Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: nhunhinhanh
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Nam] Yoo Yun Suk - 유연석- Chào mừng bạn đến với vườn Bông thơm ngát - ♥♥♥ Ttous Les Jaurs ♥♥♥ - Bản đồ theard #14

[Lấy địa chỉ]
11#
Đăng lúc 8-12-2013 16:53:41 | Xem tất
Con rết tuần này bị chặt chân kinh ghê nhỉ, giảm gì mà xuống tận có 8,1%. Nhưng đọc comment đầu tiên của bài này thì thấy đúng thật, đến dạng cố chấp như mình, lúc đầu tuyên bố là sẽ xem phim vì SCP, Bing, Yoon Jin,... khi Bông - Na không thành mà giờ còn bỏ mấy tuần nay không xem nữa mà, trách sao được một đội thuyền Bông khác bỏ khi tình tiết cứ mãi xoay quanh nhưunxg cảnh tình cảm của Rác - Na. Ai nói Bông nhạt thì kệ người ta, BK cho thời gian lên hình ít kệ BK nhưng sức công phá của Bông với mình thì quá là to lớn.

http://news.line2day.vn/article. ... amp;categoryCode=FM

Vẫn mong free hug nhưng không thể chịu đựng được khi nhìn Bông đau khổ, chắc đó là tâm trạng chung của nhiều fans cậu 7 :(.

Bình luận

ừm chẳng hiểu nổi, nếu từ đầu xđ là Na Rác thì cứ theo hướng đó mà thẳng tiến, việc gì tung hỏa mù lung tung làm gì =.=  Đăng lúc 8-12-2013 09:43 PM
pht
Hình như cũng mất dần những chi tiết giản dị mà cảm động nên mới giảm hay sao ấy.  Đăng lúc 8-12-2013 09:25 PM
chắc cũng chung cảnh ngộ vs cta, không chịu đc cảnh Bông đau khổ, còn nếu phim toàn sweet mmt của Na Rác thì cũng như bao fim tc bth # thôi, còn gì là thu hút  Đăng lúc 8-12-2013 09:23 PM
pht
@lanhbang: Giảm còn 8,1% thôi b ạ.  Đăng lúc 8-12-2013 09:13 PM
Rating giảm hả bạn?  Đăng lúc 8-12-2013 09:12 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

12#
Đăng lúc 8-12-2013 21:20:07 | Xem tất
Hé hé, dù biết là chắc ai cũng đọc rồi, nhưng mà vẫn cứ post lên cho vui cửa vui nhà.
Nhất anh zai nhà đấy, quá này sướng điên đảo đến mất ngủ chứ chả đùa :)).
Ước gì nàng làm cameo :(.
http://kites.vn/thread/amanda-se ... inh-418338-1-1.html

Bình luận

chị này có ng yêu r =)))))) khô thân zai  Đăng lúc 8-12-2013 10:00 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

13#
Đăng lúc 9-12-2013 17:20:13 | Xem tất
Sao hôm nay lại có vấn đề: "Thích Bông hay thích Suk" thế? Mình thì thế này: Mình xem Rep 94 vì Go Ara, dàn cast phim thích mỗi chị này, lúc xem ep 0, có Suk giới thiệu nhân vật, không hiểu sao lại chả ấn tượng gì. Có lẽ vì anh không nổi tiếng? Thế mà sau đó, chả nhớ từ ep mấy, đã chuyển từ Ara sang bias anh khốn nạn nhất phim.

Còn lý do thích NHÂN VẬT Bông thì là:

.

Còn đọc phỏng vấn mới thấy Suk khá cá tính nên thích, thích nhất là kiểu: Tôi chỉ yêu thú cưng, trả lời rất độc đáo :)).

Đợi đến phim sau xem ổng có nhận kịch bản nào thú vị không, chứ diễn thế này là quá ổn.

Mà hình như netizens Hàn toàn người bị tình đầu đá cho đau điếng nên sao tôn thờ tình đầu thế nhỉ? Mình nghĩ tình cuối mới là quan trọng nhất chứ :)).

Bình luận

tình đầu là đau khổ, tình đơn phương là bi ai >3<  Đăng lúc 10-12-2013 07:43 PM
pht
Thôi, để trong nhà tự sướng vs nhau thôi, sang bên cái nhà dột nát kia, mấy em trẻ trẻ lại bảo mình nói điêu thì ngại chết :)).  Đăng lúc 9-12-2013 08:39 PM
nghe lý do mà rớt hết cả nước mắt T_T, hic mang cái này cho nhiều Bông shipper bên nhà đọc , hức  Đăng lúc 9-12-2013 07:55 PM
mệt mấy bon up vote gì đó, dẹp sang một bên, chẳng qua họ bảo thủ, có lẽ họ ko thèm coi phim mà phán xét hoặc họ là fan dìm hàng hâm dở  Đăng lúc 9-12-2013 06:13 PM
=))))) ss đã định bỏ phim đợi ra hết r mới xem cho đỡ bị ảnh hưởng tâm trạng nhưng h chắc phải xem tiếp tsao chúng nó lại nói Bông như vậy  Đăng lúc 9-12-2013 05:44 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

14#
Đăng lúc 10-12-2013 10:28:32 | Xem tất
Nhà lên con số 50, mới mấy hôm trước mới có 40 mà@@.

Mới lên netizenbuzz, mình thấy cái comment này mới là bá đạo này:))

1. [+511, -213] Chilbong-ah, dừng lại thôi. Tiếp tục không chỉ đau buồn mà còn làm mọi chuyện rối thêm. Hai người họ đã hẹn hò rồi, trận chiến ngã ngũ rồi.Đừng rên rĩ trước mặt Najung hay đến gặp Jung Woo rồi bảo sẽ không bỏ cuộc nữa. Cậu mà tiếp tục thì chứng tỏ cậu bị ám ảnh rồi đấy, ngoài đời thực mà làm thế kiểu gì cũng bị chửi là đồ điên.

Đồ điên

Cre: Netizenbuzz Vtrans

Tết đến, xuân về, càng lúc bông càng nở rộ, thích!

Bình luận

nhiều ng có khi còn chưa xem nữa mà, chắc chỉ đọc báo rồi lên phán thôi ;3  Đăng lúc 10-12-2013 08:15 PM
kệ,ko biết gì là ý nghĩa phim, nhân vật nên bọ họ nói càng  Đăng lúc 10-12-2013 10:48 AM
Ờ. Lúc nãy ss cũng có đọc đc commt đấy nhứng nó ngắn nên cũng chả bê về  Đăng lúc 10-12-2013 10:36 AM
pht
E thấy cái comment này rất mang bản sắc đội trồng bông:)). Phũ một cách dữ dội!  Đăng lúc 10-12-2013 10:33 AM
Fans Việt ở đội trồng Bông cũng rất nhiều :v  Đăng lúc 10-12-2013 10:30 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

15#
Đăng lúc 10-12-2013 20:23:52 | Xem tất
Lơ nga lơ ngơ thế nào kích vào, thật ra là kích vào để xem có cái couple Na - Young bên The Heirs không thì không ngờ zai nhà lại có tên chình ình trong này :)). Dù cho nhìn thấy cả mấy couple thì thấy đây là 1 cái BXH chuối chuối :)).

Dạo này zai nhà được cưng thế nhỉ, độ hot tăng lên vùn vụt.

http://news.line2day.vn/article. ... amp;categoryCode=PU

Bình luận

pht
E xem phim này vì Ara thôi chứ xem Rep97 e còn chả hiểu nó hay ở chỗ nào mà đc khen cơ*thật lòng ạ*.  Đăng lúc 10-12-2013 10:27 PM
30 chưa phải là tết mà, để coi bk nó phũ e Bông đến mức nào,coi mà bik đường tránh xa phim của bk này ra =))  Đăng lúc 10-12-2013 10:24 PM
mình bỏ rồi từ tập 11 đó  Đăng lúc 10-12-2013 10:24 PM
pht
@lanh:Theo mình, bực thì bỏ đê:)).Mình cũng bỏ phim lâu r:)).  Đăng lúc 10-12-2013 10:21 PM
Mình bực bội khi cứ nhìn thấy những chứng cứ bất lợi cho bông hay những lời đồn về tập 18,19...thật sự bực đến phát điên rồi, biên kịch ác quá, phũ quá   Đăng lúc 10-12-2013 10:18 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

16#
Đăng lúc 12-12-2013 00:52:22 | Xem tất
duongcuonghvtc gửi lúc 11-12-2013 21:09
At Arena Homme Plus Awards with PR Director, Sunki Hong

Lại là cô này. 2 người thân nhau kin ...

Cái ảnh này làm mình nhớ đến cái NG cảnh kiss mọi người ạ .
Hôm ấy bên thớt phim có nói, sau khi hôn Ara hoặc khi đóng cảnh có Ara, anh zai nhà mình hay có kiểu aegyo muốn đấm, kiểu cưa sừng làm nghé ấy... Lười up lại mấy cái gif đó quá.

Có gì đó hơi giống bà chị này khi ở cạnh anh zai nhà mình
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

17#
Đăng lúc 14-12-2013 10:56:25 | Xem tất
Cho em hỏi tí: Thế là cái phim điện ảnh đóng với Shin Hye với Go Soo ấy, zai nhà có nhận không? Hay chỉ nhận mỗi vai phim của Im Soo Jung thôi?
Em vừa đọc nội dung sơ sơ của cái movie ấy ở một số trang, có Go Soo với Shin Hye chắc vai chính rồi, chỉ là không biết có anh zai nhà nữa không thôi. Go Soo đóng ổn phết, nếu được ngắm cả 2 zai đẹp nữa thì thích quá:)).

Bình luận

ừ, đúng là bước lùi thật, như kiểu Moon cũng thế, đóng Ciderall hay thế rồi lại lùi, SH đã có kiểu mặt khó chọn vai rồi lại cứ dập khuân vai diễn, nản  Đăng lúc 16-12-2013 08:41 AM
pht
E chỉ tua đến đôi Chan Young - Bona rồi cũng té luôn :)).  Đăng lúc 14-12-2013 12:03 PM
K xem The Heir mặc dù rất nhiều ng dụ dỗ :))))  Đăng lúc 14-12-2013 11:55 AM
pht
M thấy Heir là 1 bước lùi kì lạ của SH,lúc xem Điều kì diệu trong phòng giam 7, mình khóc vì SH bao nhiêu. Mà quan trọng là đc ngắm Go Soo vs zai thôi:)).  Đăng lúc 14-12-2013 11:51 AM
thôi đừng, ngắm điệu trợn mắt của em SH trong heir đã đủ mệt, giai đóng phim ấy lại nam chúng chính có phải mệt k,mà hình như mẫu của Bông là trưởng thành   Đăng lúc 14-12-2013 11:43 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

18#
Đăng lúc 15-12-2013 15:39:20 | Xem tất
Mình thì ngừng hi vọng vào chuyện cho rằng BK troll rồi:)). Mình đã từng hi vọng từ ep 6, ep 10 rồi tắt ngúm.

Mình cũng đã từng có đi viết lách mấy cái sến sến gọi là fan fic, và mình hiểu cái tâm trạng: Một khi đã là fan girl của cái gì thì sẽ phải cho nó một cái viên mãn nhất có thể, sau bao nhiêu khó khăn thì phải thật là tử tế và hạnh phúc đến tột cùng. Và hơn nữa, một lỗi mà người viết lách hay mắc phải (mình mắc rồi) là quá quan tâm đến tiểu tiết, đến những chi tiết nhỏ, cho đó là một cái gì đó thực tế hay dung dị của cuộc sống mà quên mất cái làm cho tác phẩm của mình có ý nghĩa là TƯ TƯỞNG, TRIẾT LÝ (nghe có vẻ quá vĩ đại và sách vở nhưng đúng là thế thật).

Mình nghĩ ở đây là BK đã bỏ công mài rũa nhân vật Rác quá nhiều, bao nhiêu những tinh hoa dồn hết vào anh này và rằng cho anh đóng vai Bông xuất hiện ở ep 0 và lên tiếng tỏ ra như kiểu ta đây mới là vai chính chỉ là một sự che lấp, giấu nhân vật vĩ đại của mình đi thôi, nhưng có 1 điều mà BK không lường được là cái anh tốt thí đó về sau lại gây ảnh hưởng dữ dội không kém nhân vật đã được tốn công xây dựng lên kia. Và cũng vì đã từng viết lách nên mình hiểu, có những chi tiết mình cố tình nhấn nhá, mất công xây dựng lên thì cuối cùng độc giả lại thích những cái khác, những chi tiết mà mình không bỏ công xây dựng thì độc giả lại thấy đáng yêu hơn. Lúc đó, cảm thấy rất bối rối.

Ở trường hợp này thì có lẽ BK đã không còn cách nào khác là phải làm cho Bông mờ đi, tặc lưỡi tiếp tục gọt đẽo câu chuyện Na- Rác thật sự ấn tượng để tìm cách làm chìm cái anh tỏa sáng không đúng lúc đúng chỗ kia đi.

Đến cuối cùng, không như Rep97, cái đọng lại lớn nhất trong lòng người xem *như mình* là những chi tiết hồi tưởng quá khứ chứ không đơn thuần là 1 câu chuyện thanh mai trúc mã mẫu mực nữa. Đáng ra thanh mai trúc mã thì phải như Rep97 thôi, làm một lần gây ấn tượng đẹp là được, Rep94 cũng là thanh mai trúc mã thì có phần bị nhàm chán rồi.

Mình nghĩ có lẽ mất công xây dựng nhân vật Rác kiểu thế, hay Rác giống Yoon Jae có thể là vì đã từng có một câu chuyện ám ảnh về tình yêu thanh mai trúc mã ngoài đời thật và rằng vì đã không đạt được hạnh phúc thật thì đứa con tinh thần thanh mai trúc mã phải đạt đến độ hoàn mĩ, hạnh phúc hết mức có thể.

Có bạn bảo: Kiếm cho Bông một cô chân dài bên Nhật cũng được, nhưng mình không chỉ thất vọng cho 1 cặp đôi mà cái mình thất vọng nhiều hơn là biên kịch kìa, đúng là không nên kì vọng nhiều vào 1 drama Hàn.

*Chị isis vào nói làm mình có cảm giác muốn bày tỏ quan điểm tí, thật ra là ngay hồi đầu mới xem Rep94 cũng không nghĩ là có ngày BK lại diễn tiến câu chuyện theo hướng fanfic thế này đâu. Mình cũng đã từng giả định những khả năng sẽ xảy đến với câu chuyện, và cái diễn tiến câu chuyện kiểu này là tình huống giả định mà mình đã từng cho là dở nhất trong các tình huống mình đã nghĩ*.

Bình luận

Mấy tập đầu t không thấy Bông mờ nhạt tí nào, cách thể hiện ẩn hơn, gián tiếp hơn nên khó nhận ra thôi. Nhưng mấy tập gần đây thì chán chẳng buồn nói :|   Đăng lúc 15-12-2013 04:55 PM
Rác hao hao giống Tae Woong ấy, có chăng là thêm điểm thanh mai trúc mã nên ở cái thế trội hơn hẳn Bông  Đăng lúc 15-12-2013 04:52 PM
Đúng là bông lá hẹ, lẹ quẹ đi xa, quét ra toàn rác. :v  Đăng lúc 15-12-2013 04:34 PM
đọc lại vẫn thấy tâm đắc,hức, nếu như bạn nói Bông bị cố tình làm mờ thì post cái đoạn đáng lẽ ra k bị làm mờ ấy đi , bk ơi, cho tui tưởng tượng:(  Đăng lúc 15-12-2013 04:33 PM
Ta thấy BK xây dựng nv Bông rất là vớ vẩn. Toàn nói những câu to tát nhưng lại chẳng thể hoeenj đc những cái to tát ấy ra. Càng về sau nv Bông càng dở  Đăng lúc 15-12-2013 04:29 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

19#
Đăng lúc 15-12-2013 18:30:19 | Xem tất
Nghĩ đi nghĩ lại, lí do vì sao lại có sự khác trong quan điểm giữa Hàn và các nước khác có lẽ cũng chỉ vì cái lí do: Phụ nữ Hàn có gì đó hơi thiếu chủ động. Ông thầy mình đi Hàn về kể là phụ nữ bên đó khi lấy chồng xong thì thôi hẳn, nhất chồng nhì con, hết đi làm. Phụ nữ kiểu đó chiếm số đông nên không khó hiểu khi phim Hàn được lòng các bà nội trợ Việt Nam đến vậy. Ý mình là, phụ nữ Hàn thích ổn định, có lẽ yêu đương cũng thế, cứ mãi yêu và nhẫn nhịn với 1 mối tình mới là kiểu người ta thích, không thích có biến trong yêu đương dù cái biến ấy có dễ thương thế nào đi nữa, chắc có lẽ vì thế mà tôn thờ first love của nữ, đoán thôi :)).

Còn như mình đọc được ở nhà chính có bạn nào nói là BK cho quá nhiều cái nút rồi không biết gỡ thế nào. Chính xác, BK cố cho nhiều cái nút, cố troll để chứng tỏ kiểu chắc tay và hợp lý, nhưng đến lúc giải quyết thì đuối, có lẽ do đã trót buộc quá chặt hoặc đơn giản là 1 anh diễn viên đóng quá đạt nên phải cuống cuồng làm chìm anh ấy đi. Về thủ pháp ẩn nhân vật thì dàn BK này còn kém lắm, mình thấy từ trước tới giờ, chuyện ẩn nhân vật trong tình yêu thì có mỗi Rowling là đỉnh bằng cách làm chìm định mệnh của nam chính Harry Potter đi trong suốt 5 tập truyện :)).

Đỉnh cao của miễn cưỡng là khi người yêu cũ có chồng rồi mà mình còn đến nhà ngta nhăn nhở rồi coi nhà ngta như nhà mình, có lẽ nào là Bông mua hộ Rác- Na cái nhà này nên thế. Xin lỗi, mình cảm thấy những cái kiểu cao thượng như siêu nhân thế chỉ có trong fanfic, mà giờ BK có ghép Bông với ai cũng có cảm giác như chữa cháy rồi, nói chung là tiếc lắm một phim hay.

Có bạn bảo là không nên kì vọng quá cao, Rep94 đơn thuần là 1 sitcom, mình thấy sitcom chả ra sitcom, drama thì tất nhiên chưa đủ độ vì thiếu logic. Nói chung mình vẫn tiếc 1 phim hay lắm, thôi trách mình lúc đầu đã bị những tiếu tiết của BK làm cho kì vọng để rồi thất vọng.

Bình luận

chờ đi, 1 tuần nữa lận, mòn mỏi chờ xong chỉ nghe giọng ẻm qua thư thì dzui ơi là dzui =))  Đăng lúc 15-12-2013 10:47 PM
Hùi hụp quá, ko biết ai sẽ là vợ Bông đây *lá là la*  Đăng lúc 15-12-2013 08:52 PM
Bạn chuẩn bị sẵn bịch cát rồi, điên thì đấm đá cho đỡ điên, chứ lên diễn đàn chửi đổng ăn tá gạch là ít -.-  Đăng lúc 15-12-2013 08:35 PM
Ừ, cố, để xem rốt cuộc vợ bạn ý là ai =)). Cô cameo hàng sao nào đó mình ưng càng tốt ^^. Vẫn đang cố kiềm chế vs BK đây >"<  Đăng lúc 15-12-2013 08:21 PM
Con nuôi đc đấy, tuy vẫn không tránh đc 2 chữ mặt dày, cà chớn =))  Đăng lúc 15-12-2013 08:10 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

20#
Đăng lúc 20-12-2013 21:57:18 | Xem tất
Biết là không nên hi vọng gì nhiều nhưng mà mong BK khai thác sâu vào khía cạnh nội tâm, hay gia đình, hay gì đó của Bông...
Chứ không đơn thuần là khoe thân nhé. Khoe thân thì fan gơ như mình chỉ ngồi xem lại gif với pic là xong, chứ không hóng để xem raw hay gì đó mà vẽ thêm chân cho con rết đâu .
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách