Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 37271|Trả lời: 3
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2014] Stand By Me Doraemon - Doraemon Mãi Bên Mình/ スタンド バイ ミー ドラえもん (Vietsub FHD completed) - Gửi cho tuổi thơ của tất cả chúng ta :)

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả
Đăng lúc 2-3-2015 20:59:50 | Xem tất Trả lời thưởng |Xem ngược lại |Chế độ đọc
DORAEMON
MÃI BÊN MÌNH (STAND BY ME)

1. Đạo diễn: Yamazaki Takashi, Yagi Ryūichi
2. Tác giả: Yamazaki Takashi
3. Nguyên tác: Doraemon by Fujiko F. Fujio
4. Độ dài: 95 phút
5. Quốc gia: Nhật
6. Ngôn ngữ: Nhật
7. Kinh phí: $35 triệu
8. Doanh thu: ¥ 8.38 tỉ Yên
9. Lồng tiếng:
Doraemon: Mizuta Wasabi
Nobita: Ohara Megumi, Tsumabuki Satoshi (khi trưởng thành)
Shizuka: Kakazu Yumi
Jaian: Kimura Subaru
Suneo: Seki Tomokazu
Dekisugi: Kamei Yoshiko

10. Âm nhạc: Naoki Sato
11. Hãng sản xuất: Shirogumi, Robot Communications, Shin-Ei Animation, Bang Zoom! Entertainment (Hoa Kì)
12. Phát hành: Toho (Nhật), Lucky Red (Ý), Alfa Pictures (Tây Ban Nha/ chiếu rạp), Luk Internacional (Tây Ban Nha), Viz Media (Mỹ), M Pictures (Thái Lan), TVM Corp. (Việt Nam)
13. Công chiếu: 8/8/2014 (Nhật); 6/11/2014 (Ý); 10/12/2014 (Indonesia); 12/12/2014 (Việt Nam); 19/12/2014 (Tây Ban Nha); 19/12/2014 (Đài Loan); 25/12/2014 (Campuchia); 22/1/2015 (Brunei); 29/1/2015 (Malaysia); 19/2/2015 (Hồng Kông)

Giới thiệu

Stand by Me Doraemon (STAND BY ME ドラえもん,STAND BY ME Doraemon), tạm dịch: "Doraemon mãi bên mình", là một bộ phim hoạt hình máy tính 3D Nhật Bản dựa trên manga Doraemon của Fujiko F. Fujio, phim của đạo diễn Yamazaki Takashi và Ryūichi Yagi. Nội dung phim là tổ hợp các tập phim Doraemon bao gồm: Người bạn đến từ tương lai, Chuyện tình trên núi tuyết (sự lãng mạn trên đỉnh núi tuyết), Đêm trước đám cưới Nobita và Tạm biệt Doraemon dưới dạng một tập phim dài hoàn chỉnh. Câu chuyện xoay quanh việc Doraemon, một chú mèo máy không tai đến từ tương lai trở về những năm 70 để giúp một cậu bé "vô tích sự" tên là Nobita có một cuộc sống tươi đẹp hơn. Chủ của chú mèo máy này là Sewashi, một trong những cháu chắt của Nobita, gọi Nobita là ông cố. Doraemon cũng đồng thời giúp tương lai đen tối của Nobita trở nên tươi sáng, và điều này sẽ thay đổi số phận của con cháu Nobita sau này. Phim kể lại câu chuyện từ lần đầu gặp gỡ đến lúc Doraemon hoàn tất nhiệm vụ, phải chia tay Nobita để trở về tương lai mãi mãi và cuộc hội ngộ bất ngờ của họ do chính Nobita tạo ra. Đây là bộ phim 3D đầu tiên về nhân vật Doraemon cũng như là phim đầu tiên trong loạt phim có nội dung dựa theo những tập truyện ngắn thay vì các tập truyện dài Doraemon hoặc những kịch bản mới.

Bộ phim là một thành công thương mại khi nằm trong top 5 phim Nhật Bản năm 2014 trên bảng xếp hạng tại Nhật Bản, là một trong số phim có doanh thu cao nhất Nhật Bản năm 2014 với 79 triệu đô la Mỹ cũng như đoạt doanh thu tổng cộng 86.1 triệu đô la Mỹ trên toàn thế giới. Bộ phim đoạt Giải Viện Hàn lâm Nhật Bản lần thứ 38 cho Phim Hoạt hình xuất sắc và giải thưởng của ban giám khảo Liên hoan nghệ thuật truyền thông Hoạt hình Nhật Bản lần thứ 18.

Nhân vật

Rate

Số người tham gia 16Sức gió +85 Thu lại Lý do
linhchi1112 + 5 Cảm ơn bạn
myyongseo + 5 Cảm ơn bạn
Khahi + 5 Cảm ơn ST
boconganhpp + 5 Cảm ơn ST.
jejejung + 5 Ủng hộ 1 cái!
markykute + 5 Ủng hộ 1 cái!
ntrvietanh + 5 Ủng hộ 1 cái!
Rika-chan + 5 Yêu Cìu =))
littleghost2509 + 5 Ủng hộ 1 cái!
sweetflora + 5 =)))))))))))))))))))
BabyMoon + 5 Ủng hộ 1 cái!
Shaphiraable + 5 Cảm ơn bạn
sara_chan + 5 Cảm ơn bạn
bluerose9446 + 5 Cảm ơn bạn
TrongDuc2903 + 10 Ủng hộ 1 cái!
hopeful_colour + 5 chăm chỉ này

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
 Tác giả| Đăng lúc 2-3-2015 21:02:22 | Xem tất

J-Zone Subbing Team

Translator: mint.doli
OST Translator: sweetflora
Timer: Kamigami&MGRT
Kara Timer: sweetflora
Editor: mint.doli
Typesetter: sweetflora
Encoder: TrongDuc2903
Designer: loaneca

Bài viết chứa quá nhiều dữ liệu cho phép.

Bạn phải đăng nhập để xem được nội dung, nếu bạn chưa có tài khoản? hãy Đăng ký

x

Bình luận

bao kí ức tuổi thơ, đang tiếc vì không kịp đi xem rạp, lân la dạo vào kite coi thử thì thấy...như vỡ òa í....thanks subteam nhiều lăm...*rưng rưng*  Đăng lúc 17-3-2015 10:36 PM
ui ui ui, đợt phim này ra ở rạp mình cứ bảo phim trẻ con ko xem chứ, xong hết chiếu rồi mới để ý thấy mọi ng khen hay khủng khiếp >"<...  Đăng lúc 14-3-2015 10:40 AM
mừng quá mừng quá, có phim rồi, cảm ơn subteam nhé  Đăng lúc 10-3-2015 09:31 AM
Chủ thớt ơi, thế không có bản HD ạ ?  Đăng lúc 7-3-2015 06:55 PM
nghe nối phim cảm động lắm :'( hồi chiếu rạp mình đã bỏ lỡ. cảm ơn sub team nhìu lắm  Đăng lúc 7-3-2015 05:38 PM

Rate

Số người tham gia 5Sức gió +30 Thu lại Lý do
hai2an + 10 Ủng hộ 1 cái!
ntrvietanh + 5 Bài viết hữu ích
BabyMoon + 5 Ủng hộ 1 cái!
nhoxsongngu + 5 Ủng hộ 1 cái!
hopeful_colour + 5 ^ ^

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
 Tác giả| Đăng lúc 2-3-2015 21:11:40 | Xem tất

Bình luận

Hóng link, mạng mình ko tải torrent được :(  Đăng lúc 14-3-2015 07:36 AM

Rate

Số người tham gia 2Sức gió +10 Thu lại Lý do
ntrvietanh + 5 Bài viết hữu ích
hopeful_colour + 5 Sang nhà drama chăm nốt đi em :))

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
 Tác giả| Đăng lúc 7-3-2015 16:28:38 | Xem tất
Với mình, Stand by me Doraemon thực sự là một bộ phim rất "sáng".

- Đồ họa: đây phải nói là điểm sáng nhất. Phim có màu rất đẹp, xử lý hậu kỳ tốt, hình ảnh cực kỳ sống động, xây dựng các hình tượng nhân vật thì siêu dễ thương. Bối cảnh, background cũng lung linh. (Đây chính là lý do phim ra muộn hơn dự kiến, vì subteam bị trục trặc chút xíu khâu encode, do raw dùng chuẩn hình ảnh mới nên soft cũ không encode được, encoder phải nghiên cứu dùng soft mới. Tụi mình thì lại muốn đưa đến cho các bạn bản phim đẹp và hoàn hảo nhất kìa :"> )

- Cốt truyện: Thực ra cốt truyện không có gì mới, vẫn là mẩu truyện ngắn được tổng hợp từ manga, tuy nhiên nó được lồng ghép hợp lý và xây dựng rất cảm động. Kèm theo lời thoại cũng khá hay. Mình xem rạp một lần, về dịch phim, rồi lại xem lại bản hoàn chỉnh, nhưng lần nào cũng khóc :'( Với một bộ phim hoạt hình của tuổi thơ, mình nghĩ như vậy là đủ rồi ^^

- Âm nhạc: nhạc nền được lồng hợp lý, những cảnh tiết tấu nhanh, những phân đoạn tình cảm (nhờ nhạc nền mà phân đoạn đó trở nên cảm động hơn). Bài OST của phim cũng rất hay (phát ở khúc cuối phim), subteam sẽ gửi bản MV vietsub OST đến các bạn trong thời gian sớm nhất ^^

Dưới đây là một số hình ảnh trong phim:

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
sweetflora + 5 đang dọn spam thấy thì rate =))))))).

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách