Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Joongbo
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

~*Kỷ niệm ơi…một thời khờ dại đã đi qua…*~

[Lấy địa chỉ]
Tác giả
Đăng lúc 18-5-2012 21:58:01 | Xem tất
Bài dự thi: Thoang thoảng tình đầu
---------------------------------------------------------------------------

Một buổi trưa ở lại trường chờ tiết học buổi chiều, 4 đứa sinh viên năm thứ nhất, trong đó có tôi, rủ nhau vào quán nét để chat chit. Một bóng nam lướt qua máy tính, 1-2 lần, tôi hơi ngờ ngợ, nhưng chỉ coi đó là một khách hàng giống tôi. Rồi, một nick lạ hoắc nhảy ra trước màn hình Yahoo! Messenger xin làm quen. Ok bạn, nhưng mình sắp đến giờ vào học rồi. Add nick, sign out, tôi vội trả tiền rồi vào lớp học.

Tối hôm đó, sự tò mò thôi thúc tôi bật máy tính, nick 'bạn ý' sáng đèn và chúng tôi bắt đầu nói chuyện. Dần dần, tôi biết về anh, một sinh viên cùng trường trên tôi 2 khóa và điều quan trọng, anh 'thích' tôi. Vậy là mỗi lần đi qua lớp học của anh, tôi cảm thấy bồi hồi lắm, tim đập nhanh, và luôn cố tạo cho mình một dáng đi 'chuẩn' nhất, một nụ cười 'duyên' nhất. Có lẽ, tôi đã thích anh, nhưng tôi là người ở chỗ sáng, còn anh ở trong bóng tối. Hàng ngày, chúng tôi vẫn nói chuyện, anh vẫn biết hôm nay tôi mặc áo màu gì, điểm tổng kết của tôi bao nhiêu; còn về anh, tôi không biết anh ở đâu để tìm trong đám sinh viên nam lố nhố ấy.

Cho đến một ngày, anh hẹn tôi đi chơi. Ồ, hóa ra đấy chính là anh, ko đẹp trai, nhưng tươi tắn và thu hút. Sau hôm đấy, chúng tôi chuyển sang tâm sự trên điện thoại thâu đêm suốt sáng. Anh vừa học vừa làm nên hôm nào cũng vậy, công việc xong, anh gọi cho tôi, cuộc trò chuyện tưởng chừng ko bao giờ dứt. Tôi cũng ko hiểu sao chúng tôi có nhiều chuyện để nói đến vậy, nói linh tinh, nói trên trời dưới biển, có khi từ 10h đêm đến 2h sáng. 1 năm sau, anh bảo anh đi du học, ko lời hứa hẹn và cũng ko có lời tỏ tình nào khác.

Tôi và anh cũng ko chat chit nữa, đôi lúc thấy nick anh sáng, tôi cũng gọi nhưng ko thấy anh trả lời. Tôi cũng dần quên anh, rồi tôi đi làm, tôi có người yêu. Một ngày như mọi ngày, tự nhiên anh gọi tôi trên yahoo và hỏi 'Em giỏi thật đấy, có bạn trai rồi à?' - Tôi hơi bất ngờ 'Có việc gì ko anh?', một lúc lâu, tôi mới thấy báo anh .... is typing và câu hỏi 'Đấy là bạn trai thật của em à?' - Tôi cũng hơi bối rối, nhưng chỉ có thể nói 'Vâng ạ'. Và đấy cũng là câu cuối cùng tôi nói với anh.

6 năm qua rồi, tôi cũng ko còn cảm giác gì nữa, nhưng cũng ko tự dối lòng mình đôi lúc tôi vẫn nhớ về những cuộc trò chuyện trên điện thoại ngày xưa. Cuộc nói chuyện cuối cùng trên yahoo vẫn khiến tôi mơ hồ về tình cảm của anh, tôi đã tâm sự với mấy đứa bạn thân và tôi cũng nghĩ như chúng nó 'có lẽ anh đã yêu tôi và cho đến lúc đó anh vẫn yêu tôi'. Nhưng có lẽ, anh trong tôi là một người bạn thân, nhiều hơn là một người yêu. Đã có lúc tôi nghĩ nếu tình cờ gặp lại anh, tôi ko biết sẽ phải nói gì với anh, tôi sẽ cười, chào hỏi như một người bạn, hay lắc đầu quay đi như người xa lạ.

Nhưng dù thế nào, hình ảnh của anh trong tôi vẫn là một kỷ niệm đẹp của thời sinh viên.

PS 1: thời mình chat chit là từ những năm 2001, vẫn còn trong sáng lắm, thời đó, quen bạn qua chat, thành bạn thân là chuyện rất bình thường :D, nên ban tổ chức yên tâm đây là chuyện có thật, ko bịa đâu.

PS 2: Mình ko viết nhiều trên kites, nhưng rất thích những cuộc thi thế này, như một neo đậu giúp mình quay trở lại quá khứ. Cuộc sống bây giờ quá nhanh, đôi khi ko thể nhớ nổi hôm qua mình đã làm gì nữa :D Chân thành cảm ơn Ban tổ chức.

Bình luận

hihi, đã viết rùi đó ss, chệ BO gọi ss là ss, nên em cũng nên gọi ss rùi ;)), em đã viết rùi đó ss ợ ;))  Đăng lúc 23-5-2012 03:08 AM
là một chăn chở mãi hok thể nào dài thoát đúng hok ss ^^  Đăng lúc 19-5-2012 02:11 PM
nàng ơi, mấy chuyện say nắng ta không để trong lòng nên k nhớ nổi luôn nàng ạ @@  Đăng lúc 19-5-2012 10:37 AM
bịa vô tư bạn ơi =)) chứ k được bịa những đứa k có tềnh kẹo mút biết viết gì đơi ;))  Đăng lúc 18-5-2012 11:40 PM

Rate

Số người tham gia 2Sức gió +10 Thu lại Lý do
G-Tu + 5 Ủng hộ 1 cái!
Joongbo + 5 ^^

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách