Kites

Tiêu đề: [2004] [16+] Shutter / ชัตเตอร์ กดติดวิญญาณ - Ananda, Natthaweeranuch ~ Vietsub Comepleted [In trang]

Tác giả: Bin    Thời gian: 5-5-2012 10:21 PM
Tiêu đề: [2004] [16+] Shutter / ชัตเตอร์ กดติดวิญญาณ - Ananda, Natthaweeranuch ~ Vietsub Comepleted
Shutter

Tên phim tiếng Thái: ชัตเตอร์ กดติดวิญญาณ
Thể loại: Tâm linh
Đạo diễn: Banjong Pisanthanakun, Parkpoom Wongpoom
Sản xuất: Yodphet Sudsawad
Kịch bản: Banjong Pisanthanakun, Sopon Sukdapisit, Parkpoom Wongpoom
Diễn viên: Ananda Everingham, Natthaweeranuch Thongmee, Achita Sikamana
Đơn vị phát hành: GMM Grammy
Thời gian phát hành: 9/9/2004
Thời lượng: 97 phút

Nội dung:

Đôi tình nhân trẻ Thun và Jane trong một lần lái xe trên đường đã gây tai nạn và làm chết một phụ nữ. Họ quyết định bỏ mặc người nạn nhân xấu số và bỏ chạy nhưng từ đây cơn ác mộng của họ mới bắt đầu. Thun là một nhiếp ảnh gia, sau khi tai nạn xảy ra những tấm ảnh của anh chụp đều bị bóng mờ. Ban đầu anh nghĩ rằng do anh chụp hỏng nhưng dần dần anh nhận ra  rằng những bóng mờ đó mang hình ảnh của gương mặt người nạn nhân hôm nào.

Nếu nói đến phim ma Thái Lan thì không thể không xem Shutter, bộ phim rất nổi tiếng thời bấy giờ và là một trong những bộ phim ma kinh điển. Năm 2008, Holywood đã mua bản quyền Shutter và làm lại, tuy nhiên không thể vượt qua được bản gốc của Thái Lan về độ tâm linh và "dọa" khán giả.

Trailer:

Tác giả: Bin    Thời gian: 5-5-2012 10:23 PM

[attach]85020[/attach]

Tác giả: Bin    Thời gian: 5-5-2012 10:24 PM

Báo link download hỏng tại đây

Hướng dẫn cách download tại đây

http://www.mediafire.com/?ddd174276c8fa29
http://www.mediafire.com/?x1qs5sxlo4kk0sl
http://www.mediafire.com/?t0id7r7ub64cdcg
http://www.mediafire.com/?6f5dgolnzvga1bx

http://www.fshare.vn/file/TXJKKXD46T

http://www.peejeshare.com/files/362132535/[T-zone].Shutter.2004.KITES.VN.mkv.html

Glumbouploads
http://glumbouploads.com/8hmf0pcjelt4

Sendspace
http://www.sendspace.com/file/6pa2ww
http://www.sendspace.com/file/bjy9su
http://www.sendspace.com/file/3o5r5c
http://www.sendspace.com/file/rl3d95

Tác giả: Bin    Thời gian: 5-5-2012 10:29 PM
Một số hình ảnh của phim:

.

Tổng hợp từ google

Tác giả: boy_ko0l_bk    Thời gian: 7-5-2012 07:22 AM
oạch... kinh khủng quá
thật sự là xem xong trailer mình cũng phải cân nhắc trc' khi xem vỳ mình ở 1 mình :">
Vẫn hóng link down cái :))

Tác giả: JaeLin    Thời gian: 7-5-2012 10:18 AM
woahhhh, mình xem phiên bản Hollywood rồi.
bây giờ mới biết bản gốc là của Thái Lan.
Không biết mức độ ám ảnh đến thế nào.
Đặt gạch hóng phim thôi
Thanks subteam nhiều!!!!
Tác giả: LAK1512    Thời gian: 7-5-2012 05:24 PM
Nhìn poster tưởng còn nhẹ nhàng mà tới mấy cái screen shot kinh quá.:))
Cái này khuya khuya tắt đèn đeo phone mà koi chắc sướng lắm.
Tác giả: -NTC-    Thời gian: 8-5-2012 10:34 AM
Shutter [2004]

Thumb:

Have fun.!!!

Tác giả: caothuyduong95    Thời gian: 9-5-2012 07:27 PM
Phim này ngày xưa xem của Mỹ làm rồi ^.^
Không biết phim Thái có kinh dị hơn ko thử vậy {:313:}
Tác giả: Cookiecucku    Thời gian: 9-5-2012 08:26 PM
hix, mặc dù nhát gan nhưng đã nhỡ xem trailer rùi
down về xem vậy
hix hix hix
thanks ST
Tác giả: p14111995p    Thời gian: 10-5-2012 09:26 AM
Nhìn đống ảnh hết hồn, cũng may chưa coi trailer
Hồi đấy em cũng coi bản của Mĩ  
Nhưng mà tính ra thì ko ghê bằng bản này rồi
Con ma trong bản của Mĩ nó trắng thẻo, đẹp hơn bản của Thái
Nhiều đoạn coi còn thấy tội tội nữa{:399:}
Con ma trong bản Thái thì.... KHIẾP QUÁ !!!!!!!!!
Nói chung vào xem nội dung với bình loạn thử rồi mới dám down về {:441:}

Tác giả: snow_angel001    Thời gian: 10-5-2012 09:50 AM
ặc ặc thấy cái ảnh con ma ở dưới cái em hết dám xem lun
thể loại kinh dị là em sợ lém chẳng dám xem đâu
huhu vào còm men cho vui nhà ủng hộ ST thui chứ xem bộ này xong chắc chết qua, xem xong fun hết nổi

Tác giả: tt_1426    Thời gian: 10-5-2012 11:50 AM
ặc ặc!
xem cái trailer xong suy nghĩ ko biết có nên xem ko
mềnh rất  nà ham hố xem mấy laoij kinh dị
nhưng mà hậu quả xem xong thì ko biết  ra răng
Cần tuyến người xem phjim cùng

Tác giả: snowa3    Thời gian: 11-5-2012 03:24 PM
dạo này chán phim tình cảm vs hài rồi. chuyển sang coi phim kinh dị mới cười được. hà hà. sướng :D
thank st nhiều nhá :x hế hế
Tác giả: min_beo    Thời gian: 12-5-2012 06:02 PM
cấp 2 đã xem 1 lần, thực sự là 1 trong mấy phim ma khiến mình thấy hãi nhất , cả bọn xem mà đứa nào cũng hãi ). Hum nay xem lại trailer, cảm giác lại quay về ), anw, sợ thì sợ nhưng phim này rất đáng xem, thể loại phim ma tâm linh triết lí này vẫn hay hơn mấy kiểu giết ng hàng loạt, máu me tùm lum à
Tác giả: rukvn    Thời gian: 13-5-2012 09:52 PM
tởm. cắm chốt down về hè xem dần. chậc chậc                                             
Tác giả: Gammy    Thời gian: 14-5-2012 08:55 AM
Phim này mình từng xem rồi và phải nói là một trong những phim ma hay nhất, ấn tượng nhất và rùng rợn nhất mình từng coi >.<
Tác giả: salem3983    Thời gian: 14-5-2012 02:43 PM
Thanks subteam ^^
Down về để 2 chị em hú hí xem giữa đêm cho đã :))))))
(nhàn cư vi bất thiện nên phải kiếm phim ma xem cho thỏa :">)
Tác giả: umcono    Thời gian: 14-5-2012 10:45 PM
down phim ma ve xem RE: [16+] [2004] Shutter | ชัตเตอร์ กดติดวิญญาณ | Ananda, Natthaweeranuch [Phim ma kinh điển] [Vietsub Completed] [Chỉnh sửa]

Tác giả: weiwei    Thời gian: 15-5-2012 01:17 PM
nghe thằng bạn Thái Lan đồn phim này ghê lắm, coi trailer thấy cũng không ghê mấy, để coi thử xem ghê cỡ nào hehehe...
Tác giả: themoon032    Thời gian: 15-5-2012 08:00 PM
Ngày xưa mình cũng mê mấy phim kinh dị lắm.
Nhưng giờ xem phim kinh dị lúc đó thì không sợ đâu, nhưng sau đó thì bị ám ảnh.
Đêm toàn gặp ác mộng thôi.
Nghe nói phim này rùng rợn vậy không biết có nên xem không cả nhà ơi?
Tác giả: leducthinh13    Thời gian: 16-5-2012 10:14 AM
Phim xem sợ wa
Cái này xem mà có bạn gái bên mới vui nè
Cảm ơn Steam nhìu nhé
Thân!
Tác giả: tam_9x    Thời gian: 16-5-2012 04:23 PM

Haizz

Dẫu biết coi phim ma là sẽ sợ nhưng mà vẫn cứ khoái coi =]]]]]]]

Đã coi phiên bản của Hollywood nhưng chắc ko kinh dị bằng phim gốc r` =.=||| thôi thì cứ down về xem sao.

Cảm ơn ST nhiều lắm ^^

Tác giả: nelly_archuleta    Thời gian: 17-5-2012 12:18 PM
Thấy mọi người bảo phim nay ám ảnh lắm nên em nhảy vào xem
Cũng 1 phần em thích phim ma nữa, ma Thái Lan luôn sợ nhất so với phim ma Hàn vs Nhật
Down thôi!!!!!

Tác giả: bubble_moon    Thời gian: 17-5-2012 12:36 PM
hic hồi trc coi cái phim phiên bản mỹ rùi!! hẻm biết bản thái có ghê hơn ko??
ko sao vẫn hóng cái link down hehe!! ta đây ko sợ gì hết chỉ sợ ko dc coi phim thui
Tác giả: foodaholic2410    Thời gian: 18-5-2012 01:56 PM
yeah yeah yeah
hôm nọ đang tính kiếm chỗ nào down về xem, hên hôm nay thấy st làm nên nhào vô down
phim kinh dị thì chỉ có châu Á là nhất thôi ;))
Tác giả: hungka142    Thời gian: 19-5-2012 02:24 PM
phim nay coi thay ghê qua
cong nhan la rat hay
dang coi lan 3.
tối rủ bạn gái coi hehe
{:297:}{:297:}{:297:}{:297:}
Tác giả: vicki_zhao    Thời gian: 19-5-2012 03:58 PM
chưa bao giờ dám xem phim ma/kinh dị Thái :-s, vì nghe đồn là phim ma Thái rất đáng sợ và càng nghe dc 1 trong những phim ghê nhất là phim này - Shutter :|, hic với 1 đứa yếu tim như mềnh, xem đông người còn che mắt ko dám nhìn những cảnh ghê rợn thì xem 1 mình là ko thể nào :((. Tuy chắc chắn là mình sẽ ko xem hiện tại nhưng mà vẫn vào comment ủng hộ ST nhà mềnh hehe, mong rằng mai mốt mình sẽ có đủ can đảm để xem mà ko bị ảm ảnh :(
Tác giả: bus-bus    Thời gian: 20-5-2012 07:08 AM
xem cái trailer mà cũng kinh khủng thật
nhưng cái tính ham hố và tò mò xem phim ma, phim kinh dị của mình nó luôn ở mức cao nhất có thể
nên dù thế nào,dù sớm hay muộn
ta cũng phải xem bằng được phim này
kể ra có người xem cùng thì vui
nhưng mình rủ thì không có ai chịu xem phim ma
thế nên như thường lệ,down về và ta sẽ ngồi xem một mình
mà mình lại khoái cái khoản đêm đêm xem phim ma chứ
Tác giả: hohopippo    Thời gian: 20-5-2012 10:08 AM
Phim này thấy quen quen, ko biết mình xem chưa nữa, lúc trước khoái xem phim ma Thái, mà do nhiều phim kinh và tởm quá (như "Chơi ngải" ấy :|) nên cũng ít xem dần, giờ tìm lại cảm giác với phim này vậy :D, thanks Subteam :)
Tác giả: Kjt    Thời gian: 20-5-2012 09:39 PM
cái phim này....>"<
trước đây đã coi shutter của mỹ r....sởn da gà....
phim gốc thái này còn ác liệt dữ.
tuy phim mỹ có nhiều cảnh kinh dị hơn, như cảnh trong phòng ngủ chẳng hạn.Nhưng phim thái lại có cái kiểu kinh khủng khác. Nhất là cái khúc con ma nó bò xuống cầu thang ý, ám ảnh....>"< tưởng tượng đang leo cầu thang nhìn lên mà thấy cảnh này chắc.....=_='
thanks ST vì phim hay nhé ;)
Tác giả: hoai_ljkthu    Thời gian: 20-5-2012 11:59 PM
phim này mình đã coi cả hai bản , của Thái và của Mỹ . Mình vẫn thích bản của Thái hơn vì tạo được cảm giác sợ hãi hơn so với bản Mỹ. Vì phim này Kites làm sub nên nhất định phải coi lại..
cảm ơn sub team nhiều nhiều :D
Tác giả: chibe_95    Thời gian: 21-5-2012 12:36 PM
Nhìn đống ảnh ở page 1 khiếp hồn quá {:285:}
Xem phim kinh dị lúc nửa đêm vốn là thú vui tao nhã của mình {:289:}
Cơ mà phim này chắc phải xem lúc sáng sủa thôi  {:295:}
Để đến đêm hãi lắm {:263:}
Mà phim này là kiểu ma quỷ hiện hình hả mọi ng , chứ ko phải kiểu giết người máu me kinh dị như Art of devil đúng ko {:301:}

Tác giả: quan_center    Thời gian: 21-5-2012 01:28 PM
có không.sao không down được vậy~Đôi tình nhân trẻ Thun và Jane trong một lần lái xe trên đường đã gây tai nạn và làm chết một phụ nữ. Họ quyết định bỏ mặc người nạn nhân xấu số và bỏ chạy nhưng từ đây cơn ác mộng của họ mới bắt đầu. Thun là một nhiếp ảnh gia, sau khi tai nạn xảy ra những tấm ảnh của anh chụp đều bị bóng mờ. Ban đầu anh nghĩ rằng do anh chụp hỏng nhưng dần dần anh nhận ra  rằng những bóng mờ đó mang hình ảnh của gương mặt người nạn nhân hôm nào.

Tác giả: mitdac    Thời gian: 21-5-2012 08:48 PM
nhìn mấy cái pic có vẻ giống the grudge, ko biết có sợ hơn ko chứ the grudge thấy ngoài tiếng động ra thì có vẻ ko ấn tượng lắm
cơ mà phim kinh dị là ok luôn
Tác giả: as2222    Thời gian: 21-5-2012 11:44 PM
Đã xem cả 2 bản của phim này nhưng thật sự bản của thái ghê hơn của Mỹ
Ủng hộ ST nào

Tác giả: HangVenus    Thời gian: 22-5-2012 11:27 PM
ôi vừa mới xem qua mấy hình mà sợ quá, giật hết cả mình, phải bật ngay đèn lên
down về xem vào buổi sáng vậy chứ tối thì k dám xem
cảm ơn các b đã làm sub, bạn nào làm sub cái nè gan thiệt ^^
Tác giả: Mackerel    Thời gian: 23-5-2012 11:04 AM
Nhìn con ma trông cái bản này ghê quá :|

Đang định kéo xuống xem comment thì thấy ..=((

Down về rồi đợi khi nào có can đảm thì xem :(
Tác giả: dhhh    Thời gian: 23-5-2012 01:03 PM
phải thư coi phim này mới đc- lâu lắm không xem phim Thái Nhìn poster tưởng còn nhẹ nhàng mà tới mấy cái screen shot kinh quá.:))
Tác giả: sandna    Thời gian: 23-5-2012 05:25 PM
Ặc Ặc trailer ghê ghê qá............................{:266:}
Nhưng vẫn ham hố down về xem.........................{:267:}
Tác giả: rinney    Thời gian: 23-5-2012 08:56 PM
hềy. mới coi xong.
khì khì.chắc mình xem phim kinh dị với phim ma nhiều rồi hay sao mà xem xong lại chả thể hiểu được cảm cúc của mình nữa.(vốn là fan của thể loại phim ma+kinh dị)
lúc xem có 1 số cảnh hơi giật mình một chút. nhưng xem xong rồi lại chả vương lại nỗi sợ nào trong người thế này.
chả biết đêm nay có gì hỏi thăm giấc ngủ của mình không nữa.=))
hỏi thăm luc ngủ thì được chứ hỏi thăm lúc đang tỉnh mới phiền.
mai ta thi rồi. hoi thăm lúc đó mới chết nè.không tập trung làm bì được.:((

Tác giả: llee14    Thời gian: 25-5-2012 11:56 AM
Nói chung em nhìn trailer em thấy có vẻ hấp dẫn lắm, thấy comment của mọi người cũng đâm ra tò mò. Mà trước giờ em khoái coi phim, giờ lại thêm tật nghiện tiểu thuyết mà tiểu thuyết thì hay thức khuya để nghiền, coi mà ghê quá nó cứ tuong tượng hoài thì chắc sẽ tàn tạ luôn quá. hix hix. Nhưng cái phim hấp dẫn thế này, comment cũng hấp dẫn ko kém, làm tò mò quá, ko xem thì thấy tiếc thế nào ak.   mà xem thì chắc là sợ xanh mặt là ít.

Nói chung em cảm ơn subteam nhà mình rất nhiều, cứ down về khi nào có cơ hội thì luyện vậy. nghĩ đến thấy cũng sợ sợ hehe.
Tác giả: intercode    Thời gian: 26-5-2012 03:59 PM
trời ơi!!!!!!!!!!!!!!!
cái pic cuối con ma nó cườiiiiiiiiiiiiiiiiii ...!!!!!!!!!!!!!!!
nhìn hãi quá
thax subteam nhé, thíc shutter bản Mỹ lém, h có cái này fê hơn
Tác giả: rimeka    Thời gian: 31-5-2012 12:11 AM
khuya r đi ngủ mai dậy coi sau vậy....
đang đêm nhìn hình thấy kinh r chưa đụng vào trailer
mà nghe giới thiệu không thể bỏ qua đc

phim kinh dị thái đúng chất kinh dị.....làm ghê thật.........

tks ST nhé
Tác giả: Victoria_song    Thời gian: 9-6-2012 04:06 PM
rất hay nhưng cũng rất sợ, nhất là cái đoạn ma hiện hình, ko dám xem luôn
tối nay chắc ko dám đi tiểu mất......
{:295:}
Tác giả: eiyoko    Thời gian: 23-6-2012 10:43 PM
hơ, mún xem mà chắc k bao giờ đủ can đảm đâu, m xem có vài lần mà mất ngủ rùi sụt cân (mặc dù rất mún sụt cân ak ak). Đợi khi nào có ng xem cùng rùi down sau vaayj hik
Tác giả: Linhkyo    Thời gian: 2-7-2012 05:17 PM
hự, e đã coi phim này
k biết bản Mỹ có khác j k nhỉ?
âm thanh của phim thật đủ khiến e k dám xem á
xem xong có chút ám ảnh tại hình ảnh cô gái trở đi trở lại rất đáng sợ
coi xong chắc e k dám ra đường buổi tối luôn
càng k dám leo cầu thang ban đêm
thanks subteam nhá
Tác giả: kate0303    Thời gian: 22-7-2012 09:04 PM
nói thật thì ai sợ ma or yếu tim nên chuyển sang phim mà khác mà xem
cái này ÁM ẢNH CỰC KÌ LUÔN.
mình chưa xem nhưng đã nghe kể qua gần hết hôm ở lớp.
trời ơi nghe kể thôi mà mất mấy tháng m` vẫn còn nhớ tới
ghê kih kih khủng
ngày xưa xem Mười m` thấy kinh nhất mà phim này tởm hơn nhiều.
ôi trời ơi đại tởm.nhất là đoạn cô ấy ở trên cổ ý,cứ khi nào bị đau vai là m` lại sợ.rồi đoạn ông ý đi đo cân nặng xxog thấy cân tăng lên ý.DÃ MAN
Tác giả: yoshimelaine    Thời gian: 23-7-2012 12:04 PM
Phim tuyệt vời, đã xem một lần hồi mấy tháng trước rồi, mấy hôm nay xem lại vẫn thấy hay.
Dù có nhiều chi tiết dễ sợ có thể gây ám ảnh nhưng đây là một bộ phim đáng xem và suy ngẫm.
Phim kinh dị Thái xem rất sợ nhưng hầu hết đều có ý nghĩa, đặc biệt là nói về luật nhân quả.
Tác giả: ni-chan    Thời gian: 23-7-2012 10:19 PM
ôi 1 bộ phim kinh dị quá hay. ma thì đúng hơn
tự dưng vào đây xem lại nhớ về thời cấp 3, cái thời đầu tiên biết xem phim kinh dị đến mê luôn. cả lớp ngồi xem Shutter rùi hú hét với nhau. bộ phim làm con bạn mình phải ngủ với mẹ bao đêm vì sợ. iu phim lắm
lâu lắm rùi giờ down và mần lại thui. cám ơn ST
Tác giả: ngohathuylinh    Thời gian: 11-8-2012 10:57 PM
Oài thấy mọi ng bình loạn ghê quá !!!!!! hic ko giám xem.
Mình thấy fim này lâu rồi nhưng đến giờ gan vẫn chưa to,
ko bit có ghê như fim chuyến bay định mệnh 407 ko ta?
Tác giả: Purpleline    Thời gian: 17-8-2012 11:19 PM
Shutter bản của Mỹ và bản Thái mình đều xem qua do các bạn subteam làm...Thanks to ST,{:418:}
Mình vẫn cảm thấy bản phim của Thái là trung thực gần gũi và đáng sợ nhất,{:436:}

Phim kinh dị do Thái làm nội dung có nguyên nhân kết quả báo ứng rất rõ ràng,
Anh chàng nhiếp ảnh vai chính lúc đầu cứ ngỡ là người tốt, nhưng hóa ra không hẳn là vậy.{:429:}
Và hậu quả cho việc thờ ơ tiếp tay hại cô gái kia chết khiến anh ta phải bị "Đè nặng & đeo bám" suốt đời.{:427:}
Đây là một trong những bộ phim kinh dị hay nhất mình từng xem {:440:}
Tác giả: CườngYô    Thời gian: 19-8-2012 12:21 PM
Mình chưa xem nhưng đã nghe nhạc rùi

Sợ nhất là cái đoạn con ma ở trên giường Sau đó nó lùa NVC nhưng khi anh này chạy thì cứ vẫn ở tầng 4, leo mãi vẫn tầng 4 {:431:}
Nói chung bạn nào yếu tim đừng nên xem, Sợ lắm đấy {:439:}
Tác giả: mrprince    Thời gian: 21-8-2012 01:49 PM
mọi người ơi cho hỏi down film ở Glumbouploads có an toàn ko vậy ! có sợ virus ko cả nhà ơi . hoặc có cách khác down ko . e ko down đc ở mediafile
Tác giả: mona.d.sparta    Thời gian: 8-9-2012 03:07 PM
hì hì
đi lang thang lại vào T-zone
thấy phim kinh dị là down nun
mình là mình rất thik xem phim kinh dị
thấy các bạn bình luận cũng thấy ghê ghê
ko biết mấy cô chú diễn viên có bị ám ảnh ko nữa
Tác giả: linhchi1112    Thời gian: 4-5-2013 04:47 PM
Hura tìm được link để down phim này zồi
Mình xem phim này cách đây 3 năm rồi nhưng ấn tượng về nó thì còn mãi. Hồi xem xong mình đã khóc và ngồi suy ngẫm rất lâu. Mấy bạn cùng phòng nghe mình quảng cáo dữ dội quá nên cũng kiếm link để down về xem, mặc dù coi phim ma thì sợ lắm (hồi trước có xem chung với nhỏ bạn mà buổi tối nó ứ dám đi toilet lun, bắt mình đi cùng mới chịu).

Mình thấy nội dung phim này rất hay và ý nghĩa, dẫn dắt ta đi từ bất ngờ này đến bất ngờ khác, vừa hồi hộp lại vừa kịch tính.
Nhân vật nữ bị hại (cái chị hay xuất hiện trong những tấm ảnh của Thun ý, xem lâu quá mình quên mất tên rồi=.=) thật sự rất đáng thương. Chị ấy đã dành cả con tim mình cho cái anh chàng Thun khốn nạn kia.. Mà cái tên Thun đó thật là lạ, tán tỉnh con gái nhà lành, người ta đồng ý, yêu chán rồi lại bỏ rơi người ta. Đã vậy lại còn nhờ bạn bè mình "xử lý hộ" làm sao để cô gái ấy từ bỏ Thun. Cái tên này thật chẳng đáng mặt nam nhi gì cả, đã vậy còn quay phim lại cảnh cô gái bị cưỡng bức để cô ko thể kiện bọn chúng nữa chứ, cái lũ này phải đem đi ngũ mã phanh thây rồi ném xác cho thú ăn mới đúng.
Haiz, càng nghĩ càng thấy thương cho cô gái ấy, hiền lành, nhút nhát rồi sa vào lưới tình. Nhờ tình yêu mà cô ấy đã trở nên vui vẻ hơn, biết cười đùa. Cô gái xinh xắn đáng yêu ấy xứng đáng được yêu và sống hạnh phúc nhưng ko may lại đặt con tim mình nhầm chỗ. Cô yêu hết mình bởi con tim chân thành và trong sáng ấy vậy mà cuối cùng cô nhận được cái gì đây, sự phản bội của người con trai mà mình yêu thương nhất để rồi bị làm nhục, quá đau khổ mà cô ấy đã ra đi khi còn rất trẻ. Càng thương cho cô gái đó bao nhiêu mình càng căm hận tên Thun đó bấy nhiêu. Thiếu gì cách để chia tay nhau mà hắn lại phải làm như vậy, đã ko có trách nhiệm thì thôi lại còn hành động ko khác gì loài cầm thú. Hắn là người khởi đầu nhưng lại ko dám đứng ra để kết thúc và chịu trách nhiệm. Thật là hèn
Hồi đầu xem chưa hiểu mô tê gì cả mình còn thấy tội cho hắn nữa chứ. Tự dưng lại bị ma ám, rồi những cái đoạn ma xuất hiện với tóc và máu trong nhà vệ sinh với cái đoạn bị rượt đến thót cả tim. Nhưng rồi bức màn bí mật được hé lộ thì thấy Thun bị như vậy là đáng đời lắm và hắn đã phải trả giá bằng cả cuộc đời còn lại của mình. Hic, cái khúc tìm ra được nguyên nhân vì sao mà Thun lại tăng cân bất thường và hay bị đau vai cổ là do cô gái ngồi trên vai Thun đã khiến mình rất bất ngờ và sợ (kể cho con bạn nghe mà nó cũng phải thốt lên: "trời ơi, ghê quá". Nhưng mà Thun đáng bị trừng phạt như vậy, ác giả ác báo mà.
Phim rất ý nghĩa, để lại cho ta nhiều thứ phải suy ngẫm.
Thanks ST vì đã đem đến cho mọ người 1 bộ phim hay như thế này! ST fighting^^
Tác giả: tathuygiang    Thời gian: 5-5-2013 02:37 AM
Phim này là bộ phim kinh dị hãi nhất mình từng xem, bình thường xem phim kinh dị xong không bao giờ bị ám ảnh, ngoại trừ phim này {:428:} bị ám ảnh mặt con ma, cứ nghĩ đến nó là {:426:}  sợ ơi là sợ, phim Mỹ mình cũng xem rồi nhưng không đáng sợ bằng phim Thái
Đúng là đời có nhân có quả cả, làm việc xấu ắt sẽ bị báo ứng. Anh nhân vật chính vì được "ma" yêu nên tha chết cho, nhưng bị dày vò, sống trong sợ hãi suốt quãng đời còn lại (bị ma nữ cứ bám trên lưng như thế thì ko sợ sao được
Tác giả: ichigo_daifuku    Thời gian: 5-5-2013 07:24 AM
Xì pem nhờ 1 cái ^^

Thông báo khẩn{:430:}

Mini Game Show

Roy Lae Sanae Luang Chapter 1

Thời gian: 21h30 thứ 6 ngày 10.05.2013

Thành phần tham gia:
Tất tần tật từ mod staff đến mem đều có quyền tham gia kể cả các nhà tài trợ , ngoại trừ người ra đề ichigo_daifuku
Thành phần tài trợ: ichigo_daifuku ... chân không dài đang cần tuyển thêm đại gia hào phóng ...

Thể lệ cuộc thi: Gồm 20 câu hỏi trong đó gồm 18 câu hỏi chính 2 câu hỏi đặc biệt khó!  

Giới hạn: từ ep 1 đến ep 5 (nếu như đến sáng thứ 6 có ep 6 thì sẽ tính luôn giới hạn vào ep 6)

Cơ cấu giải thưởngCấu trúc câu hỏi mời xem thêm tại đây

Ngoài ra những ai không có thời gian tham gia MiniGame vẫn có cơ hội nhận được Kite$ thưởng từ các bài cảm nhận hay về được đăng tải ngay tại thread đang ra vietsub của bất kỳ lakorns, movies hay MV nhạc Thái nào nha *trỏ trỏ cái cuồn*
{:161:}  
Tác giả: 01696124430    Thời gian: 11-5-2013 10:44 PM
thực sự rất rất hay các bạn có thế chỉ mình 1 số phim hay như này nữa đc không... phim này rất ý nghĩa.. ác giả ác báo.. cô diễn viên nữ kia không chết mình thấy hay lắm.... thanks ad nhiều
Tác giả: nguoioi    Thời gian: 14-6-2013 12:21 PM
đọc xong phần nội dung rồi thì không thể nào không download xuống coi được, thật rất hấp dẩn
với lại mình rất thích xem phim ma của Thái Lan, vừa rùng rợn, lại rất là nhanh, phim không chậm như phim ma mỹ. nói chung phim ma thái lan là tuyệt nhất rồi. Cám ơn subteam nhiều nghen
Tác giả: kinggainer89    Thời gian: 1-7-2013 09:28 AM
Vừa kéo về xong xem được nửa tập thì thấy sợ quá huhu
Phải rủ mấy đứa bạn xem cùng để san sẻ nỗi sợ cho nhau thì mới vui
Thank subteam đã làm bộ kinh dị kinh điển này
Tác giả: acatanacio    Thời gian: 18-11-2013 05:45 PM
Đôi tình nhân trẻ Thun và Jane trong một lần lái xe trên đường đã gây tai nạn và làm chết một phụ nữ. Họ quyết định bỏ mặc người nạn nhân xấu số và bỏ chạy nhưng từ đây cơn ác mộng của họ mới bắt đầu. Thun là một nhiếp ảnh gia, sau khi tai nạn xảy ra những tấm ảnh của anh chụp đều bị bóng mờ. Ban đầu anh nghĩ rằng do anh chụp hỏng nhưng dần dần anh nhận ra  rằng những bóng mờ đó mang hình ảnh của gương mặt người nạn nhân hôm nào.
Tác giả: alanwu    Thời gian: 14-12-2013 01:41 AM
mơi thấy comment đã rét rồi đây, thấy hơi sai lầm khi vô topic này một mình vào lúc khuya khoắt dư lày :))
Tác giả: cubap8    Thời gian: 8-1-2014 11:14 PM

phim này xem 1 lần rồi vẫn muốn xem lại
đoạn đầu ngồi xem mà toàn ngáp ngủ, đoạn cuối mới đúng bản chất thực sự
hay lớm hay lớm!!!
Ma Thái là khỏi chê luôn :">
Tác giả: bamin    Thời gian: 10-1-2014 03:36 PM
phim này hay!
đoạn gây ám ảnh mình nhất là khi chú kia quăng máy ảnh để nó chụp lia lịa, rồi phát hiện ra là con ma ngồi trên vai mình, hỏi tại sao cứ đau cổ với đau vai.
Thật là xem xong phim này mỗi lần đau cổ vs đau vai mình lại hay nghĩ lung tung lắm
Tác giả: thapdien13    Thời gian: 1-3-2014 12:03 AM
xem chứ còn gì nữa
Tác giả: antony_13    Thời gian: 7-5-2014 11:59 AM
có khi nào mình cũng bị bóng mờ ám ảnh ko ta?
Tác giả: kenpc35    Thời gian: 3-6-2014 11:05 AM
Mình ở một mình, hay đi tắm đêm, mình thì ko sợ ma nhưng cơ mà xem phim này rồi thì bỏ ất 01 bữa tắm! Hix hix ~,~
Tác giả: quynhsheen    Thời gian: 7-8-2014 03:26 PM
Phim này coi sợ thế, coi một mình ban đêm thì hết chỗ nói
ba mẹ toàn bảo không sợ phim ma, lần này phải rủ ba mẹ xem thôi
Tác giả: suprosip    Thời gian: 8-8-2014 12:39 PM
Nhìn hình thôi đã thấy sợ rồi!
Tác giả: dinhxuandai    Thời gian: 9-8-2014 02:23 AM
Xem cũng không sợ lắm. K biết bản US thế nào.
Tác giả: linh14061997    Thời gian: 23-11-2014 12:45 PM
theo quan điểm của mình thì phim này hay hơn phim 3am (phần 1). Thanks mod đã chia sẻ

Chào mừng ghé thăm Kites (https://forum.kites.vn/) Powered by Discuz! X3