Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: phuongminh.122
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Nữ] Kang So Ra - 강소라 - Chào mừng tới Tiệm bánh So Ra!

[Lấy địa chỉ]
21#
 Tác giả| Đăng lúc 30-3-2012 19:55:18 | Xem tất
leeteuk.chip gửi lúc 30-3-2012 19:39
haiz tình hình là dạo này m` khá buồn bạn ạ

thứ nhất là vì cái wgm bh TeukSo đ ...

Ây gù bạn re hỏi rẻ vừa thôi Giống hệt cái thằng đứt ngón tay cũng tw cho fan khỏi lo ở quần bạn ế

T1. Với vị trí fan gơ của Hải và timer WGM mình đã rên "Lạy Chúa của Won... Thật tuyệt vời" sau khi được tin WGM tạm dừng Lạy trời đây là ep wgm cuối cùng con phải time ạ! Ep nào cũng 30 - 45p, cap loằng ngoằng đầy màn hình... SỢ sssss

Mà đã là wgm Teukso thì xin đừng lôi kéo Hải dớ đi làm gì. Đừng để zai tôi tiềm ẩn khả năng cf đi wgm với chị Seo Fan gờ này k thích đâu!

T2. Mình cũng bị hóng cái lịch bản honeymoon ở nước ngoài + Oh kiss + "Ngô Tất Tố" của lão Già Mẹ Già đi SS4 Paris đấy. Chả may anh chị đi honey Pháp rồi ra mắt mẹ chồng luôn nhỉ {:438:}

T3. Mình đi quân sự nửa chừng DH2, tập 8 thì phải. Tuần này down nốt về nên chưa xem. Cơ mà sau mấy ep đầu thấy k khả quan lắm đâu. Loveline đau đầu. Vấn đề trọng tâm là ước mơ + đam mê k rõ như DH1. Xem với tâm lý DH2 k phải phần sau DH1 có lẽ sẽ thấy nó thú hơn bạn ạ. Bằng k dễ thất vọng lắm!

Về cái chủ đề chính của bạn Đang định nhờ test timer hộ! Có gì dắt díu vài người vào nhà T cho đông vui nhể

P/s: T-rang kêu vụ sn th Khỉ nhiều quá đấy. Chị ý bảo mình k time Pajama nữa vì chị ý k làm đâu
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

22#
 Tác giả| Đăng lúc 30-3-2012 20:48:20 | Xem tất
leeteuk.chip gửi lúc 30-3-2012 20:12
Này đừng lôi idol của m` ra mà bash [-( nó quan tâm fan lắm mới tw đấy =)) nó k tw th ...

Mình cũng chỉ muốn xem chứ k muốn làm wgm nữa đâu! Buồn wgm lắm :-"
Có cảm tưởng cả zai, cả Teukso bị đem đi PR câu view ý. Kịch bản wgm season 4 so với thời đầu càng lúc càng chán :(( Mình thích cái trò thẻ nhiệm vụ như ngày trước ý!

Ep này mình chêts  dở vì hải nhạt nhẽo ý. Time cap thì cũng time nhiều rồi mà mỗi tội time vẫn chậm và có phần ngày càng ẩu =)) Này, đến lúc làm sub rồi mình mới hiểu cảm giác nghe giục sub khó chiu thế nào... wgm tuần này có khả năng đc dìm hàng đấy =))

Mình đang muốn nghe chị Park than "Cậu follow vợ giả mà sao k follow chị thật! Cậu rep cho vợ mà sao k 1 lần reply lại cho tôi" =)))))))))))))))))))))))))) So mà muốn gặp các mẹ thì cứ qua H&G và Kona Beans nhé ;)) Tha hồ đc thưởng thức...

Thế thì đừng xem DH2 =)) Xem Hoàng tử gác mái ý. Mình thấy phim ấy vui mà hay =))

Nhà này hiện mới thấy 2 timer là mình và Mun mẻ thôi ;(( Chưa thấy ai đk... Cứ từ từ... Tương lai SR còn dài, có khả năng phát triển lắm ^^

Để time cái PaJama =)) Mà ai trans kiếm cái roma rõ khủng. Mình phải bảo T-rang tìm roma cho đấy!

Bình luận

@C Bê: Like is afternoon = thích thì chiều chị ạ =))))))  Đăng lúc 30-3-2012 10:39 PM
chị chưa hiểu =((  Đăng lúc 30-3-2012 10:02 PM
mất 1 lúc chị mới hiểu đc cái Like is afternoon của cô bộ đội =)))   Đăng lúc 30-3-2012 09:40 PM
bà Bê kia =)) buồn cái giề, có mà buồn ngủ ế, đi đọc truyện 18+ tích thêm kinh nghiệm đi, cứ thấy dính đến zai là tươm tướp =))))  Đăng lúc 30-3-2012 09:39 PM
Tùy các chị =)) Like is afternoon =)) E đi check xem có ai lập chưa, tý em đi lập thớt đấy luôn ;))  Đăng lúc 30-3-2012 09:37 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

23#
 Tác giả| Đăng lúc 2-4-2012 17:01:43 | Xem tất
Chuyện từ trưa đến giờ mong mọi người không tiếp tục comment hay tranh luận về nó nữa.

Giờ có 1 số vấn đề muốn mọi người trong nhà So giúp đỡ. Mình đã viết đến vài cái thông báo cơ mà chả có mấy ai để ý hay quan tâm :-" Nói chung dù các bạn k biết hay k thích thì cũng nên rep hộ mình 1 câu.

1. Về 3 vietsub của nhà

Do link MF đã die hết mà mình chưa kịp down về nên giờ mình k reup lại được. Chị Gà người trực tiếp tham gia vào quá trình vietsub 3 clip này hiện cũng bận. Thêm nữa chị đã giao lại việc tiếp tục thực hiện vietsub của nhà cho mình.

Mong các bạn nào có down 3 vietsub này về thì reup lại hộ mình lên 1 host nào đó! Để mình down về và save lại lưu trữ cho nhà phòng trường hợp sau này link die hay gì đó!

2. Về các dự án vietsub sắp tới

Hiện mình đang giữ trong tay 3 vietsub đã xong trans, time chỉ còn chờ ts và encode thôi là sẽ tung ra cho cả nhà thưởng thức!

1 vài dự án mình đang ấp ủ là vietsub các MV mà Sora tham gia đóng, vietsub lại phim "4th period mystery" So đóng thời 2009.

Hiện tại mình đã nhận được lời đồng ý giúp đỡ từ chị Bonie để check lại engsub của phim. Giờ mình cần 1-2 translator/editor. Khâu retime mình sẽ lo. Khâu ts và encode mình sẽ nhờ thêm người.

Nếu như có đủ nhân lực làm dự án phim này, mình sẽ pm cho mod bên Kmovie để chính thức xin phép!

===============

Hy vọng nhận được sự giúp đỡ từ các bạn để sớm có thêm nhiều vietsub made by Kang So Ra's House!

Bình luận

bạn ơi, về 3 vietsub ý, mình chỉ down về 2 bản thôi, nếu bạn chưa có thì nói mình, mình sẽ reup lại cho!  Đăng lúc 3-4-2012 01:53 PM
hik..com nhầm khung r..huhu sory chuyển cái rep vào thớt WGm nhé ^^  Đăng lúc 2-4-2012 09:41 PM
em iêu :x c có thể nhận editor or time ko =))  Đăng lúc 2-4-2012 09:37 PM
@bina: Có lẽ vậy ^^ Mọi người thường k để ý mấy cái thông báo kia :-"  Đăng lúc 2-4-2012 09:13 PM
em nghĩ 1 số người ko trả lời thư của chị chắc vì họ com xong rồi đi ra ngoài nên ko bít thôi.có hôm em com bài 1 bạn, 4 ngày sau mới thấy nhắn lại.hic  Đăng lúc 2-4-2012 09:00 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

24#
 Tác giả| Đăng lúc 3-4-2012 13:30:26 | Xem tất
Sau khi pm với Mod khu K-movie và nhận được ý kiến phản hồi từ chị ý ^^ Đây là kế hoạch chi tiết và chính thức cho vietsub mới của nhà. Các bạn có thể click vào xem hộ mình.

https://docs.google.com/document ... YRfOXoWvk96AHU/edit

Bản engsub cop ra word hiện mình đã đưa cho chị Bonie để check lại rồi ^^

Hy vọng các bạn có tên trong PJ này sẽ cố gắng hoàn thành công việc kịp tiến độ nhé ^^ Bên Kmovie cũng rất mong chờ vietsub của nhà ta đó!

Các bạn đã ngỏ ý giúp sức và đk tham gia ST thì rất mong các bạn đừng buồn ^^ Còn nhiều cơ hội khác nữa. Hy vọng các bạn sẽ giúp mình tìm kiếm thông tin để lập thread phim sau này ^^

Thân!

=====================

4/4/2012 Giao trans. Chia 3 part.
hangmc part 1
thunuce part 2
Bonie part 3

Deadline 15/4

P/s: Chị Bonie cho em hỏi, chị có biết dùng aegisub k ạ?

Bình luận

ủng hộ Sora's house :x subteam fighting!!!!  Đăng lúc 3-4-2012 10:12 PM
vậy là từ 5/4 bắt tay vào chiến dịch hả bạn?? @@  Đăng lúc 3-4-2012 03:44 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

25#
 Tác giả| Đăng lúc 17-4-2012 02:28:23 | Xem tất
From Kang So Ra's house with love

Collection Interview Mnet Wide

Subbing team

Translator: suz
Timer: phuongminh.122
Typesetter: anglemoon
Encoder: TrongDuc2903
Uploader: TrongDuc2903 (MF), phuongminh.122 (YTB)

Thank you so much anglemoon and TrongDuc2903

Download

Let's enjoy{:438:}

Bình luận

like mạnh:x  Đăng lúc 22-4-2012 10:06 AM
Like mạnh :X :X :X  Đăng lúc 18-4-2012 08:43 PM
nang ta nhi nhanh qua ^^  Đăng lúc 17-4-2012 11:34 PM
like 1 cái,thik mấy bộ này của ss wa!  Đăng lúc 17-4-2012 06:50 PM
thích quá :XXXX  Đăng lúc 17-4-2012 06:39 PM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
Gavn2310 + 5 Ủng hộ 1 cái! ;))

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

26#
 Tác giả| Đăng lúc 24-4-2012 19:33:01 | Xem tất
Đã rate + 5 cho 5 bạn đầu tiên tham gia trò chơi để động viên tinh thần của các bạn

Chuyển 100 K$T tiền thưởng cho người thắng cuộc là bạn hangmc ^^ Giải thưởng bao gồm VAT người nhận chịu {:438:}  Nên bạn sẽ nhận được 90K$T thôi thì phải :">

Chuyển phát         K$T -100         đến hangmc Lồng ghép chuyển giap         2012-04-24 19:29

Chúc mừng nàng Kang đã giành giải thưởng ^^

Cám ơn các bạn đã tham gia trò chơi ^^

Nhà tài trợ

PM {:440:}

Bình luận

1 nửa *giãy* cái quần đôi của tụi mềnh đao rồi :((((((((((((((((((((((((((((((((((((((((((((((((((((((((((((((((((((((((((((((((((((((((((((((  Đăng lúc 24-4-2012 08:15 PM
@C Bonie: Kites là XH thu nhỏ ý mà chị :)) Đến lương của em cũng bị đánh thuế. Thành ra e phải lang bạt xuống Ao cá kiếm tiền :))  Đăng lúc 24-4-2012 08:02 PM
@PM: ở đâu cũng có nhà nước em nhờ, giá tăng thuế cũng tăng theo =)) @hangmc: cậu nhận giải là đúng roi, cậu check PM nhá, tớ đã giải thích rõ ^^  Đăng lúc 24-4-2012 07:54 PM
@hangmc: Nếu bạn muốn chia giải thì bạn tự trans tiền nhé :"> Tùy bạn ^^ Còn mình theo kết quả chị Bonie đưa mà trao thôi &_&  Đăng lúc 24-4-2012 07:42 PM
@C Bonie: Trước có 5% thuế giờ thành 10% :)) E cũng ghét vụ thuế này lắm chị ạ ;))  Đăng lúc 24-4-2012 07:41 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

27#
 Tác giả| Đăng lúc 27-4-2012 11:29:10 | Xem tất
EunHee gửi lúc 27-4-2012 11:10
Nói qua nói lại, vẫn nghĩ cần phải có một bài trả lời chính thức. Mình tuy không th ...

Thế này để em trả lời cho chị 1 số vấn đề:

1. Về em:
Em không phải fan Teukso đâu ạ ^^ Nói thẳng ra em có tý chút anti cái WGM. Em tham gia đội ngũ làm sub vì show đó có 2 người em quan tâm đến tham gia.

2. Về Sora, TeukSo và WGM
Vì nhà chúng ta chỉ là 1 thread nhỏ trong cả 1 forum lớn nên không thể hành động như Sora bar tren Baidu hay DCinside được. Không có rule nào mà lại đi cấm update cập nhật tình hình idol! Như bên box SJ, chỉ vì nhà Kyuhyun ngăn nhau không cập nhật cái phiên bản WGM bên Trung mà Kyu tham gia đã bị mod box phạt khóa nhà 5 ngày. Ngay cả lúc đang có Super Show thông tin, hình ảnh cần được cập nhật liên tục!
Chính vì vậy em nghĩ không nên lập rule trong thớt là "Không bàn về WGM" nhưng có thể nói là "Hạn chế bàn về WGM". Show này đã qua, đã kết thúc thì thực tế cũng chẳng còn nhiều giá trị thông tin để update!
Với các mem yêu thích TeukSo: Mong các bạn nếu muốn update liên tục về couple này thì qua thread WGM của Teuk So bên box SJ, hoặc tự lập 1 Group với nhau để cùng hoạt động, support cho couple này!
Mà theo em, để tránh tình trạng nảy sinh war em muốn đề rule của nhà là: Không tám nhảm spam trong nhà. Mỗi comment phải đi kèm ảnh và vid. Nếu không phải là 1 bài bình luận có liên quan đến So ra từ 8-10 dòng trở lên. Tránh loãng nhà! Thread này lắm trang, lên hot nhưng chất lượng thì không cao!

3. Về vụ war trên và trước đó:
Nói thật với chị, em là người đứng giữa 2 bên. Bản thân em vừa ở box SJ, vừa ở nhà So. Em thừa nhận em ham hố nhưng có lẽ ham hố không phải cái tội :"> Tuy nhiên trong trường hợp mà fan 2 bên ở 2 đầu chiến tuyến thì em thấy rất khó xử.
Nhưng em thực sự ức chế với 1 số comment hiếu chiến, kém tinh tế ( không nói là kém hiểu biết) của 1 số thành phần thích gây rồi.
Em chỉ là 1 staff. Không có quyền del bài, ẩn bài, ban nick, tạm đóng thớt để không cho com gây war gì đó... Cùng lắm chỉ có thể rate trừ cảnh cáo mà thôi! Hơn nữa, thân là 1 staff không được pháp gây war, tham gia war, bao che cho việc phạm rule.
Em rất hạn chế và cũng muốn để bản thân tránh không tham gia war không đáng có như thế này!

Thời gian này em cũng bận nhiều việc nhưng mõi khi có remind bài mới đều lượn qua nhà kiểm tra. Dự án vietsub vẫn đang chạy nhờ người. Nhưng dịp cuối tháng nghỉ lễ này mọi người cũng bận nên có lẽ sẽ đẩy lùi kế hoạch lại 1 chút. Hy vọng mọi người trong nhà tự giác ý thức nhắc nhở nhau!

Bình luận

@C Ongbra: có ạ :(( Đùa... Em đi mua khăn giấy chuẩn bị đây!  Đăng lúc 27-4-2012 12:09 PM
Hik.."cắn khăn" ...tối xem mbc vs c hok ? =(((  Đăng lúc 27-4-2012 12:04 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

28#
 Tác giả| Đăng lúc 28-4-2012 20:25:04 | Xem tất
@Các mem trong nhà Ra:

Mọi chuyện đã kết thúc thì hãy để nó ngủ yên. Có câu thơ "Chớ động vào cây mùa lá rụng". Chuyện xấu thì sau khi đã sửa chữa và rút kinh nghiệm thì nên che đi chứ chẳng ai lại cứ muốn phơi hết ra cho người ngoài nhòm ngó, soi mói, đàm tiếu làm gì!

Những gì em muốn nói hôm qua em đã trình bày với chị Bonie trong PM riêng với hy vọng chị sẽ truyền tải ý kiến của em tới cả chị suz, chị Eunhee. Em cũng mong chị sớm hồi âm lại và cho em 1 câu trả lời thỏa đáng. Hơn 1 ngày rồi mà vẫn chưa thấy hồi đáp gì của chị. Em thực sự nóng lòng. Và em ghét sự chờ đợi không cần thiết!

Nhiều người lập thread của 1 nghệ sĩ dù cho đó không phải nghệ sĩ mà mình yêu thích. Họ lập thread rồi quay đi không trở lại. Kệ cho cái thread ấy có ra sao thì ra. Em không muốn như thế. Em muốn mình có trách nhiệm với những gì mình làm. Em muốn góp 1 phần nào đó trong việc support cho So Ra ở forum. Em cũng muốn nhiều người có cái nhìn thiện cảm hơn với So Ra, ủng hộ chị ý... Đặc biệt là 1 số ELF.

Nhưng hiện giờ có 1 số việc khiến em không còn thoải mái mỗi khi click vào thread. Mỗi lần thấy remind nhắc có bài mới là em lại sợ sắp có war hay lại có những bài spam ngẳn ngủn, hotlink ảnh... Thêm nữa giờ em thực sự bận rộn với việc học và tham gia subteam. Thời gian để quan tâm đến các hoạt động trong nhà Ra hay update thông tin của chị ý liên tục cũng không có mấy!

Chính vì vậy, em quyết định xin rút lui khỏi nhà. Đồng thời em cũng tắt chế độ nhận remind mỗi khi có bài mới trong thread. Mọi việc trong thread mong mọi người tự nhắc nhở nhau thực hiện đúng rule. Tránh những chuyện không đáng có đã xảy ra!

Những post đầu nhà đều là bài post của em. Nếu sau này mọi người muốn thay đổi gì như sửa lại profile của Ra. Xây bản đồ nhà. Đổi tên thread. Ví dụ như bây giờ đang là "Kang So Ra - 강소라" thành "Kang So Ra - 강소라 - Trò chơi có thưởng/Chúc mừng..." gì đó, mọi người cứ PM riêng cho em. Em sẽ vào thay đổi giúp mọi người. Tránh làm phiền mod box là chị Sid!

Trước chị Suz có giao cho em bản trans BTS Dream High ep 16 nhưng vì không kiếm được raw chất lượng tốt nên em quyết định sẽ không tiến hành vietsub cái này. Nếu chị muốn nhận lại để nhờ người khác làm, em sẽ giao lại cho chị!

PJ movie 4th Priod Mystery của Ra đang tiến hành ts. Vì có 1 số vấn đề nên em sẽ giao cho chị mod box K Movie là chị Jan duyệt muộn hơn kế hoạch 1 chút. Nhưng em sẽ cố gắng để phim lên sóng trong tháng 5. Vì em nhận làm PJ leader nên em sẽ hoàn thành nhiệm vụ cuối cùng này của mình 1 cách tốt nhất. Thread phim sau này nếu bên k-movie tự lập thì không nói làm gì. Còn nếu không sau này em sẽ đứng ra lập.

Lời cuối, hi vọng chị Ra sẽ dành được nhiều thành công hơn trong tương lại. Chúc tất cả các thành viên trong nhà luôn vui vẻ, ủng hộ Ra nhiệt tình và xây dựng thread vững mạnh!

Em xin chân thành cảm ơn sự giúp đỡ của tất cả các thành viên trong nhà Kang dành cho em từ đầu đên giờ!

Thân :x

PM.

Bình luận

nhiều quá. Chuyện mệt mỏi sẽ qua ngay thôi ý mà.  Đăng lúc 28-4-2012 10:54 PM
mệt mỏi quá thì nghỉ 1 chút cũng được bạn ạ, mong bạn thỉnh thoảng vào thread cùng vui với mọi người. Tuy nhiên thì mình nghĩ là take it easy thôi, đừng nghĩ  Đăng lúc 28-4-2012 10:54 PM
chị muốn nói ...QUẦN EM ĐẸP VÃI CHƯỞNG....HÔM NÀO CẮT CHO C ! CÁI MẶC PR SINH NHẠT NHÉ =)))))  Đăng lúc 28-4-2012 09:52 PM
PM...chị nói 1 câu được không...chị muốn nói...:-<  Đăng lúc 28-4-2012 09:46 PM
huhuhu nhà đang vắng người òi h chị lại rút thì.....buồn thê thảm,*níu áo,kéo kéo*  Đăng lúc 28-4-2012 09:01 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

29#
 Tác giả| Đăng lúc 1-5-2012 08:53:08 | Xem tất
Đã có thread phim 4th Period Mystery

Mọi người qua phụ em update thông tin và xây dựng thớt. Có thể tìm hình ảnh liên quan đến các diễn viên trong phim, các bài báo cũ nói về phim, 1 số review hay về phim!

Phim đã được duyệt và chuẩn bị lên sóng!

Bình luận

Hóng từng ngày :X~  Đăng lúc 2-5-2012 05:01 PM
hí hí, có thứ để hóng rồi:)))))  Đăng lúc 1-5-2012 11:07 AM
thanks chị phuongminh *ôm ôm*^^  Đăng lúc 1-5-2012 10:57 AM
chị đang on vacation, toàn onl qua ipad nên ko type nhiều dc, chị đã nhờ Hee dịch news liên quan phim nhà rồi. Khi về chị sẽ đóng góp thêm bài reviews phim. Thanks e. :)  Đăng lúc 1-5-2012 10:09 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách