Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Rocky
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[888] Đường Mật - Trung tâm chém gió

[Lấy địa chỉ]
671#
Đăng lúc 22-4-2015 06:18:33 | Xem tất
sofiali gửi lúc 21-4-2015 02:06 PM
Theo mình thấy thì mấy fan mấy anh diễn viên rất ít ship, đặc biệt là fan mấy anh na ...

ko phải là fan của mấy anh dv sao??!! vậy lúc gần đây Yên có tthêm nhiều fans cuồng dữ vậy sao?... mà nếu là fans của Yên thì ko biết mấy bạn ấy dựa vào tiêu chuẩn gì mà thành "cuồng" như vậy đến đổi phải đi dìm hhàng người khác để đưa "người mình" chon cho Yên lên đây ta??!!

aiyya... mình thì khác à nha, mình là ko phải anh nào cũng ủng hộ hết mình đâu nha ngoài Hồ (anh này bị ng` ta rinh đi rùi), Hoắc, La ra thì chỉ có tthêm Chung nữa thôi, là mình vỗ tay hoang hô, chứ nếu là những anh khác thì mình chỉ "ờ" một tiếng thôi, chứ ko có phản ứng mạnh đâu nha

woah... sofi một ngày mà làm quá trời là news luôn, đọc mệt nghỉ .

Đóng phim điện ảnh thì đở mệt hơn, có thời gian cho Yên ngủ đủ   chứ phim truyền hình vất vã như vậy, ngủ ko đủ ko tốt cho da mặt, và tthêm vào đó tin tthần ko đầy đủ nhìn anh nào cũng chướng mắt thì khổ tthân "shippers"

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

672#
Đăng lúc 22-4-2015 06:41:16 | Xem tất
TVHT gửi lúc 21-4-2015 02:26 PM
e thì cp nào e cũng xem, nhưng cũng chỉ dừng lại ở chỗ xem thôi chứ ko cuồng như cá ...

chị thấy ship thì cũng có cái lý thú, vui vui của nó, ai thấy cặp nào đẹp đôi thì cứ thoải mái mà đóng thuyền, nhưng ship đến độ mất hết lý trí gây nhiều thị phi thì thành hơi bị lãng rùi   tthật ra Yên có bạn trai cũng được chưa có cũng chẳng sao cả, ko có gì phải gấp hết. DV mà em, họ ko đó được tự do thoải mái như người bình thường để đầu tư vào tình cảm, nên có rất nhiều nam dv, nữ dv ở tuổi trên dưới 30, tuy vào nghề đã lâu nhưng vẫn còn độc tthân, mà cũng nhất định ko nhất định là họ sợ mất fans đâu.  

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

673#
Đăng lúc 23-4-2015 08:04:48 | Xem tất
sofiali gửi lúc 22-4-2015 07:43 PM
Thật ra mình cũng giống bạn vậy đó. Trước tới giờ cũng thích Hồ - Hoắc - Tấn thô ...

năm nay Yên ăn với chơi cho đã đi để dưỡng sức lúc quay lại truyền hình thì mình mong là Yên chon cổ đại, lâu rùi chưa thấy Yên đóng cổ đại nha

cái Rockie Awards xuất sứ từ Canada.Giải này dành cho những thể loại chương trình trên truyền hình từ các quốc gia trên thế giới.  Dự thi thì thường có hơn một ngàn chương trình đựợc đề cử từ hơn 40 quốc gia tham gia hhàng năm.Có giải thưỏng cho 26 loại chương trình, mà mỏi loại chương trình sẽ được cho.n ra 6 ứng cử.Những chương trình được ứng cử và chương trình được thắng giải sẽ do ban giám khảo gòm có 250 người trong nghành giải trí và đến từ những quốc gia trên toàn cầu chọn ra .

Banff Media Festival thành lập được 35 năm

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

674#
Đăng lúc 23-4-2015 09:05:22 | Xem tất
sofiali gửi lúc 23-4-2015 08:45 AM
Mình cũng hy vọng Đường đóng phim cổ trang lịch sử, chứ đừng đóng dân quốc, hiệ ...

ừ, cái Rockie Awards này có 26 loại giải thưởng, mà mỏi chương trình chỉ được 6 ứng cử, ttổng cộng chỉ có 156 ứng cử chọn ra trong hơn 1000 chương trình dự thi, như vậy thì Bên Nhau Trọn Đời cho dù ko thắng được giải cũng đã khá quá rùi mà quan trọng ban giám khảo cchọn ứng cử là những người trong nghành như là đạo diễn, nhà sản xuất, chủ tịch của những công ty/truyền hình giải trí trên các quốc gia, thì được lọc vô được một trong 6 ứng cử cũng vinh dự hơn là thắng mấy giải được chọn trên mạng qua dân mạng vote, mà còn vote bao nhiêu lần cũng được nữa chơ'

nếu là vai phản diện thì là tốt nhứt, nếu vai  phụ thì vai phản diện là đáng chú ý nhứt

mình cũng thấy vậy đó, đóng hiện đại riết, những vai của Yên ko có sự đột phá, phải thay đổi mới có tính cách mới mẽ.

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

675#
Đăng lúc 23-4-2015 09:50:13 | Xem tất
sofiali gửi lúc 23-4-2015 09:26 AM
Copy cái tìm hiểu về giải thưởng này của Tulip về FB mới được.
Mình cũng nghĩ kh ...

phim điện ảnh đầu tư cao và tthêm có nhiều cạnh tranh, ko những cạnh tranh với những phim trong nước mà còn cả nước ngoài nữa.nên tham gia điện ảnh ko những phải có thực lực mà còn nhờ may mắn nữa.Chứ mà trọn trúng bộ phim ko có sức hút kháng giả thì diễn viên có diễn tốt cấp mấy thì cũng bị đi theo chìm luôn mà lỡ bị mấy lần như thế thì xong đời ng` diễn viên.còn phim truyền hình thì dể hơn nhiều, có một lượng kháng giả hẳn hoi

nhưng mà mình đồng ý với sofi là phim truyền hình bây giờ, Yên đóng càng it thì càng tốt   tốt nhứt là mỏi năm 1 bộ thôi

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

676#
Đăng lúc 23-4-2015 15:34:47 | Xem tất
sofiali gửi lúc 23-4-2015 11:11 AM
Mình cũng thấy mỗi năm chiếu một bộ càng tốt, chiếu càng nhiều thì càng gạch đá  ...

ừ năm ngoái Yên đóng nhiều phim thiệt.  Ko có giờ nghĩ luôn mà, để ý thường mổi năm Yên nghỉ khoảng một tháng đi chơi chổ này chổ kia, nhưng năm ngoái ko thấy đi đâu hết, toàn làm ko, ko mệt xỉu mới lạ.Chắc làm bù cho năm 2013 hay sao mà, hình như năm '13 chỉ có đóng bộ KNLD thôi, còn ngoài ra ko có tham gia phim nào hết thì phải.Năm nay coi bộ ngoài NTKCương, thì nhiều lắm là tthêm một bộ truyền hình nữa thôi.Sau Tam Thế rùi đến Ma Thổi Đèn là kéo đến tháng 7 tháng 8 rùi.Mà ko biết hai bộ Sake với NVPhòng chừng nào lên ssóng đây ta??Hai phim này được ngăm hơn hai năm rùi đó nha, cứ lôi phim củ ra chiếu mà phim mới lên ssóng.

Để Tình Yêu Về Nhà, đề tài khá mới mẽ, nhưng ko biết lên phim điện ảnh có thu hút được kháng giả ko thôi... mong là phim thành công, ngoài những dv kỳ cựu ra còn có Chu Ân nữa, mình thích Chu Ân

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

677#
Đăng lúc 24-6-2015 10:15:35 | Xem tất
sofiali gửi lúc 22-6-2015 06:18 PM
Lâu quá không vào nhà rồi. Không ai quét nhà sao? *phủi bụi* *quét quét* *ngồi xuống* ...

thấy sofi vô quét nhà mình cũng giúp chút xíu,

Thứ Nữ Hữu Độc, mình cũng đọc nhưng thấy chưa ra trọn bộ nên chưa đụng tới.Có liếc sơ qua mấy trang đầu, thấy cũng hấp dẫn, nữ chính có vẽ cũng hay hay, nhưng thấy mấy bạn ngoài kia nói là nữ chính của truyện rất tàn nhẫn ác độc là mình mất hết hhứng thú rùi.

Mà mình để ý, gần đây phong trào của mấy em là thích nữ chính độc ác tàn nhẫn, xem mạng người như rơm rác, mới gọi là có "cá tính" đáng nể, thiệt là mình chỉ biết "..." thôi.Mình là chán ghét nhứt những loại nữ chính như thế này, còn chán hơn là mấy nàng diền diệu nhu nhược, ko có đầu óc nữa Thông minh kiên cường và có nghị lực, ko nhứt thiết phải ác độc.Mình chỉ thích những nữ chính tthông minh kiên cường và cần phải có nguyên tắc làm người, thì đọc mới có cảm tình, mới thấu được vì sao nữ chính đáng được yêu đáng được nam chính nể trọng, và đọc mới gây cấn, hồi họp và ủng hộ nhân vật Nhưng theo phong trào, bây giờ khó mà đụng vô bộ truyện nào mà nữ chính ko ác độc.Mình đọc nữa chừng mất hhứng là bỏ dỡ

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

678#
Đăng lúc 24-6-2015 14:14:01 | Xem tất
sofiali gửi lúc 24-6-2015 01:29 PM
Bộ Thứ nữ hữu độc mình đọc hết rồi. Lúc đọc cũng mê lắm. Mà không phải mình m ...

mình hơi cổ hủ, nhân vật ác độc thì chỉ có thể là vai phụ chứ ko nên là chính   Mình ko ngại diễn viên mình thích đóng vai phản diện, vai ác, nhưng ko nên là vai chính, vì ngoài diễn xuất ra còn có cốt truyện của phim nữa.Mình cũng ko có cái gì tiếc nuối gì với dv mình thích đúng vai phụ... vì phụ hay chính gì cũng được, miễng đóng tốt vai là được rùi.

Nghe sofi kể TNHĐ như dậy, chắc là mình ko đọc đâu, mình phải có cảm tình với nhân vật nữ chính mới có cảm súc đọc hết truyện được.Chứ mà ác kiểu đó thì đánh mất hết sự đồng tình sự ủng hộ của mình với nữ chính cha nó rùi.Kịch bản đúng là nên đổi, tốt nhứt là đổi luôn tên chứ để mấy nàng fans của truyện kêu gào la hét ko ggiống tác phẩm nghe riết cũng mệt, hehehe...

mình rảnh hơi thì nói cho vài câu với mấy người kia vậy thôi chớ cchấp nhứt gì sofi ơi, lâu lâu đụng chuyện thì nói cho rõ rràng chứ để ng` ta nói hết mình cũng thấy chướng mắt đó mà

Bình luận

cô gái trên cây sake phim đó có chưa bạn?  Đăng lúc 30-7-2015 07:29 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

679#
Đăng lúc 25-6-2015 04:59:51 | Xem tất
sofiali gửi lúc 24-6-2015 04:11 PM
Mình đã đọc nội dung kịch bản được up lên. Thay đổi nhiều lắm, có thể gọi là g ...

nếu kịch bản thay đổi để nữ chính ko ác độc rrùng rợn như trong truyện thì là tốt nhứt, nhưng dù có thay đổi cở nào chắc cũng ko đến nổi thay đổi tính cách nhân vật luôn đâu, chắc là nữ chính vẫn tthông minh cơ trí như truyện vậy, mong là vậy

còn tạo hình thì thiệt khó nói quá, những năm gần đây, mình thấy chỉ có tạo hình cổ ttrang của bộ Mỹ Nhân Tâm Kế là đẹp thôi, còn ngoài ra bộ phim cổ trang nào cũng có sơ hở, một là quá thiếu hụt còn ko thì quá màu mè quá đáng, đở ko nổi...Mình thấy tạo hình cổ trang bên TVB vững hơn bên Trung Quốc nhiều dù là đầu tư bên TVB kém xa bên TQ.

Có lẽ tại hai đứa mình già rùi, nên đọc truyện ngôn tình mà đòi hỏi có lý luật   sofi rảnh thì đọc Sở Vương Phi đi, hay là bộ Chỉ Yêu Chiều Thế Tử Phi, ngoài Đạo Tình, thì hai bộ này là ưng ý nhứt đó,  CYCTTPhi nhẹ nhàng hơn và it chương hơn, còn SVP dài kinh khủng mà còn chưa được edit hết đâu, nhưng mà mình mê quá phải đi kiếm bản convert đọc, đọc đúng là ko uổng thời gian.Truyện SVP, nhân vật toàn là cực phẩm, diễn biến của truyện cũng rất bất ngờ và hồi họp, ko có cung đấu, chỉ có gia đấu, chiến loan và tranh quyền thôi Mình cố đi kiếm truyện khác của tác giả Ninh Nhi này nhưng ko thấy, chắc làm xong SVP là hết xí quách luôn rùi nên ko còn đề tài mới mẽ vượt trọi hơn nữa chắc...

Mình thì thấy từ khi Yên đóng vai Mặc Sênh rùi tthêm đóng bộ HSSHương đi đôi với LDPhong là cứ bị lảnh đạn đều đều.Nhưng coi bộ áo giáp của Yên cũng khá tốt, thấy bị hhứng đạn đá nhiều như vậy mà vẫn còn được tươi ttắng khỏe mạnh, tiếp tục tiến tới là tốt rùi

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách