Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Keo
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Band] ShinHwa - 신화 - ღ Shinhwa Kites House ღ 12jb ~ WE~ daebak _ Sniper All-kill ♫ Tuyển nhân lực subteam cho nhà Shinhwa Kites House page 820

[Lấy địa chỉ]
511#
Đăng lúc 5-7-2015 21:20:04 | Xem tất
20. Trong chương trình WinWin đối với các thành viên, Shinhwa là gì?
20. Trong chương trình WinWin đối với các thành viên, Shinhwa là gì?

Gợi ý: Shinhwa là gì với 4 thành viên RicMinWanJin

Bình luận

Bạn @mirumo_de_pon trả lời chuẩn nhất nên chốt câu của bạn là đúng :)  Đăng lúc 5-7-2015 09:29 PM
eric: anh em, dongwan: mẹ, minwoo: tim, junjin: chân lý  Đăng lúc 5-7-2015 09:24 PM
quên mất Min :))))  Đăng lúc 5-7-2015 09:24 PM
quên mất Min :))))  Đăng lúc 5-7-2015 09:24 PM
giong nhu mot nguoi cha jinie  Đăng lúc 5-7-2015 09:24 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

512#
Đăng lúc 8-7-2015 22:47:15 | Xem tất
HAPPY BIRTHDAY SHINHWA KITES HOUSE

Còn khoảng tiếng mấy nữa là qua một ngày mới! Dù văn vẻ cũng không hay nhưng thôi cho Bê em viết đôi dòng

Tuổi đời SC của mình cũng không dài lắm. Mình biết đến Shinhwa thông qua show Shinhwa Broadcast tập SuJu làm khách mời. Lần đầu coi thì cũng không cảm xúc mấy, lần 2 coi thì hơi hơi nhúc nhích, lần 3 coi thì thấy thinh thích rùi, và lần 4 thì chính thức đổ rầm rầm 6 lão không còn trẻ gì mà cực kỳ nhoi này. Thế là mình mày mò show Shinhwa Broadcast để coi. Và khi nghe giai điệu Venus vang lên thì hiểu luôn ha. Chết mê chết mệt với bài đó. Dù chẳng biết tiếng hàn đâu, nhưng mà cũng rống gân rống cổ lên hát :3 mấy câu tiếng anh thì hát to muốn bể nhà còn mấy câu hàn thì thui em hát cho riêng em biết vậy!!!

Càng xem về sau thì tình yêu trong mình đối với các chú càng dâng cao. Muốn tìm hiểu thêm những con người này, muốn biết rõ ràng tường tận những năm tháng trước. Và thế là mình bắt đầu lùng sục. Rồi số phận dòng đời cứ đưa đẩy mình đến với ngôi nhà Shinhwa Kites House này. Nói thật thì lúc đó chẳng đông người gì lắm đâu, nếu không nói là rất ít. Nhưng mình thật ngạc nhiên bởi cái số lượng bài họ đăng lên. Mỗi ngày là sẽ có những thông tin mới được cập nhật liên tục. Với cái tính nhút nhát thường có thì mình chỉ dám làm silent reader, len lén vào nhà đọc tin tức, bình luận rồi ra đi. Nhưng nhìn mọi người cứ vui vẻ trò chuyện về các chú, mình cảm thấy gato, ừ thì mình cũng muốn được vui vẻ, trò chuyện, tìm hiểu thêm nhiều fan khác nữa. Rồi một dòng, hai dòng, ba dòng, mình bắt đầu bình luận. Không ngờ các chị ấy lại tích cực trả lời lại mình, từ những câu ngô nghê của đứa fan mới cho đến những chuyện khác. Cảm giác thật sự rất thích, và cho đến một ngày mình nhận ra những người ss ấy như một cái gì đó mà không trò chuyện thì cảm thấy nhớ vô cùng. À, có lẽ là như một gia đình nhỉ ☺

“Shinhwa không chịu trách nhiệm cho cuộc đời bạn” Câu này phải nói là chuẩn không cần chỉnh :3 Dù có yêu thích cuồng loạn các chú đến đâu, thì các fan đều có một cuộc sống riêng khác. Các thành viên trong nhà và ngay cả mình cũng vậy. Công việc, gia đình, rồi nhiều thứ khác dần cuốn mọi người đi. Mỗi ngày chiến đấu với hàng trăm công việc ngoài đời thực khiến chúng mình dần quên đi cái nơi gọi là nhà ấy. Nói là quên vậy thôi, nhưng trong tim mọi người, nó vẫn chiếm giữ một vị trí rất quan trọng. Để khi nhà thêm 1 tuổi, có gì đó lâng lâng trong lòng. Có lẽ là hạnh phúc khi thấy con cưng giờ đây lớn mạnh và được nhiều người biết tới. Và người đặt cái nền móng chính là mình.

Nhà dần lớn lên, những thành viên cũ lui về hậu trường để lo cuộc sống của mình. Nhưng nhà cũng được chào đón những thành viên mới, những thành viên đầy nhiệt huyết Mà có lẽ các bạn làm silent reader nhiều hơn. Nhìn các bạn lại khiến mình nhớ lại mình của khoảng thời gian trước đây

Thôi thì những thành viên già cỗi bọn tớ đây trông mong vào những thành viên mới vậy. Cùng góp sức chung gạch xây dựng ngôi nhà Kites phát triển hơn nào. Hãy cùng tiến về trước như ngôi sao chổi nhé Để khi nhìn lại chúng ta cũng đã có một khoảng thời gian làm fan girl thật tuyệt Hơn thế nữa là chúng ta lại quen biết rất nhiều người bạn, người chị khác mà có lẽ họ sẽ in dấu lên trái tim bạn mãi mãi

Pic designed by [email protected]

Bình luận

Nhìn bà ss tui hạnh phúc ghê hơm :v :v Nỗi đao của êm nhỏ là niềm vui của bà ss tui :'( :'(  Đăng lúc 9-7-2015 10:23 PM
ko đến lúc chống lầy r lại tiếc nhể Bê nhể :3 ss có bóc lột thì ráng mà chịu, đến lúc ko đc ss bóc lột lại nhớ đó hahahaaaaaaaaa  Đăng lúc 9-7-2015 06:22 PM
khổ mềnh cũng mún làm silent reader quy ẩn giang hồ mà ko đc, buồn ghê =)) vậy nên thôi thì cứ trơ mặt ra mà quẩy vậy kaka đời fangơ thì phải tận hưởg cho hết   Đăng lúc 9-7-2015 06:20 PM
hồi đó mà làm silent reader thì h đâu có cục cưng Bê bé bỏng của ss chứ kaka :3 hồi xưa ít nhg chất, giờ nhiều vẫn chất =)))) công nhận là tgian trôi nhanh thật aigoo   Đăng lúc 9-7-2015 06:19 PM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
moon1105 + 5 Shinhwa Changjo!

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

513#
Đăng lúc 12-7-2015 21:09:18 | Xem tất
[Pics] 150712 Andy coming back to Korea

Em phải dành riêng 1 post này cho DyDy mới được Không hiểu sao hôm nay thấy lão cứ phơi phới Nhìn còn đệp hơn cả hoa Ko lẽ hôm qua bị các anh cưỡng hôn với sờ mò nhiều quá nên nó thế

Cre: @gkslgksl1111
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

514#
Đăng lúc 12-7-2015 21:24:40 | Xem tất
150712 M IG Update

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

515#
Đăng lúc 12-7-2015 21:41:39 | Xem tất
[Pics] 150712 RicMinWanJin coming back to Korea

Hình Dy thì em đăng phía trên rồi Còn hình Sung sao em không thấy Thật là đau lòng

Cre on pics
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

516#
Đăng lúc 12-7-2015 21:45:16 | Xem tất
M spotted on IG

Eric spotted on the post concert party

Cre: @PLOYSHINHWA + on pic

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

517#
Đăng lúc 12-7-2015 21:46:24 | Xem tất
Tình hình là nhân ngày sinh nhật nhà, e nhỏ có dịch mấy cái fanfic cho cả nhà đọc chơi E thì chưa có trình viết rùi nên thui đành tìm fic dịch vậy Và đây là fic đầu tiên nhá

Người đẹp và quái vật

Tác giả: sarasirpishinhwa
Thể loại: Tình cảm, siêu nhiên
Tình trạng: Đã hoàn thành
Tổng cộng: 15 chương
Nguồn: asianfanfics
Người dịch: [email protected]
Đã nhận được lời đồng ý của tác giả để dịch sang tiếng việt.

Lời nói đầu

Cứ vào mỗi cuối tháng là có chuyện kì bí xảy ra ở Shinhwa Company. Mọi người đều biến mất. Một vài người vẫn bình thường trong khi một vài người được phát hiện là đã chết ngay trong ngày hôm sau. Có nhiều người cảnh báo với Hyesung rằng Eric là một gã rất nguy hiểm và không đáng tin tưởng. Ẩn dưới nụ cười thân thiện và những lời nói ấm áp là một điều gì đó rất đáng sợ.

Ngày cuối cùng của tháng luôn là nỗi ác mộng.

Lời tựa

“Sẽ không đau đâu. Chỉ là hơi nhói thôi.” Jung Hyuk thì thầm bên tai. “Chỉ là… một cái nhói rất khó chịu.”

Chương 1

Chương 2

Chương 3

Chương 4

Chương 5

Chương 6

Chương 7

Updating ~~~

Bình luận

ồ vậy hả. ss đặt gạch hóng ^^  Đăng lúc 12-7-2015 09:59 PM
Chưa ss :3 Em đang update dần :3 Có tận 15 chương lận mờ :3  Đăng lúc 12-7-2015 09:58 PM
sao ngắn thế :3  Đăng lúc 12-7-2015 09:57 PM

Rate

cuoithaga92 + 5 hóng :x

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

518#
Đăng lúc 25-8-2015 19:42:56 | Xem tất
Kim Dongwan (Shinhwa) sẽ chuẩn bị solo comeback

Vào thứ 3, CI ENT đã thông báo rằng Kim Dongwan, từ nhóm nhạc kỳ cựu của Kpop Shinhwa, dự định sẽ comeback.

Công ty đại diện cho biết hiện thời gian chính thức vẫn chưa được xác định, nhưng Kim Dongwan gần đây đang chuẩn bị cho việc ra mắt một album solo vào cuối năm nay. Màn comeback sẽ đánh dấu sự trở lại của anh sau gần một năm trời kể từ khi anh cho ra mắt single “He_Sunshine” vào tháng 11 năm 2014.

Junjin, một thành viên khác của Shinhwa, cũng đang chuẩn bị cho màn solo comeback của mình sau 7 năm vắng bóng.

Gần đây, Shinhwa đã tổ chức 2 buổi concert tại sân vận động Olympic Gymnastics vào ngày 22, 23/8 để kỷ niệm 17 năm hoạt động của mình.

Source: here
Viettrans: [email protected]

Theo một nguồn tin thì Wan sẽ ra mắt bài hát mới vào cuối tháng 9!!!!

Quẩy thôi Đầu tháng là Jin cuối tháng là Wan

Rate

cuoithaga92 + 5 Ủng hộ 1 cái!

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

519#
Đăng lúc 27-8-2015 22:01:38 | Xem tất
[PHOTOS] Junjin được bổ nhiệm làm đại sứ danh dự cho nhà hát Jeongdong

Cre on pics
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

520#
Đăng lúc 20-9-2015 21:25:19 | Xem tất
[6MenST][Vietsub+Kara] 150912 Wowwowwow - Junjin (Music Core)

Một món quà nho nhỏ tặng cho cả nhà nhân dịp chủ nhật bình thường
Subteam thật sự rất thích perf này, nên quyết định lấy vid này làm sub
Qua MV chúng ta có thể thấy vũ đạo bài này rất đẹp mắt nhưng chúng ta chẳng thể xem full Nên nhất quyết chúng ta phải xem 1 cái perf để thấy vũ đạo này tuyệt đến thế nào Nhưng xem không vẫn chưa đủ, mà phải hiểu chú hát gì đúng không nà
Lý do quan trọng nhất subteam chọn vid này chính là vì những chùm bóng cam và màu áo mưa cam cũng như dây áo cam Màu cam thần thánh của Shinhwa và ShinChang nổi bần bật

Thui không dài dòng nữa, cả nhà nhấn link bên dưới để enjoy thui nào

https://forum.kites.vn/forum.php ... p;extra=#pid9524041

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách