Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Keo
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Band] ShinHwa - 신화 - ღ Shinhwa Kites House ღ 12jb ~ WE~ daebak _ Sniper All-kill ♫ Tuyển nhân lực subteam cho nhà Shinhwa Kites House page 820

[Lấy địa chỉ]
11#
Đăng lúc 14-5-2013 00:24:16 | Xem tất
vì THIS LOVE FOR SHINHWA repost lại cái link để ai mà chưa biết đến dzụ vote cho mí anh đạt đc "the comeback KING OF MAY của Mnet" thì vào vote nha mọi người ui.

còn 10h nữa là hết vote đc rùi mà các anh còn dưới 2PM 1,011 votes lận . NHANH TAY LÊN NÀO MỌI NGƯỜI UI http://mwave.interest.me/star/poll/result.m?poll_seq=97

TÌNH hình đc cập nhật là shinchang on the world quá ư tuyệt vời, 6 anh dzai đã leo lên dẫn đầu lại mặc dù khoảng cách of chúng ta chỉ mới đc 43 votes thui nhưng cảm thấy quá là dzui dzui dzui {:290:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

12#
Đăng lúc 14-5-2013 11:44:22 | Xem tất
Niềm dzui ngày mới cho nhà của 6 anh dzai {:290:}

Hình như là cái vote "Who will be the comeback King or Queen in May" of Mnet đã ngừng rùi phải hok mọi người, kết quả tuyệt vời cho đến 11:30 hnay là đây

SHINHWA: 50.8% (139,536 votes)

2PM: 46.5% (127,653 votes)

HUYỀN THOẠI ĐÃ TRỞ LẠI VÀ LỢI HẠI HƠN XƯA. SHINCHANG ĐỈNH ĐỈNH CỦA ĐỈNH {:306:} {:311:}

Bình luận

yeahh, chúc mừng Shinhwa \:D/ ShinChang daebakkkkkk  Đăng lúc 14-5-2013 11:52 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

13#
Đăng lúc 14-5-2013 17:54:31 | Xem tất
Lần đầu tiên dịch news, có thiếu gì mọi người góp ý nha.

[Phỏng vấn] “Chúng tôi sẽ cho thấy sự thoải mái và phẩm chất của 1 thần tượng 16 năm”

Nhóm nhạc Shinhwa đang phát hành album thứ 11 của họ với tên gọi “The Classic”

[img][/img]

Nhóm nhạc thần tượng lâu năm Shinhwa nói rằng “Mặc dù (người hâm mộ) đã dõi theo chúng tôi 15 năm nhưng nó cũng giống như khi bạn bóc từng lớp vỏ của cũ hành, chúng tôi muốn trở thành 1 nhóm nhạc mà vẫn luôn có những điều đáng giá để xem”.

Ra mắt với album đầu tiên “The Resolver” in 1998 và từ sau đó được quãng bá như là “nhóm nhạc thần tượng hoạt động lâu nhất”, Shinhwa đang phát hành album thứ 11 của họ “The Classis”. Nó đã được hơn 1 năm kể từ khi họ phát hành album thứ 10 của mình vào tháng 3 năm ngoái.

Giống như những gì thành viên Eric đã nói “Chúng tôi để tiêu đề “The Classic” với ý nghĩa rằng những gì đã tồn tại 1 thời gian dài không có nghĩa là nó xưa cũ và chúng tôi sẽ cho thấy 1 “kiệt tác” mà giành được thậm chí nhiều sự ghi nhận hơn qua thời gian là gì”, album lần này tập trung lên những tài năng của Shinhwa. Bắt đầu với nhà soạn nhạc Swedish Samuel Waermo là người đã sản xuất những ca khúc hit cho nhiều ca sĩ trên thế giới như: Bon Jovi và Arashi, album lần này đã có sự tham gia của nhiều nhạc sĩ nước ngoài nổi tiếng khác nhau cũng như những nhạc sĩ Hàn Quốc như Kim Dohyun – ngừoi đã sáng tác ca khúc “10 minutes” của Lee Hyori, và Shinhwa sẽ cho thấy loại âm nhạc mượt mà và tinh tế hơn.

Tiến đến album sẽ phát hành vào ngày 16/5 của họ, tôi đã gặp 6 thành viên của Shinhwa tại 1 quán café ở Shinsadong vào ngày 8/5. Bạn có thể cảm nhận được sự thoải mái đến từ những con người đã bước qua tuổi 30 nhưng đồng thời bạn lại cũng thấy được sự tinh nghịch của những thanh niên mới lớn từ họ. “Cảm thấy hài lòng khi có nhiều người yêu mến cho việc chúng tôi đã hoạt động hơn 15 năm mà không có bất kỳ sự thay đổi thành viên nào hay là giải tán. Tuy nhiên,khi chúng tôi nhìn vào những người đã hoạt động hơn 40 năm như tiền bối Cho Yongpil, chúng tôi cảm thấy mình còn 1 con đường dài ở phía trước.

“Tôi nghĩ có một sự thu hút mà chỉ có thể nhìn thấy được ở độ tuổi của chúng tôi. Đó dường như là sự thoải mái với việc có thể vượt qua mọi thứ một cách điềm tĩnh và vui vẻ. Trong tương lai, thậm chí khi chúng tôi lớn tuổi hơn nữa và trở thành George Clooney (là 1 diển viên, đạo diễn, nhà sản xuất, viết kịch bản người Mỹ) của ngành công nghiệp âm nhạc, tôi vẫn muốn cho thấy sự tinh tế trên sân khấu”   (Eric)

“Minwoo đã chịu trách nhiệm sản xuất cho album lần này và tôi rất tự hào. Cậu ấy đã từng rất là hẹp hòi (cười lớn) (Kim Dongwan)

“Đã từ lâu chúng tôi xem nhau như những ngừoi bạn than thiết. Đó là mối quan hệ mà làm cho bạn nhớ đến khi không gặp họ và là nơi mà bạn sẽ cười đầu tiên ngay cả khi bạn đang gặp phải những điều tuyệt vọng hay tức giận vì điều gì đó” (Andy)

Trong 15 năm, ở nơi mà những ngôi sao xuất hiện rồi biến mất, nhiều nhóm nhạc thần tượng đã trải qua việc hình thành và tan rã, Shinhwa vẫn tiếp tục bảo vệ vị trí của họ. Và để cám ơn cho điều đó, khi thường được hỏi bí mật cho sự bền lâu của nhóm là gì, họ đã nói, "Vì có khá nhiều trường hợp mà fan hâm mộ đã dắt con gái của họ đến concert của chúng tôi nên có cảm giác như chúng tôi cùng trưởng thành với các fan của chúng tôi”

“Để qua một bên những vấn đề lien quan đến tiền bạc và phụ nữ, chúng tôi chưa bao giờ đánh nhau trước đó. Vì tôi là trụ cột của gia đình từ lúc còn trẻ, do đó tôi cảm thấy mình phải có trách nhiệm. Và cả 6 chúng tôi đều cảm nhận điều đó. Việc phải hành động như một người lớn từ khi còn trẻ, nó đã giúp chúng tôi có thể mở rộng trái tim của chúng tội với những người khác” (Lee Minwoo)

“Mỗi chúng tôi có những tính cách khác nhau nhưng cảm giác như là chúng lại cực kì phù hợp với nhau, như là một trò chơi ô chữ. Tất cả chúng tôi đã nhập ngũ khi chúng tôi 30 tuổi, nó như là chúng tôi đã trưởng thành rất nhiều trong thờigian chúng tôi không thể hoạt động và kiếm tiền” (Junjin)

Shinhwa đã đặt rất nhiều nỗ lực để cho thấy sự tinh tế và giá trị ở album lần này.

“Với cảm giác “nếu bạn dự định đánh bại chúng tôi, hãy thử đi. Đây là chúng tôi”, chúng tôi đã làm việc chăm chỉ để cho thấy một thế giới âm nhạc tự nhiên mà phù hợp với độ tuổi chúng tôi” (Eric)

“Trong một bài hát, sự gây nghiện là quan trọng nhất. Một bài hát gây nghiện và để cho thấy màu sắc độc đáo của 6 chúng tôi, chúng tôi đã chuẩn bị một điễu nhảy mà miêu tả những người mẫu thời trang trên đường bang. Tôi đang thầm mong đợi xem khi nào những đàn em sẽ làm theo chúng tôi”  (Lee Minwoo)

Source: news.hankooki.com
E-trans: http://malpabo.tumblr.com/post/5 ... se-and-dignity-of-a
V-trans: [email protected]

Bình luận

hehe, cảm ơn @lona & em dâu nha, chị đã edit lại được rùi, jo đã có ảnh đầy đủ, tác phẩm đầu tay đã hoàn thành an toàn ^^  Đăng lúc 14-5-2013 09:36 PM
còn về hình thì đọc cái link edâu đưa,sau khi up ảnh lên mấy trang đó, chỉ cần copy paste cái địa chỉ ảnh vào mục chèn hình (hình bức ảnh) trong bài viết là ok :)   Đăng lúc 14-5-2013 07:50 PM
thế nè là tốt lém rùi, hem thiếu j đâu bingo ạ :">  Đăng lúc 14-5-2013 07:47 PM
http://kites.vn/thread/noi-quy-khu-vuc-kpop-news-update-ngay-28-04-2013--7773-1-1.html ss vào đây kéo xuống phần đăng thứ 5 thì sẽ biết cách reup ảnh ạ  Đăng lúc 14-5-2013 07:19 PM
ss ơi, ss thay tên bài cho dễ nhìn hơn một chút đi ạ. còn phần nguồn E -trans ý ạ : ss post cái link của web đấy vào đây ạ.  Đăng lúc 14-5-2013 07:09 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

14#
Đăng lúc 14-5-2013 21:49:19 | Xem tất
keou gửi lúc 14-5-2013 20:00
mọi người ơi nhanh nhanh lên, vô vote cho mấy lão đi. Mấy lão đang đứng thứ 2 đó. C ...

chúng ta lại rớt xuống thứ 2 nữa rùi cách tới 21,125 votes lận, làm sao đây

mà chẳng hiểu chưa đủ 24h hay sao mà từ sáng tới jo 3 cái account fb,mnet,tw of mình hok vote đc ji hết

vào account nào thì chỗ of mấy a cũng đã đc tick lên, ko vote đc, gần hết giờ rùi mà cách biệt thế này làm sao đây huhuuuuuuuuu

Bình luận

uhm, tức ghê luôn, hok hiểu tại sao lại ko cho vote như dzậy nữa T_T  Đăng lúc 14-5-2013 10:29 PM
đúng rồi, của em cũng vậy đó ss. Cái account của em cũng bị tick lên, ko vote dc gì cả TT TT  Đăng lúc 14-5-2013 09:53 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

15#
Đăng lúc 14-5-2013 21:57:52 | Xem tất
hic, đau lòng chít đi thui

2PM hạng nhất rùi, cái vote cũng đã closed rùi, mấy e hottes quá lợi hại, sáng nay chúng ta còn bỏ xa, zậy mà các e nó tổng lực tấn công vào giờ chót, chúng ta hết cơ hội.

không mang lại món quà đầu tiên trước ngày comeback cho 6 anh dzai của chúng ta đc rùi
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

16#
Đăng lúc 16-5-2013 02:01:56 | Xem tất
Bây h là 2:01 ngày 16 tháng 5 năm 2013.

Vừa xem xong  cái clip making MV video, thiệt là bấn loạn quá đi

Mặc dù biết nhà giờ này ko có ai ra vào nhưng vẫn muốn post gì đó để chào mừng ngày chúng ta đã trông đợi lâu nay

TODAY IS SHINHWA'S DAY AS WELL AS WORLDWIDE SHINHWA CHANGJO'S DAY

[img][/img]

THÀNH CÔNG - ĐẠI THÀNH CÔNG - ĐẠI ĐẠI THÀNH CÔNG NHA 6 ANH DZAI

[img][/img]

Chúc cả nhà ngủ ngon

Bình luận

Keo
bạn ơi, bạn có fb k? cho mình đc k? hoặc bạn có thể add fb mình k? Tu Lát nhé. Để mình add bạn vô group của nhà mình trên fb. Hi vọng đc làm quen với bạn :d  Đăng lúc 17-5-2013 03:46 PM
đại đại thành công ^^  Đăng lúc 16-5-2013 08:55 AM
2 tiếng nữa, this love sẽ ra mắt. Shinhwa fighting! Các anh nhất định có một đợt comeback đại thành công  Đăng lúc 16-5-2013 07:58 AM
This Love 5ting!The Classic 5ting! Shinhwa 5ting! ShinChang 5tinggggggg \m/  Đăng lúc 16-5-2013 07:53 AM
Nhất định là như thế vì SC luôn ủng hộ các chú :x  Đăng lúc 16-5-2013 07:11 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

17#
Đăng lúc 18-5-2013 21:51:48 | Xem tất
VOTE FOR MÍ ANH TRÊN M!COUNTDOWN

Tình hình là nhà mình có ai giúp giải thix dùm mí cái tiêu chí cho cái cúp trên cái chương trình ní hok mọi người, đọc hok hỉu cho lém

chúng ta lại tiếp tục đua với mí e 2PM nữa, đau tim quá

mà hình như là cái nì cho tính khi vote = ID of Mnet thui, chứ if log in bằng tw or fb thì đâu có đc vote nữa đâu fải hok mọi người

Current Rating là đây (muốn up cái hình luôn muh upload mãi hok đc, rõ chán)

1. SHINHWA - 48.8%
2. 2PM - 44.8%

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

18#
Đăng lúc 18-5-2013 22:10:33 | Xem tất
keou gửi lúc 18-5-2013 21:59
nhắc lại cái vụ vote mà em rõ là tức đấy ss ơi. Rõ ràng là ban đầ ...

uhm, hôm đó tự nhiên lúc quay lại đc cái lap, thấy cái kết quả mà c cũng hỡi ui, tâm trạng buồn bực cả tối hôm đó. buổi chiều thấy chúng ta bỏ xa lắc xa lơ dzậy muh, cứ như là mí hottest đã định sẵn chiến thuật, tổng lực tấn công vào giò chót để shinchang có muốn cũng hok còn thời gian để xoay xở nữa ớh. cuối cùng chúng ta thua đến hơn 6%, đau lòng ghê gớm.

Mà sao cái M!countdown này hình như hok phải là chỉ tính số lượng vote online hok mà còn mí cái tiêu chí gì nữa, c đọc hok hỉu cho mấy & cũng hok biết cách nào để ủng hộ mí ảnh cho mí cái tiêu chí kia.

Bình luận

Keo
ss cho e fb hoặc add fb e đi Tu Lát ạ :D  Đăng lúc 19-5-2013 12:49 PM
vote online, lượng tìm kiếm trên mạng, rồi đánh giá của ban chuyên môn hay sao ấy, tùm lum thứ, à còn lượng mua đĩa nữa  Đăng lúc 18-5-2013 11:03 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

19#
Đăng lúc 20-5-2013 01:07:52 | Xem tất
CẬP NHẬT CURRENT RANKING ON MNET COUNTDOWN

Tình hình là chúng ta lại đang chạy đua với hottess y chang như cái đợt vote trước, giờ chúng ta đang win nhưng chỉ có 0.2% thui, mới 10' trước là 1% mà sau 10' là thế rùi đấy. mặc dù đã cố hết sức vote cho mí a với 8 account nhưng vẫn *lo lắng quá* {:152:}{:138:}

Dễ thấy là mí e of 2PM dùng chiến thuật đánh tổng lực vào giờ chót y như đợt trước muh. Lần nì mà thua nữa cả SH lẫn SC buồn phải biết đây {:301:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

20#
Đăng lúc 20-5-2013 11:58:50 | Xem tất
Đang ở chỗ làm nhưng để ăn mừng chiến thắng chúng ta đã góp sức đem lại cho các anh, lại len lén vào 8 với mọi ngừoi {:290:}

dzậy là tuần này chúng ta SC đã thắng trên cả 2 mặt trận Mnet global (như e keou đã up kếtt quả), Mnet Korea (như c teukhanh đã up) chỉ hơi tiếc ở cái Mnet Japan chúng ta lại bị đứng ở vịt trí 2nd mặc dù cái tỉ lệ chúng ta cũng bằng 2PM *thiệt ghét*
[img][/img]
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách