Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Rocky
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[888] Đường Mật - Trung tâm chém gió

[Lấy địa chỉ]
691#
Đăng lúc 30-1-2015 00:04:27 | Xem tất
yuupa gửi lúc 29-1-2015 09:46 PM
Mình mới xem show Hoa Tỷ Muội, nói thật khoái show này quá. Nghe nói Đường Đường chu ...

Mình cũng mới coi xong, thấy show hay quá trời, đi du lịch này nọ. Mà BTC hơi bị ác, kêu bỏ mặc là thật sự bỏ mặc, làm người ta toàn diễn viên ca sĩ mà phải đi xin ăn, thiệt tôi )

Nghe nói là đã có 4 người Đường Yên, Trịnh Sảng, Lộc Hàm và Ngụy Thần là xác định tham gia, ngoài ra BTC còn mời thêm Uyển Quỳnh Đan , Lâm Tâm Như, Diêu Địch Ngô Hân, Quách Bích Đình, Lý Dịch Phong, Giả Tịnh Văn và Lưu Diệc Phi mà tháng 3 mới xác nhận. Dàn sao lần này còn xịn hơn dàn sao lần trước ) Phong Phong mà cũng tham gia thì tha hồ ship Phong Đường.

Bình luận

Phong ca tham gia thì tốt quá hehe xD  Đăng lúc 30-1-2015 09:25 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

692#
Đăng lúc 30-1-2015 01:08:19 | Xem tất
yuupa gửi lúc 30-1-2015 12:41 AM
M xem show này thích Lưu Đào quá trời, chị đúng là nữ cường nhân . Mà show này  ...

Mình cũng thích Lưu Đào, chị này đúng là giỏi thiệt, nghe nói hồi trước chị lấy chồng đại gia nên nghỉ ở nhà chăm con, cơ mà từ ngày chồng chị phá sản cái chị phải quay lại đóng phim, quay show này nọ để nuôi gia đình đấy, ngưỡng mộ chị thiệt.

Đúng rùi, nghe nói tháng 6, 7 gì mới bắt đầu quay thì phải. Mình cũng mong Giả Tịnh Văn nữa, lâu rồi ko thấy chị này. Lưu Diệc Phi thì hy vọng mong manh, đang muốn coi "ngọc nữ" vào chương trình truyền hình thực tế sẽ lộ ra tật xấu gì Mình nghe nói chương trình đổi format, thêm nam vào nên mới mời nhiều vậy á, nói chung nhìn dàn cast toàn thấy chị gái đẹp hơn hoa, mấy anh nam kỳ này chắc khổ thiệt rùi )

Bình luận

hình như tháng 4-5 gì là bắt đầu quay đó em :3  Đăng lúc 30-1-2015 11:16 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

693#
Đăng lúc 31-1-2015 07:26:35 | Xem tất
TVHT gửi lúc 30-1-2015 01:30 PM
có khi Phong Đường ko thấy mà thấy Phong Phi đó e ơi, hồi đợt HC đó, có ai để ý ...

Ss ơi, em vừa mới đọc được bài viết này, cảm thấy phân tích quá đúng lun nè

Không có mấy anh zai nào bị nhiều anti lại diễn dở đâu. Nói chung trai đẹp làm gì cũng đúng, diễn dở cũng là diễn hay mà scandal thì cũng như cát bụi ấy mà pacman emoticon Người ta chỉ có bình bông nữ, có gái hư, có chụy này mụ kiachứ làm gì có mấy điều đó ở các "nam thần". 3, dù nặc danh nhưng mình cũng không thích bị chửi đâu, mà nhỡ nói không hay về các anh chắc mình đủ gạch xây lâu đài quá Tóm lại, trai đẹp có tội gì đâu. Nên khuyên các bạn nên chọn làm fan sao nam, đừng làm fan sao nữ như mình buồn tủi lắm, đã vậy là fan sao nam bạn thích chửi chị gái nào cũng được, đặc quyền bất thành văn grin emoticon
Bên nam hiếm lắm mới có người diễn dở lại có anti, bên nữ hiếm lắm mới có người vừa diễn hay vừa không có anti nào. Nhưng mà sau khi lăn lộn với Cbiz 6 năm mình phát hiện là mỹ nữ nào nổi đều có anti hết, không có thì do:
- Không nổi hoặc chưa nổi
- Quá nhiều người thích nên có người ghét cũng không dám bày tỏ (sợ bị gạch)
Anti thì không cần lí do hợp lý, thấy ghét là ghét thôi. Cảm xúc mà. Nói như vậy hơi siêu hình nên mình chuyển từ có anti sang có scandal vậy. Thực sự muốn có scandal trước hết phải nổi một chút, vì nổi người ta mới quan tâm, soi mói chứ nhỉ. Đặc biệt, càng nổi càng có nhiều tin đồn, chủ yếu vào mấy năm đầu nổi tiếng. Giờ đây ta đều biết Triệu Vy hay Lưu Diệc Phi đều là thiên thần, nhưng lúc họ mới nổi, họ bị những đồn đại chỉ trích soi mói vô căn cứ cũng nhiều lắm. Triệu Vy thì bị gán đủ thứ tội từ bất nghĩa với Quỳnh Dao, mặc áo cờ Nhật, yêu nhiều, thuê người hành hung phụ nữ mang thai,...thậm chí bị một gã ném phân vào người @@ Diệc Phi hồi 2005 thì bị nói khai gian tuổi, chuyển giới, pttm, cặp kè cha nuôi...Đó hoàn toàn là những tin đồn vớ vẩn, không có cơ sở nhưng lúc đó các chị bị ném đá, bị hiểu nhầm có ai che chở không. Tất nhiên qua thời gian họ khẳng định được mình tốt, mình trong sạch nhưng lúc đó họ đã phải chịu khổ quá nhiều rồi. Đồn to thì cũng có đồn nhỏ, giả như bị phóng viên đeo bám tới nhà vệ sinh, bị soi vùng nách không được trắng hay bị soi lộ hàng. Cái gì cũng thành một bài báo chỉ trích và bào báo nào lượng view cũng cao do sở thích phê bình của con người.
Làm DV nữ cũng như làm dâu trăm họ, không hoàn hảo là chết, Châu Tấn diễn hay tính tốt nhưng yêu hơn 10 người thì vẫn bị gọi là hồ ly tinh, ...về cơ bản dân Trung Quốc bash gần hết các nữ nghệ sĩ còn bên VN bash những ai nghe nói là nhiều scandal thế này thế kia. Bạn không biết người ta, bạn chỉ đọc về người ta qua phương tiện truyền thông, sao bạn biết người ta không ra gì. Bạn yêu, ghét là quyền của bạn, nhưng anti cuồng thì có lợi gì cho bạn không, có hại đến người ta được không.
Những gì bạn thấy chưa chắc đã là sự thật, ai có thể ngờ ngọc nữ như Huỳnh Dịch lại là người như thế pacman emoticon Tóm lại là thay vì soi mói đời tư thì quan tâm đến sản phẩm của người ta thôi, đừng để ý nhiều lại mệt. Đến người bên cạnh mình mình còn chưa biết hết nữa là mấy chị tận đẩu tận đâu

Nói chung mê phim ảnh, nhất là mê phim Trung Hàn thì chủ yếu là nữ, mà nữ thích nam rồi ghen ghét với nữ là chiện bình thường. Thế nên làm fan của idol nữ mệt vậy á. Hồi Đường chìm chìm thì chúng mình buồn bởi nàng ko được nhiều người biết đến, giờ nàng nổi quá, thành phần GATO nổi lên ko ít mà chủ yếu là do fan idol nữ khoái làm shipper, gán ghép này nọ nên fan idol nam chịu hông nổi ấy mà. Bạn này viết khá chuẩn đấy, bao nhiêu diễn viên nữ nổi tiếng cũng đã phải hứng gạch đá ko ít trước đó mới có ngày hôm nay mà, coi như đây là sự rèn luyện cho Đường đi

Còn nói về vụ Phong Đường hay Phong Phi gì đó em cũng chỉ kiếm hint cho vui thôi, chứ giờ chẳng muốn ship gì nữa, lật thuyền hoài buồn quá rồi Cơ mà cái show Hoa tỷ đệ đó coi hay lớm đó ss, trước giờ Đường ít khi tham gia mấy cái truyền hình thực tế, HC cũng ko có nhiều nên giờ được ngắm Đường trong cuộc sống hằng ngày có khi thú vị. Chương trình này để cho người ta tự sinh tự diệt nên bao nhiêu tánh tốt tánh xấu trong người nó cứ lồ lộ hết ra, mà đang nghĩ có sự trùng hợp thú vị là Hàn tham gia mùa 1, giờ Sảng lại tham gia mùa 2, hai bạn này thiệt lạ à nha.

Bình luận

cái bài phân tích đúng ghê =)) xD  Đăng lúc 31-1-2015 12:54 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

694#
Đăng lúc 12-2-2015 10:02:03 | Xem tất
heolu gửi lúc 12-2-2015 08:15 AM
Mình sau khi nghiên cứu đôi Phong Yên có làm 1 cái tổng hợp, post lại bên nhà Đường ...

Trời ơi, đọc bài phân tích của bạn xong mà mình chóng cả mặt lun ấy chứ
Hóa ra cái đôi nhiều hint nhất thì chúng ta không thèm soi )
Mà cái kiểu này chắc bắn hint nhiều lắm á, thế mà fan toàn nghi ngờ mấy soái ca kia, bỏ anh Kiện Phong bơ vơ chân trời, ko biết đường đâu mà lần.
Nói thiệt nếu couple này thành thật là fan Chung Đường sẽ nhọ nhất năm, tưởng anh CHung là MR.Right, ai dè đâu chỉ là người mai mối ấy chứ.
Nói chung ai chứ Trần Kiện Phong mình ủng hộ hai tay hai chân, nếu như tất cả các hint bạn nói là có cơ sở thì càng mong hai người này sớm công bố. Anh Phong là hội tụ đầy đủ tiêu chuẩn né, ảnh cũng cao 1m83 nè, đứng với Đường hông có sợ bị lùn, đẹp trai thì khỏi bàn, người HK mốt rước Đường về làm hàng xóm kiêm thông gia với Mịch là tiện cả đôi dàng. Càng nói càng mún nhảy thuyền này. Bữa đâu nghe phong phanh có vì vụ Đường bị anti do đóng với quá nhiều nam thần, nên rò rỉ thông tin là Đường có người iu rồi, Đường mật bên Trung mới giãy nãy lên đòi Đường Yên studio là nếu Đường có người iu thì cứ công bố đi, để đám fan cuồng nam thần khỏi anti chửi Đường vô cớ nữa.

Bình luận

ôi a Kiện Phong là ng HK hả =)) ôi tự nhiên muốn lên thuyền quá =))  Đăng lúc 12-2-2015 12:53 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

695#
Đăng lúc 12-2-2015 10:13:45 | Xem tất
purpletulips gửi lúc 12-2-2015 07:21 AM
chào cả nhà nha ... bận quá đi... lâu rùi ko vô chơi chung giờ logged vô một cái t ...

Ss lặn lâu ngày quá ạ, làm em nhìn thấy cái nick của ss mà hông biết có quen hông nè
Đùa chớ, nhớ ss quá lun á, hông ai vô nhà 88 xuyên lục địa nên em cũng làm tàu ngầm lun, lâu lâu mới nổi nói vài câu.
Em đã từ thành phần hóng hớt hội chuyển qua thành phần của ôsin hội ấy ss, đi làm ôsin 24/7 cho bạn Đường lun, riết mà chưa gì đã mún nghỉ hưu quay lại hóng hớt hội rồi )
Em thì coi Bên nhau trọn đời cũng không đến nỗi khắt khe mà chê bai, em chỉ có cảm giác nước phim hơi tối và cũ mà theo lời bác đạo diễn là do chủ ý mún thế, cho mang màu sắc của truyện. Còn lại em ghét cái đám fan cuồng chửi Đường ấy, em để ý ai mà nghiêm túc coi phim sẽ không chửi Đường đơ đâu, nhiều khi còn cảm nhận được nhiều cái. Như em hồi đọc truyện ghét MS lắm, mà đến khi coi phim nhìn Đường MS chỉ thấy muốn ôm vì thương quá thôi.

Dạo này Đường nổi quá nên có nhiều anti lắm, mà anti thể loại gì cũng nói được, nào là mặt đơ, diễn chán, ko có nam thần thì mấy bợn đó ko thèm coi phim của Đường. Rồi còn kêu Đường dựa hơi BNTD mà nổi, ko có thực lực, nhờ công ty quản lý giành vai tá lả. Trời ạ, các thánh ấy đúng là ko biết gì cũng phán lun ấy. Ba phim của Đường quay cách nhau rõ ràng, chẳng qua nó chiếu cùng một lúc mới có cảm giác Đường đóng nhiều. Rồi BNTD với TKNT toàn là Đường nhận lời đóng trước, vậy ko biết Đường đóng phim vì nam thần hay là nam thần vì Đường mới đóng đây à. Còn cái HSSH là em ức chế cái đống fan cuồng của Phong Phong, em thì em thích Phong Phong lắm, nhưng em ko thể chịu nổi cái đám tối cuồng Phong rồi dìm Đường, ship Đình Phong tá lả. Xin lỗi cho cười vào mặt phát, HSSH quay sau Cổ kiếm có mấy tháng, khi đó ở VN còn chưa có nhiều người biết đến Phong Đình. Với độ nổi tiếng của ĐƯờng lúc đó, đã từng đóng với La Tấn, Hồ Ca, Hoắc Kiến HOa,... mà nhận lời đóng với Phong ĐÌnh thì cũng chỉ vì Hoan Thụy thôi. Các thánh cứ ảo tưởng sức mạnh. So độ nổi tiếng và dày dặn của Phong Đình lúc Cổ kiếm chưa chiếu với các bạn diễn trước của Đường đi, ko bằng một góc. Chỉ vì 1 cái Cổ kiếm mà nổi lên rồi vùi dập cả người đáng lẽ mà thần tượng mấy bợn ấy phải gọi là tiền bối ấy, ghét kinh khủng lun.

BỘ TKNT hay thiệt, cơ mà bị cắt quá làm coi bực mình lắm ss, nghe nói có đài chiếu sau kêu "1 dao cũng ko cắt" kia, hy vọng sẽ được coi bản đầy đủ. Đường nhà mình hiền quá mà, hết bị Kịch Khốc lợi dụng danh tiếng PR cho gà nhà Ngô Thiến, tới Hoan Thụy cũng lợi dụng tung hint Phong Đường để mọi người chú ý tới phim HSSH mà còn nhận lại cả đống gách đá. Có mỗi Diệu Khách là nsx TKNT là làm ăn đàng hoàng với Đường à, chỉ có điều vai Tưởng Tâm thì bánh bèo quá, nên chưa bật được diễn xuất của nàng.

Đó, em cũng xả chừng đó ấy, mà có bạn đang soi hint cặp đôi Phong-Yên kia, ss có mún nhảy thuyền với em hông

Bình luận

pUa
thích bài xả stress của bạn (y) đúng là những ai chỉ xem theo phong trào thì chẳng hiểu được vai Mặc Sênh của Đường cũng như nội tâm của cổ  Đăng lúc 12-2-2015 08:32 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

696#
Đăng lúc 12-2-2015 12:07:55 | Xem tất
purpletulips gửi lúc 12-2-2015 10:40 AM
hahaha... em gái,

chị tưởng có mình bức xúc thôi em còn nhìu drama hơn chị nữa  ...

Thì giờ em cũng mặc kệ họ, cơ mà lâu lâu nhìn thấy vẫn gai mắt lắm, thần tượng của em mà làm như bao thóc cứ hai ba bữa lại đem ra ném đá tả tơi, bực cả mình.

Em thì coi BNTD thích Mặc Sênh, thích những tình tiết Cố Mạn đã thêm vào so với truyện. Nói thiệt mấy chi tiết Thâm mặt dày làm em cười no bụng, càng lúc càng mê Dĩ Thâm. Nói thiệt dù có mấy cái sạn ba láp như quảng cáo lộ liễu, rồi mấy cái ss nói ấy nhưng mà em vẫn thấy phim hay quá trời. Hồi thành tích phim hơi thấp nên mọi người bảo fan BNTD ảo tưởng sức mạnh, rồi còn Sam Sam hay hơn gấp mấy lần. Cơ mà đi đường dài mới biết ngựa tốt, bây giờ thành tích của BNTD thì Sam Sam có gắn mấy chục cái tên lửa vào cũng ko đuổi kịp.

Ngô Thiến là cái bạn đóng vai Mặc Sênh đại học ấy, em nói thiệt ko phải là em chê bai gì, cơ mà có cảnh của đôi trẻ vào làm đứt mạch phim quá, cứ như coi 2 bộ phim khác nhau. Cái cục sạn lớn nhất của BNTD cũng chỉ có cái đó đôi.

Chung Đường thì tình như cái bình rồi, coi xong ai mà ko muốn ship 2 người này chắc trái tim sắt đá quá. Cơ mà tại anh Chung cứ có tin đồn có vợ hoài nên cũng lo lo Thôi thì chưa có đóng ván đóng đinh cái thuyền nào từ sau khi Hồ Đường chìm nên vẫn rất phơi phới, giờ chỉ mong Đường sớm tìm được hạnh phúc thôi.

Bánh bèo là từ để chỉ mấy em nữ chính ngôn tình não tàn chả biết làm gì mà cũng được soái ca yêu tới tấp, đã vậy còn là quá trời anh yêu, nhây hết người này tới người khác nên gọi là bánh bèo, bèo nhèo ấy ss ))

Em nói thiệt ba phim mới này em chả thấy Đường diễn đơ chỗ nào, thế mà cứ có người chửi Đường đơ hoài ấy mới bực mình. Em là xem phim cũng khó tính lắm, đã ghét nữ chính thì dẹp lun cái phim chứ chả rảnh như mấy bợn miệng kêu ghét nhưng cứ coi rồi moi móc đủ thứ ra mà chửi Đường ấy.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

697#
Đăng lúc 12-2-2015 13:35:30 | Xem tất
purpletulips gửi lúc 12-2-2015 01:00 PM
chị thì lại dị ứng với nữ dv diễn theo kiểu buồn thì phải chảy nước mắt, còn gi ...

Em cũng thấy cách diễn của Đường sâu sắc hơn trước rất nhiều, coi mà lướt lướt sẽ không thấy được, phải coi và cảm nhận thì sẽ thấy nhân vật nào ra nhân vật đó. Chắc có lẽ cách diễn của nàng đã trưởng thành hơn, không còn hợp với cái kiểu "làm quá" như của truyền hình chăng, em đang mong chờ Đường đóng movie nhiều hơn, qua movie ko chỉ học được cách diễn xuất mà còn phô được khả năng diễn xuất của mình. Mà chủ yếu là movie 1 năm đóng 4,5 bộ cũng được, cũng ko bị chửi, còn truyền hình vừa đóng cực mà mới chiếu 3 bộ đã bị kêu là nhàm rồi.

Nói chung nếu soi hint đôi Chung Đường thì kể tới sáng mai hổng hết, đó là lý do em cứ để chữ ký hai người "vật lộn" nhau vậy á. Em là thuộc loại ship từ lúc hai người còn chưa đóng chung phim nào cơ mà ) Còn ngày đêm ngồi viết truyện, hơ hơ, nên có thể nói chỉ cần 2 người hợp tác với nhau là ước mơ thành sự thật rồi.

Túm lại là chúng ta cứ hóng Trân châu tiếp đi ss, dù đến giờ đã tròn 2 năm từ lúc hóng Trân châu nhưng em tin Trân châu là cách để chúng ta biết chân mệnh thiên tử của Đường là ai. Nếu mời người mới hoặc gà của Hoan Thụy thì ko care, cơ mà nếu mời mấy anh mà trong vòng nghi vấn thì chắc chắn tinh thần shipper sẽ nổi dậy ko ngừng nghỉ Nghe nói năm nay Trân Châu sẽ khai máy, cơ mà ko biết có đúng ko, chờ mòn mỏi lun
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

698#
Đăng lúc 18-2-2015 08:13:59 | Xem tất
Này thì cho shipper Chung Đường mơ mộng

Hic, dạo này bận quá nên hông thường xuyên vào nhà chơi được
Nói chung là gửi mọi người ngàn cái hun gió rồi đi ra thui

Bình luận

Ss xin đính chính là hình này là trong loạt hình các dv trong cty quản lý của anh cùng chụp , mỗi ng chụp 1 tấm với hoa hồng mừng 14/2 . Fan cut hình anh ra riêng up lên weibo   Đăng lúc 20-2-2015 02:01 PM
Trùi ui , túm đc áo em Nakami rùi . Dạo này tưởng em bỏ nhà đi bụi hoá ra đầu quân nhà Đường . Thiệt tình BNTĐ đã giúp ĐY với Chung ca có fan chung rùi nhoa .  Đăng lúc 20-2-2015 01:59 PM
vậy ý Namaki là ống cố ý hả ;) hehehee... nếu thiệt vậy thì thiệt là quá gian rùi .... :D mà fan post hinh này cũng quá là sốt xắn luôn :)  Đăng lúc 18-2-2015 03:42 PM
nên thấy có bạn chỉ ra điểm trùng hợp này cũng sướng rơn :)). Hơi ảo tưởng tý :D  Đăng lúc 18-2-2015 03:25 PM
À ko, mình nói với bạn heolu cơ :D. Đính chính là do anh gửi, chử do anh viết chứ ko phải do fan ghép này nọ bịa ra :D. Mình cũng ship Chung Đường  Đăng lúc 18-2-2015 03:24 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách