Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Rocky
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[888] Đường Mật - Trung tâm chém gió

[Lấy địa chỉ]
491#
Đăng lúc 22-6-2015 18:18:14 | Xem tất
Lâu quá không vào nhà rồi. Không ai quét nhà sao? *phủi bụi* *quét quét* *ngồi xuống* *tự mình lảm nhảm*

Cả nhà ơi, Yên sau khi quay phim điện ảnh "Đối tác thương viện" xong sẽ tiếp quay phim điện ảnh "Tam Thể", sau đó quay điện ảnh "Đại thoại tây du 3". Sau đó sẽ quay tiếp phim truyền hình chuyển thể cổ trang "Cẩm tú vị ương".

Cái đáng nói là dạo này thành phần anti Đường nhiều lắm, chuyển từ kites ra face rồi khắp các mặt trận mạng xã hội nên các bạn mà thấy họ thì tự mình tránh luôn nha. Mình thích thì mình thấy tốt chứ họ không thích thì nhìn đâu cũng xấu hết đó. Ông bà ta nói " tránh trâu không xấu mặt nào" . Mình để ý mỗi lần mình dịch tin Đường hay có tin của Đường thì các bạn ấy đều comt nói này nói nọ nên mình cũng quen luôn rồi.

Còn cái phim "Cẩm tú vị ương" chuyển thể từ Thứ nữ hữu độc, mình từng đọc qua truyện này và đã xem qua nội dung khái quát về kịch bản và nhân vật. chỉ nói một câu thế này thôi : gần như là khác hoàn toàn nguyên tác. Chỉ giữ lại tên tựa, tên nhân vật, và các mối quan hệ trọng yếu thôi, cũng không khẳng định là có giữ đúng tính cách nữ cường như truyện hay không nữa đó? Nên bạn nào lỡ đọc như mình thì cứ coi như xem một phim cùng tựa với tiểu thuyết, còn có chưa đọc truyện thì tìm đọc cho vui hoặc chờ coi phim cho nó mới lạ.

Mình sẽ up nội dung kịch bản khi có bảng phân vai nam chính. Mà mình nghĩ cầm chắc vé là hai anh Hàn Đống và La Tấn rồi. Vì nội dung kịch bản công bố có ghi 2 vai nam trọng yếu đã định diễn viên. Hãy chờ và tránh xa các thành phần manh động, manh nha thôi.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

492#
Đăng lúc 24-6-2015 13:29:12 | Xem tất
purpletulips gửi lúc 24-6-2015 10:15 AM
thấy sofi vô quét nhà mình cũng giúp chút xíu,

Thứ Nữ Hữu Độc, mình cũng đọc  ...

Bộ Thứ nữ hữu độc mình đọc hết rồi. Lúc đọc cũng mê lắm. Mà không phải mình mê nữ chính mà mình bị hấp dẫn bởi mấy cái chuyện kinh ngạc và kinh di mà tác giả này viết thôi. Nữ chính đúng ác, cảnh giết người thì ghê rợn, có nhiều cái đọc bị ám ảnh luôn. Nói chung  là qua bạo lực.

Đừng nói mấy em nhà khác, từ dạo đầu năm tới giờ, Đường bị hắc nhiều lắm, kinh lắm, mấy bạn nhà mình cũng muốn Đường đón vai ác, vai phản diện. Cơ mà nói thật, từ đó đến giờ mình không thích mấy vai phản diện, vai ác đâu (dù đó có là diễn viên mình thích mà đóng thì cũng vậy) Mình thích những vai diễn chính diện nhưng có tính cách nhân vật rõ ràng, thông minh, có chủ kiến. Đó là lý do vì sao mình thích Liên Tâm, Chung Ly, Tử Huyên, Thất Thất...

Bạn cũng đừng chấp mấy em đó. Bây giờ phong trào và xu hướng là vậy đó.
À, Bên khu truyên có edit truyện Cô gái trên cây sakê đó. Truyện đó đọc mình rất thích, rất thật, rất gần gũi nha.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

493#
Đăng lúc 24-6-2015 16:11:49 | Xem tất
purpletulips gửi lúc 24-6-2015 02:14 PM
mình hơi cổ hủ, nhân vật ác độc thì chỉ có thể là vai phụ chứ ko nên là chính  ...

Mình đã đọc nội dung kịch bản được up lên. Thay đổi nhiều lắm, có thể gọi là gần như chỉ giữ lại tên nhân vật thôi và một ít mối quan hệ gia đình thôi. Mà nữ chính chắc kô phải ác,  mình chỉ hy vọng đừng bị biên kịch làm quá tay, thay đổi quá nhiều về tính cách, phải là nhân vật có chính kiến, thông minh, bị ức hiếp thì biết trả thù trả đũa lại thôi.

Hy vọng tạo hình cổ trang cho nó đẹp đẹp một chút, chứ đừng quá hiên đại như mấy phim cổ trang bây giờ hay làm.

Hiếm thấy người có suy nghĩ giống mình, mình chẳng hiểu ác, phản diện mà cuối cùng lại được hạnh phúc vui vẻ thì chằng thấy gì là luật nhân quả cả.

Dạo này nhiều thành phần chê Đường lắm, thêm nữa các fan ship couple dạo này cuồng quá, mình cũng thấy sợ nữa. Không còn cái thời hòa bình như chúng mình ngày xưa đâu.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

494#
Đăng lúc 24-6-2015 17:15:08 | Xem tất
tuhuyenconuong gửi lúc 24-6-2015 04:56 PM
bắt đầu từ năm 2015 thì ko còn cái thời hòa bình đấy nữa đâu ss ạ

à quên, ko b ...

Nếu có nút like là ss like cho em rồi.

Nhưng mà phải nói chính xác là cái thời mà chưa được biết nhiều ở Việt Nam thôi (vì ở Trung Quốc thì tiếng tăm cũng thuộc hàng top rồi), vì so với Mịch Thi thì Đường vẫn chưa có tác phẩm nào khiến cho các bạn có thể bàn ra tán vào như vậy thôi.

Chín người 10 ý mà em, nhiều khi khen thì không nói chê thì bala, bô lô nhiều nên nhiều người mặc định vậy. thêm nữa dạo gần đây nổi lên trào lưu ném đá, nhà nhà ném, người người ném nên vậy. Ss thấy ai cũng bị nem chứ chẳng riêng gì Đường. Cơ mà Đường chắc nằm trong top đầu của những người thường xuyên ăn gạch nhất. Mà thôi xem riết cũng quen, nhiều khi không thấy lại thiếu thiếu.. (..)
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

495#
Đăng lúc 25-6-2015 10:06:03 | Xem tất
purpletulips gửi lúc 25-6-2015 04:59 AM
nếu kịch bản thay đổi để nữ chính ko ác độc rrùng rợn như trong truyện thì là  ...

Dạo này mình không đọc truyện nữa mà tập trung săn tin tức cùng tám thị phi hơn. Mà họa lắm mới đọc thì đọc hiện đại, ngắn ngắn thôi.
Dạo này mình đọc Cô gái trên cây sake của Trương Tiểu Nhàn, truyện này khá hay, khá thực, nó giống như kể lại những chuyện trong cuộc sống mà các cô gái khi trưởng thành đều gặp phải, về quan niệm tình yêu của từng người.
Mà truyện này được chuyển thể thành phim do Yên đóng, phim thì khác truyện khá nhiều, tuy vậy mình cảm giác thích bộ này hơn mấy bộ kia.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

496#
Đăng lúc 25-6-2015 10:18:03 | Xem tất
tuhuyenconuong gửi lúc 25-6-2015 08:15 AM
hé hé, em nhỏ viết trong cảm xúc thăng hoa vầy đó ạ

cái hồi bà chưa nổi ý ( ở V ...

Dạo này ss thích hóng thị phi, cũng hiểu được vài quy tắc Thi thì ko nói, Mịch bị hắc trước đây là có người đứng sau, mà vụ này fan ai cũng rõ. Đường cũng lập lại lịch sử đó của Mịch.
Hôm trước hóng thị bên Trung còn nghe nói có người thuê thủy quân hắc Đường nha. Ss cũng đoán được ai nhưng ko bằng không chưng mình không thèm nói, chỉ cần nhìn vào thì sẽ hiểu việc Đường bị hắc ai được lợi nhất, còn mượn danh nghĩa fan người này người kia vùi dập gây hiềm kích cho người ta. Còn fan Việt bên mình cũng hùa theo. Về cơ bản, nếu em nghe gười này chê một câu, người kia chê một câu, dân của họ chê một câu, nếu không hiểu rõ Đường thì em thấy bả chẳng có gì tốt cả. Tâm lý con người mà.
Như ss hay up tin của Đường nhiều khi mấy bạn vào bình luận chê Đường, mihf cũng khó chịu mà thôi, vì người ta ko thích, người ta không vừa mắt thì người ta chê.
Fan nam thường cuồng hơn fan nữ, nên tốt nhất là tránh xa idol của họ một chút.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách