Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Rocky
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2011] [C-zone & Royalland] Đánh Thức Tình Yêu / Khưu Trạch, Đường Yên [Vietsub E40 End]

[Lấy địa chỉ]
11#
Đăng lúc 29-7-2012 18:14:50 | Xem tất
luctrang gửi lúc 29-7-2012 09:47
Trả bài đã hứa với nàng đây  

Ta đã từng nói có 1 chi tiết trong DTTY mà t ...

Mỉnh đã xem được 20 tập của HTE và phải nói 1 điều thế này
Là xem xong ko muốn xem thêm 10 tập nữa
Còn DTTY xem lại lần 2 rồi akkakka
Một con người khi mất trí nhớ họ có trở thành 1 người khác hay ko ?
Theo như mình biết chỉ khi nào người đó bị va chạm mạnh vào phần não
Thì sẽ bị khùng khùng chứ ko thể nào biến thành 1 người khác được
DQH và HTK
Mình nghĩ HTK hay hơn DQH
Vì tính cách con người là do chính bản thân mình và gia đình tạo ra
1 DQH ấm áp ngây thơ tốt bụng thì cũng chấp nhận được
Vì nếu mọi người để ý thì DQH thật chất có lạnh lùng gj đâu hay do Minh Đạo đóng ko hay nên mình xem từ lúc trước khi mất trí nhớ đến khi mất trí nhớ vẫn có 1 kiểu cười 1 gương mặt ngoài ra ko thấy được gj lạnh lùng cả
Còn HTK ngay từ đầu phim đã cho mọi người xem 1 con người lạnh lùng nhưng thật ra ko lạnh lùng nhất là từ lúc gặp TB . Đến khi mất trí nhớ HTK vẫn còn tồn tại trong Tiểu Ngư nhưng HTK đã cho mọi người thấy được vẻ mặt thứ 2 ấm áp biết lo lắng cho người khác . Và đặt biệt là đã biết yêu kakakkaka{:292:} Chi Tinh chỉ là thói quen của lý trí ( luôn nhắc nhở mình là mình phải yêu và cưới Chi Tinh ) còn TB là 1 tình yêu thật sự vì giữa con người với nhau ko thể nào có điểm chung hay bắt anh phải hiểu tui và tui phải hiểu anh cái này là sai lầm vì 2 con người khi sinh ra và lớn lên ở 2 môi trường khác nhau thì làm sao thấu hiểu nhau . Phải trải qua nhiều chuyện cùng nhau thì mới gọi là yêu . Túm lại 1 câu DTTY hay hơn HTE .!!!!!!!!!! Và có 1 chút ý kiến nếu TKA được đóng vai Tiểu Bối thì chắc chắn phim còn hot hơn nữa đấy . Vì Đường Yên đóng còn hơi cứng ( ý kiến riêng thôi ) Chúc cả nhà vui vẻ hôm nay lảm nhảm hơi nhiều mong mọi người thông cảm {:291:}

Bình luận

sushi vào link này nhé, em Niko trả lời rùi đấy ^^  Đăng lúc 29-7-2012 08:16 PM
http://kites.vn/forum.php?mod=viewthread&tid=339460&page=17#pid3201340  Đăng lúc 29-7-2012 08:15 PM
lần đầu tiên có người khen viết hay từ cấp 2 tới cấp 3 tập làm văn được điểm 5 là mừng lắm rồi ^_^  Đăng lúc 29-7-2012 07:55 PM
viết hay quá nhỉ  Đăng lúc 29-7-2012 07:48 PM
sushi viết hay mà, có thời gian thì năng 8 cho thớt xôm tụ nhé ^^  Đăng lúc 29-7-2012 07:37 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

12#
Đăng lúc 30-7-2012 20:37:40 | Xem tất
hajikej92 gửi lúc 30-7-2012 20:03
Đọc bài của bạn xong có vài cảm tưởng cũng chỉ là cảm giác của mình thôi nha (khô ...

Bạn nói đúng thời điềm phim HTE xâm nhập vào VN là cũng là thời kỳ đầu
Nhưng rất tiếc vào thời điểm đó mình ko có xem phim vì nói thật với bạn
Mình chỉ mới xem phim bộ dạng thần tượng hay tình cảm hay đại loại như hoàng tử công chúa mới được 1 năm nay thôi
Trước đây mình chỉ toàn xem phim kiếm hiệp hay cảnh sát điều tra của Hk thôi
Và bộ phim đánh thức tình yêu là bộ phim thứ 4 sau các phim (định mệnh anh yêu em BOF playfull kiss DH2)
Nên mình xem phim sẽ nhìn vào ko chỉ nội dung phim mà ngay cả cách diễn của nhân vật đó có giống với 1 nhân vật trong phim hay không ?
Thứ 1:Bạn nói ĐQH yêu Vân Hy như 1 thói quen vậy bạn thử chỉ mình xem điểm nào trước lúc ĐQH  mất trí nhớ yêu Vân Hy là thói quen hay 1 câu nói nào là thói quen . Tại mình xem HTE thất DQH yêu rất thật Vân Hy luôn đấy
từ ánh mắt từ cách thể hiện tình cảm từ những lời nói rất dịu dàng dành cho Vân Hy (cái này do mình con trai nên cái nhỉn sẽ khác bạn về phương diện tình cảm)
Thứ 2: Nội dung phim mình đồng ý với bạn là HTE bố cục xác hơn DTTY (DTTY hơi vô ly1^_^)
THứ 3: bạn ko những không bị ăn đá ăn gạch mà là .......... tung hoa kakakakkaka {:292:}{:291:}
Mọi người cùng nhau góp ý kiến và xây dựng như vậy phim xem mới thật và đôi lúc nó còn giúp mình hành xử tốt hơn trong thực tế ( nhưng đừng có mơ hoàng tử như DQH hay HTK thì khổ nhé hihih{:290:}
Chúc bạn đầu tuần vui vẻ {:310:}{:291:}

Bình luận

đọc post 1648 nhé  Đăng lúc 31-7-2012 12:27 AM
^^, thực ra tốn n mà vẫn cố làm đc thì vẫn mún làm, chỉ là cuối tuần này có việc, tuần sau nhất định có, nhớ tham gia nhé  Đăng lúc 30-7-2012 09:28 PM
rep hay ^^ mình cũng xem 4 phim kia rùi *bắt tay nào* :)  Đăng lúc 30-7-2012 09:20 PM
nhanh tay hơn mình là sao :)),Chi tiết DQH với VH mình đã thể hiện rõ ở bài trước, đúng là có cảm giác anh yêu chị ấy thật ^^  Đăng lúc 30-7-2012 09:08 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

13#
Đăng lúc 31-7-2012 15:58:27 | Xem tất
baongoc1169 gửi lúc 31-7-2012 13:47
Xem hết ep25 bắt đầu hóng ep26 đây .
Cuối ep25 thì xem như TB thật sự đã quyết tâm t ...

Chuẩn nói thật 2 người vốn cùng lớn lên cùng nhau nên chuyện họ hiểu nhau là bình thường
Nhưng hiểu ở đây có phải là tình yêu hay không hay đó chỉ là sự thông cảm của cả hai
Trái tim con người có 2 ngăn vậy CT và TK đã hiều được ngăn nào trong 2 ngăn đấy
Nhưng trong tình yêu thì cần chất lượng chứ ko cần số lượng nên chỉ cần hiểu được 1 ngăn là đủ nhưng ngăn đó phải là tình cảm nhé. Như bố mẹ mình năm nay mình 22 tuổi rồi đấy nhưng hình như ngày nào cũng nói chuyện lớn tiếng mà đôi lúc còn cải nhau hihih đôi lúc mình thấy bực mình vì toàn chuyện đâu đâu nhưng mình lại cảm thấy thú vị và vui vẻ hihihihih Nhưng hết tranh cãi nhau là cả hai nói chuyện đàng hoàng . Cuộc sống vốn là thế có tranh cãi có trải qua mới thấy được cuộc sống này thú vị và khi đó mới biết được người nào mới là người mình yêu nhất . Thật ra TK với TB họ có hiểu nhau gj đâu nhưng hành động dành cho nhau mới là điều quan trong nhất quyết định tình cảm có bền chặt và gắn bó với nhau . thật ra mình thấy công chúa và hoàng tử xuất hiện trong hiện tại rồi đấy . Đó ko phải là những người bạn yêu hay sao kakakka . {:297:}{:313:}
Cả nhà buổi tối vui vẻ

Bình luận

http://kites.vn/forum.php?mod=redirect&goto=findpost&ptid=1598&pid=3390450 ---> vào vote thơ anh ơi !!!  Đăng lúc 12-8-2012 02:51 AM
hihi, nhà Roy lên box rùi bạn ơi, vào 8 cho xôm tụ nhé ^^ http://kites.vn/770-1/roy-chiu-khuu-trach-.html  Đăng lúc 31-7-2012 05:11 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách