Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 82062|Trả lời: 24
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[CH3 2016] Nữ Thần Rắn / Nakee | Ken Phupoom & Taew Natapohn - Vietsub Ep 11 End + Xem online #3

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
#
Đăng lúc 22-10-2016 13:57:40 | Chỉ xem của tác giả Trả lời thưởng |Xem thứ tự |Chế độ đọc
Nữ Thần Rắn

Tên gốc: นาคี / Nakee
Tên tiếng Việt: Nữ Thần Rắn
Diễn viên: Ken Phupoom, Taew Natapohn...
Thể loại: giả tưởng, kỳ ảo...
Độ dài: 11 tập
Kênh phát sóng: CH3
Lịch phát sóng: thứ 2, thứ 3 hàng tuần
Thời gian phát sóng: 26/09/2016

Nội dung

Kamkaew/Nakee (Taew) là một cô thôn nữ xinh đẹp sống ở làng Donmaipa, người có thân thế bí ẩn. Trong câu chuyện này, Kamkaew là một cô gái bị nguyền rủa. Cô tồn tại dưới ba dạng, một cô thôn nữ bình thường, một nữ thần Rắn quyền uy và một con bạch xà khổng lồ. Không ai biết được Kamkaew có năng lực đặc biệt và ngay cả chính bản thân cô cũng vậy. Tossapol (Ken) sinh viên khoa Khảo cổ học, một ngày nọ vô tình nhìn thấy tượng nữ thần Nakee và đem lòng yêu cô, anh sẵn sàng hy sinh tất cả để được ở bên Nakee.

Tuy nhiên tình yêu của anh gặp phải nhiều trở ngại. Nhiều người trong làng được chứng kiến sức mạnh của Nakee và tìm cách hủy hoại cô. Cô tìm cách thoát khỏi lời nguyền, nhưng lại bị rượt đuổi và buộc phải xa cách người mình yêu - người luôn yêu cô dù cô là ai.

Cuộc chiến chống lại quyền năng bí ẩn, tranh giành tình yêu sẽ đi đến đâu? Không ai đoán được sức mạnh Kamkaew có được là từ những oán hận trong quá khứ. Nó có liên quan gì đến hiện tại? Liệu câu chuyện của Nakee vẫn mãi là bí mật không lời giải đáp? Hãy đón xem "Nakee - Nữ Thần Rắn" trên T Zone@Kites

Trailer

Rate

Số người tham gia 5Sức gió +25 Thu lại Lý do
BôngCute + 5 Ủng hộ 1 cái!
yong-in + 5 Ủng hộ 1 cái!
nxuyen91 + 5 Ủng hộ 1 cái!
beelinna + 5 Ủng hộ 1 cái!
Ji_Ji + 5 Ủng hộ 1 cái!

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

24#
Đăng lúc 25-6-2019 15:04:51 | Chỉ xem của tác giả
T-Zone gửi lúc 22-10-2016 02:21 PM
Tập 01:
Tập 02:
Tập 03:

Bạn thức tới 3h sáng nay để xem cho trọn bộ, xem phim vì mê bà Taew đẹp gái sau đợt Một mảnh đất một bầu trời. Thích cốt truyện, thích nam nữ chính, thích ánh mắt, thích tiếng địa phương, thích tình mẹ con.
Cái không thích là đạo diễn ác quá, ngược thân nữ chính quá trời, cuối cùng cái kết lại ba chấm...
Tuôi mong sao bác đạo diễn ra phần sau để gỡ gạc lại chứ hụt hẫng quá

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
T-Zone + 5 Cảm ơn bạn

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

23#
Đăng lúc 25-6-2019 15:01:40 | Chỉ xem của tác giả
T-Zone gửi lúc 22-10-2016 02:21 PM
Tập 01:
Tập 02:
Tập 03:

Bạn thức tới 3h sáng nay để xem cho trọn bộ, xem phim vì mê bà Taew đẹp gái sau đợt Một mảnh đất một bầu trời. Thích cốt truyện, thích nam nữ chính, thích ánh mắt, thích tiếng địa phương, thích tình mẹ con.
Cái không thích là đạo diễn ác quá, ngược thân nữ chính quá trời, cuối cùng cái kết lại ba chấm...
Tuôi mong sao bác đạo diễn ra phần sau để gỡ gạc lại chứ hụt hẫng quá
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

22#
Đăng lúc 27-11-2018 21:05:59 | Chỉ xem của tác giả
Bộ này rat cao chất ngất của năm 2017 nhưng mình không thích lắm, có lẽ là vì vẫn chưa ngấm được chuyện tình nhiều kiếp, thần thánh thế này của Thái. Nhưng vẫn mê mệt Kamkaew Xinh hết mức luôn í Chị Taew qúa đỉnh luôn Anh Ken cũng đẹp trai trong mọi khung hình, cái lúc anh bị bỏ bùa mê rồi mặt cứ ngơ ngơ vẫn đẹp í.
Một điểm không thích nữa là kết thúc buồn
Nakee 2 mơí ra của YaDech làm mưa làm gió phòng vé không biết st có làm không nữa Hóng ạ, không chỉ vì YaDech đâu mà còn muốn xem kết cục của Nakee có được HE không
Cảm ơn st ạ Yêu ST, yêu nhà Tê nhiều
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

21#
Đăng lúc 25-9-2018 20:13:51 | Chỉ xem của tác giả
Giờ này mình mới vừa cày xong Nakee. Thật sự bộ phim hay và ý nghĩa vô cùng. Kể từ khi bắt đầu xem Thái - từ 2 năm trước thì đến thời điểm này Nakee chính thức soán ngôi lakorn số 1 trong lòng mình của Kleun Cheewit Tập cuối xem buồn với cảm động lắm. Khuyến khích các bạn, bạn nào rẽ qua thread này rồi thì nên xem phim luôn nha. Thật sư xem mà lòng mình như dao cứa. Tình mẹ bao la của dì Kampong, tình yêu, tình thương đời đời kiếp kiếp của Kamkaew - Tosapol, tình bạn của các chàng trai vào sinh ra tử có nhau vì nhau,... và ấn tượng nhất với mình có lẽ là sự đáng sợ của con người. Mang trong mình thân xác con người nhưng lại ẩn chứa linh hồn quỷ dữ TT. Và bài học tạo nghiệp sẽ phải hứng quả báo. Hy vọng trong phần 2 sắp tới có thể thấy 2 người lại đến với nhau. Hy vọng một ngày không xa được theo dõi tiếp chuyện tình buồn của 2 người, sẽ thấy được kết cục viên mãn của 2 người. Cũng phải dành lời khen cho diễn xuất của các diễn viên, diễn rất đạt, rất tròn vai. Cảm ơn subteam vì đã mang lại một bản sub chất lượng, một bộ phim tuyệt vời cho chúng mình!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

20#
Đăng lúc 1-9-2018 10:46:33 | Chỉ xem của tác giả
Taew xinh đẹp, diễn hay, giong nói thì siêu dễ thương,...sẽ tiếp tục ủng hộ chị
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

19#
Đăng lúc 10-8-2017 19:02:27 Từ di động | Chỉ xem của tác giả
Mình rất thix xem phim Thái từ khi tình cờ xem được bộ Love Recipe của Ken-Ann. Chắc bộ phim đầu tiên ấn tượng nhiều quá nên sau đó mình chỉ xem toàn những bộ phim cùng thể loại thôi, còn thể loại ma quái, ảo tượng là hoàn toàn không xem lun. Mình biết đến Nakee là khi đọc news online thấy giới thiệu đây là bộ phim với nội dung lạ và hấp dẫn với rating thuộc hàng khủng bố. Vì vậy mình mò vô kites xem thử coi ST khu Lakorn có sub không down về xem, vừa thấy thể loại là muốn out ra lun vì mình khá sợ rắn nên sợ các bộ phim có xuất hiện hình ảnh của nó nhưng khi thấy dàn diễn viên thì lại do dự. Mình thix chị Taew từ khi xem Ngọn lửa kiêu hãnh của chị và anh Mario, chị ấy vừa xinh đẹp lại còn diễn xuất rất hay. Thế là nhắm mắt làm liều down về xem thử lun không ngờ phim lại hay và hấp dẫn như vậy, dù kết thúc phim làm mình buồn và khóc quá trời lun. Cảm ơn ST đã dịch 1 bộ phim hay và đầy ý nghĩa như vậy cho mọi người
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

18#
Đăng lúc 25-1-2017 17:14:40 | Chỉ xem của tác giả
lethithuyhoa gửi lúc 23-11-2016 10:36 PM
Cảm ơn bạn.
Thực ra cuộc sống ai cũng có lúc nọ lúc kia, mình gần đây có 1 số vấ ...

Mình rất thích Nakee, mình là nam nên thích Taew
Đây là bộ phim thái thứ 2 mình xem, trước đó là Full House. quất 2 đêm là xong.
Mình cũng thích lakorn giống bạn, không chỉ là cốt truyện, nội dung, diễn viên, mình còn thích cả văn hóa của Thái qua bộ phim này, cực thích.
Trong phim thì Taew được tạo hình nữ thần đẹp phải nói.
Chỉ tiếc cho kết thúc không có hậu. khúc cuối thần rắn đã đồng ý cho Nakee yêu đương rồi, tại sao Pol lại đi tu T_T
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

17#
Đăng lúc 9-12-2016 20:00:57 | Chỉ xem của tác giả
Chờ mãi, đợi mãi mới coi được ep cuối, đang háo hức mong đợi Kamkeaw với Tossapol hạnh phúc bên nhau, ai dè kết phim bằng đúc kết: Tình yêu này sẽ tồn tại mãi mãi, nhưng mà người và rắn không thể nào sống bên nhau được, Kamkeaw mãi mãi là quái vật, không thể thành người được, còn Tossapol thì đi tu @.@
Lần đầu tiên coi phim Thái, vớ ngay cái kết thế này ~~~ may mà diễn viên đẹp nên thấy cũng ổn
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

16#
Đăng lúc 8-12-2016 22:02:13 | Chỉ xem của tác giả
Hứa vào quét nhà mà hôm nay mới vào vì mấy nay tương đối bận với phần là 3 tập cuối vẫn chưa xem ( chỉ có hóng hớt trên fb thôi nhưng không xem đc trọn vẹn cho lắm)

Nói chứ phim nội dung li kì, hấp dẫn + dàn diễn viên thực lực là lí do thu hút mình ngay từ ngày đầu gặp gỡ nhưng mà phim ngược tơi tả từ đầu tới cuối luôn. Nào giờ mình toàn xem phim HE vì ngại khóc và buồn khổ theo phim có cái kết SE lắm lắm mà nay mình lọt hố đậm rồi

Nữ thần của em là bi thương tơi tả nhất, đợi chờ người ấy 1000 năm, ôm nỗi đau một mình chịu đựng những 1000 năm mà đổi lại đc có mấy ngày hạnh phúc ngắn ngủi ( chọn nhầm đối tượng để yêu nó khổ thế đấy). Suốt cả bộ phim thấy Kamkeaw toàn đau đớn và buồn tủi vì bị hắt hủi và bị hành bởi mấy người bên nhóm trưởng làng đó ( ghét nhất ông trưởng làng với ông thọt chân á). Em xin lỗi mấy bạn fan Ken trước chứ em thấy kịch bản này nhân vật Tossapol bao bánh bèo vô dụng luôn, chả giúp ích đc gì ngoài việc chường bản mặt đẹp trai ra cho gái nó giành rồi chúng nó quay sang hành hạ chế Kamkeaw tơi tả (nói vậy cũng hơi quá một chút vì dù sao cũng giúp đc việc vứt thanh kiếm)

Để dành một ngày đẹp trời rãnh rỗi xem hết phim rồi em lại vào xây nhà tiếp vậy ( vì hóng thấy kết bi quá em chưa đủ can đảm xem đây, sợ lại ám ảnh không dứt ra đc)

P/s: phim này nội dung thấy giống truyện bạch xà của bên TQ nè, cũng rắn với người mà nam chánh cũng bánh bèo hẻm biết gì mà đỡ cái bên Thái còn đc tôn làm nữ thần chứ bên tung của lại bị gọi là yêu tinh T.T

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
bjmbjmxjnh + 5 Cảm ơn bạn

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

15#
Đăng lúc 8-12-2016 20:53:58 | Chỉ xem của tác giả
Coi mới tập 2 mà thấy mê không tả.
Bà Teaw diễn ngày cnagf đỉnh luôn. Đẹp tài năng lắm múa đẹp quá chừng.
Mê quá rồi
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách