Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Xem: 10227|Trả lời: 0
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[CUỘC THI VIẾT] "Người bạn Kites yêu quý của tôi" ♥♥♥ Nơi nhận bài dự

[Lấy địa chỉ]
Tác giả
Đăng lúc 23-8-2012 00:51:05 | Xem tất
.。.*☆ SBD 06 ☆*.。.

- Bài tham gia Cuộc thi “Người bạn Kites yêu quý của tôi”
- Nick Kites của bạn: Keo
- Nick Kites của người bạn của bạn hoặc tên tập thể mà bạn tham gia: FankBu
- Năm sinh của bạn: 92
- Bạn là thành viên nhà: (nếu là không tham gia nhà nào, bạn ghi thí sinh tự do) YGFamily, DBSK, Shinhwa
- Bài dự thi của bạn:  

Fank àh~

Chị không nghĩ rằng em sẽ viết về chị đúng không? Ầy em cũng không có định viết, cơ mà trong não tự dưng xuất hiện tên chị mất rồi. Chị quả là may mắn…hề hề.
      Chị có nghĩ rằng chị em mình rất có duyên với nhau không?  13 năm trước em chuyển nhà đến cạnh nhà chị, đó là bắt đầu chúng ta quen nhau nhờ. Cứ mỗi lần em với chị bắt đầu chơi thân với nhau là có chuyện gì đó xảy ra, tại sao lại như vậy chứ?
      Khi mới đầu quen chị, em mới có 7 tuổi à, chị bằng tuổi em mà, sao chị lại có thể lừa dối em mà bắt em gọi chị bằng “chị” như thế?. 13năm em gọi chị bằng chị, em cũng không hối hận với điều đó. Khi em mới chuyển đến, em lạ lẫm với mọi thứ, có chị làm bạn với em, chỉ em học, và còn viết chính tả hộ em nữa. Nhưng chị quá ngoan để làm bạn với em. Cho nên em dần dần chơi với hội khác trong ngõ, và chúng ta dần dần xa cách….

Rồi điều kỳ diệu đã xảy ra, em quen chị Diệu Linh bạn chị năm cấp 2 nhỉ, em quen chị ấy ở 1 lớp võ, chơi với chị ấy khá lâu, rồi em mới biết rằng chị ấy là bạn chị khi rủ chị đi tập võ cùng. Ầy, từ đó chúng ta lại chơi với nhau, đi tập thể dục cùng nhau, trốn bố mẹ đi ra tiệm internet, kể với nhau về mối tình đầu tiên của mình. Nhưng cái gì phải đến rồi cũng sẽ xảy ra đúng không? Bố mẹ chị cấm em và chị chơi với nhau, àh không là bố mẹ chị cấm chị chơi với em mới đúng chứ……Em cũng không nghĩ bản thân em hồi đấy hư đến thế, em vẫn luôn nghĩ mình làm đúng. Cơ mà hồi đấy cũng không cần bố mẹ chị cấm chị, thì em cũng tự đẩy mình ra xa chị thôi. Sẽ không có đứa nào bản thân chẳng tốt lành gì lại chơi với một đứa ngoan đúng không? Em sợ mình vấy bẩn một tâm hồn trong sạch, he he. Em đùa thôi em sợ mình nhỏ bé trước chị, em từng ước em cũng tên là Phương Anh. Tại sao những người tên là Phương Anh lại luôn có nhiều điều tốt đến thế? Chị thì học giỏi, ngoan ngoãn, bố mẹ tuy nghiêm khắc nhưng ân cần. Chị Phương Anh nhà em thì xinh đẹp, điềm đạm, là hình tượng đứa cháu mẫu mực trong họ nhà em.
      Biết làm sao nhỉ, em bị so sánh với chị là chuyện thường xảy ra đó, chị có lẽ không biết, nhưng em luôn bị so sánh với chị từ hồi còn bé á. Nhưng mà tại sao em lại không ghét chị được nhờ.

Tại sao? Khi mà em luôn cảm thấy mình nhỏ bé khi chơi với chị?
Tại sao? Khi mà em luôn bị so sánh với chị?
Tại sao? Khi mà Em – một đứa mà bố mẹ chị không muốn cho chơi cùng, lòng tự trọng của em cũng bị tổn thương mà?
Câu hỏi của em luôn là “Tại sao lại như thế?”

Em luôn tự đặt cho mình câu hỏi nhưng rồi lại gạt nó đi và tiếp tục những gì bản thân đang làm. Viết những dòng này là trong khi bản thân em đang khóc. Dù sao em cũng chỉ là một đứa thuộc cung Song Tử thôi mà. Em luôn mạnh mẽ, nhưng em cũng yếu đuối lắm mà.
       thì em không được chơi với chị nữa, vậy thôi. Chúng ta lại xa nhau nhỉ. Nhưng mà tất cả không đơn giản chỉ như vậy. Mấy năm sau định mệnh lại xảy ra một lần nữa đúng không?

Em quen Phank trên KST 4 năm trước, chơi với bà ý từ nhà SJ sang nhà DB. Em cũng không nhớ rõ nguyên nhân tại sao em lại biết được rằng Phank và chị là bạn cùng lớp cấp 3. Uầy, chị nghĩ như nào em không rõ, nhưng em thấy đó là số phận muốn chúng ta làm bạn của nhau Fank ạ. Em quen Phank trên mạng, nhưng Phank là bạn chị, rồi chúng ta phát hiện ra điều đấy và chúng ta chơi với nhau trên KST.

Nhưng có 1 điều rằng dù chúng ta lại chơi với nhau, nhưng…..không có nghĩa chúng ta là bạn thân đúng không? Em rất ghen tị với Phank đó.
Bởi vì chị ý là bạn cùng lớp của chị,
Bởi vì chị ý và chị cũng có duyên như em và chị vậy, thi chuyển cấp cùng phòng, cùng họ tên, lại vào chung 1 lớp.
Bởi vì em đã từng dụ dỗ chị thích BB không được, nhưng chị ý lại có thể làm chị yêu DB và đến với KST.
Bởi vì……..nhờ có chị ý, mà em và chị lại chơi với nhau sau bao nhiêu năm.

Em đã từng ghen tị, vẫn tị, và có lẽ sẽ mãi ghen tị. Nhưng mà, điều đó không có nghĩa là chị ý sẽ không ghen tị với em phải không Fank?. Em biết ơn Kites, từ khi Kites thành lập, em với chị đã chơi thân với nhau hơn, nói chuyện nhiều hơn. Đi off rủ nhau cùng đi, đi chơi thì giả vờ đi học để đi chơi thì lại cùng nhau nói dối. Chúng ta đã thân nhau hơn rồi đúng không?

Fank à, viết thư gửi cho chị, việc này em phải suy nghĩ nhiều lắm mới dám viết đó. Hình tượng Keo mạnh mẽ của em bao nhiêu năm trời sẽ tan thành mấy khói mất. Nhưng mà chị biết được rằng em rất yêu quý chị đúng không? Chị phải nhớ rằng, chị là một người rất đặc biệt á. Bản chất con người em, tính cách em, lối sống của em, gia đình em, và cả quá khứ của em nữa, chị là người hiểu rõ và biết rõ hơn ai hết. thường có câu “quá tam ba bận”, vì vậy chúng ta đã trải qua 3 sự việc đỉnh điểm rồi, em mong rằng lớn rồi, bố mẹ không thể ngăn cấm được nữa, tính cách em chị biết rõ rồi, chúng ta sẽ không rơi vào hoàn cảnh dần dần xa cách 1 lần nữa đúng không?. Bởi vì nếu xảy ra 1 lần nữa em không nghĩ rằng ông trời đáng yêu sẽ cho chị em mình 1 cơ hội nào để chơi với nhau nữa đâu.

13 năm không phải là con số ít ỏi, 13 năm có rất nhiều điều xảy ra với chị em mình đúng không?
      Chị hãy trân trọng giây phút này, cái giây phút mà em ngồi viết cho chị những dòng này đây, em chắc chắn rằng nó không xảy ra thêm 1 lần nào nữa đâu.
      Viết cho cho chị mà em đã khóc đó Fank ạ. Hãy hiểu cho cảm giác của một đứa như em.
Yêu mến mà không được lại gần.
Chạm tới mà lại sợ mình nhỏ bé.
Đau khổ mà không thể ghét bỏ.

Đó là cảm xúc của em trong 13 năm quen chị. Của một đứa hàng xóm khi mới chuyển đến cho đến bây giờ. Em chưa bao giờ nói câu này với chị đúng không: “Rất vui vì được quen biết chị, Fank ạ”

Đôi lời nhắn nhủ đến khổ chủ:

- Fank àh, trái tim của em mỏng manh lắm, nên chị phải nâng niu cẩn thận vào hén :">
- Hơn nữa em đã đủ khổ tâ mlắm rồi, nên chị dụ dỗ em đi chơi với chị ít thôi, em chưa muốn ế :(
- Tiếp nữa là chị thấy đó, em vất vả bao năm đấu tranh dư kia, thì tương lai em có lấy chồng thì nhớ gửi tiền mừng nhiều nhiều tý gọi là bù đắp hén.
- Cơ mà quan trọng nhất là phải chia ngọt sẻ bùi Fank ạ, kiểu như có người yêu thì cũng phải giúp em có 1 thằng :-j, muốn cưới thì cũng phải chờ em nó cưới cùng hén =) :">
Đấy em chỉ có nhiêu đó muốn nói với chị thôi. Hê hê.

Một vài lời nhắn nhủ muốn gửi đến Kites:

Cám ơn Kites vì đã gắn kết mọi người lại với nhau, đặc biệt nhất là gắn kết những con người ở ngoài đời không thể chơi với nhau, mà lại có thể thân với nhau trên mạng. Ảo mà Thật. Tình cảm quý giá này, thực sự rất khó kiếm.
      Cảm ơn Kites vì là nơi mà mọi người có thể đặt chân đến, cảm thấy bình yên, cảm thấy ấm áp. Nơi mà tất cả mọi người có thể “Gắn kết yêu thương”.
      Cảm ơn Kites vì đã thân thuộc đến thế, theo Kites hơn 4 năm, đây là lần đầu tiên bày tỏ lòng mình bằng hành động rõ rệt này, mong Kites có thể tiếp tục phát triển, tiếp tục kết nối những yêu thương, và tiếp tục là để cho những tâm hồn đồng điệu gặp nhau và thể hiện tình cảm.

Bình luận

chị vốt rầu, giờ chỉ tặng cô thêm cái *:X* này nữa cho đủ bộ. còn đâu là đại gia Keo phong độ ngời ngời =))  Đăng lúc 13-9-2012 09:56 PM
ủng hộ nha  Đăng lúc 8-9-2012 11:01 PM
♥♥♥  Đăng lúc 8-9-2012 01:29 PM
Quá tuyệt anh yêu à :"3 hình tượng đổ vỡ luôn =))  Đăng lúc 7-9-2012 11:31 PM
xx  Đăng lúc 7-9-2012 09:50 PM

Rate

Số người tham gia 17Sức gió +79 Thu lại Lý do
thinhmailinh + 5 :x
miracle2812 + 5
ilove_icecream + 5 Ủng hộ 1 cái!
tam_9x + 5 ^^
kanu + 5 :-**************************************
Laputa + 5 :X
josemario + 5 *dụi dụi mắt* Keo của chị đây ư .
lhnhot + 5 Ủng hộ 1 cái ^^~
Nikola3m + 5 Ủng hộ 1 cái!
FankBu + 5 ưng rất ưng >:D<
LoveYadech + 2 Ủng hộ 1 cái!
kunie + 5 a Keo ^^
gaumapu + 5 *đập bàn* Chị thích cô rồi nhá! .
violetrose + 2 Cảm ơn bạn
phank + 5 ........................................
anglemoon + 5 ồ, ủng hộ 1 cái nào :X
lavender1204 + 5 chả hiểu rate xong có đọc dc ko =)).

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách