Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 8168|Trả lời: 13
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[03.05] 《Bí mật bị thời gian vùi lấp》 sắp lên sóng - 《Bộ bộ 2》 không liên quan g

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả
[03.05] 《Bí mật bị thời gian vùi lấp》 sắp lên sóng
《Bộ bộ 2》 không liên quan gì đến Đồng Hoa

Đồng Hoa (ảnh tư liệu)

"Bộ bộ kinh tâm" lên sóng siêu hot, "Đại Mạc dao" chưa chiếu đã hot, còn tiểu thuyết ngôn tình "Bí mật bị thời gian vùi lấp"hiện đang được chuyển thể thành phim truyền hình, vừa mới khai máy. Phim do mỹ nữ Đài Loan - Trương Quân Ninh cùng nam diễn viên Giả Nãi Lượng, Chung Hán Lương tạo nên một câu chuyện tình tay ba.

Trong cuộc trò chuyện gần nhất với Đồng Hoa, nội dung cải biên của phim "Bí mật bị thời gian vùi lấp" đã được tiết lộ, đồng thời, liên quan đến phần hai của "Bộ bộ kinh tâm", Đồng Hoa cho biết nó không có liên quan gì đến mình.

"Bí mật bị thời gian vùi lấp": Thật hóa yếu tố cạnh tranh thương trường

"Bí mật bị thời gian vùi lấp" là tiểu thuyết viết về thời hiện đại duy nhất của Đồng Hoa. Trong phim, Chung Hán Lương, Trương Quân Ninh, Giả Nãi Lượng lần lượt thủ vai Lục Lệ Thành, Tô Mạn, và Tống Dực. Khi được hỏi ba diễn viên chính này có phù hợp với hình tượng trong nguyên tác không, Đồng Hoa chỉ nói về bề ngoài thì vẻ xinh đẹp, đẹp trai đã rất giống, tuy nhiên, trước khi tác phẩm được quay, cô không muốn đánh giá trước điều gì, "tựa như đứa bé đi nhà trẻ, mới vừa khai giảng đã hỏi thành tích đứa nhỏ thế nào không phải là quá sớm sao. Sự thành công của một tác phẩm quyết định bởi sự cố gắng của cả đoàn làm phim trong một khoảng thời gian dài." Đồng Hoa cho biết, cô sẽ không can thiệp vào việc tuyển diễn viên của phim, cũng như làm biên kịch cho phim.

Đồng Hoa tiết lộ, giữa tiểu thuyết và phim, về cơ bản khì tình tiết không có gì thay đổi lớn, ngoài ra "trong phim sẽ làm yếu tố cạnh tranh trên thương trường thật hơn, khốc liệt hơn giữa hai nam chính." Còn về việc kết cục tiếc nuối của nguyên tác (Lục Lệ Thành không có được tình yêu của Tô Mạn) có giữ nguyên lên phim hay không, Đồng Hoa nói chính cô cũng không biết, "hiện tại tôi cũng mới xem kịch bản có mười tập nên cũng chẳng nói được gì cho mọi người."

Tiểu thuyết "Bí mật bị thời gian vùi lấp"

"Bộ bộ kinh tâm 2": Không liên quan gì đến tôi cả

Tuy đạo diễn Lý Quốc Lập từng ngỏ ý mời Đồng Hoa viết kịch bản, nhưng Đồng Hoa cho biết phần hai này không can hệ gì đến mình. "Đường Nhân có nói, "Bộ bộ kinh tâm 2" và "Bộ bộ kinh tâm" không liên quan đến nhau, cụ thể tôi cũng không rõ lắm." Tuy nhiên, Đồng Hoa tin tưởng rằng "Bộ bộ kinh tâm 2" cũng sẽ là một bộ phim hay.

Được biết "Bộ bộ kinh tâm 2" sẽ khai máy vào nửa cuối năm nay, nếu thuận lợi thì sang năm sẽ lên sóng trên các đài.

Source: http://www.hunantv.com/c/20120502/0956061509.html
     Vtrans: [email protected]
     [Kites.vn] Tin tức được thực hiện bởi thành viên Kites, vui lòng ghi credit khi copy lên blog và các web khác. Cảm ơn!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 3-5-2012 01:16:14 | Chỉ xem của tác giả
Oh mình cũng muốn đọc Bí Mật Thời Gian Bị Vủi Lấp, nhưng nghe kể sao mà không dám đọc chút nào, mình hay bị tự kỉ lắm.

Mà không biết BBKT2 sẽ như thế nào, đang hóng nó qua trời, nhưng tiếc là NKL có thể không tham gia rồi, nhưng nếu như vậy thì mình hy vọng NH sẽ chọn 14. Anh 8 rất tốt nhưng vẫn thích anh 14 hơn, với lại mấy nay cũng bấn LCT quá trời {:406:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 3-5-2012 01:33:47 | Chỉ xem của tác giả
Mình cũng nghĩ phần hai là do Đường Nhân thấy phần 1 hot quá nên chế thêm thôi. Chứ thường nhà văn họ có cái tự ái của họ, dù là kết thúc đau buồn, kết thúc mở, không làm độc giả hài lòng thì cũng không có nhiều tác giả tự tay viết phần hai cho câu chuyện đó.
Mình thì không thích Trương Quân Ninh, coi "black & white" thấy cũng bình thường, nên chẳng biết sẽ đóng thế nào. Cá nhân mình khi đọc truyện thì cũng không thích bộ "Bí mật bị thời gian vùi lấp" lắm, có vẻ Đồng Hoa hợp với dòng văn học cổ trang hơn là hiện đại.
Bạn chủ thớt ơi, theo thông tin trên mạng Đồng Hoa sinh ngày 18/10/1982 (http://zh.wikipedia.org/wiki/%E6%A1%90%E5%8D%8E), còn nhỏ tuổi hơn mình, bạn chủ thớt ghi là "không liên quan tới bà ấy" nghe tưởng Đồng Hoa cỡ chừng thế hệ ngang với Quỳnh Dao, Kim Dung ấy, người ta còn trẻ thế cơ mà!!!

Bình luận

Thường thì lịch sự người ta gọi là ông, bà, tiên sinh... thui. Mình edit lại thành "cô", vài chỗ sửa thành "mình" rồi, bạn xem ok chưa :D  Đăng lúc 3-5-2012 01:39 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 3-5-2012 09:21:33 | Chỉ xem của tác giả
Bí mật bị thời gian vùi lấp tớ đọc rồi, phải nói thế nào nhỉ? đây là câu chuyện khiến người ta day dứt rất nhiều, bởi vì không chỉ có mối quan hệ tay ba này mà còn có tay tư tay năm, có cả người đã khuất nữa. Đọc truyện mà thấy đau lòng thay cho nữ chính. cũng may là happy ending, ko chắc tớ chết luôn. Đọc mà ko dứt ra được, nhưng cũng chỉ sợ truyện kết thúc ko phải HE thì có phải uổng công mình mày mò :))

Lúc tớ đọc thì cả hai nam chính đều là những người trưởng thành, trầm ổn cơ, đều là những người từng trải rất nhiều sóng gió về gia đình, về kinh tế , đời sống nữa. Không phải giống như hình tượng mà đạo diễn chọn. tớ thấy đều hơi trẻ. Nữ chính thì có vẻ hợp lý rồi. Lục Lệ Thành bản chất không phải là người tâm cơ mưu mô thủ đoạn, chỉ là một người cảm thấy cuộc sống mình đã trải qua quá cực khổ để đạt đến ngày hôm nay, trong khi Tống Dực lại có thễ dễ dàng giành được thì thấy hơi ganh ghét tí thôi. hi.

Nam chính Tống Dực tớ thấy hơi trẻ :D
anw, dù sao thì mình cũng ko phải là đạo diễn, đã là đạo diễn thì họ phải có một trình độ nhìn người nhất định, họ chọn sẽ là chính xác. Có điều 3 người có đem về thành tích diễn xuất gì hay ko lại là một chuyện khác.
CHúc bộ phim thành công. viết lan man quá, xin lỗi chủ thớt nha
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 3-5-2012 10:19:24 | Chỉ xem của tác giả
BBKT 2 ko phải do Đồng Hoa viết kịch bản sao T.T
Lúc đầu nghe bảo ĐH viết nên rất kì vọng
ko biết lần này đường nhân giao cho ai trọng trách này
cơ mà dàn diễn viên cũ đc giữ nguyên là ok rồi ^^
rất kì vọng sự tái hợp lần này
mong rằng BBKT 2 sẽ thành công vang dội ^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
Đăng lúc 3-5-2012 12:27:43 | Chỉ xem của tác giả
Nhã Nam đã mua bản quyền tất cả tác phẩm của chị ý và sắp tới sẽ phát hành cuốn "Bí mật thời gian bị vùi lấp" này và "Đại mạc dao" nên có lẽ truyện và phim sẽ phát hành cùng lúc đêy  *hóng*
Chắc chắn sẽ coi phim tuy ko ấn tượng với dàn diễn viên lắm
Còn Bộ bộ 2 chắc chắn ko phải do Đồng Hoa viết kịch bản rồi. Có rất ít nhà văn có tiểu thuyết chuyển thể thành phim muốn hay dám viết thêm phần tiếp theo, có thể họ sợ nếu kết quả ko đc như ý sẽ làm độc giả hụt hẫng, ảnh hưởng đến cả tác phẩm gốc vốn đã rất thành công. Ấn tượng ban đầu luôn sâu sắc nhất mà, khó có thể vượt qua đc.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
Đăng lúc 3-5-2012 15:49:52 | Chỉ xem của tác giả
Vẫn muốn 1 cái HE cho Lục Lệ Thành.

Mong rằng end sẽ được sửa lại

Lục Lệ Thành muôn năm
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

8#
Đăng lúc 3-5-2012 17:48:07 | Chỉ xem của tác giả
ôi chài, bí mật bị thời gian vùi lấp nè có chị quân ninh với anh chung hán lương nữa, hic, lta thích anh lệ thành à, ước ji phim sửa lại chị mạn với anh thành thì hay quá, truyện nì đúng lừa tình lun,  đọc cho đả ai dè soái ca chính thành soái ca phụ đồng hoa ơi đồng hoa , chị ác quá đi nhưng em thích

Bình luận

hì hì thanks pan nha' ^^  Đăng lúc 4-5-2012 10:15 PM
hic, thật ra theo mình đọc thì 2 anh đều là nam chính, nhưng mình vẫn thích anh lệ thành hơn, truyện nì có cái kết hơi chán >.<  Đăng lúc 4-5-2012 04:00 PM
Trong truyện ai là nam chính vậy bạn? LLT hay TD thế hì hì  Đăng lúc 3-5-2012 07:06 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

9#
Đăng lúc 3-5-2012 18:06:30 | Chỉ xem của tác giả
Hic, từ hồi nghe ngóng tình hình Đồng Hoa viết kịch bản cho Bộ Bộ 2 cảm thấy thật sung sướng , cứ ngỡ rằng Trương Hiểu - Nhược Hy ko ở triều Thanh sẽ có một kết cục hạnh phúc hơn. Giờ Đồng Hoa lại quăng quả bom là phần 2 chả liên quan gì đến chị ấy    thực sự là ko biết phải nói gì để diễn tả sự thất vọng bây h
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

10#
Đăng lúc 4-5-2012 00:03:10 | Chỉ xem của tác giả
ui da, cứ nghe tới đồng hoa là thót tim
hình như bí mật bị thời gian vùi lấp cũng ngược tâm như BB thì phải
kì này vừa hóg vừa lo rồi, hix
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách