Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 273939|Trả lời: 491
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[CH3 2012] Chiếc Hộp Bí Ẩn / Raak Boon 1 | Mike & Margie - Vietsub Ep 11 END + Xem online #3

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
#
Raak Boon

~Tên phim :รากบุญ/Raak Boon
~Tên tiếng anh:  Underlying of Merit
~Thể loại: Tình cảm lãng mạn, kinh dị.
~Kênh phát sóng: Channel 3
~Thời gian phát sóng:
~Công ty sản xuất: TV Scene

Nội dung:

Tương truyền ai có trong tay chiếc hộp Raak Boon có thể ước gì được nấy. Tuy nhiên để đổi lại họ cũng bắt buộc phải trả một cái giá tương xứng.

Trong một lần say xỉn người đàn ông nghèo Tawee đã tình cờ được một người lạ mặt trao cho chiếc hộp thần trên phố. Tawee đã ước cho vợ của ông khỏi bệnh và đổi lại là ông sẽ phải làm công việc liệm xác suốt đời. Sau đó Tawee trao chiếc hộp này cho ông chủ của mình là Sarath để giúp ông ta chữa khỏi căn bệnh ung thư phổi. Để trả ơn Tawee, sau khi qua đời Sarath đã để lại cho Tawee một phần gia sản, và bên cạnh đó ông cũng để lại cho Jetiya (Jay) cô sinh viên nghèo phụ giúp Tawee để kiếm tiền chữa bệnh cho mẹ một phần gia sản của mình với mong muốn cô sẽ trở thành người giúp đỡ cho con trai ông Lapin tiếp quản công việc kinh doanh trong công ty tang lễ của ông.

Câu chuyện bắt đầu khi bệnh tình của mẹ Jetiya ngày một trầm trọng hơn và cô muốn dùng chiếc hộp thần để giúp mẹ cô khỏi bệnh, đồng nghĩa với việc cô chấp nhận suốt quãng đời còn lại sẽ phải thực hiện yêu cầu của các linh hồn cô gặp được. Mọi chuyện càng trở nên rắc rối hơn khi cậu chủ Lapin (Ton) ngang ngạnh và kiêu ngạo luôn muốn gây khó dễ cho cô vì nghi ngờ nguyên nhân cô nhận được phần tài sản của cha mình, và nếu như có thể khiến cho Jetiya thôi việc, phần tài sản đó sẽ nghiễm nhiên thuộc về anh ta. Tuy nhiên bên cạnh đó Lapin cũng bắt đầu cảm thấy tò mò về năng lực thực sự của Jetiya. Trong quá trình thực hiện nguyện vọng của các linh hồn, có nhiều sự việc đã diễn ra khiến cho hai con người này trở nên thân thiết hơn. Tuy nhiên những rắc rối xung quanh họ không vì thế mà buông tha khi cậu ruột của Lapin luôn lăm le chiếm lấy công ty, và nhiều nguy hiểm luôn rình rập Jetiya khi cô cố gắng giúp những linh hồn nói lên sự thật về cái chết của họ. Liệu Jetiya sẽ làm thế nào để hoàn thành yêu cầu của những linh hồn để giúp mẹ cô chữa bệnh, và Lapin làm sao để có thể giúp công ty cha anh để lại thoát khỏi âm mưu thâu tóm xấu xa của cậu ruột mình. Hãy cùng theo dõi Raak Boon - Chiếc hộp thần kỳ trên Tzone để tìm ra câu trả lời.

Source: iheartlakorn
Nội dung viết bởi [email protected]

Rate

Số người tham gia 7Sức gió +35 Thu lại Lý do
SG-4ever + 5 Bài viết hữu ích
Nụt + 5 Ủng hộ 1 cái!
sarahlee_95 + 5 ^^
•Mia• + 5 Ủng hộ 1 cái!
gaumisahuong + 5 Ủng hộ 1 cái!
LoveYadech + 5 P'ek giống Trần Khôn quá
tt_1426 + 5 rate mở hàng =)))))))))))0

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

491#
Đăng lúc 8-11-2016 23:05:38 | Chỉ xem của tác giả
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

490#
Đăng lúc 3-7-2016 19:49:39 | Chỉ xem của tác giả
Phim Đại Úy! Tình Yêu Của Anh. Đã mang tôi đến với phim này, thích em Margie (bằng tuổi với mình ). có vẻ tụt hậu khi bây giờ mới biết phim này. Cảm ơn subteam nhé.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

489#
Đăng lúc 27-10-2015 05:27:30 | Chỉ xem của tác giả
đúng là phải thử xem thì mới biết phim hay như thế nào mà chỉ vì muốn xem chàng Mike đóng phim như thế nào thôi mà phát hiện ra đc thêm 1 bộ phim hay nữa bộ này những 2 phần...xem đã luôn á nha cảm ơn và yêu subteam nhiều nhiều
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

488#
Đăng lúc 25-10-2015 02:14:37 | Chỉ xem của tác giả
nói thật là bây giờ mới xem xong Full House Thái luôn đấy nên cuồng anh Mike lắm cơ...tìm hiểu thì biết ảnh có đóng phim này nên dự là sẽ xem bộ này nữa rồi mới xem Kiss Me của ảnh
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

487#
Đăng lúc 21-9-2015 20:12:37 | Chỉ xem của tác giả
Uầy phim này liệu có phải kiểu nhìn được hồn ma giống "Master Sun" không ? @@
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

486#
Đăng lúc 23-6-2014 21:51:08 | Chỉ xem của tác giả
mấy bạn ơi, 8/7 này Raak Boon 2 sẽ lên sóng bên Thái yeh yeh yeh
Cuối cùng ngày này cũng đã đến, chờ hon 1 năm rùi hic hic
Hồi mọi người xem Full House còn mình chỉ hóng mỗi bộ này phần 2
có ai xem teaser chưa, Kites nhà mình làm sub teaser rùi đó, hấp dẫn bà cố luônnnnnnnnnnnnn
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

485#
Đăng lúc 27-2-2014 05:21:26 | Chỉ xem của tác giả
Mong chờ Raak Boon 2 quá!

Nghe nói Mike đang quay cùng lúc 2 phim Raak Boon 2 với phim j ấy!

Khi nào phim lên sóng để coi trời...năm nay CH3 quá trời dự án lớn mà Raak Boon không thấy nhắc nhiều!

Bình luận

bữa nai Mike còn đang đóng mà...tháng 4 chắc j đã kịp...phim nì nhiều kỹ xảo nữa  Đăng lúc 2-3-2014 10:40 PM
tin đó được chính bên nhà sxuất cung cấp, nhưng không biết tình hình bên đó có ảnh hưởng đến tiến độ làm phim ko thì mình cũng chịu thua. hy vọng sẽ xem đc   Đăng lúc 2-3-2014 10:18 PM
ôi chao ôi... t4 lun ấy hả?  Đăng lúc 2-3-2014 06:05 PM
mình xem thông tin nếu không có gì thay đổi phim sẽ lên sóng khoảng tháng 4. cùng lót dép hóng Mike & Margie thôi  Đăng lúc 2-3-2014 05:36 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

484#
Đăng lúc 18-2-2014 12:52:41 | Chỉ xem của tác giả
phim này có sợ ko mọi người, m nghe đồn mấy phim ma của thái ghê lắm mà m bị yếu bóng vía
nhưng đang mê mike quá nên đắn đo suy nghĩa
mike đz quá, mà sợ ma, nên chọn zai hay ma đây (

Bình luận

mình cũng sợ phim ma. Nhưng phim này ở mức độ chấp nhận được không đáng sợ lắm, nhưng phim này rất hay.  Đăng lúc 6-6-2014 07:49 PM
phim nì hay lém bạn. bạn xem đi, phần 2 đang làm và dự tính là tháng 4 nì sẽ chiếu hiii  Đăng lúc 2-3-2014 05:35 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

483#
Đăng lúc 8-1-2014 10:33:47 | Chỉ xem của tác giả
Cái hộp nguy hiểm quá luôn, ai tham lam mà sở hữu chiếc hộp thì sẽ là một thảm họa, những người không thể làm chủ lý trí, dễ dao động thì sẽ bị chính chiếc hộp điểu khiển lại, và biến thành nô lệ của nó.
Cũng may đây chỉ là hư cấu ^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

482#
Đăng lúc 6-1-2014 21:32:57 | Chỉ xem của tác giả
Kịch bản phim mới mẻ, diễn viên đẹp và anh rất hay bênh vực chị, chị cũng mạnh mẽ cứng rắn làm mình thích bộ phim này. Chiếc hộp Raak Boon cũng không bị lọt vào tay kẻ xấu. Chỉ có điều là mình toàn ghiền phim vào buổi đêm, xem các cảnh xác người sống chạy theo ám chị mà giật hết cả này, thon thót cả tim.
Hai anh chị đẹp đôi, chị hơi bị nam tính 1 tí nhưng bù cho anh hơi bị thừa nữ tính 1 tẹo haha.
Nói chung là chứng kiến được ông cậu chết tức tưởi và hai anh chị đến với nhau là mình vui lắm rồi. Thank sub-team nha
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách