy. Tình yêu của Narang và Ganya nó cứ hời hợt kiểu gì ấy, đạo diễn k đào sâu khai thác cảnh tình cảm của cả 2 luôn, đụng chạm thì thôi khỏi nói đi. Đầu đến cuối chắc ai k biết tưởng Ying là nữ chính chứ k phải Ganya luôn.

Thật sự ý ngày xưa mình còn chẳng thích J hay xem J vì nghĩ có đẹp gì đâu mà CH3 cho lên làm nam chính, nhưng thật sự chỉ cần xem Khun Chai Ronnapee là mình đã mê luôn k nghĩ lần đầu đóng phim ý. Giờ thì càng nhìn càng thấy thích, kiểu phong cách và khí chất lúc diễn nó tỏa ra ăn đứt cái ngoại hình mà khán giả hay quan tâm luôn. Nếu lần sau hợp tác mình mong là sẽ theo slap kiss (theo ý Mint) hoặc phim hành động nam chính bảo vệ nữ chính (như ý James). Mà mình thấy có show 3zaap và vài interview của 2 bạn trẻ tham gia quảng bá Sai Tarn cũng thân thiết lắm mà không biết thread có ý định làm sub k nhỉ. Tự vì tìm engsub của JamesMint khó lắm nên vẫn mong subteam nhà mình khi nào rảnh rỗi sẽ nghĩ đến việc này.

P/s: ngày xưa bị gắn cái hình tượng  cool boy nhịn dữ lắm đâu dám lộ, giờ thì lộ rõ lão nhắng nha nhắng nhít đầu 3 rồi vẫn hồi xuân như thường.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
Đăng lúc 11-12-2017 21:49:19 | Xem tất
Victoria119 gửi lúc 11-12-2017 10:01 AM
Thì đúng Ying là nữ chính còn gì, nếu tính tình tốt hơn thì khán giả sẽ cực kì  ...

Nếu vậy sao k PR hẳn cho Carissa làm nữ chính bộ nào luôn cho rồi chứ nói đúng ra cái plot phim Thái đúng nghĩa phải là Na với Ying ý. Yêu nhau ngày trẻ bị chia cách, khác biệt địa vị, chạm mặt nhau mỗi ngày mới lắm tình tiết để khai thác chứ cho Ganya vào chỉ để cho khán giả thấy coi như người tốt được báo đáp nên ban cho nam chính một nữ chính tốt --> hết phim (dù chẳng mấy khai thác coi nữ chính với nam chính yêu nhau kiểu gì, mức độ tình cảm ra sao). Bản thân nhân vật Lamun còn lắm cảnh diễn đôi với nam thứ hơn cả Na và Ganya nữa là, mà tới tận tập cuối vấn đề được đặt ra chỉ chết là coi như hết phim, hết vấn đề. Làm như ngoài đời kẻ xấu là lăn đùng ra chết k bằng, thật k vì 2 bạn trẻ là bỏ luôn phim vì cảnh tình cảm chẳng có mấy,cuối cho được cái kiss đen thui làm ức chế muốn chết.

Lại còn bảo gặp Mint lúc đầu ngại lắm, xinh đẹp này nọ nên xem raw thấy 2 đứa chọc nhau dữ lắm. Nghe bảo bản thân mẹ của Mint cũng khen James tốt bụng, dễ thương nên là mong bà ấy đừng làm quả khủng bố nào để 2 đứa còn yên thân hợp tác nữa. Mình thì thấy bản thân James có vẻ quý Mint hơn hẳn như kiểu trân trọng ý, phỏng vấn dựa vai, nắm tay, cái lần đi show với Kim năm ngoái quảng bá Poo Chai ý lại đang quay Sai Tarn, MC hỏi sao lát lộn cả tên phim còn bị chọc chắc James thích phim Sai Tarn này lắm . Mình vẫn mong 2 đứa hợp tác cái slap kiss cho đụng chạm bù lại cái phim này, 2 đứa hành nhau luôn cho đã

P/s: Jae từ ngày xài SNS là ảo tung chảo luôn ý, chụp hình như trai 25, 26 k bằng
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

8#
Đăng lúc 14-12-2017 11:56:02 | Xem tất
Victoria119 gửi lúc 12-12-2017 11:13 AM
Thật tâm lý nhân vậy Khun Ying còn dữ dội hơn cả nam nữ chính, không biết có định ...

Cái dở của phim này là đặt ra quá nhiều vấn đề, quá nhiều nút thắt rồi khúc cuối chẳng có gì gọi là triệt để kể cả tình yêu của nam nữ chính. Mình k khuyến khích việc cứ thấy mình làm sai, k nhận được tình yêu là đi tự tử của Ying chút nào. Nó như kiểu cổ vũ người khác tự tử ý, bạn tự tử xong chỉ bản thân là đáng thương chứ những người khác họ vẫn hạnh phúc, còn người thật sự thương yêu mình mới là người đau khổ cả đời. Có cảm giác như phim này bị cắt cảnh vậy, cảm giác nó cứ gấp gáp sao đó, Than Chai cảnh báo Na rồi, lắp cả camera thì phải cho người âm thầm canh giữ chứ sao lại bỏ thí đó để bắt hung thủ được. Chưa kể cái lầu nhà đó chẩng biết cao được bao nhiêu mà ngã như kiểu từ tầng 5,6 gì đó té xuống k bằng. Với cả k có mấy cảnh gắn kết Na và Ganya, với Na thì Ganya là tình yêu sét đánh có lí hơn thì phải vì ngay tập 1 nó đã theo chiều hướng đó. Mà yêu nhau nhanh dữ, cảm giác chỉ ở mức thích với thả thính nhau thôi chứ mà để yêu thì phải tiếp xúc bằng nhiều cách khác nhau chứ.

Tính ra hậu trường với Mint là vui nhất luôn ý, cái đoạn trên sân thượng ông ý ngồi mệt mà xoa cái đầu gối Mint rồi lại dựa vào vao giả bộ ngủ gục nữa chứ. Bị Mint kéo cái mặt thấy mà hài, lúc quảng bá phim còn giành gấu bông với nhau nữa chứ, ít thấy JM làm vậy với bạn nữ khác lắm. Nói thì hơi vô duyên chứ đôi khi vẫn mong 2 đứa về một đội dù biết e gái đã có người yêu rồi. JM cũng dạng công tử nhà giàu chứ chẳng phải dạng vừa, vì học chơi golf từ nhỏ mà còn cả bộ to chảng thế kia mình thấy nhà cũng k phải dạng vừa. Trước mắt là cứ cho 2 đứa nhiều nhiều phim nữa là mình đã cám ơn hết lớn.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách