Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: phuongminh.122
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Nữ] Kang So Ra - 강소라 - Chào mừng tới Tiệm bánh So Ra!

[Lấy địa chỉ]
41#
Đăng lúc 7-3-2012 17:07:03 | Xem tất
vv.cg gửi lúc 7-3-2012 16:25
Coi bên mấy cm bên kia :(
Vừa tức vừa bùn :(
S hễ Rayn khóc là trách HS :(

Thôi kệ họ đi ^^ Chúng ta support cho nhân vật Hae Sung rồi Sora nữa. Sora còn đóng nhiều phim nữa, đâu phải có DH 2 này không thôi, phải không? ^^

Mỗi người một ý kiến. Vì là thế giới ảo trên forum nên họ cứ mạnh miệng thích nói này nói kia thì tùy.

Cùng xây nhà Sora vui vẻ và update tin tức, bình luận về các vai diễn của Sora, làm quen với mọi người ;)
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

42#
Đăng lúc 7-3-2012 23:11:03 | Xem tất
sunnyhills gửi lúc 7-3-2012 23:02
Like idol like fan aha!!!
Thật sự là kể từ bây h em sẽ chẳng bao h lần mò vào cái thre ...

Sáng nay ss cũng sang bên soompi làm hai bài vì thấy mấy fan bên đó chê HS rồi cứ tâng Ryan quá đà.

Xong rồi quay lại các fan Ryan vào mổ xẻ bài viết của ss tơi bời, blah blah =))) Hóa ra bên soompi và bên kia cũng có cùng cục diện như thế.

Thôi về nhà mình post bài đàm đạo với mọi người. Bên đó sang đọc, lỡ đâu phải comt quá ức chế tinh thần, tự dưng mang bực vào người, đáp trả lại thì lại war, thêm phiền ra ^^

Bình luận

Có mình yểm trợ nè, lúc nào comt nói mình đê mình vào chưởi nhau với chúng nó cho, đang bùn ko có việc j làm  Đăng lúc 8-3-2012 09:27 AM
ak,chị ơi bên soompi là người việt cm hay có cả người nước ngoài,em ko sang đấy nên ko bít  Đăng lúc 8-3-2012 01:04 AM
đúng đó chị,em tính mấy lần sang thớt dh2 war rùi nhưng fan sora ít người quá,sợ ko ai yểm trợ,nó lại ném đá mình sống dở chết dở mất.  Đăng lúc 8-3-2012 01:03 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

43#
Đăng lúc 7-3-2012 23:43:53 | Xem tất
sunnyhills gửi lúc 7-3-2012 23:23
Em nghĩ là sau 2 tập vừa rồi thì "tức nước vỡ bờ" chị ạ. Được đà xông lên mà. ...

Chị thấy BK đang có xu hướng bias em RY và kỳ thị em Hae Sung nhà chúng ta em à

Chị thấy tweet mới của Sora xem chừng mệt mỏi với kịch bản phim này rồi Đúng là càng ngày, em nó bị dìm hàng ghê gớm. Xây dựng nhân vật chả nhất quán, để người ta đem em nó ra so sánh là nhân vật không hay như RY rồi được thể chê bai Sora. Thật là chỉ muốn {:431:}{:431:}

Mấy người bên đó chán chẳng buồn nói. Cứ như là nấm sau mưa, mọc tùm lum bừa bãi vô tội vạ không có tôn ti trật tự gì hết.

Fan Ji chị thấy nhiều người quá khích quá. Có bạn còn rep trên soompi bài chị bóng gió là không đụng tới Sora nhà chúng ta thì chúng ta cũng đừng đụng tới em Ji-RY nhà họ Thật là thế giới ảo, người ta vô trách nhiệm với lời nói của bản thân. Chị thấy fan So đa phần là hiền lành, nhẫn nhịn và không muốn gây war. Cứ thử fan nữ idol nào đó đi, chả đập qua đập lại cho tơi bời. Fan Kpop thì thôi rồi

Bình luận

em cũng thấy fim này hình như là để lăng xê cho dàn trai xinh gái đẹp hay sao ấy,fim hay thì họ hưởng lời khen,fim dở thì sora ghánh chịu hết  Đăng lúc 8-3-2012 01:18 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

44#
Đăng lúc 8-3-2012 00:01:40 | Xem tất
sunnyhills gửi lúc 7-3-2012 23:53
Chính xác biên kịch này kì thị mà. Về sau nhìn tên biên kịch này thì cạch mặt ra  ...

Chị cũng thấy tội cho Sora, ai dè tưởng vai chính drama đầu tiên của em nó mở mày mở mặt thế nào, lại rơi vào mớ bòng bong làm tốt thí :(

Chị rất muốn ném đá BK :_:

Mấy người fan đó chẳng chấp làm gì nữa, sáng nay chị cũng bực, sau đó thôi không vào cái thread DH 2 bên kia và bên soompi tranh luận làm gì. Sang đấy có ngày nhồi máu cơ tim =)) Thật hại tim, hại sức khỏe. Những người mà chúng ta có khi cả đời này sẽ chẳng gặp 1 lần thực sự thì cũng chẳng cần phải hao công tổn sức làm gì với họ. Chưa kể là những em teen độ tuổi non nớt, cư xử không chừng mực, thấy người ta nói cũng tát nước theo mưa, có khi chỉ xem có 2 ep vừa rồi, rồi vào bu lu bu loa lên. Chẳng ra sao cả >.<

Lần này coi như em nó không may đi. Chị thấy Teuk tweet The Best Things in Life Are Free kèm theo hình ngộ ngộ, dường như muốn an ủi Sora ;)) *Fangirl tự đoán :))* Chị đoán là Teuk bận nhưng chắc cũng có xem vài tập gần đây hoặc ít ra đoạn cut có Sora đóng.

Xong DH2, 20/3 là Sora sẽ có trăng mật với Teuk rồi. Em nó đi nghỉ cho đầu óc thảnh thơi, chọn lựa kịch bản tốt hơn!

Chuẩn bị đi khò, lát sẽ tweet động viên Sora 1 câu, tiếng Anh :))

Hẹn em mai đàm đạo ;))

Bình luận

anh già tâm lý lứm, chắc chắn là tweet cho vợ rồi hé hé  Đăng lúc 8-3-2012 12:05 AM
baby goodnight :x =))  Đăng lúc 8-3-2012 12:04 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

45#
Đăng lúc 8-3-2012 09:56:17 | Xem tất
Edit lại comt!

Tình hình là bạn Gà edit lại comt không lại gây hiểu nhầm! Mỗi người một ý kiến ^^

Clip họp báo của Kang Sora với dàn cast Dream High 2

Bình luận

Koo
Chưa biết nữa mà ss :D :D .  Đăng lúc 8-3-2012 11:53 AM
Oh, cái vụ biến thành vai support ở đâu vậy ss?  Đăng lúc 8-3-2012 11:46 AM
rED
Đạp lên dư luận mà sống bạn ạ :D . Giờ có 1 người bên cạnh sẽ rất tốt . Hy vọng Teukie là ng đó :D  Đăng lúc 8-3-2012 11:11 AM
ss Gà ạ..e tuyên bố bỏ phim =)))))  Đăng lúc 8-3-2012 10:24 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

46#
Đăng lúc 8-3-2012 11:03:48 | Xem tất
Update twitter của em Sora ngày 7.3.2012

On working days, i got lack of sleeps but when i have a little day off, i cannot put myself to sleep. ㅜㅜ Wuaa.. Oh god!!

Engtrans by [email protected]

Những ngày làm việc này, tôi luôn bị thiếu ngủ nhưng khi được nghỉ ngơi, tôi lại không ngủ được. Ôi chúa ơi!

Vtrans by [email protected]

Bình luận

rED
Hy vọng ss ko them Drama nữa , đóng Movie cho đẳng cấp lại k bị áp lực thế này  Đăng lúc 8-3-2012 11:14 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

47#
Đăng lúc 8-3-2012 12:09:46 | Xem tất
bobo185 gửi lúc 8-3-2012 11:58
Em thích cái button kiss hơn là cái urgo kiss này chị ah. huhu

Có lẽ mình đặt nhiều  ...

Đúng thế, chị cũng thích cái button kiss, nó có gì đó ngọt ngào và rung rinh của tuổi học trò. Chứ urgo kiss lần này chị xem xong không có cảm xúc gì! Chắc tại vì bias Jin Sung =))

Khách quan mà nói cặp ailee là biểu diễn hay và thu hút. JB với Hae Sung bị lấn át do JB phô diễn quá nhiều, Hae Sung bị làm nền (=> dẫn tới em nó bị chỉ trích >.<). JB-HS giống như bạn bè biểu diễn, không giống love couple. Cặp Romeo thì chị chưa cảm được sự xúc động mà hai người muốn bày tỏ. Có chăng mọi người trong phim hoặc fan hâm mộ có thể thấy thích vì có nước mắt mùi mẫn. Nhưng vẫn thiếu cái gì đó gọi là chân thành để bài biểu diễn được.

Như giám khảo có nói về yếu tố chân thành thì chị thấy cả JB-HS và YJ-RY vẫn chưa cặp nào làm được. Chỉ có cặp Ailee biểu diễn thực sự mà không toan tính phải về nhất, ganh đua ra mặt, nên biểu diễn tự nhiên và phối hợp tốt.

Giờ cũng xác định tư tưởng là Jin Sung không đến được với nhau rồi! Cả bốn làm bạn cho lành, rồi sau này vết thương của mỗi đứa nguôi đi, trưởng thành ở tuổi 20s sau này hãy tính tiếp!

P/S: Em Bớt nhận chị clip này được không? 2 phút phỏng vấn trích đoạn Sora trong họp báo. Cái MV kia để lại sau. Thử làm 1 cái sub an ủi nhân dịp phim còn 4 tập là hết ~ Em ấn nút cc ở ngay trên vid, có caption Eng trans

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

48#
Đăng lúc 8-3-2012 21:16:32 | Xem tất
Beelibra gửi lúc 8-3-2012 20:43
Tóm lại..nhà mình..đừng có bực mình làm j nữa =))))))
Mỗi ng 1 kiểu, tốt nhất k nên  ...

Vụ thứ nhất, thread DH 2 bên kia, thật tình không biết bao nhiêu tuổi mà ss thấy ăn nói vô cùng thiếu văn hóa. Thôi coi như vừa nhìn thấy cảnh chướng tai gai mắt, lánh nạn!

Phim cũng chỉ là phim! Ss tự hỏi liệu gia đình có người thân bị như thế, họ có nhảy dựng lên hay không. Hay vì thiện cảm người này, ác cảm người kia, nên cứ gán ghép cho nhân vật Hae Sung, rồi viện cớ nói luôn tên diễn viên em Sora ra đây. Thật là ghê gớm quá! Thế giới thực thấy bất bình có gan chạy ra xông ra tiền tuyến không hay thu lu một chỗ, lẩn đi. Nhưng cứ ảo thấy chẳng ai làm gì được thì ăn nói vô tội vạ. Thấy khổ thân cho Sora. Em nó hào hứng đi đóng drama này, rồi gần đây tweet mệt mỏi. Vâng, rất mệt mỏi tinh thần và thể xác vì kiểu quay cuốn chiếu của Hàn, lại gặp phải mấy antifan biến thái như vậy!

Còn về tweet của Teuk, ss mới đọc tweet mà mọi người đang nghĩ là an ủi Sora :))

Show ở Hàn khắc nghiệt thật! Bắt con người ta lôi tình cảm ra để thể hiện, nhưng lại phải tỉnh táo để ý thức bản thân là trên show, chỉ là giải trí thôi. Dù là show thực tế, nhưng nó có chữ giải trí đi kèm, để rating, để nhà đài được tiếng. Kể cũng tội cho các couple đi show.

Về vụ điện thoại, Sora em nó mới mất điện thoại lúc quay DH 2 :)) Có khi nào người ta sẽ tìm kiếm tin nhắn hoặc cuộc gọi nào đó của Teuk được lưu trong máy em nó =))

Bình luận

em chắc là sora xóa tin nhắn rồi vì vụ đấy cũng 1 thời gian rồi mà có thấy tin tức j của fan 2 bên đâu  Đăng lúc 8-3-2012 10:41 PM
Koo
Ô mô , ss nói chuẩn quá :D :D .  Đăng lúc 8-3-2012 09:27 PM
cái vụ đt hay nè :PPPPPPP  Đăng lúc 8-3-2012 09:22 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

49#
Đăng lúc 8-3-2012 21:34:55 | Xem tất
Beelibra gửi lúc 8-3-2012 21:23
ss đừng có làm e sợ >"<
bây h mà có mess nào a chị gửi nhau tòi ra thì..tinh thần T ...

Thì ss thấy hồi news họp báo DH 2, Sora có nói là Teuk động viên mà qua điện thoại mà. Không biết là tin nhắn hay cuộc gọi thôi. =)) Mà Sora em nó hiền lành, chân thật, cũng chẳng lôi Teuk ra PR đâu. Người ta chắc gặng hỏi thì em nó nói thế :))

Đúng là xem show này nhiều lúc cảm giác như thật =)) Xem xong lại tự nhủ là show thôi =))

Cái ep đi xem bói rồi về ăn. Cái mặt Teuk hớn hở chuyện kiss ;)) chắc cũng có phần trăm nào đó thật thật :)) Thường thì nói chuyện thì nhìn thẳng mà cái bữa ăn đó, Teuk nhìn thẳng nói chuyện với em Sora được mấy lần :)) Hay cúi gằm ăn mà miệng cứ lấp lửng xoay quanh vụ kiss =))

Thực ra thì ss nghĩ người đi show cũng xác định là show, nhưng cũng có những lúc rung rinh thì sẽ có cảm xúc thật. Giống như đóng phim, hay có chuyện phim giả tình thật. Để drama thuyết phục, cảnh diễn tình cảm thì hai người phải có cảm xúc với nhau. Người nào kiềm chế thì đóng xong vẫn coi đồng nghiệp, còn đâu là ngỏ ý hẹn hò, rồi có mấy đám cưới ở Hàn sau những lần hợp tác như thế ;))

Nhưng diễn viên thường đỡ khó khăn hơn idol. Vì là idol nên họ còn giữ hình tượng, tình cảm của fan. Nên đâu phải ai cũng vượt qua ranh giới giữa show và tình cảm thật. Chưa kể là vụ quay show. Hai người trên show tình cảm nhưng ngoài show đúng là họ còn bận rộn bao lịch trình, thời gian ngủ còn không có, hiếm hoi lắm mới nhớ được tới người kia :(

Teuk đi show lần này đặc biệt quá :)) Đến 2PM trước đấy cũng có cảnh kéo đến nhà Khuntoria nhưng chưa có chuyện mai mối rồi cho hẹn hò như ep tới Cá với Eun Seo cả ;))

Bình luận

ss Gà!!! *chớp chớp* ss có thể bớt chút tgian rảnh, trans từ TA ~> tiếng Việt lời bài hát cho hoa mĩ 1 chút + phiên âm tiếng Hàn hộ em được ko? e muốn làm sub cho ss SR   Đăng lúc 8-3-2012 10:43 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

50#
Đăng lúc 9-3-2012 10:56:34 | Xem tất
benamkute92 gửi lúc 9-3-2012 10:15
Hnay lại tình nguyện sống chung vs bão tiếp
Qua thr DH nay cũng bớt sóng gió r`, vài  ...

Vụ subteam thì ss với bobo185 (Bớt ) có sub 1 đoạn pv ngắn của Sora trong họp báo DH 2. Đang chờ encode, vì đi nhờ encode nên phải sang tuần bạn ấy mới trả hàng.

Còn hiện tại thì cần tuyển thêm các khâu timer, typesetter, encoder em à ^^

Trans thì ss thấy mọi người ở nhà Sora có thể trans được. Cứ từ từ đã Em có thể đảm nhận khâu nào trong 3 khâu trên (ngoại trừ trans) {:438:}

Bình luận

e đang làm thử cái vid Bisung hát! ko ra hồn thì... ="= e đọc hướng dẫn, encode còn có thể sử dụng phần mềm Megui đúng ko ạ!? khó dã man :-s  Đăng lúc 9-3-2012 12:28 PM
@hangmc: bạn có thể time kara ko? ^^  Đăng lúc 9-3-2012 12:19 PM
@benamkute: aegisub có thể dùng time, typeset em à. Còn encode thì có phần mềm khác, ss cũng chưa encode nên không biết rõ lắm, có virtual dub mod thì phải.  Đăng lúc 9-3-2012 12:19 PM
vậy đăng kí làm timer đi! ^^  Đăng lúc 9-3-2012 12:14 PM
Aegisub là nó gộp các công đoạn làm 1 c.cụ! còn làm các bước như ss nói thì cần các phần mềm riêng biệt, pk ạ!?  Đăng lúc 9-3-2012 12:07 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách