Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: yool_bluespill
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Longfic] [Longfic | T] 8 năm | Yool_bluespill | Ryan (Jiyeon) - Jin - JB - Jung - Yunho | Hoàn thành

[Lấy địa chỉ]
Tác giả
Đăng lúc 16-4-2012 10:05:33 | Xem tất
Hic, hồi hộp, hồi hộp quá!TT Hóng cứ gọi là hơn cả phim ý!
Ôi, mình bị thích cái vụ Haesung vs JB làm phản diện lắm! Lại còn cả vụ quản lý Jung nữa! :D
Bé Ry chap này thảm quá, hy vọng là Jin đến kịp!:(
Ủng hộ fic nhiệt tềnh! Bạn giỏi thật đấy! Cố gắng lên nhé!:D
P.S: mình ko mún bị tác giả đá đít!=))

Bình luận

uhm, tất nhiên rồi, ủng hộ fic bạn nhiệt tình mà, bạn viết hay lắm!:D  Đăng lúc 16-4-2012 12:13 PM
thank bạn nhé..keke.....ghen thì đáng sợ lắm..mất hết lý trí ngay nên Jb và HS như thế cũng là bt thôi..keke..chịu khó vào ủng hộ mình nhé  Đăng lúc 16-4-2012 12:00 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 20-4-2012 22:09:35 | Xem tất
Hic, vừa xoa m****(vì bị đá đít!>< vừa cmt này!
Câu hỏi đầu fic: mình nghĩ là độ 10 - 15 chap là ok, còn về độ trong sáng của fic thì cho nó ng` nhớn một tý cũng ko sao!
"Hụt hẫng" là vì mình đang hóng xem Jung đại ca định làm j thì fic lại hết mất rồi, như là xem phim đến đoạn cao trào thì hết phải chờ đến tuần sau chiếu tiếp ý (hóng y như cái hồi hết ep10 - DH2!TT)
Cái đoạn Haesung nhớ lại hơi khó hiểu chút,
Cướp người yêu của bạn? Hae Sung cậu thật giỏi đấy.

Cô không biết anh ta vốn là của tôi ư? Cô mãi chỉ là một món đồ chơi khi anh ấy không có tôi bên cạnh ư?

Đồ tôi vứt đi cô lại nhặt lại dùng à? Cô thật đáng thương đấy, cô mãi chỉ là vật thay thế thôi.
-----> đoạn này là cái ng` giống JB nói với Haesung à?

Đoạn thằng bé Mak thì kute hết chịu nổi rồi, gọi Ry là "mẹ" rồi, ko biết có gọi Jin là papa ko đây?{:313:}

Bạn JB ep này cũng ngang ngửa Haesung rồi nhé:
Mình đã chia tay Hae sung rồi

Không, lần này mình sẽ không buông tay, nếu cô ấy đã hết yêu mình, mình sẽ khiến cô ấy yêu mình lại một lần nữa.
----> Bạn dã man quá đấy bạn JB ạ, để yên cho G-minor couple của mình đi!{:283:}
Mà sao Jin lại biết Jung? Đến JB còn ko biết mà, chứng tỏ 2 bạn trẻ thân nhau lắm lắm lắm đúng ko au? Hy vọng, hy vọng!{:295:}
Ôi lại hóng! Hic hic hic!TT

Bình luận

bạn cứ comt dài dài nhận xét từng khung đoạn thế này là mình đã hạnh phúc chết đi đc rồi....yên tâm tớ pải khỏe để phục vụ bà con dài dài chứ..hi  Đăng lúc 20-4-2012 10:37 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 25-4-2012 05:09:22 | Xem tất
Vừa đọc xong chap mới òi! Hic, chap này thương Ryan quá, đọc mà buồn ghê gớm! Con bé tiều tụy cả về thể xác và tâm hồn!T.T May mà h con bé nó dứt tình với JB rồi chứ như trước kia thì đau khổ quá! Đọc những đoạn như thế là mình đau lòng lắm cơ!

Chap này bé Jin ko xuất hiện mấy nên càng bùn tợn! Kỳ vọng vào chap sau vậy!
Mà chap trc mọi người đang chờ cơn bão của Jung unni mà, h lặn đâu mất tăm rồi???

Mẹ Ryan ối ời ơi……., một tiếng gọi từ đằng xa vọng tới cùng với đó là tiếng chạy bịch bịch. Mak đang phi tới vừa đi vừa la hét. cánh cửa bật mở, Mak ngó đầu vào:

-Mẹ Ryan đang làm gì thế, ..ơ cháu chào cô….

Hae sung khẽ xoa đầu Mak rồi đi ra ngoài để mặc Ryan đang thừ người ngồi đó. Mak tự động cời giầy rồi trèo lên giường chui vào chăn nhưng lần này không nhảy mạnh như hồi hôm qua nữa bởi Mami nói mẹ Ryan đang bị đau. Ryan mỉm  cười hỏi thằng nhóc.

- Mami đâu Mak  ? chú Key nữa? Mà sao con lên đây một mình?  

Ryan khẽ lấy lấy khăn tay nhẹ nhàng lau mồ hôi cho Mak khi khuôn mặt bé bỏng ấy đang đỏ bừng vì chạy nhanh. Ryan níu mày khi thấy Mak thở hồng hộc vì mệt.

-        Ai bảo con chạy nhanh thế hả?

-        Tại con muốn nhanh lên  với mẹ Ryan đấy chứ, mami cứ bắt con đọc sách hoài à.

-        Thế bài tập hôm nay con làm xong chưa? Vừa nói Ryan vừa cởi chiếc ba lô trên lưng Mak xuống rồi cời giầy bế bổng Mak lên giường.

Mak bĩu môi: “con làm xong lâu rồi nhưng mami lại không muốn cho con lên chơi, bảo sợ làm mẹ mệt.”.

Mak ngước đôi mắt to tròn lên nhìn Ryan như nghĩ ra cái gì đó rồi nó nhún cái chân ngắn ngủn đứng thẳng dậy, thổi nhè nhẹ vào vết thương băng trên đầu Ryan: “à ơi, cái đau mau đi đi nhé….phù..phù…”

Bé Mak với Ryan đúng là trời sinh một cặp, đáng yêu hết chỗ nói! Một mình hai đứa nó đã đủ giết người rồi thế mà lại còn hợp sức với nhau thì đúng là thảm sát!

Jung vừa nói nước mắt cô vừa rơi lã chã như Ryan.  Phía bên phòng bên cạnh một càng trai khác cũng lặng lẽ rơi nước mắt. Jung bỗng đứng dậy gọi to: Key à, cậu có ở đó không?

Chả có lẽ, Key có tình cảm vs Jung unni à? Cái này là mình ủng hộ à nha!

P/S: Mình có ý kiến cho hình tượng bạn Key là anh Lee Min Ho trong City Hunter, ko hiểu sao thấy hợp ghê!
Mà Au à, lần sau nếu Au có sửa nội dung chap cũ thì hú anh em 1 tiếng nhá, ko cần nhắn tin đâu, thông báo trong đây là ok rồi. Tại hôm qua trong lúc chờ chap mới đọc lại chap 7 thì thấy thêm mấy đoạn, đọc vào hay ứ chịu được, thế mà ko biết mà ko đọc thì có phải là tiếc đứt ruột ko! Au nhớ nhá!

Bình luận

ừ, mình quên ko nhắc mọi ng là chap cũ có sửa lại cho hay hơn...thank đã nhắc nhở nhé....keke  Đăng lúc 25-4-2012 10:53 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 29-4-2012 10:06:56 | Xem tất
Wow, thế là có chap mới rồi! Cmt cái cho Au vui mà có hứng viết tiếp nè!
Hic, Au ơi là Au, sao Au để con bé Ry nó khổ thế cơ chứ???
Cậu có biết Ryan….. sức khỏe cô ấy bây giờ không được tốt không? Cô ấy……

----->Bị làm sao????
Mình cũng biết thế nhưng cái mình lo là bây giờ sức khỏe con bé không được tốt lắm, sức khỏe bây giờ vẫn chưa được như ngày xưa nên mình lo lắng lắm.. Bác sỹ cũng nói khoảng thời gian này con bé sẽ rất dễ bị mệt và nôn mửa, những lúc như vậy nếu không có người ở cạnh thì phải làm sao.

----->omo, omo, Au đừng cho nó mắc bệnh nan y nhá, đừng có các thể loại ung thư hay máu trắng j j đấy! Bùn lắm!T.T Cứ nghĩ hôm trước là mệt nên mới bị nôn, ai dè là bệnh à??? Khổ thân bé Ryan!{:402:} Ít nữa bảo Jin nó tẩm bổ cho nhá!
Cậu không biết tôi có thể làm gì đâu. Tôi sẽ hủy hoại không chỉ cậu mà cả những người bên cạnh cậu nữa, nếu cậu  bị con bé ấy mê hoặc thì mau tỉnh lại đi trước khi quá muộn…

----->Hiện nguyên hình rồi!  (chả biết cái j hiện nguyên hình nữa, dùng từ "cáo" thì mất mặt Cáo tơ nhà mềnh!)
Chàng trai  này vẻ ngoài rất tuấn tú, dáng người cân đối, rắn chắc, bờ vai rộng, cao lớn anh tú, từ đầu đến chân đều bao trùm một vẻ hấp dẫn tới không thể chối từ, ngũ quan sắc bén, môi mỏng gợi cảm, chiếc cằm kiên định và đôi mắt điềm tĩnh, chứng tỏ anh ta là một người đàn ông hấp dẫn, sự nghiệp thành đạt.

Đúng là " người đàn ông độc thân " hot" nhất châu Á"!Mất máu!
Kỳ này Ry khổ rồi, một bên là chủ khách sạn Dino, một bên là ng` đứng đầu tập đoàn DongBang (mình thik gọi thế này hơn!), em Ry biết chọn ai đây? Hy vọng Yunho oppa sẽ bảo vệ Ry, để con bé không bị Haesung hãm hại
Bốp….
Ryan giơ tay ôm mặt. Ryan ngước lên nhìn vào mắt Jung.
Mak đang thiếp đi bên cạnh Ryan, mặt mũi vẫn lấm lem vết nước mắt chưa khô còn Ryan thì một bên mặt vẫn đỏ ửng
Jin ngồi xuống bên cạnh giường. Cậu nhìn má Ryan mà trong lòng đau hơn chính cậu bị đánh.

----->Mình cũng đau lòng lắm!
Vì mình...mình ...mình thíc………………………..

Giời ơi, giết tôi đi! Sao lại hết đúng lúc này???? Có phải thằng bé tỏ tềnh hem? Đau tim quá đi mất! Thì này thì còn biết làm j ngoài hóng chap tiếp đây????
Ý, tý quên...
Nhưng cậu vẫn còn  nhớ cậu đã hôn lên đôi mắt kia, khảm những hạt nước mắt của cô vào sâu trong trái tim cậu. Cậu nhớ cậu đã ôm Ryan khi cô ấy khóc nấc lên không vì lý do gì. Cũng vào ngày hôm đó, ngày cậu nói hết những suy nghĩ về Hae Sung cho Ryan nghe chấm dứt tất cả  để bắt đầu một cuộc sống mới.

Sáng sớm dậy Jin như cảm thấy mùi hương của Ryan vẫn còn thoang thoảng đâu đây, lưu luyến khắp nơi trong phòng  và ngay cả trên cơ thể cậu. Cậu có cảm giác như đó chỉ là một giấc mơ, cậu chỉ biết rằng Ryan không yêu cậu nên cậu chỉ nên đối xử với cô như một người bạn thôi. Cậu đâu cần phải nhớ những điều đó nhưng tại sao bây giờ trong cậu tràn ngập hình ảnh của Ryan buổi tối hôm ấy vừa như thật mà vừa như mơ.
Thằng nhóc này đúng là rất giống Ryan từ tính cách đến ngoại hình thậm chí giống hơn cả Jung unni nữa, thằng nhóc rất đẹp trai và láu lỉnh……

----->Đừng bảo mình Mak là thành quả của Jin với Ry đấy nhá!

Cuối cùng thì vẫn như mọi khi, kê dép ngồi hóng chap sau của Au thôi!

Bình luận

hàng nhé  Đăng lúc 3-5-2012 10:53 PM
sr..mấy hum Yool về quê...hehe  Đăng lúc 3-5-2012 03:10 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 15-5-2012 23:04:26 | Xem tất
Ôi, kiss scene, kiss scene!{:430:}
Nhưng mà sao 2 đứa nó vẫn đau khổ quá! Đoạn bé Jin tỏ tềnh thấy vừa thương cho Ry mà cũng vừa thương cho Jin! Bao h bé Ry mới có thể chấp nhận Jin đây? Con bé vẫn còn sợ "đau" đây mà! Thương nó quá mà hem biết phải làm sao, thôi thì hối lộ Au cái cmt này, mong chap sau Au cho nó được cười nhiều hơn 1 tý chứ dạo này nó khóc nhiều quá khéo kiệt sức vì mất nước đó!
Lại cả con bé Kelly nữa chứ, cứ tưởng nó cameo chap trc rồi thôi, ai dè còn định hại bé Ry của mềnh! Mình mà gặp mình sẽ kill nó ngay lập tức!
Đoạn Jin sặc hơi điêu 1 tý nhưng mà "Ai-lai-kịt!", Au cứ cho chúng nó dính vào nhau nhiều vào, có nhiều "mô-mần" vào, thế bé Ry mới tỉnh ra được!
Một bóng người giống Key xuất hiện, đỡ Ryan mặt mũi lầm lem toàn nước mắt dựa vào lồng ngực mình. Một giọng nói trầm trầm vang lên tai cô.
-        Không sao mà, hãy khóc đi….

Cái ng` này có phải Key ko? Hy vọng là Key thật vì chắc ko phải là Jin. Ngoài 2 người này ra thì mình ko mún là ai khác hết vì như thế sẽ "đau tim" lắm!
Mình biết là Au đang có xu hướng viết về mặt nội tâm bé Ry, mình cũng thik thế lắm. Nhưng thỉnh thoảng Au cho nó cáo 1 tý, mạnh mẽ 1 tý, như chap trước hình như vẫn còn hơi nhẹ! ^^

Dù sao thì Au cố lên nhé! Fic càng ngày càng hay đó!

Bình luận

uhm...mình nhớ rồi...hàng bạn đặt Yool ghi sổ nhá...."ai iu" cái comt dài này quá...há há  Đăng lúc 15-5-2012 11:06 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
Đăng lúc 17-6-2012 11:17:45 | Xem tất
Wa, cuối cùng Au cũng comeback! Chờ đợi mòn mỏi lun, cổ cũng dài thành cổ ngỗng rồi!
Hình như là cũng lâu lắm rồi mới cmt cho Au! Sorry!^^
Cơ mà sao bé Ry vs bé Jin chúng nó cứ đau khổ mãi vậy??? Nhớ chúng nó hồi mấy chap đầu quá!:( Mà theo như chap trước thì Jin vs Ry trước đây đã từng yêu nhau sao? Đoạn này này:
Đầu tiên là bạn,sau đó là người yêu

Mà Ryan cũng có nhiều bí mật quá, tội nghiệp con bé ghê! Au cố gắng giải quyết vấn đề của bọn trẻ nhanh nhanh để Jin vs Ryan đến vs nhau nhá! Thế này mãi đau lòng lém!:((

Bình luận

oái, bớ ng ta có ng định hành hung au *chạy* chạy  Đăng lúc 19-6-2012 04:28 PM
vâng, tội cô lớn lắm, cô liệu mà làm, bọn trẻ mà làm sao thì cô xây biệt thự ko cần mua gạch đâu!!!^^  Đăng lúc 18-6-2012 10:13 PM
trời ơi là trời sao ai cũng bị mềnh làm cho bùn lây thế này..tội mềnh là quá nhớn rồi..hix  Đăng lúc 18-6-2012 11:49 AM
uhm, tại mấy hôm nhà mình mất mạng nên đọc qua đt, ko cmt đc! Mà dạo này thấy chúng nó nhiều vấn đề quá nên mình cũng buồn lây! Dù sao thì vẫn hóng chap của Au!^^   Đăng lúc 17-6-2012 09:34 PM
lâu không gặp cô..có đọc cẩn thạn không đó, ^,^yêu mà yêu mà...mỗi tội có chút vd nên không nói ra thâu  Đăng lúc 17-6-2012 02:23 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
Đăng lúc 16-7-2012 16:53:16 | Xem tất
OMG, được ngày mất mạng thì Au lại tung chap mới! Hic, đúng là số ruồi bâu!
Về cái chap này, sao Au cho em Ry éo le dữ vậy? Nào là bệnh tật, nào là quá khứ bí ẩn, làm sao con bé nó chịu được hả trời???
Đã thế nó lại cứ xua em Jin như đuổi tà ý là sao?:(( Cho thằng bé 1 cơ hội đi mà! Please!!!
Hem biết cái người nắm tay Ry khúc cuối là ai nhỉ? Mà Ry là Ji à, thế tức là em gái Ho oppa sao? tình tiết éo le gớm! Cơ mà vẫn hóng chap của Au! Au cố lên nhá, đừng để rds thành ngan thành ngỗng cả đàn nhá! Au fighting!^^

Bình luận

he he lâu lâu mí thấy vô fic tui nhé..keke  Đăng lúc 16-7-2012 04:59 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

8#
Đăng lúc 27-9-2012 09:46:23 | Xem tất
Omona, vừa bỏ bê một thời gian ko ghé cái box này mà Au đã tung 2 chap rồi cơ à! Au chơi đểu nhá, ra chap mà ko hú anh em 1 tiếng! Thế là răng???
------------------------------------------------
Ôi thế là 2 trẻ của mềnh đến với nhau rồi! Cứ gọi là sooooooooo sweeeeeeeeeeeeet!{:283:}
Bạn Ry công khai 1 cái là lại giở tính trẻ con giết người ra nhá! Như thế là ko có tốt nhưng mà mềnh thik! Mình thik Ry trẻ con, giở luôn thói khủng long ra cũng được! Au cứ thế mà phát huy nhá!  
Bạn Jin thì khỏi nói rồi, đòi là "Jin op...pa" mới chịu cơ! Thật ngàn trấm mà!{:412:}  
Cái kiss của 2 trẻ tuy chong sáng nhưng mà cứ từ từ, mềnh còn nhiều thời gian mà!{:438:}
Có vẻ như Jung-Ho là 1 cặp? Couple này cũng đẹp đôi lắm! Mà Jung bị papa Ho ép đuổi đi phải hem? Thế thì hy vọng Mak là con Jung-Ho cho đôi trẻ này thêm kịch tính!
Au cố gắng ra chap đầu nhá, đừng lặn mất tăm nữa! Au ko định lập sở thú toàn hươu đấy chứ?{:301:}
Au fighting!^^

Bình luận

ha ha thì ta ra cháp rầu còn chi 2 phát lun nhé..hô hô...  Đăng lúc 27-9-2012 10:00 AM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +1 Thu lại Lý do
yool_bluespill + 1 Ủng hộ 1 cái!

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách