Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Nhutphonglin
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Hiện Đại] Mục Tiêu Đã Định | Tâm Thường (Sắp được xuất bản)

[Lấy địa chỉ]
11#
Đăng lúc 23-1-2013 23:30:32 | Xem tất
Giai Tự lại lên sàn rồi, nhiều chuyện hay đây. Đúng là đẹp trai ko bằng chai mặt, thà hôn em rồi bị tát còn hơn để thằng khác hôn em =)).
Công nhận là Trình Trình bắt PA hứa hẹn thế là không công bằng. Ai biết được xảy ra những chuyện gì trong 4 năm, nhỡ gặp được người hợp ý, lại ko dám yêu mà chờ cô, rồi cô lúc đấy lại có tình cảm với người mới thì PA bị lỡ dở cả một đời trai à :))
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

12#
Đăng lúc 27-1-2013 12:30:49 | Xem tất
Mình thì ko ném đá PA ko phải vì thích mà vì hiểu được thái độ của đàn ông. Phong Ấn ko dứt điểm được HVL cũng là điều dễ hiểu. Có câu: "Tình cũ ko rủ cũng tới", huống hồ cả 2 vẫn độc thân lại có thời gian trong khi LVT thì ở trong trường. Quan trọng hơn, nếu LVT đi học xa mà PA và LVT yêu nhau rồi thì bảo anh ta đợi nghe còn có lý, huống hồ lúc đó PA chưa yêu Trình Trình, chỉ là có cảm tình thôi. PA cũng ko tuyệt tình nói chán ghét với Trình Trình cũng lại dễ hiểu. Đàn ông thường tham lam, được con gái thích và theo đuổi cũng có thể gọi là thành tựu. Thành phần như PA ở ngoài mình gặp nhiều lắm. Nói chung, trừ phi PA thực sự yêu Trình Trình thì sẽ tự động vì cô mà thủ thân :D

Bình luận

Đọc mấy com trước với cả com này của cô tôi thấy cô rất là sâu sắc và hiểu đàn ông nhé =))  Đăng lúc 28-1-2013 10:12 AM
Hị hị, tôi thích nhưng truyện mà đời thực thế này hơn những tr mà chỉ có thể tồn tại trong tiểu thuyết cô ạ. Đời ko giống với tiểu thuyết đâu.  Đăng lúc 27-1-2013 12:46 PM
Com cô vẫn hợp ý tôi như thế :)  Đăng lúc 27-1-2013 12:38 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

13#
Đăng lúc 27-1-2013 13:28:21 | Xem tất
Ai khoác vai LVT vậy? Lại có nam nào lên sàn à? Liệu có chap mới luôn ko cô, tôi đang hóng :D
Bố của PA cũng thật thú vị nha, bảo sao Lôi Khải ko thích cho Trình Trình với PA thành một đôi =)). Cướp 1 người phụ nữ của ông rồi, giờ lại định cướp nốt bảo bối của ông, bảo sao chịu nổi?
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

14#
Đăng lúc 28-1-2013 13:02:06 | Xem tất
Phong Ấn và HVL đã từng là một đôi, những chuyện xảy ra trong lúc yêu nhau là hoàn toàn hiểu được. Lúc chia tay ko phải vì PA hết yêu HVL mà theo mình hiểu thì có lẽ là HVL phản bội anh Ấn nên chia tay. Thế nên mới có đoạn PA hỏi HVL là đã lấy chồng chưa? Tình cảm đã từng có với nhau bảo hết luôn thì ko hết luôn được mà bảo quay về được như xưa cũng ko thể. Thế nên mới có nhiều hồi dây dưa ko dứt. Còn với Trình Trình thì là chưa phải tình yêu và chưa buông đc chuyện cũ + với Trình Trình là em gái của bạn và bản thân PA cũng coi trọng TT nên ko thể tổn thương cô. Không toàn tâm toàn ý, nghiêm túc thì tuyệt đối PA ko đến với TT. Thật ra đấy cũng là điểm cộng của PA.
Còn chuyện PA thấy TT vào ks với người đàn ông khác và ngăn cản là điều đúng đắn vì ko muốn TT vì đả kích mà làm ra chuyện để sau này hối hận. Kể cả có với người khác thì cũng phải là suy nghĩ kỹ càng, có tình cảm chứ ko phải tùy hứng và phóng túng.
Giờ Lục Tự cũng theo đuổi TT, cũng cố chấp như TT khi theo đuổi PA. Mình nghĩ nếu là mình, sau thời gian dài mệt mỏi, PA lại ko rõ ràng, mình sẽ cảm động mà cho mình và Lục Tự một cơ hội. Còn bên nhau đc hay ko thì lại phải xem khi hai người bên nhau sẽ thế nào.

Bình luận

Hi hi, tôi rất thích truyện này, nữ truy nam dù nam ko yêu mình nhưng ko cảm thấy đó là ngược. Theo đuổi cũng là 1 loại hp ^^  Đăng lúc 28-1-2013 03:10 PM
Com cô đúng ý tôi quá... Thích quá đey.... Ôm ôm hôn thắm thía  Đăng lúc 28-1-2013 02:59 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

15#
Đăng lúc 28-1-2013 15:16:08 | Xem tất
Nhiều người bảo truyện này ngược nhưng mình ko thấy ngược. Thật ra là nữ chính ko cảm thấy ngược. Cô ý dám theo đuổi hp của mình, dám chấp nhận sẽ ko được gì nhưng chí ít sau này sẽ ko hối hận vì đã bỏ qua tình yêu đó. Nếu theo đuổi đc thì là hạnh phúc còn ko thì cũng sẽ ko tiếc nuối khi buông tình cảm để đến với người khác.
Mọi người thích đọc truyện "rau sạch" và "yêu trọn đời trọn kiếp", nhưng thực tế trong cuộc sống cực hiếm có những chuyện như vậy. Đời ko là mơ và tình ko như là thơ.
Mình thích những nhân vật nữ mạnh mẽ, dám làm dám chịu, yêu được và buông được.

Bình luận

Chưa biết cô... Tôi họp xong trước khi về pots lên ngay  Đăng lúc 28-1-2013 04:09 PM
Mấy giờ có chap 28 thế cô?  Đăng lúc 28-1-2013 03:32 PM
Ngược đối với độc giả... Mà TT cũng đau khổ lắm chớ  Đăng lúc 28-1-2013 03:17 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

16#
Đăng lúc 28-1-2013 22:34:30 | Xem tất
HVL tuyên bố anh phải cưới em và đè nén tình cảm mình lại.... (lược bớt 1000 chữ)... tại sao lại có thể hăm dọa đc PA? Giữa hai người có chuyện gì? Có phải trong thời gian vừa qua đã có lần nào đó mà PA với HVL lại xxx hoặc chú của HVL là sếp của PA có can thiệp vào...
Mình cũng rất hồi hộp xem lý do là gì... mình đoán cuộc điện thoại đó là HVL gọi kể cho TT chuyện của cô ta và PA, và đó cũng là lý do PA từ chối TT? Nhìn biểu cảm của PA và cách nói của Lục Tự với PA thì rõ ràng là PA có cảm tình, thậm chi là yêu TT.

Bình luận

Hồi sau sẽ rõ.... Có XXX PHong Ấn sẽ k tỉnh thế đâu cô :)  Đăng lúc 28-1-2013 10:43 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

17#
Đăng lúc 29-1-2013 21:36:01 | Xem tất
LVT say và ở bên Lục Tự? Ở bên đơn thuần thôi đúng ko nhưng mà đọc thì rất dễ liên tưởng đến nhiều thứ.
Vẫn chưa biết lý do vì sao PA vẫn phải quanh quẩn bên HVL, kể cả đêm giao thừa mặc dù thái độ của PA với HVL là vô cùng chán ghét.
Ôi tôi hóng chap sau quá, hồi hộp ghê đi cô Lin ơi... :D

Bình luận

đọc spoil của các cô này làm mình tò mò muốn chết à, mau mau cho tới buổi tối  Đăng lúc 30-1-2013 11:31 AM
Fristi, chắc chắn là uống nhiều Fristi. :3  Đăng lúc 29-1-2013 10:19 PM
À, tự chuốc mình thuốc sao... cần có thuốc để có can đảm làm loạn à hay là có thuốc vào cho khỏi e ngại, ngượng ngùng...  Đăng lúc 29-1-2013 10:18 PM
vậy là có gì gì với zai Lục thật sao? đáng đời PA :D  Đăng lúc 29-1-2013 10:00 PM
Đề nghị cô đọc kĩ spoil... :)  Đăng lúc 29-1-2013 09:56 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

18#
Đăng lúc 31-1-2013 12:06:16 | Xem tất
Cuối cùng Lục Tự cũng ko nỡ ra tay với TT à? Phí quá =))
Mình nghĩ LT cố tình nói thế có hai khả năng:
Một là: để cho TT và PA hiểu nhầm, TT vì chuyện đó mà đối với LT ko thể coi như ko có gì được.
Hai là: cố tình khích tướng, nếu PA thật sự yêu TT thì kể cả thực sự TT và LT có xảy ra chuyện gì vào hôm đó cũng sẽ bỏ qua, còn nếu vì chuyện đó mà ko chấp nhận nổi thì buông tay hẳn để chặt đứt tình cảm dây dưa của TT và PA.
Mà cũng có thể cả 2 khả năng này mình đều đoán sai :D
Nếu thực sự đêm đó TT với LT có j thì đúng là PA tự trách mình vì sao ko chịu nói sớm cái câu "anh không chỉ là thích em"... cứ phải để cho bung bét ra rồi mới lao đến nói thì làm gì. Lúc người ta theo đuổi thì cứ đẩy ra, đẩy vào lòng người khác. Nhưng mà đến khi thấy ở bên người khác thật thì lại ghen, lại ko chịu được. Mình ko thích cái kiểu đấy chút nào á.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

19#
Đăng lúc 31-1-2013 22:23:08 | Xem tất
Cái đoạn Phong Ấn nhìn đường chỉ tay của mình tự nhiên mình lại nghĩ lẩn thẩn nha. Số Phong Ấn hai đời vợ hay sao mà ko dám yêu TT =)).
Công nhận cái Lôi gia này toàn người dễ thương, từ bố Lôi, mẹ Lôi đến Lôi anh và Lôi chị dâu :D
Có lẽ Lục Tự đã làm đúng khi để TT và PA hiều lầm là đêm đó hai người đã ngủ với nhau (theo mình thì là ko có gì). PA nếu xác định đc tình cảm của mình thì chuyện đó sẽ ko để tâm và lại là cầu nối cho 2 người đến đc với nhau. Nếu mà đúng như thế thì LT đúng là fairplay.
Vẫn thắc mắc chuyện gì giữa HVL và PA mà PA ko nói rõ cho TT biết được? Xác định đc tình cảm rồi thì làm mọi chuyện rõ ràng đi.

Bình luận

tôi cũng như cô, rất thắc mắc chuyện j đã xảy ra giữa PA và HVL...  Đăng lúc 1-2-2013 09:12 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

20#
Đăng lúc 1-2-2013 22:43:13 | Xem tất
Đừng bảo dẫn thêm một người nữa về là con của HVL và PA nhaaaaaaaaaa. Thế cho nên HVL mới bắt PA phải cưới mình ko thì tương lai bị hủy trong tay cô ta... ặc ăc, thế này thì dã man quá. Nếu đúng thế thì thật khó cho tất cả. Ta ko muốn có tình huống cẩu huyết này đâu nhá.

Bình luận

Cẩu huyết đó thì tôi đá bay lâu rồi... :)  Đăng lúc 1-2-2013 10:57 PM
Dễ tình huống này lắm, :(  Đăng lúc 1-2-2013 10:47 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách