Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Kurt
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Cổ Đại] Thú Phi | Chu Ngọc (DROP)

[Lấy địa chỉ]
31#
Đăng lúc 15-2-2013 00:06:43 | Xem tất
Chào cả hố, mình đã về với nhà rồi đây :)

Cảm ơn mọi người rất nhiều đã chúc mừng SN của mình, năm nay mình nhận được rất nhiều lời chúc từ mọi người, mình thực sự rất vui.

Mình chúc tất cả độc giả của hố TP đón năm mới bình an và hạnh phúc, cũng như gặt hái được nhiều thành công và ngày càng tấn tới.

Chúc những ai đã có "soái ca" của mình sẽ càng hạnh phúc hơn, còn những ai chưa có sẽ nhanh chóng "bắt" được người như ý muốn nhé.

Chúc những độc giả của hố TP lúc nào cũng là những độc giả có văn hóa và thân mến nhé.

Happy New Year & Happy Valentines Day.

Bình luận

a, thế hóa ra chị thích 1 lúc sinh đôi à =))))))) vậy phải chúc chị kiếm anh nào 1 đêm mần 2 lần đủ tiêu chuẩn mới đậu sinh đôi :v =)))))))  Đăng lúc 16-2-2013 11:08 PM
Chuẩn giè, đã chúc thì cô phải chúc chị 2 tay 2 đứa chứ :)  Đăng lúc 15-2-2013 03:09 PM
em chúc chuẩn thế còn giề =))  Đăng lúc 15-2-2013 02:43 PM
sinh nhật vui vẻ nha c Ong iu quý chúc c càng ngày càng xinh và vui vẻ hơn xưa nhé=)  Đăng lúc 15-2-2013 11:34 AM
:X Cảm ơn mebuoi, năm mới vui vẻ nhé @Nu: về nhà thiệt là vui :)  Đăng lúc 15-2-2013 11:12 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

32#
Đăng lúc 23-2-2013 23:07:52 | Xem tất
Chào những độc giả thân yêu của Thú Phi và MDH,

Hôm nay, mình lên đây để gửi lời chào cũng như cảm ơn đến tất cả những độc giả thân mến của Thú Phi cũng như MDH tại Kites. Thôi thì thay vì nói lời tạm biệt mình sẽ kể cho các bạn nghe con đường đến với ngôn tình cũng như nghiệp "xếp chữ" của mình nhé, chỉ mong là mọi người không cảm thấy nhàm chán ^^

Khoảng tháng 11/2011, mình chính thức đặt dép xuống khu Literature của Kites vì bị QHNH của chị GR lôi cuốn, đó là lần đầu tiên mình đọc ngôn tình online và cũng là lần đầu tiên biết cảm giác chờ đợi từng chap truyện, bởi vậy cho tới giờ QHNH vẫn là bộ tiểu thuyết có ấn tượng sâu sắc với mình nhất (Nghĩ lại, thấy mình thật may mắn khi lần đầu tiên đó đã đọc truyện do ss GR dịch).

Khi đó, mình còn rất ngu ngơ nên đã bị cụ D dụ dỗ đọc Thú Phi (mới làm được 16 chương, hic), đọc xong khóc ròng vì chẳng có đọc tiếp vì khi đó mình không hề biết đọc CV (mà phải nói thẳng ra là trước đó không hề biết có cái gọi là CV nữa kìa ^^). Mà cụ D nhà mình thì đang edit Thú phi chỉ post nội bộ cho ST đọc nhưng muốn đọc phải trả "xèng" mới làm chứ ứ chịu làm free, cho nên mình vừa phải bỏ "xèng" mua truyện vừa è cổ ra viết bài trả nợ cho cụ để có truyện đọc tiếp thỏa cơn nghiền.

Mọi chuyện cứ như thế cho đến chương 63 cụ D bận làm luận văn tốt nghiệp nên treo truyện gần cả tháng không làm chương mới. Mình chịu không nổi thế là mò đi đọc CV, đọc chỉ có một khúc mà chóng mặt hoa mắt @.@ vì chẳng hiểu gì, lại tắt để đó, chịu không nổi lại mở ra. Rồi mình làm liều edit thử chương 64 mất đúng 3 ngày (vì còn ngu ngơ nên mình vừa đọc trên wattpad vừa gõ lại nên lâu vô cùng) và đó cũng là lần đầu tiên mình đọc CV cũng như edit truyện. Gửi cho cụ D xem thử thì cụ ok (nhưng mình biết cụ đã chỉnh gần cả ngày vì phải chỉnh từng chữ và nếu là cụ bây giờ thì chắc là mình văng từ vòng gửi xe rồi chứ đừng nói là còn làm được tới ngày hôm nay ^^, nói vậy là các bạn biết hồi đó mình làm ẹ tới mức nào rồi). Trước đó, chưa bao giờ mình nghĩ rằng mình sẽ làm editor cũng chưa bao giờ nghĩ sẽ gắn bó với ngôn tình đến mức này.

Từ đó, mình bắt tay edit Thú Phi với cụ D và đến chương 68 thì có sự xuất hiện của em Nu yêu dấu thế là bộ ba MDH đời đầu được tụ họp đông đủ. Những ngày đầu tập tành edit thật ngô nghê biết bao nhiêu, bọn mình không biết xài QT, không có bản raw cũng như không hề có kinh nghiệm gì nhiều, khi đó edit chỉ dựa và bản CV có sẵn và từ điển Hán - Việt online cộng với khả năng "chém" để cho ra đời tác phẩm đầu tay đầy non nớt. Chính vì thế, bản edit cũ của TP vướng đầy lỗi, chỉ dám post nội bộ và cho những người thân quen đọc. Nhưng khi đó, MDH cảm thấy rất vui và hạnh phúc và đó cũng chính là lúc nhiệt huyết sôi  sục hơn bao giờ hết, tốc độ post truyện lúc đó là 1c/ngày, dù bận thế nào cũng cố gắng ra đúng lịch.

Trong quá trình làm TP, cái tên MDH đã ra đời nhờ đám thú yêu dấu của ST nhà mình bởi vì lúc nào nhà gọi cũng đều nhận được câu trả lời "mắc edit truyện" mà "edit  = dịch" nên cuối cùng là thành "Mắc dịch hội". Giờ đây, cái tên này đã trở thành 1 phần gắn bó trong cuộc sống của mình, đã cho mình thấy có những thứ là ảo nhưng không hề ảo còn có những thứ là thật mà ảo biết bao nhiêu, nhờ đó mà mình đã biết thêm những người bạn thân thiết như Lin, Cà, Thỏ, Kim, Củi..... Mình thực sự trân trọng những gì mà TP và MDH đã mang lại cho mình.

Sau TP thì mình và MDH bắt đầu trồi ra ánh sáng với Trọng Tử, Thứ Nữ, Cặp Đôi Trời Định. Suốt quá trình đó, tỷ lệ thuận với kinh nghiệm edit ngày càng tăng theo từng truyện là sự tỷ lệ nghịch với nhiệt huyết của cả nhóm. Đáng lẽ, sau CĐTĐ bọn mình đã gác phím nhưng số trời đã định "MDH và TP" phải gắn liền với nhau cho nên MDH mới cố gắng được đến lúc này, nếu không phải là TP sẽ không kéo dài đến lúc này.

TP là tác phẩm đầu tay mình edit, là lần đầu tiên đưa mình đến với nghiệp xếp chữ, dạy cho mình nhiều kinh nghiệm nhất (vì TP quá khó nên sau khi mần xong mình đọc cái gì cũng thấy dễ hơn rất nhiều ^^) cũng là tác phẩm kết nối và cho ra đời MDH của hôm nay. Chính vì thế, dù là ở đây hay đi đâu MDH cũng sẽ cố gắng hết sức mình để mang lại cho các bạn bộ truyện trọn vẹn nhất, ngoại trừ những trường hợp bất khả kháng không thể tiếp tục nữa.

Trong suốt thời gian qua, mọi người đã ủng hộ và cổ vũ cho MDH rất nhiều, đó chính là động lực để MDH có thể đi được đến lúc này. Có thể, trong lúc làm truyện bọn mình có những nguyên tắc hơi "khó chịu" hay "khó tính" một chút nhưng những độc giả đã quen thuộc với MDH có thể hiểu được và vẫn yêu quý bọn mình như vậy, quả thật là điều đáng quý dành cho bọn mình. Mong rằng, sau này mình và MDH vẫn sẽ được các bạn yêu mến và ủng hộ như vậy dù là ở bất cứ đâu nhé.

Cuối cùng, chúc tất cả mọi người sẽ luôn hạnh phúc, gặp nhiều may mắn, tìm được niềm vui thật sự của mình bên những trang sách mình yêu thích.

Bình luận

ôm ấp dê dẩm chị ONg  Đăng lúc 24-2-2013 01:17 AM
m đã thắc về tên nhóm các b từ lâu jui, ko ngờ đến lúc biết đc thì cũng là lúc các b chia tay kites, :(  Đăng lúc 23-2-2013 11:24 PM
ôm ôm, kỷ niệm thời xa xưa lúc còn ngô nghê xếp chữ lại ùa về. Tạm biệt, tạm biệt.... nơi từng một thời gắn bó :D  Đăng lúc 23-2-2013 11:12 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách