Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 38725|Trả lời: 12
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

LET'S CONFESS ANYTHING ^^ - Những tâm sự ẩn khuất và lén lút :D

[Lấy địa chỉ]
Tác giả
Đăng lúc 2-7-2012 07:46:06 | Xem tất
Thread này hay và có ý nghĩa thế này mà giờ mình mới biết mò vào. Tiếc thật! sao k biết tới k gian này sớm hơn ta?
Chào tháng 7, tháng đặc biệt nhất trong năm!
Hầu hết những thành viên thân yêu nhất trong gia đình mình đều mừng sinh nhật vào tháng 7, đặc biệt là sinh nhật của Mẹ.
Mẹ ơi, năm nay con chỉ biết ở nơi này cầu nguyện cho mẹ luôn được mạnh khỏe. Con luôn muốn gánh bớt muộn phiền trong lòng mẹ, nhưng chưa bao giờ con làm được điều này. Ngược lại, con còn khiến mẹ lo lắng cho con hơn.
Mọi người đều nhìn thấy màu hồng trong cuộc sống của con. Riêng chỉ có mẹ, và chỉ có mẹ nói con sống k bình thường. Trong mắt mẹ, con mãi mãi là đứa trẻ "rắc rối" thích gây chuyện động trời k giống ai. Dạo gần đây con rất siêng năng phạm lỗi với mẹ đúng k? Con muốn được mẹ la mắng. Vậy mà những lúc ấy, mẹ còn trêu con "khôn k chịu lớn". Thật sự, con đang "nổi loạn" thoát ra khỏi sự nhàm chán hàng ngày. Con phải đi để được trở về mẹ nhé!
Năm nay, con k trực tiếp chúc mừng sinh nhật mẹ. Mẹ à, bảo bối của con sẽ làm mẹ hạnh phúc thay con!

Bình luận

bao boi cua con se lam me hanh phuc thay con... ha ha la con cua ss dumg hem  Đăng lúc 4-7-2012 09:06 PM
Mẹ luôn rất là vĩ đại chị nhỉ ^^!  Đăng lúc 3-7-2012 10:03 PM
yêu mẹ lắm :x  Đăng lúc 3-7-2012 09:11 PM
những người mẹ vĩ đại :x  Đăng lúc 2-7-2012 07:58 AM
sao em thấy chị có cái j đó rất giống chị già nhé. Với mẹ thì dù có lớn đến đâu chúng ta vẫn mãi là trẻ con :x  Đăng lúc 2-7-2012 07:56 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 3-7-2012 17:09:27 | Xem tất
Không hiểu sao mình lại ghiền mưa lắm. Mưa càng to càng thích! Mỗi khi trời mưa, mọi người thường chạy xe nhanh hơn, bước đi vội vàng hơn...còn mình cố tình bước chậm rãi tận hưởng nước mưa như thể mình đang mong chờ cơn mưa đến vậy. Có ai có sở thích giống mình không?
PS: Trời đang mưa, lảm nhảm đỡ nhớ mẹ và bảo bối ở nhà... Mẹ ơi, con thèm ăn mì xào quá! "Con nghỉ chơi mẹ rồi". Ôi, giận mẹ rồi phải k, con trai?

Bình luận

Lang thang lại thấy cái post này. Chị à em cũng thích mưa. Em thích đi dọc phố dưới các mái nhà lúc mưa rả rích và cầm ô thong thả đi trong cơn mưa tầm tã :))  Đăng lúc 13-8-2012 07:42 AM
em cũng thích mưa lắm cơ... ko thích ~ cơn mưa ào ào mà thích những cơn mưa dai dẳng và âm ỷ...vừa mang mác buồn.. vừa cảm thấy nỗi đau đc xoa dịu  Đăng lúc 26-7-2012 11:18 PM
em cũng thích trời mưa lắm ~ cơ mà mỗi khi mưa lại nhớ nhà hơn. nhớ bố iu mẹ iu với thằng em nghịch ngợm. chị yêu mẹ vậy chắc chắn con trai cũng yêu chị  Đăng lúc 3-7-2012 09:14 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 4-7-2012 03:50:58 | Xem tất
SG-4ever gửi lúc 4-7-2012 01:31
Ngày không anh

Những ngày em bên anh.

Giật mình mây bóng mưa ngang
Cồn cào nỗi nhớ... rộn ràng tim tôi
Gom hết lãng mạn đất trời
Tặng em câu hát suốt đời bên nhau

Như trầu không thể thiếu cau
Giấc mơ dang dỡ "ngỡ" đau thôi mà
Gió hoài thổi khúc tình ca
Khung trời xanh biếc rợp hoa bướm vàng

PS: Đôi lời gọi là an ủi, vẫn thấy k hoàn chỉnh nhưng vẫn cứ viết

Bình luận

Ôi, chị sư tử làm thơ hay quá, giờ em mới đọc được :x  Đăng lúc 25-7-2012 06:26 PM
nha minh them 1 nguoi bik lam tho nua kia... cu De co them ban roai  Đăng lúc 4-7-2012 09:07 PM
thơ hay quá chị ơi :x  Đăng lúc 4-7-2012 03:13 PM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +2 Thu lại Lý do
SG-4ever + 2 Cảm ơn bạn

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 9-8-2012 22:16:18 | Xem tất
"Sống phải ác, phải biết tàn nhẫn để sống cho mạnh mẽ". Tôi không biết em đã đọc được câu nói này trong tác phẩm nào. Khi tôi nghe câu này từ miệng một cô bé 19 tuổi, tôi cảm thấy chua xót quá. Em đã trải nghiệm gì sau gần 4 năm ở đất Mỹ "ăn chơi" nhiều hơn "ăn học" vậy em? Em đã trở về và chấp nhận từ bỏ nhiều cơ hội tốt đẹp. Tôi vô cũng ngưỡng mộ em nhưng cũng rất lo lắng cho em. Chúng ta bắt đầu từ bụi tro, sau này cũng trở về bụi tro thì hôm nay tại sao không yêu thương nhau? Làm gì phải chà đạp nhau mà sống? Chỉ vì muốn đạt được mục đích mà đánh mất lương tâm, dùng mục đích biện mình cho phương tiện. Cuộc sống này vốn rất công bằng đấy em ạ!

"Bao nhiêu năm rồi còn mãi ra đi. Đi đâu loanh quanh cho đời mỏi mệt...". Đây là câu hát mà kẻ lãng tử như tôi cực kỳ yêu thích. Tôi và em thường đi tìm cho mình những niềm hạnh phúc, có thể là qua một người nào đó, qua một việc nào đó, hay qua một biến cố nào đó. Chúng ta cứ đi mãi, đi mãi để tìm hạnh phúc. Cứ ngỡ là hạnh phúc ở rất xa mà không nhận ra rằng hạnh phúc đang ngay bên cạnh ta. Tôi muốn em thấy rằng mình quá hạnh phúc vì có một cuộc sống đủ đầy và một gia đình tuyệt vời với cha mẹ thật sự hiền lành, đạo đức. Cuộc sống này vốn rất công bằng em ạ. Em "nhận" quá nhiều mà chưa biết cách "cho" nên cũng chưa tìm thấy được sự bình an đích thực trong cuộc sống này đấy thôi.

Tôi xin chân thành mời em vào ngôi thánh đường mang tên St. Jiwon. Tôi hy vọng vị thánh hộ mệnh của tôi có thể giúp em như người đã từng giúp tôi vậy. Vị thánh sống này đã biến tôi từ một người u tư trầm uất thành một người vui vẻ và luôn biết trân trọng những điều nhỏ nhặt nhất trong cuộc sống hàng ngày. St. Jiwon đã gieo vào lòng tôi hạt giống NIỀM TIN vào hạnh phúc luôn có ở thì hiện tại.

Với tôi, St. Jiwon là vị thánh sống còn với em có thể là không. Nhưng tôi chắc chắn rằng Ha Ji Won sẽ là cái tên em nhớ mãi và sẽ nhắc tới với lòng kính trọng yêu mến thật sự. Mong chờ được đón em ở ngôi nhà 1023 này nhé!

Bình luận

Khà khà... Ít nhất với em, chị đã lôi kéo thành công rồi đấy ^_^  Đăng lúc 13-8-2012 04:09 AM
đồng ý với chị, đến với ngôi nhà sở thú, em đã có rất nhiều niềm vui :x  Đăng lúc 10-8-2012 06:49 PM
chờ đón thành viên mới ạ ^^  Đăng lúc 10-8-2012 08:06 AM
"Chúng ta bắt đầu từ bụi tro, sau này cũng trở về bụi tro" câuu này của chị làm em nhớ đến bài hát lúc mỗi lần lễ tro điều hát bài này khi lên sức tro   Đăng lúc 9-8-2012 11:41 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 9-8-2012 23:10:36 | Xem tất
Bài thơ mỗi ngày viết vài câu

Ra đi nhớ quá ta ơi!
Nhớ những kỷ niệm đầy vơi trong nhà

Nhớ nhất ánh mắt thiết tha
Nụ cười tỏa nắng như hoa mặt trời!
Nhớ tiếng nói, nhớ giọng cười...
Chân tình nhắn nhủ như người thân yêu

Nhớ đôi bàn tay mềm dịu
Múa kiếm, đánh võ... nén chịu quên đau
Nhớ đôi chân đẹp thần sầu
Bước trên thảm đỏ khiến đầu nóng ran...

Nhớ khuôn mặt như thiên thần
Giơ tay tạo dáng không cần phấn son
Nhớ cả răng thỏ con con
Nhớ xưa vóc dáng tròn tròn da nâu

Bình luận

hay quá chị ơi :x  Đăng lúc 10-8-2012 06:57 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
Đăng lúc 14-8-2012 16:01:55 | Xem tất
Playing the leader role on action movie, it is too dangerous
We, 1023rs can not stand seeing you act too rigourous
Because you are our Bird of Jove, you are forever glamorous
Because you are my Saint Jiwon, you are so robustious

We do not want to see any bruise on your skin. Please, be careful of your health. If you are hurt we are hurt, too.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
Đăng lúc 24-8-2012 22:08:43 | Xem tất
MƯỜI ĐIỀU ƯỚC

Ước chỉ một vợ một chồng
Ước như quy định được bồng hai con
Ước nhà ba tấm sơn son
Ước xe bốn bánh bon bon thật ngầu
Ước lang thang khắp năm châu
Ước nằm sáu tấm không sầu cho ai
Ước tới bảy tầng thiên thai
Ước luôn được tám mãi hoài không thôi
Ước bay bổng chín tầng trời
Ước đời hạnh phúc mười mươi vẹn toàn

PS: Viết sau khi nghe bài chia sẻ Tin mừng hôm nay của Cha sở.

Bình luận

Ah chị ơi nếu được thì mình gặp nhau chép ra usb chắc là lẹ hơn ^^!  Đăng lúc 24-8-2012 10:39 PM
Ôi! Em cám ơn chị :X  Đăng lúc 24-8-2012 10:37 PM
Hay chị ạ. Em thì em chỉ cần ước điều cuối cùng thôi, chả cần gì thêm nữa ^^  Đăng lúc 24-8-2012 10:33 PM
Chị đang coi lại up lên free-host nào đó rồi đưa password cho em tải về. Kéo torrent mệt lắm!  Đăng lúc 24-8-2012 10:23 PM
Chị ơi! Link torrent phim Love so Divine chị cho tụi em, tụi em kéo qua h ko lên được 1 chút % nào hết, vẫn là 0% :((((  Đăng lúc 24-8-2012 10:21 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

8#
Đăng lúc 11-9-2012 01:00:46 | Xem tất
Trong quyển hồi ký "Papillon, Người tù khổ sai" của Henri Charrière, tôi thích nhất là đoạn kể chuyện hai tù nhân trên chặng đường vượt ngục. Bỗng một người phát hiện mình bị lọt xuống vũng sình lầy cát lún. Sình thì bám chặt đến độ không rút chân lên được. Cát lại lún, lôi anh xuống dần! Càng cố gắng vùng vẫy anh càng lún mau hơn, sâu hơn. Anh hoảng sợ đứng yên. Tuy mức lún chậm hơn trước nhưng sức nặng thân thể vẫn lôi anh xuống từ từ... từ từ.... Câu chuyện mô tả vẻ mặt tuyệt vọng, hãi hùng của nạn nhân và cảm giác lặng người khiếp đảm, bất lực trước cái chết của người bạn đồng hành. Câu chuyện ghi lại cảnh bi thảm, tiếng kêu la tắt lịm khi nạn nhân bị lún chìm đến mũi, chỉ còn lại ánh mắt kinh hoàng, rồi... trên mặt sình chỉ còn thấy những sợi tóc bay bay, và...!!!

Câu chuyện bi thương trên khiến tôi liên tưởng đến thân phận con người trong cõi nhân sinh. Chúng ta dường như đang lún trong vũng sình "nào đó". Người thì đang vùng vẫy tưởng có thể tự cứu mình. Người thì lo tìm tòi và chỉ dẫn người khác các phương pháp tự cứu. Một số người không cần quan tâm đến, chỉ lo bắt ốc mò cua kiếm sống trong vũng sình. Một số khác lại thờ ơ bất chấp điều gì đang xảy đến... Nhưng dù thế nào đi nữa, hoặc nhanh, hoặc từ từ, mỗi người vẫn đang lún xuống.

Mọi người đều ở trong tình trạng như mình, ai có thể cứu mình?

Bình luận

Đang buồn mà đọc truyện buồn có khi nỗi buồn của mình trở nên nhỏ bé đi. Hehe... Lấy độc trị độc vậy!  Đăng lúc 11-9-2012 05:05 PM
em đang buồn sợ, đọc truyện buồn lắm :(  Đăng lúc 11-9-2012 10:54 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

9#
Đăng lúc 11-9-2012 01:35:32 | Xem tất
Hannah0419 gửi lúc 1-9-2012 05:23
Tức cảnh sinh tình rằm tháng bảy

Tặng Cú đêm nè (CR: Yume - Mùa Thu)

Không đề với đêm

Hãy để cơn gió đẩy đưa đi nơi nào gió muốn
                                      Trong ánh trăng của màn đêm cô tịch
                                       Vẫn chỉ là áng mây buồn lặng lẽ trôi
                                       Không định...

Kia là ánh đèn đường
                                       Và những chiếc xe vô chủ lao đi vun vút trong đêm
                                       Bóng chưa kịp phủ xuống mặt đường
                                       Vội vã...

Và cũng là bài hát cũ
                                          Nghe hoài ngàn năm
                                          Những điệu hò xang xê rủ rê nhau
                                          Lạc lõng...

Vẫn là áng mây trôi
                                         Tụ rồi tan theo cơn gió định hình
                                         Vẫn là những âm thanh
                                          Lăn lóc nhau cho quên đi sầu muộn
                                          Vẫn là những cái bóng vô tình
                                          Bước lạc nhau lại nhầm tưởng bên nhau
                                           Vẫn là...
                                           Im lặng xô đẩy lặng im

Đi đâu?
                                           Về đâu?
                                           Cũng chỉ để nhìn nhau
                                           Và ấp úng nhắc mình không im lặng...
                                           Vậy thôi...

Bình luận

Em cảm ơn chị. Đọc cái này phải từ từ ngẫm mới thấm được ^^  Đăng lúc 11-9-2012 01:35 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

10#
Đăng lúc 11-9-2012 01:44:02 | Xem tất
Hơi thở mùa thu đến gần
Phương Nam bất giác bần thần ngẩn ngơ
Đêm nay bỗng có giấc mơ
Bay ra đất Bắc ở nhờ... nhà anh
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao