Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Rocky
Thu gọn cột thông tin

[2011] [C-zone & Royalland] Đánh Thức Tình Yêu / Khưu Trạch, Đường Yên [Vietsub E40 End]

[Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 12-7-2012 23:29:04 | Xem tất
Sau đây là ep 15 của em ^O^

~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~
Ờm, kể ra nhìn TN cũng hơi ... nên mẹ Mỹ Tú bảo không có dáng hoàng tử cũng phải. Cơ mà mẹ Mỹ Tú à, tại quần áo bình thường chưa làm cho TN nhà ta toát ra cái vẻ quý xờ tộc đấy thôi.

Sạn nhỏ : TB đi vào phòng thay đồ ( trang điểm ) của mấy bạn công chúa, mặt nạ của TB đâu??? Hí hí

đây mà là "may mà có mẹ Mỹ Tú ư" =.= Hức hức. Trông cái mặt TN buồn cười quá haha

Ôi đùa, cái cảnh xe của bác trưởng thôn đến xong cứ như kiểu độgn đất ý  
Đẹp trai quá! thế này mới giống thanh niên thôn đào lý!

OMG!!!!!! =.= Khổ thân TN nhà mình
  Thử hỏi trên chiếc xe tải đó, ngày đấy, như vậy, liệu có điều hòa không ạ

TN à, ep này anh đáng yêu quá

CT với NP khiêu vũ nhìn thích thế. Giầy của CT cao dã man =.=. Cũng tầm 11 phân ý chứ nhỉ =.= Nhưng mà có vẻ điệu khiêu vũ của couple này nhìn đơn điệu quá =.= [ mới tu 1 khóa dance sport nên khoe tý đấy ạ  ]

Ôi anh "Hoàng tử" của TB =.=, bị chốt trong nhà vệ sinh rồi thì tham gia kiểu gì đây @.@

Oài oài 1 chiếc limo màu vàng xuất hiện

cả đời mình chưa được ngồi limo

TN nhà mình ư. Oài. Làm thế nào mà anh ý tậu được chú limo đấy vậy =.=

mình không thích màu tím =.=. Không thích bộ vest này =.= Ôi cái dáng đi mới giống HTK làm sao =.= kiểu nhìn nhìn mấy anh bảo vệ nữa =.= Như thể anh ý chính là HTK vậy. Hay sự thật là trong con người anh ấy vẫn luôn có HTK?

Á á. Suýt thì CT gặp được HTK rồi. =.= TN lại đeo mặt nạ lên. Haiz. Đúng kiểu bác đạo diễn chưa cho họ gặp =.= Càng thế này càng thấy CT chưa từng yêu TK. Bởi cái dáng vẻ của người mình yêu bao nhiêu năm trời, chỉ cần cái dáng thôi, hoặc điều gì đó giống giống ny mình là đã giật mình rồi. Kể cả che mặt đi chăng nữa.....

Khổ thân TB =.= Ty Ty à :   trật tự đê

Bình luận

ss lại rất thích bộ vest của Tiểu Ngư, logo đổi từ màu tím sang xanh chắc em thích lắm nhỉ ;))  Đăng lúc 13-7-2012 04:17 AM
đập chai vậy, hào khí vậy đi qua mà hem để ý, vô lý nhỉ :))  Đăng lúc 12-7-2012 11:44 PM
=)) hóa ra em cũng canh me đới :))  Đăng lúc 12-7-2012 11:39 PM
lúc xem phim ss cũng nghĩ giống em đới ^^ tem page lun kìa :))  Đăng lúc 12-7-2012 11:36 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 13-7-2012 00:01:55 | Xem tất
(ep 15 con ti niu )

~~~~~~~~~~~~~~~~
  TN đã xuất hiện. Anh ý cười kìa {:414:}
Hoàng Tử Tiểu Ngư

Ồ, thì ra là mượn danh nghĩ quán của mẹ Mỹ Tú để tậu đồ   Anh khôn quá TN à.

Bộ vest làm TN trông già đi qá =.=  @.@ chú Vương Vu nói một thôi một hồi về rượu =.=, mình chả hiểu gì nhưng cứ thấy đầu óc loạn lên =.=

Tình hình thế này không biết TN có đấu loại được sự hiểu biết về rượu của Vương Vu không =.= TN chỉ quên mất mình là ai thôi và các cái khác vẫn thôg minh, nhưng không biết theo kiểu "nhận thức" , thì anh ý có quên không =.=

May quá, TN không quên!!! Nhận xét về rượu còn sành sỏi hơn Vương Vu. Ha ha. @.@ đôi Ty ty - Vương Vu kiểu háu chiến quá =.=, giờ lại giở cái trò đấu kiếm nữa chứ. {:422:}  TN nhà ta kiểu gì cũng thắng!!!!

Màn tường thuật trấn đấu kiếm với đầy sự bất ngờ :

=.= Vương Vu đạp TN 1 nhát, môi Vương Vu chu lên trông ngàn chấm. Chưa dừng tại đó, vương vu tiếp tục lao mũi kiếm vào TN ( mà theo phán đoán thì sẽ đâm thẳng cổ họng TN) Sau đó cả 2 cứ lướt đi tiếp như thể đang trượt băng =.= Rồi TB lao ra đỡ mũi kiếm như trong phim chưởng, mỹ nhân cứu anh hùng. Và tất nhiên, thấy người mình dành tình cảm đứng ra chịu hộ mình, TN sao can tâm, anh đã chồm dậy, xông lên, hất mũi kiếm của Vương Vu đồng thời đẩy TB sang một bên tránh mũi kiếm. Nhưng xem ra TB sắp ngã =.= Dạ vâng, nhưng rồi bàn tay của TN đã kịp nắm lấy tay TB trong lúc Vương vũ ngã về phía vòng tay của Ty ty. Tình thế đã được thay đổi :
Couple TB - TN: đã trở lại thành anh hùng cứu mỹ nhân. 2 người nhìn nhau đắm đuối.
Sau đó dũng trí anh hùng của TN trỗi dậy, anh xông lên tấn công Vương Vu tới tấp, khiến áo Vương Vũ tan nát như cái giẻ với hình chữ Z. Vâng, rất khổ thân anh Vương Vu vì áo anh đã bị hỏng. Liệu anh có bắt đền không ạ?

@.@ hỏi tý không phải, khát nước thì sao lại vào nhà vệ sinh ạ =.=

tiếo tới là phần : mò nhau trong bóng tối nhưng thực ra là trong ánh sáng. SS Niko cũng đã có bài nói về hạt sạn to đùng nhưg có thể chấp nhận được này rồi ạ
Cộng với ss Leo, mem khác và  mọi người đều đã được xem gif hoặc ảnh rồi ạ ^O^. Nên em cũng chuẩn bị trước tâm lý đoạn này rồi ^O^.

- TB và TN đi ngang qua nhau : liệu đây có phải với ngụ ý là trong mấy tập đầu, họ đã gặp nhau nhưng chưa thể nhận ra họ là 1 nửa của nhau nên đã bỏ qua nhau?

- TN chạm CT, NP chạm TB? Liệu họ có cho rằng đó là hoàng tử / công chúa của mình ?

- TN và CT yêu nhau từ nhỏ, chuyện cảm thấy đôi bàn tay đấy quen thuộc không phải là xa lạ gì. Nhưng liệu anh có dừng lại và đây chính là công chúa của anh? Và cả CT, cô có dừng lại?

- TB thì khá ngây thơ khi chỉ kịp nhận ra 1 điều - bàn tay này ấm quá. Còn NP, yêu CT lâu rồi, nên anh hiểu, đây không phải bàn tay của CT.

Bình luận

khát nước thì sao lại vào nhà vệ sinh =)), đúng là điểm 10 cho chất lượng =)), chết cười =))  Đăng lúc 13-7-2012 02:50 PM
ss thấy việc TN vẫn nhớ được kiến thức đó cư shtaays làm sao ây, n mà chưa mất trí bao h nên cũng chả biết có đúng hem ^^  Đăng lúc 13-7-2012 11:56 AM
đoạn khát nước trong nhà vệ sinh làm ss chết cười =))  Đăng lúc 13-7-2012 04:15 AM
Hay ^^  Đăng lúc 13-7-2012 12:07 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 13-7-2012 00:20:30 | Xem tất
ep 15 - part cuối :

~~~~~~~~~~~~
TB và NP đã bỏ tay nhau ra, TN và CT cũng vậy!!! Đấy! Rốt cuộc họ đâu phải của nhau. Bỏ ra là phải rồi.

CT và NP rất hiểu nhau nhé, ở dưới đông người, mò sao được, nên cả 2 đều cùng hiểu ý nhau và mò lên bục trên

Cũng không kém phần hiểu ý nhau là TB và TN  Họ chọn bục to hơn CT và NP  Làm mình liên tưởng :

- couple chính : bục to
- couple thứ : bục chính giữa nhưng bé

@.@ làm kiểu gì mà tất cả cùng nhảy 1 lúc được nhỉ. Thêm nữa trước đấy TB được học khiêu vũ rồi à =.=

Ấy ấy, sắp đến lúc bật đèn lên và thấy rõ mọi người thì NP lại lôi CT đi =.= Haha Ty Ty à Vương Vu nhà cô đâu rồi.

Đoạn từ khiêu vũ chuyển sang nhảy hiện đại, thực sự TN làm mình buồn cười quá. Tua đi tua lại . Kiểu anh ý nhảy rất ngây thơ nhé
Nâng thế có nặng không TN ơi T.T Oài, họ luyện lúc nào mà nhảy hay quá vậy

NP à, anh nhảy cái gì vậy BGK mà lại chạy đi chơi lẻ thế này ư =.=

Ty Ty vẫn ganh ghét >"<. HTK thật đấy nhá.  Thắc mắc không biết V V có thật sự đã từng thấy TK không nhỉ? =.= TN sắp gỡ mặt nạ ra rồi =.=
Nếu V V không biết mà lại bảo là giả thì sao????
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 13-7-2012 04:03:57 | Xem tất
leovt89 gửi lúc 12-7-2012 21:53
á chơi đuổi hình bắt chữ thì chắc hổ cam với đen lấy hết xèng wá
không bi ...

ss yên tâm, như em đã nói tuần này em chưa thoát dc ám ảnh của Quả thân vương và Chân Hoàn nên chỉ có câu vừa và dễ thôi
cả nhà nhiêt tình tham gia nhé
ss down xong ep 17 và 18 rồi thì xem luôn nhé
cả ep 19 nữa
hết tuần này phim lại bước sang giai đoạn mới
những ngày tháng vui vẻ của cả 4 người đều kết thúc
Thiên Kỳ máu lạnh sắp trở lại và lợi hại hơn xưa

Bình luận

cũng thích ss ạ :">  Đăng lúc 13-7-2012 01:08 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 13-7-2012 04:12:30 | Xem tất
luctrang gửi lúc 12-7-2012 23:01
BTC có lẽ nên đổi tên là Moon sun thôi
cảh bao h gặp được nhau cả
ko biết lần ...

ko cần đổi tên BTC thành Moon Sun đâu ss
Mơ ngủ cũng hợp lắm rồi
vì BTC chả gặp nhau bao giờ nên lúc nào cũng trong tình trạng mơ màng, mơ hồ và đôi lúc hồ đồ
hôm trước ss hẹn em lên face bàn, em vừa onl thì ss out là sao zị {:402:}
phần đề của em cũng như ss ạ
còn trong lúc làm câu hỏi có phát sinh kiểu gì mới thì đến thứ 7 mọi người sẽ biết {:438:}
tốt nhất đề chỉ dc làm xong trước khi dc chuyển đến phòng thi
để tránh tình trạng mem nhà mê ngủ hối lộ BTC mơ ngủ
em còn chưa xem tập 16,17,18 đơi ss, nguy hiểm quá

Bình luận

hôm nào nhờ, chắc tôi đang cày Thiên Nhai nên ko bít :))  Đăng lúc 13-7-2012 11:43 AM
hôm nào nhờ, chắc tôi đang cày Thiên Nhai nên ko bít :))  Đăng lúc 13-7-2012 11:43 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 13-7-2012 06:50:56 | Xem tất
Nikola3m gửi lúc 13-7-2012 04:03
ss yên tâm, như em đã nói tuần này em chưa thoát dc ám ảnh của Quả thân vương và ...

hihi, em nói vậy là ss yên tâm rùi

hồi game kiss phải xem raw để cap hình nên ss cũng hiểu nôm na tình tiết rùi,

đúng là như em nói, kiểu ngược luyến nhưng trong lòng anh cũng dằn vặt đau khổ lắm,
xem những tập đó xì chét chit mất
Nhưng mà công nhận qua những gian nan đó chúng ta mới càng trân trọng tình cảm của đôi trẻ

Bình luận

làm gì đến ngược luyến chớ, nv TK có vẻ đau khổ n ta xem hem thấy gì :))  Đăng lúc 13-7-2012 11:44 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 13-7-2012 06:54:55 | Xem tất
koi_lazy gửi lúc 12-7-2012 23:29
Sau đây là ep 15 của em ^O^

~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~

bộ vest mẹ Mỹ Tú cho Roy ca mặc nhìn không đỡ đc
cơ mà nhìn Roy ca sao đập chai lạ lùng
coi xong chỉ mún cap hình up lên, nhưng nhà mình nhanh tay up trước rùi {:402:}
nên đành ngậm ngùi xem tip, chứ ss bấn cảnh đó kinh khủng {:444:}

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 13-7-2012 10:24:57 | Xem tất
Phải quay về thì sớm muộn gì cũng quay về .
Hào Lệ sao có thể thiếu vắng Thiên Kỳ được chứ ?
Mà dù cho ba Thiên Kỳ có đánh giá là Như Phong có tư chất thông minh hơn Thiên Kỳ thì đã sao ?
Như đúng với cái tên của anh , Như Phong nghĩa là tựa gió . Đã là gió thì không có tâm điểm , chẳng có điểm dừng .
Chỉ có chuyển động không ngừng . Như Phong thích tiêu diêu tự tại hơn là trở thành tổng giám hay Chủ tịch .
Nếu như Thiên Kỳ như cây cổ thụ lớn thì Chi Tinh cũng vậy thôi . Hai cây cổ thụ đứng bên nhau thì chỉ có thể củng cố thêm sự vững chắc cho nhau chứ chẳng có gì hơn thế nữa . Rốt cuộc chẳng thể có phản ứng gì xảy ra .
Nhưng Chi Tinh là cây thì Như Phong là gió . Cây cao có thể đong đưa cành lá theo gió . Vậy mới thấy được sự thi vị của cuộc sống . Vậy thì cây mới không cô độc vì tưởng bản thân chỉ có thể đứng yên sống một cách vô vị và vô thức .
Còn Thiên Kỳ . Anh đứng cạnh Chi Tinh và luôn tin rằng bản thân là cây cổ thụ vững chắc mà không bất cứ bão giông nào quật ngã được . Đặc biệt là Chi Tinh ở bên khiến anh như hổ thêm cánh .
Vậy nên Thiên Kỳ cũng cô độc . Cây cổ thụ cao to khiến ai cũng phải ngước nhìn . Còn Thiên Kỳ chưa bao giờ nhìn xuống để thấy mọi người bên dưới . Cuộc sống của một Tổng giám đốc khiến anh xem thường kẻ nghèo hèn , chỉ biết đến lợi nhuận , lạnh lùng và có phần nhẫn tâm .
Cảm giác như một cành cây nhỏ bé trên cây cổ thụ đó cũng có thể quật ngã được trăm ngàn người với sức mạnh của uy quyền và đồng tiền .
Một câu nói của Thiên Kỳ có thể trở thành thánh lệnh và định đoạt sinh tử của bao người .
Cuộc sống cô độc của một cây cổ thụ đã kết thúc kể từ khi có chú chim nhỏ là Tiểu Bối xuất hiện .
Cô suốt ngày bay lượn quanh cây cổ thụ và hót líu lo .
Cây cổ thụ kia bực bội lắm nhưng rồi lại quan tâm đến chú chim nhỏ kia một cách vô thức .
Có lẽ tiếng hót của chú chim đã phá tan sự tĩnh lặng và cô độc vốn có của cổ thụ .
Để rồi khi Thiền Kỳ với Chi Tinh quay về bên nhau 1 lần nữa thì họ một người khao khát được nô đùa với gió . Kẻ ao ước được nghe tiếng chim hót .
Thiên Kỳ với Chi Tinh 1 lần xa nhau để nhận ra rằng cả hai ko hợp nhau và đối phương không phải người mà mình mong muốn ở cạnh trong cuộc đời này .
Và rồi khi 2 cây cổ thụ ở bên nhau tiếp tục cuộc sống cô độc và im ắng của họ thì họ lại phát hiện bản thân đang gồng mình để gặm nhấm sự ghen tức khi thấy chú chim nhỏ kia đang nô đùa cùng cơn gió vui vẻ biết mấy .
Khi Tiểu Bối và Như Phong trở thành 1 cặp thì quá chuẩn .
Họ đều là những người yêu sự tự do . Có thể giúp nhau cười . Thật ra phim này Tiểu Bối có đến với Thiên Kỳ hay Như Phong mình đều ủng hộ hết .
Chỉ có điều là 1 lần nữa trong mỗi người lại có thể nhận ra rằng tình yêu sâu đậm không thể nói quên là quên .
Thiên Kỳ quên đi Tiểu Bối nhưng vô thức anh vẫn ghen khi thấy cô và Như Phong bên nhau sánh vai đó thôi .

Bình luận

http://kites.vn/forum.php?mod=viewthread&tid=1598&page=242#pid3887971, có hứng thì tham gia cái này nhé bạn ^^  Đăng lúc 29-9-2012 02:15 AM
hay quá bạn ơi, so sánh wá chuẩn :(((((((((((  Đăng lúc 13-7-2012 05:32 PM
hình như bạn cũng chính là bạn Ngọc viết rất nhiều bài cảm nhận hay trong thớt Thiên sơn mộ tuyết phải không nhỉ ^O^, đọc bài của bạn rất hay, cảm ơn nhé!   Đăng lúc 13-7-2012 02:19 PM
thích cách so sánh CT và TK như cây cổ thụ =x  Đăng lúc 13-7-2012 01:08 PM
viết hay quá, cảm xúc dâng đầy ^^  Đăng lúc 13-7-2012 11:48 AM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
Chich_bong + 5 Ủng hộ 1 cái!

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 13-7-2012 17:04:29 | Xem tất
baongoc1169 gửi lúc 13-7-2012 10:24
Phải quay về thì sớm muộn gì cũng quay về .
Hào Lệ sao có thể thiếu vắng Thiên Kỳ đ ...

nàng này viết hay quá
ví dụ đơn giản dễ hình dung
Thiên Kỳ tài năng như vậy
anh cứ mất trí ú ớ thế ở Đào Lý cũng gọi là uổng phí nhân tài
Anh với CT mà đi với nhau sẽ rât nhạt nhẽo
Ng như CT yêu cầu quá cao vể bản thân, cuối cùng tự mình làm khổ mình
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 13-7-2012 17:33:17 | Xem tất
giời ơi, dạo này coi phim lung tung cả, lúc thì Hiên Viên Kiếm, lúc thì Đánh thức tình yêu
Ep 15 thích nhất cái đoạn 2 anh chị nhảy nhót tưng bừng *mặc dù biết là hem phải 2 anh chị nhảy hoàn toàn*
Mình thích cả cái bài nhạc nền mà lúc 2 anh chị nhảy luôn, dù chả hiểu tẹo tiếng tàu nào nhưng hình như cũng nghe thấy cái j mà "soái, soái, soái...."
Đùa chứ cứ động đến soái ca là tinh thần fan gơn lại lên cao ngùn ngụt luôn đc
Xem ĐTTY lại chỉ mong có ngày TRạch Yên đóng cùng nhau, mặc dù phim mới của soái ca còn chưa ra nữa
Ước mơ to lớn là TRạch Yên tái hợp, và kiss nhau như cái kiss cuối trong Office Girl
Chàng và nàng ơi, bao h mới công khai cho em đc thỏa nỗi lòng

Bình luận

hihi, 8h30 tối mai có game phim đó bạn, bạn tham gia cho vui nhé ^^  Đăng lúc 13-7-2012 06:38 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách