Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: sid
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Common House] Phòng sinh hoạt chung nhà Ngố | Cập nhật tin vắn & các hoạt động về Ngố

[Lấy địa chỉ]
Tác giả
Đăng lúc 10-6-2012 14:26:31 | Xem tất
gemangel gửi lúc 10-6-2012 14:22
Nate

nay nhìn mặt tròn tròn nhìn iêu quá, càng ngày càng say nắng Ngố rồi, thank cả nhà vì đã bỏ công sức ra up ảnh, update thông tin của Ngố cho mọi người xem  {:290:}{:290:}{:290:}

Bình luận

hùi nãy em cm nhưng nhấp nhầm qua rep, thank ss Gem đã nhắc nhở em :)  Đăng lúc 10-6-2012 03:35 PM
Em ơi, em comt ngắn thì dùng chức năng Bình luận ấy ^^ Post bài như vậy là spam, mod sẽ del đấy ^^  Đăng lúc 10-6-2012 02:30 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 10-6-2012 18:00:21 | Xem tất
http://kites.vn/thread/bay-ngoi- ... at--331226-1-1.html <~~~~ cả nhà vào đây vote cho Ngố đi, đừng để Ngố bị lép vế TT______________TT

Bình luận

vâng vâng em xin lỗi, e sẽ rút kinh nghiệm T______T  Đăng lúc 10-6-2012 09:11 PM
Em ơi, đừng post bài ngắn thế này ^^! Nếu em chịu khó lội page, sẽ thấy vụ này đã được nói trong nhà rồi ^^  Đăng lúc 10-6-2012 08:28 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 24-7-2012 12:42:12 | Xem tất
gemangel gửi lúc 23-7-2012 14:13
THÔNG BÁO

~♥ Mini gameshow mừng kỷ niệm 5 năm debut của Kim Soo Hyun ♥~

Thật sự thì lúc mới đọc bài thông báo về Mini Game của nhà mềnh thì em kô tính viết đâu vì em dốt văn lắm >.<” cơ mờ kô viết thì em cảm thấy khó chịu trong người sao ý… Thôi thì em ráng vắt óc ra suy nghĩ vài câu để viết mừng kỉ niệm 5 năm debut của Ngố nhà mềnh vậy…

Dream High - Những Ngày Đầu Gặp Ngố

Em gặp Ngố như thế nào nhỉ… một cách rất tình cờ  vì em giống như hai lúa ý, em kô thường xem TV cũng kô hay xem phim online và đọc tin tức về Kpop hay Kdrama gì đâu. Ngày hôm đó bạn em qua nhà em chơi, đến 11h là có phim Dream High trên kênh D-dramas nên nó bảo em bật cho nó xem, lúc đầu em xem thấy cũng bình thường thôi, đến khi có Ngố xuất hiện, em đã đưa ra 1 quyết định đó là …. sẽ hơm bao giờ coi Dream High nữa =____________=… vì em xem phim kén chọn lắm, phải diễn viên đẹp em mới xem mà lúc đó Ngố lại còn 2 lúa, đầu tóc bù xù, quần áo rộng thùng thình, hai lúa kinh khủng =.=”, lúc đó em chê, bạn em bảo là nhìn vậy thôi chứ sau này đẹp trai lắm mờ em đâu có tin nên em chẳng đoái hoài đến phim đó nữa.

Nhưng may mắn là qua ngày hôm sau có đứa bạn bảo phim Dream High có chú Bae đóng mà em thì thích chú Bae tận 6 năm trước cơ nên em lại mon men xem phim Dream High tiếp. Lần này gặp lại Ngố, đúng là Ngố đẹp trai hẳn lên nhưng em lại cũng chẳng quan tâm, em kỳ cục ở chỗ là ngoại hình kô đẹp thì sẽ có vết sạn trong suy nghĩ của e, ngoại hình đã đẹp rồi thì kô có vết sạn nữa nhưng em cũng chẳng chú ý mấy đến ngoại hình nữa =.=”… Cơ mờ xem Dream High em thấy cũng hay hay nên em vẫn xem tiếp dù kô có chú Bae xuất hiện nữa.

Lúc này em kô những phớt lờ Ngố mà còn cảm thấy hơi kô thích Ngố vì em thích couplem Guk-Mi [0a mấy ss đừng ném đá em, em biết lỗi rầu ]… Nhưng đến tập mờ Ngố phát hiện ra mình mắc bệnh, em đã thật sự rất thích Ngố, không phải là tình cảm đến bất ngờ mà vì trước kia em có quá nhiều định kiến nên em kô nhận ra rằng nhân vật mà mình thật sự thích chính là Sam Dong, thích tính cách của Sam Dong, thích những câu nói triết lý của Sam Dong [nhất là câu: “rất đơn giản, chỉ cần con phấn đấu là được” khi Sam Dong trả lời mẹ], thích niềm đam mê của Sam Dong, thích tình cảm đơn thuần của Sam Dong dành cho Hye Mi, mọi việc Sam Dong làm đều vì Hye Mi… nhưng mãi đến tập 11 em mới nhận ra điều đó vì thế em cảm thấy mình rất hiểu vì sao mãi lâu sau Hye Mi mới phát hiện là mình thích Sam Dong… và cũng vì quá thích Sam Dong nên em thích cả Kim Soo Hyun, như Ngố nói đấy ạ, mỗi vai diễn là 1 phần tích cách của người diễn viên. Lúc đó quá trình xem phim của em lại càng thêm gian khổ vì lúc đó là thi học kì II, em không có nhiều thời gian xem phim mà em lại kô thích xem phim online nên em đã phải làm bài từ tối đến 1h sáng chờ Dream High chiếu để xem rồi mới đi ngủ.

Khi xem xong Dream High, thật sự em cảm thấy rất tiếc, chưa có bộ phim nào làm cho em luyến tiếc như Dream High cả, mặc dù lúc đã em đã tìm đến phim Moon Sun để làm cho mình bớt nhớ Dream High, nhớ Ngố… nhưng vẫn không được… Trong Moon Sun em cảm thấy Ngố đóng rất đỉnh, em cảm nhận được cảm xúc của Ngố mỗi khi Ngố khóc nhưng điều đó lại càng làm em nhớ đến cảnh Ngố ôm chầm Hye Mi mà khóc. Vì em ít xem phim tâm lý,  phim tình cảm em lại càng hiếm khi xem nên đối với em Ngố là diễn viên đóng cảnh khóc hay nhất, em cũng đã từng tự hỏi rằng tại sao lại có một người đóng phim mà lại thể hiện được cảm xúc chân thật đến như vậy…

Sau khi xem xong Dream High, em lục tung khắp các web để kiếm tin tức về Dream High, về Kim Soo Hyun và Suzy vì thế nên em đã gặp được Fanfic do ss Gem dịch. Em muốn gửi một lời cảm ơn chân thành nhất đến người viết fic và người dịch fic [ss Gem] vì nhờ fic ấy mà em đã vơi bớt những luyến tiếc của mình vì cái kết của bộ phim... Và vì tìm đọc fic đấy nên em mới biết đến nhà mình, mỗi ngày em đều vào xem tin về Ngố cho đến chẳng còn tin gì để xem nữa và chuyển sang hóng tin của Ngố từng ngày và đương nhiên em hóng nhất vẫn là tin về HyunZy couple :”>. Hằng ngày, em lội page xem các ss đăng tin gì và tám với  nhau những chuyện gì, nhiều lúc em cũng muốn nhảy vào nhưng em lại ngại nên em chỉ im lặng đọc thôi, cũng may là sau này có ss Mít ham hố kéo em vào tám nên em mới có thể được như ngày hôm nay đấy ạ [thank ss Mít nhé ] … kể từ ngày tham gia vào nhà mềnh thật sự em rất vui, chỉ cần nhìn các ss nói chuyện với nhau thôi mà đã muốn nhập viện vì đau ruột ý ạ và có người cùng chia sẻ sở thích thì còn gì bằng… cùng nhau lập đàn cầu khẩn cho Ngố vs Zy, cùng nhau hóng tin về Ngố, cùng nhau thức chờ RM ep 102, cùng nhau xem trực tiếp lễ trao giải thưởng Mnet, hét toáng lên mỗi khi Ngố được giải, cùng nhau nhập viện vì mất máu quá nhiều và cả cùng nhau sáng tác parody của những phân cảnh lịch sử trong sự nghiệp diễn viên của Ngố ))))))… thế nên em cũng muốn nói là em yêu nhà mềnh nhất đấy ạ [ôi sến quớ…].

Em tính viết một bài cảm nhận về Ngố nhưng mờ chẳng hiểu sao em lại toàn nhắc chung Ngố, Zy, Dream High… có lẽ Dream High đã để lại cho em quá nhiều cảm xúc thế nên sau này dù Ngố có đóng những bộ phim hay hơn Dream High thì em vẫn sẽ kô bao giờ quên đc em đã yêu Dream High và DongMi couple như thế nào…

Có lẽ đến lúc già rồi e vẫn sẽ không bao giờ quên được cảm xúc của mình bây giờ như thế nào, không bao giờ quên được thời trẻ mình đã từng ngày ngày trong ngóng tin của Ngố, lập đàn cầu khẩn HyunZy couple, reo la, hò hét, nhảy cẫng lên khi xem trực tiếp lúc Ngố nhận giải… [lạc qua tương lai xa quá rầu]

Mong muốn của em đối với Ngố trong tương lai là: Ngố phải có kế hoạch tỏ tình thật lãng mạn vs Zy [tương lai gần], số lượng baby của 2 người phải đủ cả 1 đội bóng bao gồm 11 cầu thủ chính thức, 1 huấn luyện viên và một số cầu thụ dự bị nữa ạ [tương lai xa] … e hèm, trở về thực tế nào, mộng tưởng nãy giờ nhiều quá rầu… về sự nghiệp thì em hơm có mong muốn gì cả, em chỉ đơn thuần là thích Ngố thôi nên Ngố có kô đc đoạt giải thì em chỉ hơi buồn một tẹo nhưng tuyệt nhiên là kô hề có tý thất vọng nào cả {:301:} ...

Chúc Ngố sắp tới sẽ có những bộ phim cực hay, raiting vượt cả phim Moon Sun :”> và em muốn chúc nhà mềnh ngày càng phát triển, nhanh nhanh được set box

p/s: em tự biết là em viết kô hay, cơ mờ mong các ss nể tình em đã cực khổ lắm mới dành ra đc thời gian viết bài này nên các ss đạp nhẹ thâu ạ… nhà mềnh bạo lực lớm… nhất là ss beyeu ý, ss ấy đánh nát cái mông quốc bẩu của em rầu… các ss đạp mạnh quá lại tội nàng Mưa phải xoa mông cho em nữa...

Còn cái hình dưới đây là hum qua e đã vừa viết vừa nghịch PTS tý, hơm đẹp cơ mờ cũng là công sức của e chống chọi với cơn buồn ngủ hơn 1 tiếng đồng hồ vừa viết vừa làm đấy ạ, tặng nhà mềnh {:263:}

Bình luận

...sau rồi lại cảm động về Ngố. Ôi zời ạ, ta zới nàng... *ôm ôm, hun, xoa mông* Iêu nàng ghê gớm ! :x :x :x  Đăng lúc 25-7-2012 12:39 PM
*chấm nước mắt* Ta zới nàng đúng ta phu thê tiền kiếp mờ. Ta zới nàng giống nhau từ con đường đi đến iêu Ngố từ ngày đầu hơm thích...  Đăng lúc 25-7-2012 12:38 PM
em này giống mình^^  Đăng lúc 24-7-2012 05:47 PM
ss viết thế mà văn chương tệ cái gì  Đăng lúc 24-7-2012 04:56 PM
viết dài thế e ưi, nhưng mờ hay lắm :X:X:x  Đăng lúc 24-7-2012 03:58 PM

Rate

Số người tham gia 2Sức gió +7 Thu lại Lý do
thinhmailinh + 5 Cảm ơn bạn............................
JustWendy + 2 Nhưn tài des đơi mờ :D!

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 2-8-2012 12:32:44 | Xem tất
hơm biết news này nhà mềnh có chưa nhờ, e vừa trans giúp ss beyeu cái news về chú Bae, thấy tâng Ngố nhà mềnh quá nên e post vào nhà lun {:438:}

Nam diễn viên Bae Yong Jun – kiêm chủ tịch của công ty giải trí KeyEast đã mở rộng công việc kinh doanh của mình sang Trung Quốc.
Vào ngày thứ hai, công ty công bố đã ký kết một bản hợp đồng với một công ty quản lý các ngôi sao Hallyu được gọi là Star Lake Agency. Đây là một phần nỗ lực để nâng cao tầm ảnh hưởng của công ty trên toàn Châu Á.
“Thông qua bản hợp đồng trên, những ngôi sao thuộc về công ty KeyEast sẽ đảm nhận những vai trò quan trọng ở Trung Quốc, Hồng Kông, Đài Loan” – một phát ngôn viên ở KeyEast cho biết.
Những ngôi sao của công ty giải trí KeyEst bao gồm: Kim Soo Hyun, Kim Hyun Joong, Lim Soo-Jung.
Trước đó, tại Trung Quốc, Star Lake Agency đã đăng phóng sự ảnh của Bae Yong Jun về những điểm du lịch ở Hàn Quốc.

Kim Soo Hyun cũng đóng một vai trò quan trọng trong việc phát triển sự nghiệp của anh ấy ở Nhật Bản. Trong bối cảnh đó, những thành viên của công ty giải trí KeyEast tin tưởng rằng mức độ nổi tiếng, sự hấp dẫn của Kim Soo Hyun ở Trung Quốc và Nhật Bản sẽ giống như ở Hàn Quốc.
“Khác với những ngôi sao Hallyu đã nổi tiếng ở Nhật Bản, anh ấy có một phong cách rất độc đáo” – theo Star Lake Agency cho biết.
Cre: http://lovebaeyongjoon.com
trans: myngoc2708

Bình luận

@ss Múp: e thích pic này nên tự chèn vào ế =))))))  Đăng lúc 2-8-2012 12:58 PM
nhìn pic này bị mê :))  Đăng lúc 2-8-2012 12:57 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 12-8-2012 23:36:51 | Xem tất
em vừa dạo facebook thấy có post mấy ảnh lạ lạ
mờ hơm biết phải lạ thật hơm nên post thử cho mọi người xem sao
ảnh của Jampano nhé {:414:}

p.s: má Gem ui má thấy có rầu thì má del bài giúp con nhé, con vừa đi sinh nhật về đầu lâng lâng ứ lội pết nỗi {:261:}

Bình luận

2 cái pic đầu, cái mẹt =)))))))))) Đầu ta chỉ có 1 từ để tả ! :)))))))  Đăng lúc 13-8-2012 01:40 PM
huhu, từ hồi nhà mình lên Box, Ngố biến đâu mất chả lên chung vui với chệ em >"< Thiệt tình là nhớ!  Đăng lúc 13-8-2012 09:23 AM
thế ạ, đầu con đang lâng lâng mờ nhìn mặt anh làm con bay lun má ợ =)))))))))))) tối nay ôm anh ngủ tiếp *chớp chớp mắt* :">  Đăng lúc 12-8-2012 11:51 PM
2 hình đầu là mới, 3 hình sau có rồi cơ mà cứ để đấy con ợ, dạo này anh ta lặn, má nhớ! >"< Ôi coi cái mẹt lừa tềnh kề!!! >"< =)))))))))   Đăng lúc 12-8-2012 11:47 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
Đăng lúc 28-8-2012 00:13:04 | Xem tất
trước khi đi ngủ cũng ráng lọ mọ vào face 1 tý, thấy có hình anh trai chụp khi lái xe hơm biết trong nhà mềnh đã có chưa, Gem thấy có rầu thì Gem xóa giúp con nhóa, tại con thấy lạ lạ nên post lên

p.s: cả nàh ngẩu ngon {:418:}

Bình luận

@HT: thế hở HT, e nhìn nó lạ lạ nên e post lên lun... @Gem: Gem bẩu anh post hình lái ôtô lên đê, mua xe lâu rầu mờ ứ chịu khoe xe gì hết á  Đăng lúc 28-8-2012 11:27 AM
Cái này là hình ghép ế con ^o^ Theo kinh nghiệm rình Ngố của Gem thì cậu ta chưa từng có cái hình nào lái ô tô, trừ chiếc xe cà tạch trong DH =))))))))))  Đăng lúc 28-8-2012 10:36 AM
Cái hình này xưa lắc rầu mờ bé!  Đăng lúc 28-8-2012 09:32 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
Đăng lúc 2-10-2012 23:31:21 | Xem tất
ôi may quá xá
em vẫn còn ở cái mặt tiền thần thánh
em iu sub team nhà mềnh quá {:414:}
gửi đến sub team ngàn nụ hôn nồng thắm nhất nè {:430:}{:430:}{:430:}{:430:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký