Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Tác giả: violetrose
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[CUỘC THI VIẾT] "Người bạn Kites yêu quý của tôi" ♥♥♥ Nơi nhận bài dự

[Lấy địa chỉ]
Tác giả
Đăng lúc 23-8-2012 22:08:43 | Xem tất
.。.*☆ SBD 09 ☆*.。.

- Bài tham gia Cuộc thi “Người bạn Kites yêu quý của tôi”
- Nick Kites của bạn: heo3pro
- Nick Kites của người bạn của bạn hoặc tên tập thể mà bạn tham gia: Thành viên nhà F44
- Năm sinh của bạn: 1990
- Bạn là thành viên nhà: Nhà F44
- Bài dự thi của bạn: "Cảm ơn những người bạn kỳ lạ!"
From: heo3pro
To: Những thành viên của nhà F44
        Xin được gửi lời cảm ơn này đến tất cả các thành viên của Nhà F44.
        Dù đã có lần viết lời cảm ơn trong nhà mình nhưng lúc đó vẫn không thể nói hết vì sao mình lại cảm ơn mọi người, vì vậy mà có lẽ mình vẫn cảm thấy lời cảm ơn đó là chưa đủ.
        Trước kia mình cũng từng là thành viên tự do khi kites.vn còn là kst.com.vn, dù lúc đăng kí thành viên mình không có cảm giác gì gọi là tình cảm hay đại loại thế, chỉ đơn thuần là cần một cái nick để trả lời và download phim, lúc đó mình còn nghĩ " Sao cái trang này nó keo kiệt, cầu kì vớ vẩn vậy nhỉ đã cho download phim miễn phí lại còn bày trò". Mình đã nghĩ như vậy suốt một thời gian dài, có lẽ là rất dài... Bây giờ nghĩ lại mình thực sự cảm thấy có lỗi với những con người hàng ngày vẫn xây ngôi nhà Kites.vn cao dần lên bằng sự nhiệt tình, đam mê và tình yêu… Và có lẽ mình sẽ còn có ý nghĩ như vậy nếu như không gặp Trailer phim A Gentleman’s Dignity của nhà F44, nếu như lúc đó mình chỉ dừng lại ở sự chờ đợi đến lúc có vsub để download phim như mọi khi thì có lẽ mình vẫn là... Nhưng sự hấp dẫn của A Gentleman’s Dignity đã kéo mình vào nhà nhiều hơn và trong cái lúc "nhàn cư vi bất thiên" đã đọc hết các news, đọc hết những comment, những type,...của tất cả các thành viên trong nhà F44, mình đã bị tất cả các bạn cuốn vào đó bởi sự nhiệt tình, vui vẻ, độ cuồng phim, bấn loạn vì trai đẹp (mặc dù các cô các chú đã cũng đã có tuổi rồi ^^),... Và tại ngôi nhà này mình đã học được rất nhiều điều, cho dù những điều đó không lí lẽ sâu xa chỉ đơn thuần là những chia sẻ cảm xúc của mỗi một thành viên trong nhà.
        Đến với nhà mình điều đầu tiên mình học được có lẽ là giữ seed cho những thành viên khác, vì trước đó mình không biết vì sao phải giữ? giữ để làm gì? Tại sao khi có tập mới mọi người lại kêu gọi giữ seed? Cho đến khi tìm hiểu về cái gọi là seed, mình nhận ra rằng mình là kẻ bất lịch sự, thiếu văn hoá nhất trên thế gian khi luôn là hit and run. Vậy mà mọi người không hề "đá" mình ra, điều đó làm mình cảm thấy vô cùng xấu hổ và có lỗi với mọi người trong nhà F44 nói riêng và gia đình Kites.vn nói chung. Cho mình xin lỗi!
        Tại ngôi nhà này mình cũng đã biết rằng mình không hề đơn độc. Ở đây mình đã có những người bạn mới cho dù chỉ là đi qua nhau trong những comment, type cho nhau mỗi khi ai đó chia sẻ cảm xúc của mình,...
        Lần đầu tiên mình biết đến việc "xắn quần lội page"... Và cảm thấy hụt hẫng vô cùng khi các thành viên trong nhà í ới gọi nhau rằng "mình ở nhà F44 đấy", "nhà F44 của mình thế này, nhà F44 của mình thế kia",... Sự hụt hẫng đó đơn giản chỉ là sự ghen tị,… có chút tủi,... Và lúc đó mình rụt rè hỏi: "mình phải làm thế nào để trở thành thành viên của một nhà?". Lần đầu tiên hộp thư của mình xuất hiện tin nhắn và nhờ có tin nhắn giản dị đó mà mình có một nơi để cư trú, để chui ra chui vào, để có lúc trốn việc vào nhà tha thẩn, để cuối cùng cuồng quá không thể không vào mỗi ngày,...
        Cảm ơn StephanieVu đã lập theard này đặt những viên gạch đầu tiên xây nên ngôi nhà này, cảm ơn subteam vì đã làm việc chăm chỉ để mình có thể cảm nhận hết những vui buồn cảm xúc trong phim, cảm ơn Yankees, shinmoney, maiheo_beo, sunshine, pink_elephan, tulipw, thanhtruc96, camelia,... Cảm ơn mọi người rất nhiều, cảm ơn các bạn vì đã mang đến cho mình một mùa hè rất vui vẻ, sảng khoái, cảm ơn vì những gì các bạn đã làm cho mình, không chỉ đơn giản là có thêm bạn mới, vì tại đây có rất nhiều thứ mình làm "lần đầu tiên",... Nếu trước đây khi xem phim mình chỉ đơn giản xem và có cảm xúc lúc đó rồi nó sẽ trôi tuột đi nhưng khi vào nhà mình thì mình hiểu rằng còn có cách xem phim "nghệ thuật" hơn rất nhiều. Vừa xem vừa viết kịch bản, vừa xem vừa trù ẻo gia đình nhà người ta, lần đầu tiên xem phim biết đến khái niệm phải mua máu về dự trữ, lần đầu tiên xem phim biết thế nào là đoàn kết trên mọi mặt trận, sẵn sàng hy sinh, sẵn sàng bom, đá, dép, giày,...
        Cảm ơn vì các bạn đã làm cho mình hiểu rằng để làm sub cho một bộ phim là điều không dễ dàng gì, cảm ơn vì các bạn đã luôn luôn cập nhật tin tức lôi về nhà, rồi lại quăng ra theard news để ai cũng nhanh chóng biết, cảm ơn tất cả các thành viên đã luôn sẵn sàng giải đáp mọi thắc mắc, luôn nhắc nhở mình, cho dù những thắc mắc của mình đôi khi nó chẳng ra làm sao cả,... Cảm ơn vì đã cho mình biết rằng: cho dù bạn "có tuổi" bạn vẫn có thể thể hiện độ cuồng phim, mê "trai xinh, gái đẹp" một cách thoải mái mà không mất đi sự vui tươi, nhí nhảnh, "đen tối",...Và ở đây mình đã học được rằng ai cũng có thể làm được những điều rất thú vị. Cảm ơn tất cả các thành viên trong nhà F44, thực sự cảm ơn các bạn rất nhiều, mình đã có một mùa hè rất khác, đã học được nhiều điều và làm được nhiều việc mình chưa từng làm. Cho dù khi các bạn đọc được những dòng này hay không, cho dù các bạn cảm thấy thế nào đi nữa thì mình cũng vẫn rất vui vì đã được nói chuyện cùng với các bạn.
        Mình cảm thấy ghen tỵ với những tình bạn tại ngôi nhà này, mặc dù có những người còn chưa từng gặp nhau, vậy mà mọi người lại thấu hiểu, yêu quý nhau nhiều như vậy. Có lẽ vì thế mình vẫn mong chờ một ngày nào đó khi chúng ta trở thành những người bạn thân thiết hơn lúc này chắc chắn rằng mình sẽ rất hạnh phúc (và có lẽ lúc đó mình cũng nên đổi cách xưng hô cho phù hợp^^).
        Cảm ơn những người bạn kỳ lạ - những người bạn chưa biết tên, biết mặt!

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +2 Thu lại Lý do
violetrose + 2 Cảm ơn bạn

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách