Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Nikola3m
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2012][Royalland] Miss Rose/ Khưu Trạch, Lại Nhã Nghiên, Triệu Tuấn Á, Lý Dục Phân [Vietsub Ep 23 End]

[Lấy địa chỉ]
111#
 Tác giả| Đăng lúc 1-5-2013 00:03:13 | Xem tất
Miss Rose Ep 22 SD

Bình luận

coi preview cái ep 22 mà tội cho Khoan Khoan quá! bên tình bên nghĩa, cứ gây áp lực cho anh thôi :(  Đăng lúc 2-5-2013 10:01 AM
ố yế :)  Đăng lúc 1-5-2013 09:52 PM
ko bít rep e ở thớt news kiểu gì, mà ss cũng nghĩ câu đó của a đã nói lên tất cả, hihi người sâu sắc nói chuyện đúng là tinh tế thật  Đăng lúc 1-5-2013 09:45 PM
<3 nhanh quá, cám ơn em ^^  Đăng lúc 1-5-2013 05:46 PM
tks ST :)  Đăng lúc 1-5-2013 10:01 AM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
yeukhangvy_89 + 5 Ủng hộ 1 cái!

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

112#
 Tác giả| Đăng lúc 2-5-2013 20:24:19 | Xem tất
cuncon87 gửi lúc 2-5-2013 16:15
Ooi e ui bình tĩnh, bình tĩnh, nóng giận quá hixxx   
mà côn ...

Em đồng ý 100% nhận xét về dàn mỹ nam của em gái ss
Nhưng em thấy kiss scene của Roy đâu đến nỗi ạ
Ep 12 ĐTTY kiss cực nhẹ nhưng rất có cảm xúc
Ep cuối OG kỹ thuật thế còn gì ạ, hồi đấy còn làm em ghen thay người bây giờ em ko muốn nhắc lại tí nào *ss Trang có thể thôi nhắc vụ này ko ạ *
Trở lại ep 22 MR thì lại thấy bực mình, biên kịch và đạo diễn non tay quá
Trong cùng 1 tập nhưng chị trên giường và chị mặc váy cưới lại không phải cùng 1 người, châm chọc quá, em muốn đập vào mặt Thừa Khoan mấy phát mặc dù ko phải lỗi của anh {:429:}
Bed scene là chị mời anh xơi
Còn đám cưới cũng ko phải anh có thể điều khiển theo ý mình dc
====
Mà bed scene này cũng đâu có phải bed scene mà mọi người chê dữ thế nhỉ {:438:}
chẳng qua chỉ đổi vị trí thế kiss thôi mà, từ kiss đứng sang kiss nằm chấm hết

Bình luận

dạ, tôi biêt rồi chị ạ, n thực ra cũng là "1 đoạn tình cảm' cũng chẳng có gì phải ân hận vì chuyện em đã từng nghĩ thế làm gì em ạ  Đăng lúc 2-5-2013 10:42 PM
=)) giờ nhìn lại ss mới để ý cái tay của anh :)) cơ mà cảnh đó cảm xúc vậy mà, đâu đến nỗi tệ ^^  Đăng lúc 2-5-2013 10:37 PM
e ui lên face lại sắp sóng thần rùi  Đăng lúc 2-5-2013 10:20 PM
^^  Đăng lúc 2-5-2013 09:40 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

113#
 Tác giả| Đăng lúc 22-5-2013 14:28:58 | Xem tất
[Royalland].Miss.Rose.E23.End.SD.mkv

Cảm ơn các bạn đã đồng hành cùng Royalland trong suốt thời gian qua.
Cảm ơn mọi người đã không hối thúc khi subteam ngâm hàng và không trách mắng khi phim ra dồn dập.
Hãy tiếp tục ủng hộ các dự án phim sắp tới của Royalland nhé mọi người

Bình luận

cám ơn ST <3  Đăng lúc 23-5-2013 10:54 PM
trùi ui mừng quá! hóng ep này mãi!  Đăng lúc 23-5-2013 05:49 PM
Tks ST :">  Đăng lúc 23-5-2013 01:19 AM
Àh, đừng bắt bẻ e viết sai chính tả nha, cố tình đó! ^^!  Đăng lúc 22-5-2013 11:37 PM
Hê hê! Hết film! Xuýt dự đoán trúng! ^^!  Đăng lúc 22-5-2013 11:37 PM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
yeukhangvy_89 + 5 quá tuyệt vời ^^

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

114#
 Tác giả| Đăng lúc 7-6-2013 01:41:36 | Xem tất
Miss Rose Tập 4 SD Revised

Link download page 1

Bình luận

ố ồ :)  Đăng lúc 7-6-2013 12:17 PM
thanks e đã rết ss nhé.. ss giờ thành dân thường rồi, hơm có rết đc nữa :((  Đăng lúc 7-6-2013 10:52 AM
thanks em ^^  Đăng lúc 7-6-2013 10:52 AM
cái này là cái gì thế, bà con bớt xén giấu đi làm của riêng à =))  Đăng lúc 7-6-2013 10:11 AM
ôi ou có bản mới rùi hixx cái tập đáng iu này :))) Cám ơn em  Đăng lúc 7-6-2013 01:51 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

115#
 Tác giả| Đăng lúc 7-6-2013 17:50:47 | Xem tất
luctrang gửi lúc 3-6-2013 15:28
Sắp ra tập 4 chưa nàng
Ta ở nhà nét phập phù nên ko onl được
Tranh thủ chút ở c ...

Theo em MR Rating no 1 có 2 nguyên nhân sau ạ

1.Thương hiệu Roy Chiu
Em nghĩ chìa khóa để phim có thể no 1 là Trạch vì Office Girls và Miss Rose qua mặt hàng loạt diễn viên đình đám Đài Loan.
Office Girls là phim có rating cao nhất trong năm 2011 và sáu tháng đầu năm 2012
Miss Rose là bộ có rating cao nhất nửa năm cuối 2012 và nửa năm đầu 2013 vẫn chưa có phim nào có rating cao hơn MR

Những diễn viên có phim chiếu cùng giờ với Office Girls: Hạ Quân Tường - Vương Tâm Lăng; Ngô Khắc Quần - Lý Giai Dĩnh- Quỷ Quỷ; Tăng Chi Kiều - Lăng Tiểu Túc; Vương Thiếu Vĩ - Tằng Bái Từ - Hựu Thắng; Hà Nhuận Đông - Trương Quân Ninh; Lam Chính Long - Lý Giai Dĩnh; Phác Tín Huệ - Hồ Vũ Uy - Lý Dục Phân; Lâm Y Thần - Trấn Bách Lâm; Siwon - Donghae - Trần Y Hàm

Những diễn viên có phim công chiếu cùng giờ với MR: Trần Di Dung - Quách Phẩm Siêu ; Viêm Á Luân - Tu Kiệt Giai - Lâm Tâm Di; Dương Cẩn Hoa - Vương Dương Minh; Trần Kiều Ân - Trương Hàn - Cao Dĩ Tường; Rhydian Vaughan - Tạ Hân Dĩnh.

Có thể nói sau OG Roy thành diễn viên đáp ứng đủ nhu cầu của thị trường, chinh phục được mọi lứa tuổi nên mới kéo được nhiều khán giả ngồi trước màn hình TV như thế. Thường những diễn viên thần tượng có nhiều fans chưa chắc rating phim của họ đã cao vì fans thường còn trẻ, số lượng này chỉ chiếm bao nhiêu % dân số Đài Loan?

2. Phim không đến nỗi nào
MR không phải bộ phim quá hay, không phải bộ phim quá thú vị, không phải bộ phim có nội dung mới mẻ, nhìn chung nó chẳng có gì xuất sắc cả và chỉ bình bình
Sức hút của Roy có lớn đến đâu mà phim dở thì cũng không thể thành công toàn diện được. Chứng minh rõ nhất là rating của phim theo chiều hướng thụt dần. Từ tập 1 đến tập 5 rating tăng đều, tập 5 còn là tập có rating cao nhất trong 23 tập phim: 4.35. Ngay cả tập cuối thường sẽ có rating cao nhất thì chỉ dc 4.18. Nếu có biên kịch giỏi thì đáng nhẽ bộ phim cũng phải được con rết 7. như Office Girls.
Rõ ràng kì vọng ban đầu của khán giả khá cao nhưng theo thời gian phải thất vọng lắc đầu. Em nhớ không nhầm Cao Dĩ Tôn xuất hiện tầm tập 7-8 phải ko ạ? từ gian đoạn này đến hết phim rating vẫn ko có đột phá. Có ai quan tâm đến Miss Old và ex của chị ta đâu, biên kịch đã đi nhầm hướng đẩy bộ phim vào lối mòn tình tay 3 tay 4.
Cho phép em tự sướng thêm lần nữa nhé
Ánh sáng rực rỡ làm khán giả vẫn trung thành với bộ phim là vì diễn xuất phong phú của Roy.
Ánh sáng yếu ớt hơn 1 chút là sự kết hợp hoàn hảo của dàn diễn viên và độ hợp vai.
Thấy mọi người chê Nhã Nghiên ghê quá nhưng em thấy ss ý diễn được mà, rất hợp với vai diễn Miss Old, chính tính cách của La Tư Nghi dở hơi như thế nên nữ chính cũng phải dở hơi theo nhưng lại thể hiện dc hồn của nhân vật. Ít nhất mắt chị ấy không lờ đờ như Hạnh Nhân của Kha Gia Yến (fans OG thông cảm, em bỏ OG cũng vì nữ 9 nên ko có mấy thiện cảm với chị này)

Nếu 1 bộ phim không đến nỗi nào mà có rating cao gấp 3 đến 10 lần rating của các phim còn lại thì những phim chiếu cùng khung giờ kia phải gọi là gì? Em không tin 7 phim đụng độ với MR có nội dung quá dở nhưng có lẽ họ thiếu nhân tố mang tên Roy Chiu nên em có thể kết luận lý do Miss Rose no 1 trong 23 tuần là vì nguyên nhân 1 kết hợp với 1/2 nguyên nhân 2

Bình luận

đúng là Niko chém có khác, chất quá... mún rết e ghê mà ko đc nữa rồi :(  Đăng lúc 7-6-2013 11:11 PM
Ss cũng nghĩ nếu ko phải Anh đóng CTK thì con rết nó ko thể no 1 dc :)))  Đăng lúc 7-6-2013 09:15 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

116#
 Tác giả| Đăng lúc 7-6-2013 23:04:08 | Xem tất
cuncon87 gửi lúc 7-6-2013 22:56
Ôi dzồi ôi nhìn cái bảng liệt kê ss tí ngất,
ss thích Miss Rose hơn Office Girl nhưng ...

Mỗi người có một khẩu vị riêng ạ
Ở VN và ĐL em thấy mọi người chuộng OG hơn
nhưng theo linh cảm của em thì ở Nhật chưa chắc là thế, có khi họ khoái Thừa Khoan chín chắn hơn là 1 Tử Kỳ trẻ con.
Cả OG và MR em đều ko thích nữ 9 nên ko thể đi hết phim dc, có thể nhận xét của em về 2 ss này chỉ là phiến diện thôi :))

Bình luận

đợi Trang online nó phang em :))))))  Đăng lúc 7-6-2013 11:10 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

117#
 Tác giả| Đăng lúc 8-6-2013 14:49:49 | Xem tất
leovt89 gửi lúc 8-6-2013 09:26
comt chuẩn wá

ss chỉ e nàng trang đọc đến đoạn kia là tức chết mà nghênh chiế ...

Đẳng cấp của quý cô em chưa xem vì em ko có cảm tình với cả 3 diễn viên chính
So với OG thì những phim chiếu cùng giờ với MR ít hơn, cũng ko có quá nhiều đối thủ nặng kí như hồi OG làm em có cảm giác cả diễn viên lẫn nhà sản xuất muốn tránh đụng độ với phim của Roy
Nhược điểm phim của Trạch là quá dài vì muốn giữ rating cho đài truyền hình, OG 25 tập, MR 23 tập trong khi các phim khác chỉ 13-14 tập. Với nội dung không có gì rắc rối của thể loại thần tượng mà kéo đến hơn 20 tập tức là khoảng 40 tập phim Trung Quốc thì thường phim cũng bị giảm chất lượng, diễn biến ko còn nhanh và phóng khoáng như hồi đầu.

Nếu ss thích Tiên Cô và gia đình ss Nghi thì ss xem OG đi, toàn gương mặt quen.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

118#
 Tác giả| Đăng lúc 8-6-2013 15:06:53 | Xem tất
luctrang gửi lúc 8-6-2013 10:44
Ôi giồi ôi
Sao tôi ghét cô thế
Sao mà cô lại còn đánh giá cao.miss old hơn office l ...

Em đâu có đánh giá miss old cao hơn office lady, em chỉ đánh giá diễn xuất của Lại Nhã Nghiên cao hơn Kha Gia Yến thôi
Kha Gia Yến sn 85, trước OG mới đóng dc 2-3 bộ thì phải ạ, và cũng ko phải là vai chính nên nếu ss ý thiếu kinh nghiệm diễn xuất cũng là bình thường
Còn Lại Nhã Nghiên dù sao cũng đóng chính nhiều bộ rồi, ít nhiều cũng có cái kỹ thuật và mánh khóe. Không biết ss này có vấn đề gì với Trạch mà cảnh diễn tay đôi cứ làm sao ấy, còn lúc LNN diễn với Tiểu Khả tự nhiên hơn.
Có bạn nhận xét Kha Gia Yên với Roy diễn ăn ý vì ở phim trường họ cũng thân thiện với nhau, nên sau này mới có vụ KGY nhận dc thư cảnh cáo từ fan Roy :))

Cả Miss Rose và Office Girls em điều ko thích nữ chính, cả về mặt diễn viên lẫn nhân vật. Hai phim này chỉ cần nhìn tiêu đề là thấy nữ 9 mới là cót lõi của câu truyện nhưng để phim dc thành công lại hoàn toàn nhờ vào nam chính, giá trị của nữ chính lại bị giảm đi rất nhiều.

Em cũng nghĩ Đẳng Cấp Của Quý Cô hot nhưng so với Miss Rose thì ko vượt dc
Dù sao khẩu vị của người VN và ĐL khác nhau mà, phim mà mình cho là hay người ta lại thấy dở và ngược lại.

Bình luận

chết chửa, tuyên chiến rồi kìa, mình xem tình hình bên nào mạnh hơn thì viết 1 bài chạy theo phe ấy :))))))  Đăng lúc 9-6-2013 11:36 PM
tôi từ quê lên ốm quá ko rép lại cô bây giờ, chờ đầu óc tôi nó trở lại minh mẫn tôi sẽ nói chuyện phải quấy với cô =.=  Đăng lúc 9-6-2013 09:47 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách