Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Tác giả: violetrose
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[CUỘC THI VIẾT] "Người bạn Kites yêu quý của tôi" ♥♥♥ Nơi nhận bài dự

[Lấy địa chỉ]
Tác giả
Đăng lúc 5-9-2012 19:48:55 | Xem tất
.。.*☆ SBD 22 ☆*.。.

Bài tham gia Cuộc thi “Người bạn Kites yêu quý của tôi”
- Nick Kites của bạn: GiaiKy
- Bài dự thi của bạn:  

Gửi các em gái,
Chị em ta quen nhau trên mạng tới giờ hẳn đã được hai năm rồi nhỉ? Hai năm nay, chúng ta dẫu chưa từng gặp mặt, nhưng đã trò chuyện với nhau biết bao lần rồi.

Nhớ lại ngày đầu chị em ta quen nhau vì cùng thích xem một bộ phim, cùng thích một diễn viên, đều là fangirl có chung một thần tượng. Ngày ngày vào diễn đàn trò chuyện, thức khuya tới sáng kể cho nhau nghe về sở thích cá nhân, tâm sự về cuộc sống hàng ngày, về những vui buồn đang xảy ra quanh ta. Cuộc sống của mỗi người chúng ta có lên có xuống, có khó khăn trắc trở, có hạnh phúc vây quanh, mỗi khi như thế, mỗi người chúng ta đều nghĩ đến nhau, đều nghĩ đến việc chia sẻ tâm sự của mình cho đối phương nghe.

Thời gian trôi qua, mỗi người chúng ta đều bận rộn với cuộc sống riêng của mình. Các em bây giờ cũng đã tốt nghiệp, ra trường tìm việc làm, không còn nhiều thời giờ như trước và chị cũng bận rộn hơn. Chị em chúng ta không còn nói chuyện nhiều được như trước nữa. Hẳn ai cũng có cảm giác dần xa lạ với đối phương. Mỗi khi lên mạng, chúng ta xa cách hơn trước, nói chuyện cũng khách sáo hơn nhiều. Vài ngày trước đây, chị ngồi xem lại những bài viết cũ của chị em mình, ngồi đọc lại những dòng chữ chúng ta từng viết ngày đầu mới quen nhau. Cảm giác ngày xưa đang ùa về, từng trang kí ức, từng dòng hồi ức cứ tuôn chảy. Chị đã tìm lại được cái cảm giác ngày xưa, cảm giác thân thiết đó. Chị nghĩ hẳn bọn em cũng chưa từng quên những ngày trước.

Cuộc sống giờ bề bộn lo toan nhiều, không ai biết được ngày sau mình sẽ thế nào. Vốn dĩ cuộc đời là những chuỗi ngày hợp hợp tan tan, dẫu có thế nào thì chị vẫn mong chúng ta vẫn giữ mãi những hồi ức đẹp về nhau, những hồi ức mà chúng ta từng có.

Chị gái của các em.

Rate

Số người tham gia 2Sức gió +4 Thu lại Lý do
pharmcop + 2 Ủng hộ 1 cái!
violetrose + 2 Cảm ơn bạn

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách