Kites

Tiêu đề: [Vietsub by AoE subteam] EXO debut showcase - update MF [In trang]

Tác giả: bori21    Thời gian: 19-4-2012 11:12 PM
Tiêu đề: [Vietsub by AoE subteam] EXO debut showcase - update MF

EXO là một nhóm nhạc nam mới của SM , gồm 12 thành viên được chia thành 2 nhóm nhỏ là EXO-M và EXO-K hoạt động song song ở cả 2 thị trường Trung Quốc và Hàn Quốc. Vào ngày 31 tháng 3 vừa qua , EXO đã tổ chức thành công Showcase ra mắt với sự tham gia của 3000 khán giả tại Công Viên Olympic Seoul, chương trình bao gồm hàng loạt các màn trình diễn chung cũng như các màn solo kết hợp giữa các thành viên vô cùng hấp dẫn, thoả mãn sự mong chờ của hàng nghìn fan hâm mộ sau 100 ngày kể từ ngày tung ra Teaser đầu tiên.

Hãy cùng xem và cảm nhận sân khấu tuyệt vời của các chàng trai với phụ đề được thực hiện cẩn thận và công phu của AoE Subteam

Part 1

[utube]yf07m8kIz18[/utube]

Part 2

[utube]qGlzby-AIXY[/utube]

Part 3

[utube]SXOIvuQhqz4[/utube]

Part 4

[utube]UFGG-8tnOzw[/utube]

Link down:
Part 1

http://www.mediafire.com/?dc38oyc2uc5iom7

http://www.mediafire.com/?3ddq7297kq457vb

Part 2:

http://www.mediafire.com/?zxucbkwpacf1wk0

http://www.mediafire.com/?y1cmp80p8te8t9c

http://www.mediafire.com/?f2rbp3obe1m03rt

Part 3:

http://www.mediafire.com/?uz8t844kctfk6wt

http://www.mediafire.com/?6vp5sjjj12c8wbm

http://www.mediafire.com/?6q75jx4eb1b9d3r

http://www.mediafire.com/?hbk1kf94gs7v7jo

Part 4:

http://www.mediafire.com/?7rx88045e489fc6

http://www.mediafire.com/?zs7vy9llyfdhdgn

http://www.mediafire.com/?l3dgt1ynto9hb62

Tác giả: minnie_db5sk    Thời gian: 19-4-2012 11:14 PM
Hợ hợ, tại tung hàng vào đêm khuya thanh vắng nên hem phải giành giật tem với ai =))))
Lúc làm thì mệt mà lúc được nhìn thành quả của mình và mọi người thấy cũng bõ công
Hy vọng sẽ có nhiều người xem để dành tình cảm cho các zai nhiều hơn ^^

Tác giả: Múp♥...    Thời gian: 19-4-2012 11:25 PM
thanks ss bori {:414:}
ối, thế cho em ngồi ghế gỗ hử ss ^^
hân hạnh quá đi {:290:}
e rất vui vì đc góp 1 phần nhỏ cho box, hé hé
chẳng qua đó tám với mọi người nhiều đc, cứ thấy ngài ngại
vì mềnh bên nhà Ngố )))
cơ mừ e mê các zai lắm đó nha >"<
Sehun của e ý {:414:}
chỉ mong hắn cười nhiều, nói nhiều hơn, nghịch thật khỏe cho em nhờ ))))))

p/s: mong đc tiếp tục cống hiến cho nhà mềnh {:438:}
Tác giả: hanhsjk    Thời gian: 19-4-2012 11:32 PM
Thanks ST nhìu nha
hóng mãi cái Showcase nè
12 nhóc đứng cùng nhau là tuyệt nhất
We are one {:286:}
Tác giả: MsChitajun    Thời gian: 20-4-2012 12:12 AM
còm còm còm :))
Showcase đã tung rùi
Hum qua thấy bé Min bảo đang hì hục up, keke.
4 part chứ có ít ỏi gì đâu
hoan hô tinh thần của AoE ;))
12 zai đứng vậy thì khỏi cần dancer đâu nhỉ, đủ chật rùi
Chờ tháng 5 sẽ đc thấy "châu về hợp phố"
Once again, thanks subteam

Mà tình hình là ko thấy cái quần với cái ảnh up ở trên của s bori đâu cả
Tác giả: sweet.milk_xuxu    Thời gian: 20-4-2012 06:15 AM
Hi hí. Chờ mãi cuối cùng cũng ra rồi :)

Thank st :))... ST number.1. "ôm hun". "Thế này có được coi là tự sướng ko nhỉ?" :)

Sáng sớm vào đây.... Down từ youtube về... Chiều về xem lại :)). Giờ đi học

P.s: Link ảnh bị bandwidth rồi ss ơi... Edit lại đi!

Tác giả: Vindy    Thời gian: 20-4-2012 07:16 AM
Thanks subteam nhà mình rất nhiều, mọi người vất vả rồi
Chờ đợi đã lâu cuối cùng cũng được thưởng thức sản phẩm đầu tư

kĩ lưỡng của mọi người.

Ngắm cái logo mới của AoE thấy đơn giản mà đẹp wá. Thanks nàng Bori nhìu.

Hy vọng wa show này mọi người sẽ iu quý EXO nhìu hơn nữa.

EXO hwaiting! AoE subteam hwaiting! {:412:}
Tác giả: Mía♥lùi    Thời gian: 20-4-2012 07:49 AM
thanks Subteam nhà mình nhá

chuẩn quá đi

cái logo chẹp

dowload vìa máy hết thôi
Tác giả: azoth    Thời gian: 20-4-2012 08:07 AM
ss Vin bảo nên em vào ủng hộ
vào rùi mới thấy khâm phục và bít ơn subteam nhà mình qá đi
lần sau nhất định em sẽ vào sớm hơn
Tác giả: cuntra    Thời gian: 20-4-2012 08:52 AM
trước tiên là phải thanks sub team nhà mình
HD, đẹp lung linh, có cơ hội soi rõ mẹt giai
cái stage đầu tiên mà mình chết couple KrisLay, vì chúng nó không đầu gấu, lạnh lùng như trong mấy cái teaser
nhưng ss ơi, nặng thế này, cái máy cùi nhà em chịu sao nổi nhiệt đây
sự nghiệp đi show và per. của chúng nó mới bắt đầu thôi mà
mấy cái per. HD đã ngốn bao nhiêu rồi, đành lên youtube down cho đỡ nặng vậy
Tác giả: bori21    Thời gian: 20-4-2012 09:20 AM

Thiệt tình là chưa baoh làm cái sub nào nó vật vã và trắc trở như cái sub này, khúc khuỷu đủ các khâu đoạn, nên h nhìn thấy cháu nó được sinh ra lành lặn thế này mà nước mắt đầm đìa hạnh phúc quá, phải làm 1 bài kể khổ để đời mới được ))

1. Translate

Phần trans thì không khó khăn, nhưng cái khó và mệt là trans bài hát. Sao chúng nó không hát luôn 1 thứ tiếng đi, lại còn nửa bài tiếng Hàn, nửa bài tiếng Trung thế là lại phải đi tìm xong chia lời, xong lại gộp. Rồi còn cóp từng dòng tiếng việt từng dòng phiên âm cho khớp để các timers time cho nhanh nữa. chẹp chẹp. Những lúc khác thì không nói làm gì, nhưng lại đúng cái giai đoạn nào assignment nào present ngập đầu, nên cứ gọi là bấn loạn như điên

Rồi thì là dựa vào cái vốn tiếng Hàn vớ vẩn của mình dịch thêm vài câu cho hoành tráng Rồi thì là nghe thêm mấy đoạn các fan đặt câu hỏi để trans thêm cho đầy đủ (riêng cái em áo xanh đầu tiên đến từ Tài oằn thì mình chịu chết, giọng em ấy cu te quá, nghe tiếng được tiếng mất, nên quyết định sây gút bai em ấy luôn ) Mà cứ nói đến nghe dịch là mình lại hận bài Tu mủn cái đoạn cháu Kris bắn rap lúc đầu, thật sự là mình không chắc 100% đâu. Chỉ là dịch xong thấy nó cũng hợp lý nên để vậy thôi. Nên ai mà nghe khác thì cũng hiểu cho bọn mình nghe, phần đó không có trong lyric

2. Typesett

Nói về TS trước vì nó liên quan đến cái đoạn che sub eng Phải che từng câu rồi một, rồi chọn màu cho hợp với nền phía sau, rồi chọn tọa độ và kích thước để không câu sub eng nào bị lòi ra. Cũng gọi là hì hụi mất gần 2 buổi tối T_T

Còn mấy cái eff thì may mà mình không phải viết (nói đúng hơn là không biết viết ) nên chỉ việc add vào rồi sửa màu mủng các thứ thôi. Ấy vậy mà lại có mấy cái eff lỗi, apply nó xong cái máy chày bửa của mình nó đơ cho nửa tiếng Lại phải đi tìm eff khác add vào, rồi lại apply rồi lại ctrlZ, rồi lại sửa... Ôi!!!

Điều kỳ diệu nữa là tuy 4 part này đều do SM release, cùng kích thước vid, cùng chất lượng, vậy mà k hiểu sao khi TS cùng 1 font chữ, cùng 1 size, thì ở mỗi vid nó lại ra chữ to nhỏ khác nhau Đến h vẫn thấy kỳ diệu

p/s: nói đến cái đoạn che sub, lại tự hỏi, bọn Tung Của nó kiếm đâu raw không engsub vậy ta?

3. Time

Phần time của mình là time mấy câu mình trans thêm và time những câu mình ngắt ra. Nhưng cái khổ cũng lại là time phần che sub. Sau khi đã xong đâu đấy, xem lại mới phát hiện ra khi chuyển giữa hai câu sub, phần tiếng anh vẫn bị lộ (vì bọn mình time theo người nói, chứ không time theo thời gian câu engsub xuất hiện ) thế là lại xem lại từ đầu đến cuối, chỗ nào sub bị lộ là lại chỉnh time cho khớp. Mệt bả, lại còn chán nữa, vì xem cái showcase này phải đến 5 lần rồi (2 lần eng, 1 lần edit, 1 lần time, 1 lần TS) Thế mà đến h xem lại vẫn sót mấy câu chưa che khớp đấy ) Ôi chết mất thôi

4. Logo

Cái ngày mình thảo luận với nhà về tên đội sub là mình cũng đã nghĩ ra ý tưởng cho logo rồi. Hí hửng lắm, vì có thằng bạn chuyên làm đồ họa thiết kế. Nhưng hí thì hửng vậy thôi, nhờ nó nó có làm đết đâu. Mình năn nỉ "Tao chỉ biết vẽ tay, không biết vẽ đồ họa, mày làm đẹp làm hộ t với " thì bị nó dội nguyên câu "Lấy luôn cái bản vẽ tay đấy mà làm logo" nên mình hận, bố đết nhờ m nữa =..= Thế là quay sang đầy đọa thằng em Bắt nó ngồi vẽ tay trên máy từng nét một (vì mình bị lười + bận rộn ý ) còn mình thì chọn chữ với đổ màu các kiểu. Nghe thì đơn giản vậy, mà cũng mất 2 ngày mới xong đc cái logo ưng ý Chầy chật quá

5. Encode + upload

Riêng cái này để dành cho min nha =)) Mấy ngày chat chit vs nt mà mình cũng thấy thương thay cho em nó =)) encode đi encode lại, up xong thì bị báo là vid đã bị xóa vì dài quá =)) Thấy vật vã quá mình còn tính đến chuyện vứt show đấy k làm nữa =)) May mà min ẻm với sức trẻ hừng hực đã quyết tâm làm đến cùng =)))

-----------------------------------------------------------
P/S:

- Nói vào showcase. Mình thích baby dont cry và Into your world lắm ấy. Đúng 2 bài đấy sân khấu còn lung linh ảo diệu nữa chứ =)) Đẹp!

- Nhìn lên cái cre nhà mình, thấy đội ngũ làm cái showcase này phải ngang bên K làm 1 drama ấy nhỉ Hoành tráng phết

- Cám ơn tất cả các bạn trong AoE subteam đã tham gia làm project này. Đây là project lớn đầu tiên mà mình chịu trách nhiệm. Và cũng nhờ nó mà trình TS của mình đã thăng hoa =)) Trước nay mình TS xong còn phải có ng đi edit TS mà =))

- Tuy sản phẩm này được bọn mình rất đầu tư, nhưng chắc chắn không tránh khỏi thiếu sót, rất mong các bạn ủng hộ bọn mình anyways

- Min ơi font baby dont cry bị phá

- Hi vọng các cháu sẽ không có thêm cái showcase nào nữa =))

Tác giả: only_tofu89    Thời gian: 20-4-2012 10:01 AM
Thật là sung sướng, cứ có sub vào là thấy hay hơn hẳn
Xem cái sc này thật ý nghĩa, mấy cháu lần đầu xuất hiện,bao nhiêu cái ngại ngùng, bỡ ngỡ, cả sự hồi hộp, phấn khích hiện rõ trên mặt các cháu
Cảm ơn ST nhiều{:290:} phát huy nhé{:412:}
Tác giả: reaven_691    Thời gian: 20-4-2012 11:21 AM
  Ô mai gót e chỉ dịch có 1 xíu lời bài hát thôi mà, subteam cho cả tên e vào phần trans làm e ngại quá

subteam đã vất vả rồi {:311:} tên của nhóm sub cũng hay quá, logo đặc biệt ghê ^^ hy vọng nhà EXO sớm được lên box
Tác giả: minnie_db5sk    Thời gian: 20-4-2012 12:26 PM
Tiếp lời ss bori ^^
Nói đến cái Showcase, thực sự là chết mệt vì zai trẻ , encode cho hoàn hảo đã đành, lại còn phải laoy hoay up đi up lại đổi tài khoản đủ kiểu mới up lên được, mà còn chưa biết là mấy hôm nữa nó có chặn féng đi không
Bây giờ lại dốc sức đem đi up link down , mà không biết mọi người có nhu cầu down không, up được xong mà lại không có ai down chắc em đập đầu vào tường chết luôn quá
Về cái font, em còn chưa kịp xem lại thành quả ý chị ơi, chỉ mới soát lại xem có lỗi gì không thôi
các bài hát trong showcase thì chị hợp ý em quá, cũng thích 2 bài y chang luôn, chỉ có điều em thích baby don't cry của Beak và D.O hơn 1 tí ^^
À, còn cái áo, cứ mặc lên PR chị ợ, logo đẹp thế này, phải mang đi lượn lờ khắp nơi chứ
Cuối cùng là lời cảm ơn chân thành đến tất cả thành viên tham gia hoàn thành showcase ũng như sự ủng hộ của các thành viên trong nhà, hy vọng dự án tới sẽ không gặp nhiều trắc trở như thế này chị nhể
Tác giả: sweet_cloud    Thời gian: 20-4-2012 08:56 PM
hê hê, nhà mềnh lại tung hàng hot

Nhưng mà hàng hot nó nặng quá, cố down HD về xem cho phê vậy

ST nhà mình chăm thế này thì sớm lên box thôi nhỉ

thanks ST

Tác giả: CuMeoBuMi    Thời gian: 21-4-2012 04:49 PM
thiệt tình là cái page bên kia nó như chong chóng
ko thể thấy cái post của nhà mình đc
ủng hộ subteam nhá!
mong nhà mình đc lên box quá!
Tác giả: only_love    Thời gian: 21-4-2012 05:05 PM
bữa nhà mềnh tung hàng ngay ngày e gặp sự cố kỹ thuật ( nói hoa mỹ thế chứ thực ra là bị cắt mạng ) loay hoay đủ thứ xong tự nhắc bản thân rồi hôm sau quên mất tiu nun T__T *tội lỗi*
chân thành cảm ơn ST đã đem đến cho EXOtics dự án súp pờ bự nì
đặc biệt là cảm ơn ss bori và ss min <3 hai ss đã vất vả nhiều rồi *ôm hun*
đây là showcase đánh dấu sự khởi đầu, những bước chân đầu tiên của EXO vào thế giới showbiz và cũng đánh dấu 1 thành quả lớn của nhà ta khi làm trọn vẹn vietsub showcase này *tự hào cho nhà mình ^O^*
và túm lại e ko bit nói gì hơn là e iu nhà mình lắm

Tác giả: drp252    Thời gian: 21-4-2012 05:07 PM
ủng hộ subteam nhé {:290:}
thiệt tình là lười còm, mừ down chùa zìa xem xong cắp đít đi, ngại ghia {:303:}
còn nhìu pj lém, st cố gắng làm từ từ, iu st lém lém lun *ôm hun* {:308:}
Tác giả: huoucaoco_N    Thời gian: 21-4-2012 05:35 PM
subteam jjang!!!!!!!!!!!!! {:403:}
xem mãi mà chẳng để ý cái logo, h mới để ý
lại tiếp tục chờ các sản phẩm tiếp theo của subteam thôi {:400:}
Tác giả: kieuanh157    Thời gian: 21-4-2012 07:21 PM
cả nhà mình bên này hơi vắng tý nhỉ? Bu hết bên kia rồi còn đâu
Cái này thì e xem rồi nhưng sẽ down để ủng hộ cả nhà với con chj họ cũng thích mà chưa đc xem
MOng nhà mình sau này làm sub đẹp và nhanh hơn nữa để a e phụ thuộc ở bên này 24/24
Tác giả: ice_baby    Thời gian: 22-4-2012 02:11 PM
comt 1 cái ủng hộ ST nhà mềnh nào {:292:}
tks ST nhiều lắm, ST đã làm việc chăm chỉ để tụi iem có cái mà xem các zai đẹp zai
ST 5ting, cùng cố gắng làm nên sản phẩm chất lượng nhóe *ôm hun choẹt choẹt*
Tác giả: ViiBlueMonster    Thời gian: 22-4-2012 03:47 PM
Ô hô!! Hôm nay mới để ý thấy cái này...
Vào ủng hộ ST nhà mềnh tí...
Bị bấn giai sau khi coi cái Showcase này ấy
Các bạn chẻ vừa nhảy vừa hát... nhảy thì khỏi nói, hát thì hay ơi là hay nhóe
Cơ mà AoE là Alien on Earth ạ??
ST iu iu fighting nhá...
Tác giả: orionen    Thời gian: 22-4-2012 04:03 PM
còm 1 phát ủng hộc nhà mình nào
chả biết còm gì cả........*nhạt quá..=.="
thui lại chui ra....=.="

àh quên cám ơn subteam nhìu nha.....cố gắng nữa lên.....:))
Tác giả: bap_rang_bo2009    Thời gian: 23-4-2012 12:01 AM
Wow!!!!!!!! không thể tin được là ST lại làm vietsub showcase của EXO nữa đấy.
Hổm giờ mình đang bị bấn loạn bởi mấy chàng nè.
Đẹp trai, cute, nhảy đẹp nhất là Kai đấy. Mình thích Kai từ lúc xem SBS Gayo Daejun 2011.
Nhìn baby như Taemin vậy. Tuần nào mình cũng ngồi chờ xem EXO biểu diễn trên các chương trình âm nhạc.
Tất cả chỉ có thể diễn tả trong 2 từ thôi: Hoàn Hảo!!!!!!!!!!!
Thanks ST nhiều!!!!!!!. Yêu nhất là ST nhà mình đấy{:308:}{:308:}{:308:}
Tác giả: thao1994_1984    Thời gian: 1-5-2012 09:52 PM
Sau cái showcase này là mình thik EXO nhiều hơn này
Thực ra lúc mới xem cũng chẳng biết ai với ai.Biết mỗi Kai,Tao.Lu Han,Beak Hyun với Kris
Nhất là k thể nhận ra Suho luôn,nhìn chằng giống trong t-ser tí tẹp nào cả

Hồi mới xem xong bị shock vì Tao.Cứ nghĩ anh thuộc diện nam tính lạnh lùng,ai ngờ sau cái màn Buing buing của anh cộng với dáng vẻ xấu hổ của anh là mình shock luôn

Bạn Kai bạn ấy lừa tình nhé.Xem showcase cứ nghĩ bạn ấy nhát lắm,hay xấu hổ lắm,sau này mới thấm thía cái câu Đường dài mới biết ngựa hay.Hồi đấy mình đang ghét bạn ấy(tại SM lăng xê bạn kinh quá.Sau khi xem cái History thì bth rồi.Sau khi xem cái showcase lại ghét.Tự nhiên bạn ấy cho câu dancing machine vào) Nhưng sau đó 1 thời gian bị bạn ấy lừa tình đủ các hình tượng từ ngây thơ đáng yêu sang bad boy thì mình lại sa ngã dù biết rõ bị lừa.Phải nói chưa bạn nào làm tim mình đập lúc nhanh lúc chậm khủng hoảng như bạn này

Lúc mới xem thấy tội nghiệp Su hào,biểu diễn t-ser 11 mem kia có cả,mỗi mình anh là k bd trên sân khấu mà có mấy cái ảnh.Nhưng mà sau khi xem Angel thì mới biết là các bác SM giấu,đoạn biểu diễn của Su hào hơi bị kinh điển

Tác giả: vcass4everlove    Thời gian: 5-5-2012 09:49 PM
noi thi khong phai chu............................chang hieu sao minh chang co ti cam tinh nao voi caii nhom nay ca..................
phong cach khong co j moi la,ve fan nhay thi khong biet vi chua xem mv nao, giong hat thi cung duoc...ngay bai debut da autotum mot loat.............
noi the la cam nhan cua rieng minh thoi...........
chu biet dau nhieu ban lai suy nghi nguoc lai, nhi fan e xo nhi..............

Chào mừng ghé thăm Kites (https://forum.kites.vn/) Powered by Discuz! X3