Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: phuongminh.122
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Nữ] Kang So Ra - 강소라 - Chào mừng tới Tiệm bánh So Ra!

[Lấy địa chỉ]
21#
Đăng lúc 3-3-2012 12:35:20 | Xem tất
ThuyMin9x gửi lúc 3-3-2012 11:39
vừa đọc 1 cái new bên 360kpop, new nói rằng tập phát sóng chiều nay là quay trước khi  ...

Mọi người bình tĩnh nha^^
Mình đọc tiếng Anh bên allkpop ý
Theo mình hiểu thì từ "thay thế" ở đây k có nghĩa là họ tìm chương trình khác thay thế, mà là họ tìm đội ngũ nhân viên khác thay thế để quay chương trình trong khi các nhân viên cũ đang đình công.
Mọi người đừng lo lắng quá. Nhà đài nói là vì họ hoãn chiếu chương trình nên gặp rất nhiều phàn nàn của khán giả. Họ đã phải thuê nhân công bên ngoài để biên tập WGM.
Cứ enjoy đi cả nhà, và tiếp tục chờ tin từ MBC ^^

Bình luận

thanks bạn nhiều. ella mới đi học về,onl thì gặp tin này,hú hồn chết đc. nhưng vụ nv đình công này ko biết khi nào mới giải quyết đc đây? :-s  Đăng lúc 3-3-2012 04:16 PM
thế thì tốt rùi!! :D  Đăng lúc 3-3-2012 02:21 PM
trùi ui,làm mình sợ gần chết,ai lại bỏ dở couple nhà ta như thế đk  Đăng lúc 3-3-2012 01:42 PM
zê zê,đc xem wgm rồi,sướng wa ss ui  Đăng lúc 3-3-2012 01:08 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

22#
Đăng lúc 3-3-2012 19:22:12 | Xem tất
Haiz, xem mà chả hiểu gì
Chỉ thấy 2 anh chị cười nghiêng ngả
Có ai hiểu tí hangul nào trans đi ^^

Mình vừa đi la liếm về, đây là trans của một số đoạn nhé:

Thầy bói (hỏi LT): Cậu muốn có baby à? <Khi LT rút được quân bài mang ý nghĩa là mang thai LOL>
Thầy bói (hỏi LT): Có vẻ như cậu rất thích cuộc hôn nhân này. Cậu thực sự rất muốn kết hôn LOL.
LT hỏi: Liệu tình hình có tốt không nếu anh ấy thực sự kết hôn và thấy bói nói: "Đương nhiên rồi" =)))))))) Và sau đó ông ấy nói rằng họ sẽ có 4 baby :)))))). Teuk nghe xong quay sang bảo Sora "Hwating!" LOL
Thầy bói nói Teuk sẽ rất tuyệt vời trong năm 2012. Chỗ này mình k hiểu là Teuk sẽ rất thành công trong năm 2012 hay tuyệt vời ở chuyện gì mình cũng k chắc lắm.
2 anh chị cứ tiếp tục rút phải lá bài mang ý nghĩa mang thai nên Teuk quay sang bảo Sora: "Chúng ta phải cẩn thận." LOL
Teuk nói k phải là quá sớm cho Sungmin và Soyool hôn nhau ngay lần đầu tiên gặp mặt. Vì vậy anh ý hỏi Sora khi nào thì nên là thời điểm thích hợp? LOL Sora nói khi nào có cảm xúc đó. Teuk bảo" Anh luôn luôn có cảm xúc đó" =)))))))))
Teuk muốn nói chuyện thân mật hơn vì vậy anh ý nói ai mà nói chuyện dùng kính ngữ trước thì người đó phải thực hiện điều ước của người kia.

Ôi giời ơi, chết mất với 2 vợ chồng nhà này =))))))

Bình luận

nôm na nữa thì ông ấy nói có 4 ng con :))  Đăng lúc 3-3-2012 07:30 PM
bên suju cũng có ng trans rồi! 2 anh chị đi coi bói, ông bói bảo Teuk muốn kết hôn thật! anh già quay sang chị nói *fighting*  Đăng lúc 3-3-2012 07:29 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

23#
Đăng lúc 3-3-2012 19:51:45 | Xem tất
Đây là đoạn cut 2 anh chị đi xem bói nhé

uploaded by aomwon
Còn đây là preview tập tiếp

uploaded by beloved1106
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

24#
Đăng lúc 4-3-2012 08:57:58 | Xem tất
Nhà mình ơi, mọi người xem engsub chưa, xem mà chết cười :))))))))
2 anh chị cứ gọi là nhắc mãi đến chuyện hôn, rồi twins keke
Rồi 2 người cứ hỏi nhau đi hỏi nhau lại, người này hỏi người kia xem có muốn hôn đối phương không LOL
Buồn cười nhất là lúc phỏng vấn ở đằng sau, Sora nói "Sao anh ý lại hỏi tôi lúc nào thì hôn được, việc đó phải người con trai tự động làm chứ. Mặc dù tôi cũng nghĩ đến chuyện hôn nhưng anh ý lại hỏi như kiểu tháng 12 mình hôn nhau được k em." =))))))))))) Teuk thì bảo "mong ước của tôi là được hôn cô ấy" LOL
Rồi đến lúc thi xem ai nói dùng kính ngữ trước, Teuk rõ ràng là thua, nhưng cãi như đúng rồi =))))))))) Sora biết thừa, chẳng qua nhường chồng :)))))) Tập này Sora lém lỉnh hơn hẳn, chị ý có vẻ như bên trong là một con người rất tinh ý và hiểu chuyện, lại còn nghịch ngầm nữa :)) Yêu quá
Teuk cũng yêu nữa :))

Bình luận

Cha đó lúc nào chẳng mồm 5 miệng 10, số lão may mắn lắm mới cưới đc bà vợ như Ra đó...hihihi  Đăng lúc 4-3-2012 03:27 PM
lão già vô duyên =))  Đăng lúc 4-3-2012 10:25 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

25#
Đăng lúc 6-3-2012 18:16:11 | Xem tất
Ngay từ đầu mình k ship couple nào hết giờ thành ra cứ ngồi enjoy thôi =))
Em HS yêu ai cũng được, miễn là em ý hạnh phúc
Mà mọi người nếu bực mình như vậy thì đừng đọc mấy cái bài anti Sora bên DH2 làm gì
Mình k sang đó đọc nữa rồi, đọc xong lại ngồi bực mình
Ta về ta tắm ao ta, dù trong dù đục ao nhà vẫn hơn :))
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

26#
Đăng lúc 6-3-2012 20:54:11 | Xem tất
Bạn Yoo Jin cắt tóc siêu đẹp trai
còn bạn JB hôm nay đội cái mũ + đeo kính quá cute luôn
Bạn HS sướng thật, hôm nay lại được kiss tiếp :))
Tính đi tính lại có mỗi anh già chịu thiệt
Chồng hẳn hoi mà còn chưa được kiss =)))))))))

Bình luận

hi, mình thấy kiss môi mới quan trọng .... chứ kiss má thì ăn nhằm j:))  Đăng lúc 6-3-2012 10:39 PM
sắp tới a già kiss nốt cái môi xinh xinh :))  Đăng lúc 6-3-2012 10:03 PM
:)) mỗi em kiss một bên má rùi, tội anh già quá :))  Đăng lúc 6-3-2012 09:55 PM
Tại anh già cứ bày đặt hỏi chứ =)) cứ tự động làm như 2 bạn kia là xong hết :))  Đăng lúc 6-3-2012 09:45 PM
chuẩn đấy,a già thiệt nhất,muốn kiss vợ còn phải xin phép đằng này 2 cái thằng trẻ kia có cần hỏi ai đâu  Đăng lúc 6-3-2012 09:41 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

27#
Đăng lúc 9-3-2012 13:00:44 | Xem tất

uploaded by alicenoyami
Post cái performance của 2 bạn trẻ, nếu bạn nào đã post rồi thì comment mình để mình edit nhá
Bài này hay, vũ đạo cũng hay
Mỗi tội unnie chẳng được hát mấy :(

Bình luận

bài hát này hay lém,mình nghe bao nhiêu lần rùi mà ko chán.chắc OST chính thức thì sẽ có nhiều giọng của sora unni hơn chăng  Đăng lúc 9-3-2012 02:23 PM
post r` bạn ơi! ;)) nhưng bạn ấy chỉ để link, ko để vid nên bạn để ko sao đâu! keke  Đăng lúc 9-3-2012 01:11 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

28#
Đăng lúc 10-3-2012 13:44:58 | Xem tất
Bonie gửi lúc 10-3-2012 09:59
Đây chính là bài phỏng vấn về vai HS mà Bonie đã nói với Suz là cuối tuần về sẽ  ...

Việc chị ý dùng thuốc thế này mình lo lắng quá
Từ một bộ phim k thể đánh giá hết năng lực của một diễn viên
Mong cho cái DH2 này xong đi, đỡ bực mình với BK và antifan
Unnie à, lần sau đóng phim đừng đóng với idol nữa, đỡ bị dìm
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

29#
Đăng lúc 10-3-2012 17:04:47 | Xem tất
Cả nhà ơi, vừa la liếm twitter
Mình dịch tạm vài đoạn WGM nhá :))
They’re testing the bed and Teuk asked Sora which side she likes. Sora: “Which side should the girl sleep?” Teuk: “The comfortable side.” So Teuk let her test both sides and choose which one she prefers.

Trans: Cả 2 đang xem giường và Teuk hỏi Sora xem chị ý thích bên nào hơn.
SR: Con gái thì nên nằm bên nào ạ?
Teuk: Bên nào thoải mái hơn.
Vì vậy Teuk để chị ý xem cả 2 bên và chọn bên nào chị ý thích.
Hae called Teuk.
Hae: Hyung, where are you?
Teuk: I’m in my new house. Cos I’m married.
Hae: Are you going to abandon our team?
Teuk: No.. I should take care of my family first.

Trans:
Hae gọi Teuk
Hae: Anh à, anh đang ở đâu thế?
Teuk: Anh đang ở nhà của anh. Vì anh kết hôn rồi mà
Hae: Anh định bỏ nhóm à?
Teuk: Không...Anh nên chăm sóc gia đình trước đã.
Sora suggesting making breakfast. Teuk: “Can you do it? I’m not going to help you with anything.” Sora: “I can do it!”

Trans:
SR gợi ý là nên nấu bữa sáng.
LT: Em có làm được k? Anh sẽ k giúp e đâu đấy
SR: Em làm đc mà.
Teuk's weak point = the bed. Whenever they sit on the bed, he will get off quickly and say "nono let's get off the bed!"

Trans: Điểm yếu của Teuk là khi ở trên giường LOL. Bất cứ khi nào họ ngồi trên giường, anh ý lại xuống ngay lập tức và nói: k đc, chúng ta phải ra khỏi giường thôi
Sora peeled the apple but she peeled off too much of the skin. Teuk: The apple became so small! Sora: I need to be on diet!

Trans:
SR gọt vỏ táo nhưng chị ý gọt quá sâu.
LT:Quả táo càng ngày càng nhỏ đi.
SR: Em cần phải ăn kiêng
Looking at Sora’s fail cooking, Teuk: “I think I’ve to be the one cooking in future.”

Trans:
Nhìn SR thất bại trong việc nấu nướng
LT: Tôi nghĩ nay mai tôi sẽ là người phải nấu ăn
Sora said she’s done cooking before. But she’s not doing well cos Teuk is beside her and she’s nervous.

trans:
SR nói trước đó chị ý nấu gần xong rồi. Nhưng chị ý làm k tốt vì Teuk ở cạnh chị ý và chị ý cảm thấy lo lắng
Teuk burned the bread and he said “let’s just give this to Donghae.”
Sora: How can we do that!
Teuk: Donghae likes burned stuff! He always cooked meat till it’s burned before eating.
Sora: He likes well-done steak?

Trans:
Teuk làm cháy bánh mỳ và anh ý nói :Thôi cứ để đấy cho Dong Hae
SR: Sao lại làm thế được
LT: DH thích những đồ cháy. Cậu ý luôn nấu thịt cho đến khi nó cháy
SR: Anh ý có thích đồ hầm không ạ?
Hae came to TeukSora’s house. Hae: There’s no slippers? Teuk: Don’t have. Hae: !!! Teuk: Really don’t have!

Trans:
Hae đến nhà Teukso
DH: Không có dép lê à?
LT: K có.
Thật sự không có mà
Hae looked at TeukSora’s agreement and said “this is the most important! No matter how much you quarrel or hate each other, you have to sleep at the same place.” Teuk: “Well said!”

Trans: Hae nhìn quy định của nhà Teukso và nói: Đây là điều quan trọng nhất. Dù 2 người có cãi nhau hay ghét nhau đến thế nào thì vẫn phải ngủ chung một nơi.
LT: Nói đúng rồi đấy
Teuk said that Sora speaks English well. Hae started his English conversation: “Really? Why are you from? Nice to meet you!” Then he shook Sora’s hands. Teuk: “Nono! No touch!” Hae: “Why? American style!” And he wanted to hug Sora but Teuk hugged him instead.

Trans: Teuk nói SR nói TA rất giỏi. Hae bắt đầu nói chuyện bằng TA: Thật không? Em từ đâu tới? Rất vui đc gặp em.
Sau đó anh ý bắt tay SR. Teuk: K, không được đụng chạm.
DH: Vì sao, đó là phong cách của người Mỹ mà. Và anh ý muốn ôm SR nhưng thay vào đó thì Teuk lại ôm anh ý
Teuk was showing off to Hae about how natural TeukSora are now. Hae: “Then show me bobo now!”

Trans: Teuk khoe với Hae là họ đã tự nhiên với nhau như thế nào.
DH: Thế 2 người thử kiss cho em xem nào
TeukSora kept feeding each other and Hae opened his mouth to Teuk & wants to be fed too. Teuk: “Don’t you have hands?” Hae immediately let go of his utensils and said “Don’t have”

Trans: Teukso cứ tiếp tục bón cho nhau và Hae há miệng ra và muốn Teuk bón cho.
LT: E k có tay à
Hae bỏ luôn thìa xuống và nói k có
Hae said he actually can’t remember what happened when he first met EunSeo cos he’s too nervous.

Trans: Hae nói anh ý k thể nhớ nổi chuyện gì khi lần đầu tiên gặp Eunseo vì anh ý quá lo lắng
Teuk to Hae: “During the first date, Eunhyuk-ie, Kyuhyun-ie and Sungmin-ie all opened the car door for the girls, only you didn’t!”

Trans: LT nói với Hae: Lần đầu tiên gặp nhau, Eun, Kyu và Min đều mở cửa xe cho các cô gái, có mỗi e là k
Teuk asked Hae to rehearse how he should call EunSeo. But Hae kept failing. So Teuk said “You should just live alone!”

Trans: Teuk bảo Hae luyện tập trước xem nên gọi Eunseo thế nào. Hae cứ bị sai suốt. Vì vậy teuk nói: em nên sống một mình
They’re rehearsing on how Hae should talk to EunSeo on the car. Hae kept looking at Sora when he’s “driving”. Teuk: “There’ll be an accident if you keep looking at her while driving!!”

trans:
Khi họ luyện tập xem Hae nên nói với ES thế nào trong xe ô tô. Hae cứ nhìn SR suốt khi anh ý lái xe.
LT: Nếu cứ em cứ nhìn cô ấy suốt khi lái xe thì sẽ xảy ra tai nạn đấy
Hae said he hasn’t been to an entertainment park for 10 years. The last time he went was when he’s a trainee, with Teukie.

trans: Hae nói anh ý k đến công viên giải trí 10 năm rồi. Lần cuối cùng anh ý đi là khi còn là thực tập sinh, cùng với Teuk
Hae went through what he’s going to ask EunSeo when they met and one of the questions is “favourite colour.” MCs: “That’s what we ask in the 70s!”

trans: Hae hoàn thành những câu hỏi mà anh ý định hỏi ES khi gặp và 1 trong những câu hỏi là màu sắc yêu thích.
MC: Đó là những câu hỏi ở thập niên 70
Hae asked Eunseo what’s her favourite food. Hae: “You can choose anything. I can even make it for you. I watched cooking shows well.”

trans: Hae hỏi ES là chị ý thích đồ ăn gì.
DH: Em có thể chọn bất cứ thứ gì. A có thể nấu cho em. Anh rất hay xem các chương trình nấu ăn
After choosing things at the gift shop, cashier asked Hae to pay for the stuff. Donghae started shouting “AH I HAVE TO PAY RIGHT…” He’s hinting TeukSora to throw him wallet cos he didn’t bring his wallet. Cheapo Hae again!

trans: Sau khi chọn các thứ trong tiệm đồ lưu niệm, người thu ngân bảo Hae trả tiền. DH bắt đầu la lên :Ah, mình cần phải trả tiền... Anh ý ra hiệu bảo Teuso vứt cho anh ý cái ví vì anh ý k mang ví theo

cre: @HeequeenTing
Translated by me

Đây là preview tập sau

uploaded by gnalc10

Bình luận

bina:cứ lên google search là có  Đăng lúc 10-3-2012 08:30 PM
các cô nàng xinh đẹp ơi,có ai bít link xem wgm ep 18 ko (cái ep vừa chiếu hum nay ý)  Đăng lúc 10-3-2012 08:28 PM
nàng no.1  Đăng lúc 10-3-2012 07:20 PM
điểm yếu của anh già là cái giường, chết mất :)))  Đăng lúc 10-3-2012 05:57 PM
hay lắm nàng ah:))  Đăng lúc 10-3-2012 05:55 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

30#
Đăng lúc 10-3-2012 22:25:15 | Xem tất
Thiên thần từ đâu rơi xuống vậy :x

cre: wgmleeteukandkangsora
reup by me

Bình luận

xinh thế này  Đăng lúc 11-3-2012 02:34 PM