Kites

Tiêu đề: [CH5 1993] Ban Rai Rim Tarn – Làng quê ven sông | Trakarn & Kawina [In trang]

Tác giả: overtherainbow    Thời gian: 19-12-2012 10:24 AM
Tiêu đề: [CH5 1993] Ban Rai Rim Tarn – Làng quê ven sông | Trakarn & Kawina

Tên phim :  Ban Rai Rim Tarn  /  บ้านไร่ริมธาร

Tên tiếng Việt: Làng quê ven sông

Thể loại :
tình cảm, lãng mạn

Đài truyền hình : Channel 5

Năm phát sóng:
  1993

Diển viên:

Trakarn Pantumlerut ตระการ พันธุมเลิศรุจี

Kawina Suwanprathip

Nội dung:

Phim này đã từng chiếu tại Việt Nam cách đây rất lâu nội dung phim nói việc công việc xây dựng đổi mới tại một huyện vùng xa của anh chàng phó huyện trẻ tuổi vừa mới nhậm chức.

Nguồn: weloveshopping

[utube]w8NV8HfMprY[/utube]

link raw  

http://www.youtube.com/playlist? ... X7pNnRaB_Es38_qCzSB

http://www.youtube.com/playlist? ... IChTmKb0nUyPepFkgTC
Tác giả: leciel89    Thời gian: 19-12-2012 10:38 AM
uầy uầy
cái này đúng là đồ vừa hiếm vừa quý nha
trước có mấy bạn hỏi mình biết bộ này ko, mình chỉ biết cười trừ :D
Tác giả: lola    Thời gian: 19-12-2012 11:33 AM
trời ơi, e tìm film này tất cả các 4rum chỗ nào cũng pó chiếu,
mà ss tìm dc, em phục ss lun =)

thanks ss nhiu`, mà ko bít film này có sub ko ss? hay lồng tiếng cug dc, tại hồi xưa có chiếu trên tv rồi
Tác giả: bonby    Thời gian: 19-12-2012 01:12 PM
Ôi phim em chưa coi..Hàng cổ dữ rồi nhỉ ^^ Nể ss thiệt tìm ra hay ghê từ năm 1993 đến h
Mong là sao này có đài nào chiếu lại để em xem lại mấy phim Thái ngày xưa ^^
Mong ss cố gắng tìm thêm lakorn xưa,nếu tìm được "Cô Gái Nghèo" thì tốt bek mấy..hihi
Tác giả: meocon_bg    Thời gian: 19-12-2012 03:34 PM
Chưa xem phim này nhưng nghe thấy hấp dẫn quá:).Mình còn kết cả phim "uất hận" chiếu trên TV cũng khá lâu rồi,mong bạn tìm giúp mình với^^
Tác giả: bichnhungtruong    Thời gian: 19-12-2012 10:15 PM
Wow, phim năm 1993 cơ à

Đã chiếu ở Việt Nam rồi sao.....

Nhìn hồi đó sao Thái như Hàn ấy nhỉ.....^^
Tác giả: overtherainbow    Thời gian: 19-12-2012 11:10 PM
lola gửi lúc 19-12-2012 11:33
trời ơi, e tìm film này tất cả các 4rum chỗ nào cũng pó chiếu,
mà ss tìm dc, em phục ...

he he em ơi phim này lâu lắm rồi

Hình như raw trên youtube cũng chưa đủ lắm á

nên chắc k hy vọng có sub đâu

chắc chỉ có thể xem hình đoán tiếng thôi à :)))
Tác giả: lola    Thời gian: 20-12-2012 12:07 AM
overtherainbow gửi lúc 19-12-2012 23:10

heheh film này gần 20 chứ chưa tới ;))
e còn nhớ hồi đó hè nào cũng chiếu lại làng quê ven sông, vs cô gái nghèo
Hai bộ này đc coi là film thái bắt đầu đc chiếu ở vn, nên hầu như ai cug thix 2 bộ này
Coi đi coi lại mấy lần mà ko thấy chán,

PS: ss ơi, cái quần của ss, Aum vs Taew đóng chung film ji vay ss? có sub ko? nhìn cute thế ;xx

Tác giả: dzui1397    Thời gian: 20-12-2012 09:41 AM
overtherainbow gửi lúc 19-12-2012 23:10

woa ! t ngưỡng mộ CV wa' đi, fim nì mà ngừ cũng lùng sục được nữa. t like fim nì lâu lắm rùi.
Fim nì t cũng tìm hoài mà k thấy j hết.
Đúng là k thể k phục ngừ được rùi. I like
Tác giả: sym6881    Thời gian: 4-1-2013 11:30 PM
xin chao cac ban minh cung thich xem phim nay lam do minh biet cho nay no chieu het roi moi toi tieng thai thoi neu ban nao muon xem xin nhan vao http://www.youtube.com/feed/UCQrajSEAWsRhx3XZ555bu1w
Tác giả: sym6881    Thời gian: 4-1-2013 11:55 PM
sym6881 gửi lúc 4-1-2013 23:30
xin chao cac ban minh cung thich xem phim nay lam do minh biet cho nay no chieu het roi moi toi tien ...

minh co trang wed phim thai nay hay lam ban thu vao xem sao no ngung hoat dong lau roi bay gio moi phat lai neu ban thich http://thanhxa77.blogspot.com
Tác giả: Dautay2011    Thời gian: 7-1-2013 04:38 PM
Hồi đó coi phim Thái là phim này đầu tiên hay dễ sợ lun. hình như tên nhân vật nam chính khi chiếu ở VN là ông 3 Lặt (ghi chú nói sao viết vậy) thì phải. Bộ phim Lời sám hối muộn màn của nữ chính phim này còn hay hơn nữa. Phim này vui, có những chi tiết giữa nam chính, nữ chính, rùi mấy người giup` việc nhà nữ chính nữa chứ. Nói chung là đây là một bộ phim hay, vui, ý nghĩa.
Tác giả: LoveYadech    Thời gian: 7-1-2013 05:42 PM
Phim này nhớ mang máng là có anh huyện phó Thanu đẹp trai

Về quê quen với cô nàng chân quê nào đó

Đại khái cũng hao hao TNNKK nói về cuộc sống của thế hệ trẻ yêu quý nghề nông thì phải

Coi hơn cả chục nặm ko nhớ rõ lắm

Những bộ phim Thái đầu tiên mình coi thì có Dòng máu phượng hòang, mê bộ này nhất

Lúc đó ss Bee mình thấy ss ý đẹp lắm luôn ý, anh Pong để 2 mái hơi sến nhưng mà cứ thích Nám Phổi yêu anh Cà Rịp của Pong thui, tiếc họ chỉ là anh em. TRong phim đó nhớ có Rạ Xỉn , A bát cha gì nữa

Hùi đó thấy tên Thái kì kì sao đó, giờ quen rồi thấy bìnht hường chắc tại đài VN phiên âm hơi rùng rợn quá.

Với cô gái nghèo có em Bang Bơ yêu anh bác sĩ

Mấy phim xưa vậy mà Cầu vồng vẫn tìm news lập được thớt, ủng hộ sự nhiệt tình của em
Tác giả: kitti    Thời gian: 26-1-2013 02:24 PM
Phim này xem lâu rồi nhưng tới giờ vẫn thích, không biết khi nào mới có sub để xem đây. Xem bản raw không hiểu gì hết, điên mất
Tác giả: kaneye    Thời gian: 27-1-2013 06:34 PM
phim này mình giữ nguyên bộ băng lồng tiếng ở nhà gần 10 năm, mới tháng trc dọn nhà bị bán ve chai hết rồi :((((((((
Tác giả: ayusakai    Thời gian: 23-2-2013 10:33 PM
Haiza....Xem phim này hồi học lớp 10 nè. Hồi đó xem trên đài Long An.
Sau đó biết ngoài tiệm có thuê băng, nên mướn băng về xem một lèo luôn.
Phim Thái đầu tiên xem, lúc đó mê quá trời luôn á...

Tác giả: ainas    Thời gian: 27-3-2013 08:00 PM
Hic hic, tìm mãi mấy năm mới được, dù coi diễn viên nói không hiểu nhưng mình còn nhớ như in cốt phim, cám ơn bạn nhiều.
Mình tìm được liink đủ bộ nè, tất cả 24 tập, coi tập 20 sẽ hiện ra 4 tập còn lại :
http://www.youtube.com/playlist? ... xZVXCluHfNKgNXqtfUg

Tác giả: ainas    Thời gian: 28-3-2013 09:56 AM
kaneye gửi lúc 27-1-2013 18:34
phim này mình giữ nguyên bộ băng lồng tiếng ở nhà gần 10 năm, mới tháng trc dọn nhà  ...

Bạn bán cửa hàng ve chai nào, nói mình rõ, mình lục tung lên cho. {:140:}, hồi đó mình không có dk mua trọn bộ, giờ nghĩ lại tiếc quá. Mình lục tung gần như hết các tiệm bán phim ở TpHCM mà không chỗ nào có {:140:}, may có bạn overtherainbow chỉ được bản tiếng Thái, mừng quá trời. {:161:}
Tác giả: cherylnguyen    Thời gian: 29-3-2013 01:47 PM
Cảm ơn overtherainbow thiệt là nhiều. Mình theo dõi phim Thái mấy năm gần đây, lúc rảnh là dùng translator để kiếm bộ phim này (vì chỉ biết tên tiếng Việt nên méo mặt cũng mò không ra tên gốc). Thích nhất phim này vì hình ảnh làng quê và con người chân chất, gắn bó giống làng quê Việt Nam ngày xưa. Hơn 10 năm rồi, giờ mới được xem lại phim. Quả là biết ơn bạn lắm lắm!!!
Tác giả: ainas    Thời gian: 30-3-2013 01:17 AM
Bạn overtherainbow ơi, bạn có biết tiếng Thái không, hay bạn biết chỗ nào dạy tiếng Thái không, chỉ cho mình với. rảnh rảnh hoc thêm một ngoại ngữ nữa cũng vui.
Tác giả: ainas    Thời gian: 30-3-2013 11:52 AM

Ô dzậy hả, mình sẽ tới hỏi ngay, thank bạn nhiều nhá {:161:}, mong rằng có dạy để cuối năm nay đi du lịch Thái Lan rinh về mấy phim HD mình yêu thích.
Tác giả: copcon44    Thời gian: 2-4-2013 09:10 AM
Có ai dịch dùm mình tập cuối được không, xem không hiêu anh Thanu giấu cô Bỉ chuyện gì cả, mình cám ơn trước nhé.
Tác giả: nuthan209    Thời gian: 5-4-2013 08:39 PM
ôi, cuối cùng cũng tìm được bộ phim mình thích, lúc đó mới chỉ học lớp 3 mà mê tít bộ phim thái này, bỏ cả đi học thêm để mà coi, nhớ ngày xưa quá, cảm ơn các bạn đã cho mình cảm giác của 20 năm về trước, tìm kiếm trên google quá trời mà ko gặp, cuối cùng thì được post ở đây, thưởng thức thôi. {:297:}
Tác giả: lethithuyhoa    Thời gian: 5-4-2013 08:53 PM
ai cũng vào khen rồi mình khen nữa được không?
thực sự phim Thái được chiếu ở Việt Nam mình lâu lắm nhé,chỉ tiếc vận đổi sao rời,sau đó chả thấy mấy phim,gần đây mới có mấy phim CH5,buồn ghê gớm
cá nhân mình k biết phim này nhưng cũng cảm ơn bạn,vì thực sự 1 phim lâu,khó kiếm,có những thread như này khiến chất lượng T-ZONE nâng tầm mới.hehe
còn phim Uất Hận đó,có anh Phăng Xẻng ,có thể bạn k nhớ,nhưng vì bạn đã tìm được phim cũ vậy,mình nhờ bạn tìm hộ được k?mình chỉ biết 1 thông tin duy nhất,nam thứ chính là Santỉsuk Promsiri (bố của bộ 4 trong 4 quả núi đó)trong vai 1 cảnh sát trưởng độc ác.mình tìm k nổi.
sorry vì com k liên quan phim
Tác giả: lethithuyhoa    Thời gian: 5-4-2013 09:26 PM
Phim b nói m vẫn chưa xem nên k thể nhìn poster mà tìm đc :) hay ban thử vào mục lakorn cũ của mấy trang web thái tìm thử xem ^ m thấy b cũng biết rat nhiều về phim thai

tất cả những gì mình biết chỉ loanh quanh spicy asiafuse ,đại loại là mấy trang đã quá nổi và bằng tiếng anh thôi
hix.cảm ơn bạn đã reply,mình sẽ cố gắng tự tìm vậy
Tác giả: overtherainbow    Thời gian: 5-4-2013 09:39 PM
lethithuyhoa gửi lúc 5-4-2013 21:26
tất cả những gì mình biết chỉ loanh quanh spicy asiafuse ,đại loại là mấy trang đã qu ...

sorry vì k giúp dc bạn

hay bạn thử tra tiểu sử của bác nam thứ xem những phim bác ấy từng đóng có phim bạn muốn tim k

link   http://th.wikipedia.org/wiki/%E0 ... 4%E0%B8%A3%E0%B8%B4
Tác giả: luckystar0207    Thời gian: 11-6-2013 09:23 PM
woo minh phuc ban luon sao ma tim duoc phim nay hay vay. Minh rat muon xem lai phim nay lau rui. Xem no lam minh nho lai luc con nho qua! Chi tiec la minh khong biet tieng thai thoi. Nhung duoc xem lai cung thay vui rui. Thanks nhé!

Tác giả: marigold_004    Thời gian: 24-7-2013 02:27 PM
Thanks bạn chủ thớt lắm lắm luôn :x , phim này mình kiếm tìm mòn mỏi không được. Không ngờ hôm nay buồn buồn gõ thử lại ra. Tiếng Thái không hiểu gì hết. Hồi xưa họ dịch tên cô diễn viên chính buồn cười lắm "cô Bỉ", còn có bác nào tên là ông Đâm nữa cơ :))
Hixxx, bạn có thể tìm lại phim Thái cũ mình chỉ nhớ mang máng nội dung: nhà này có 2 anh em, nhà kinh doanh khách sạn giàu lắm. Sau có 1 cô vào làm, yêu ông anh nhưng sau lại lấy ông em. Ông em lúc mới gặp cứ khen tên cô gái "cái tên đẹp như một bức tranh vậy" . Hahah, nói vậy chắc thánh cũng hok kiếm ra được :))
Tác giả: hopestar263    Thời gian: 2-11-2013 10:30 PM
Thanks chủ thớt nhiều lắm luôn đó, bộ phim Thái duy nhất mà mình mê mệt, cô Bỉ của mình, bây giờ mới biết phim này đã hơn 20 năm rồi sao, mình thì xem cách đây 10 năm, vừa rồi lục lọi tìm xem lại mà không được
Tác giả: phaledi    Thời gian: 7-11-2014 04:43 PM
Cám ơn bạn, mình đã tìm bộ phim này hơn 10 năm rồi, mình đã từng mua trọn bộ phim này nhưng do thời gian quá lâu nên băng đã bị hư hỏng. mặc dù đã hơn 10 năm và là tiếng Thái nhưng mình vẫn nhớ được hết nội dung. đây là bộ phim duy nhất mình yêu quý và có cảm giác rất đặc biệt khi xem. chân thành cảm ơn sự nhiệt tình của bạn và cũng rất thán phục bạn.
Tác giả: fat    Thời gian: 19-5-2015 10:58 PM
mong rằng sẽ có phụ đề cho phim này,vietsub hay engsub cũng được ,phim này là kỉ niệm.
Tác giả: fat    Thời gian: 11-1-2018 08:54 PM
mong rằng sẽ có ai sub tiếng việt hay tiếng anh cũng được,kỉ niệm của tôi

Chào mừng ghé thăm Kites (https://forum.kites.vn/) Powered by Discuz! X3