Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 31783|Trả lời: 34
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[TBS 2011] Nankyoku Tairiku - Kimura Takuya, Ayase Haruka [Vietsub Ep 10 END]

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
#
Đăng lúc 10-2-2012 18:02:23 | Chỉ xem của tác giả Trả lời thưởng |Xem thứ tự |Chế độ đọc

• Tên tiếng Nhật : 南極大陸〜神の領域に挑んだ男と犬の物語〜
• Tên (romaji): Nankyoku Tairiku ~ Kami no Ryouiki ni Idonda Otoko to Inu no Monogatari
• Tên tiếng anh : Antartica - The story of Dogs and Men challenged the Fields of God
• Số tập:
• Đài phát sóng : TBS
• Website: http://www.tbs.co.jp/nankyokutairiku/
• Thời điểm phát sóng :16/10/2011
• Thời gian phát sóng: Chủ Nhật 21:00

Nội dung sơ lược:

Bộ phim đắt giá nhất trong lịch sử phim truyền hình của TBS . Bộ phim sẽ được thực hiện dựa trên câu chuyện có thật về Đội thám hiểm Mùa đông Thập chinh thứ nhất (First Cross-Winter Expedition) của Nhật Bản tại Anarctica (cực Nam)

Trong một dự án tầm cỡ quốc gia nhằm gây dựng lại niềm tự hào dân tộc, đội thám hiểm mùa đông Nam Cực đầu tiên của Nhật Bản đã khởi hành từ Nhật trên chiếc tàu do thám ‘Soya’ vào năm 1956 . Kuramochi Takeshi (Kimura Takuya), phó giáo sư địa chất ở trường Đại học Tokyo, là đội phó phụ trách việc thăm dò địa chất và quản lý đoàn xe kéo gồm 19 chú chó Husky giống Sakhalin . Mang trên vai mơ ước của người dân Nhật Bản, cả đội và những chú chó dũng cảm xông pha bất chấp nhiệt độ dưới -50 độ C và những trận bão tuyết có tốc độ 100m/s ở một nơi mà người ta nói rằng không thể nào đặt chân đến, và xây dựng nên căn cứ Showa . Trong khi sự nặng nhọc đè lên vai những chú chó , họ đã giúp chúng vượt qua mùa đông. Tuy nhiên , cả đội đã buộc phải bỏ lại 15 chú chó ở lại Nam Cực . Một năm sau , Kuramochi đã trở lại Nam Cực và đoàn tụ với 2 chú chó ‘Taro’ và ‘Jiro’ đã sống sót 1 cách kỳ diệu trước khí hậu khắc nghiệt... ...

Diễn viên :

Kimura Takuya vai Kuramochi Takeshi
Ayase Haruka vai Takaoka Miyuki
Sakai Masato vai Himura Haruhiko
Yamamoto Yusuke vai Inuzuka Natsuo
Yoshizawa Hisashi vai Yokomine Shinkichi
Okada Yoshinori vai Funaki Ikuzo

Nguồn: JDrama Weblog
Vtrans:thangldld@KST

J-Zone Subbing Team
Project Leader: Maniac
Translators: minh-minh, thtung, gaumapu, houta, himawari88, hopefulcolour
Lyric Translator: penguin72
Timer: fubuki, nagasaki
Editor: Maniac
Timer & Eff Kara: adam77, thachbmt1
Typesetter: cuopbienmap, nh0k_k0j, minzthu
Encoder:  thtung, ChuChi
Designer:  vic_duong
Uploader: U-Zone
Brought to you by http://kites.vn

Bài viết chứa quá nhiều dữ liệu cho phép.

Bạn phải đăng nhập để xem được nội dung, nếu bạn chưa có tài khoản? hãy Đăng ký

x

Rate

Số người tham gia 3Sức gió +15 Thu lại Lý do
¶µx€¶)ø + 5 Ủng hộ 1 cái! ;))
Maniac + 5 thanks bà :x
minh-minh + 5 :x

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

34#
Đăng lúc 19-9-2017 00:12:14 | Chỉ xem của tác giả
Cảm ơn Kites đã sub bộ này, phim hay lắm luôn
Mới xem tập 1 thôi là phải tải hết các tập còn lại để xem tiếp không bị gián đoạn :v
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

33#
Đăng lúc 15-11-2014 14:50:57 | Chỉ xem của tác giả
Mình chưa xem nhiều phim Nhật nhưng một lần vô tình xem được một phần tập 1 phim này trên VTV1 mà bị ấn tượng luôn. Phim rất hay và cảm động, đề cập đến tình đoàn kết và ý chí quyết tâm của cả Nhật Bản nhằm lấy lại vị thế trên trường quốc tế sau chiến tranh thế giới thứ hai; cũng nhờ phim này, mình biết thế nào là khóc vì sung sướng, vì hạnh phúc. Mình mới xem hết tập 3 nhưng thực sự bộ phim đã để lại nhiều dư vị khó phai.
Một bộ phim rất đáng để xem trong tiết trời đông giá lạnh.
Cảm ơn subteam rất nhiều ~~~!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

32#
Đăng lúc 17-10-2014 14:49:21 | Chỉ xem của tác giả
Cảm ơn các bạn sub !

Riki trông giống chú chó Sên nhà mình, à ko, là 1 người bạn thì đúng hơn. Cả tuổi thơ của mình luôn có Sên bảo vệ. Hồi đó, Sên còn cao hơn mình.
Nên xem film này mình đã mong Riki còn sống, vậy mà... Tội nghiệp 13 chú chó quá

Phim Nhật luôn gây ám ảnh thế này đây!!!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

31#
Đăng lúc 16-10-2014 16:42:06 | Chỉ xem của tác giả
Phim lấy hết nước mắt mình rồi
Mình đã rất mong đợi Riki sống nhưng mà thật buồn
Cám ơn các bạn sub nhé
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

30#
Đăng lúc 13-10-2014 16:47:15 | Chỉ xem của tác giả
Hiuhiu mấy bữa nay phim này chiếu trên VTV1 mới biết được liền lục lọi sub coi ngay. Nhưng mà phim lâu quá rồi nên down bằng torrent ko nổi. Ai còn giữ seed ko huhu. Phim hay quá thể nhưng mà thương mấy em chó quá. coi mà cứ sụt sịt miết thôi

Bình luận

bạn có thể down bằng các link khác, vẫn hđ bình thường nhé ^ ^  Đăng lúc 13-10-2014 08:43 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

29#
Đăng lúc 1-3-2014 11:10:43 | Chỉ xem của tác giả
Cảm on subteam đã làm phim này ^^
Sau khi xem xong Jin trên thì mình rất thích Ayase Haruka và Osawa Takao nên mình đang ráo riết lùng phim của 2 anh chị ^^ giờ đang down Ichi và Nankyoku Tairiku rồi, bạn nào biết subteam mình làm thêm phim nào của 2 anh chj này đóng nữa không chỉ cho mình với nhé, cảm ơn nhiều
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

28#
Đăng lúc 28-1-2014 21:40:06 | Chỉ xem của tác giả
cũng định xem film này, vì mình cũng yêu chó lắm, mà ngại down film nặng quá, với lại cần nhiều thời gian, từ khi coi cái mr.brain mình mới thấy đc vẻ đẹp của bác kimura, già rồi nhưng phong độ <3 nếu trở về 10 năm trước, chắc mình sẽ trở thành fans của bác lmfao
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

27#
Đăng lúc 7-6-2013 14:20:07 | Chỉ xem của tác giả
Thanks sub team nhiều lắm mình biết đến phim nay quá trễ giờ lỡ ghiền mất rùi mà ko coi đc 3 ep cuối :

Thân nhờ staff seed dùm torrent 3 ep cuối hay reup dùm minna vói nha!!!

Bình luận

mình up 3 tập cuối lên fshare rồi bạn nhé, bạn quay lại pg 1 để down nha.  Đăng lúc 7-8-2013 01:47 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

26#
Đăng lúc 5-5-2013 19:54:49 | Chỉ xem của tác giả
Mình thấy nội dung phim này rất hay.
Nhưng mình là người rất yêu chó.
Thấy phải bỏ lại Bắc cực tận 15 con chó làm mình thấy đau lòng, không muốn coi nữa.
Sợ coi xong lại thương mấy con chó quá. hic hic. {:174:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

25#
Đăng lúc 14-4-2013 18:15:39 | Chỉ xem của tác giả
Mình đang down phim này, đợi down đủ về mới xem...
Hôm nay coi Blind, hôm qua coi Heart is.... phim nào cũng có chú chó trung thành dễ thương dũng cảm, và xấu số... Thấy thương quá, khóc quá trời...
Đừng nói phim này sẽ như thế plssss
Anw, thanks subteam nhé :)

Bình luận

mình up 3 tập cuối lên fshare rồi bạn nhé, bạn quay lại pg 1 để down nha.  Đăng lúc 7-8-2013 01:46 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách