Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: ngochanh721
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2012] Vietnam Idol

[Lấy địa chỉ]
Tác giả
Đăng lúc 19-10-2012 23:57:18 | Xem tất
Đêm nay mang tiếng nhạc sôi động nhưng mình thấy nó nhạt hơn đêm đầu nhiều, dù đêm trước chủ yếu hát pop ^^

Hôm nay ko hài lòng với cô GK, đầu xù mì xấu khỏi chê nên thôi bỏ qua, nhưng mình thật sự bị dị ứng với kiểu thỉnh thoảng quá khích của cô Tâm, tự nhiên quá trớn, hay nói trắng ra là hôm nay mấy pha "vô duyên" nhiều hơn hẳn những lần trước =.= Tất nhiên đối với fans thì ko sao, nhưng với vai trò là GK, mình mong cô Tâm nên lý trí hơn nữa! Cô vẫn quá cảm tính trong phong cách và nhận xét, thật sự ko hay chút nào khi phát sóng trực tiếp, vì ko chỉ có fans mà là hàng triệu khán giả đang theo dõi, chắc chắn sẽ có người khó chịu vì một vài "giây phút thăng hoa" của cô, hãy hạn chế những việc mà bik chắc xác suất rủi ro tồn tại cao như thế ^^ Dù sao vẫn may, vì từ đầu đến giờ đây là đêm đầu tiên mình ko hài lòng cô GK, âu cũng là tiến bộ rõ rệt rồi :)))

Các bạn thí sinh quá hiền, ko đặc biệt ấn tượng tiết mục nào cả vì chẳng thấy bạn nào hợp với style sôi động này :))))) Tuy nhiên có thik tiết mục đầu của Thảo My, lý do đơn giản, thik dàn bè "Hey Hey" trong tiết mục đó, nếu bài đó ko phải của cô GK thì chẳng bik dàn bè đó có tồn tại ko =))))))) Nói chung hoan hô TM vì bạn có quyết định thay đổi đúng đắn, chọn trúng bài tủ của dàn fans hùng hậu ở dưới nên cực kỳ sôi động, chứ ko bik với bài 'Đừng Buồn Phiền" lúc đầu thì sân khấu của bạn sẽ ra sao =)))))))

Bạn Quyên với Trâm vẫn hay khỏi bàn, nếu đúng ý trời ý người thì 2 bạn này sẽ là Top 2 rồi sau đó ai thành Idol cũng ok tuốt, còn nếu BTC có mưu đồ gì gì đó để câu view thì pó chân, còn chừa tay để ném đá thôi =)))))))))

Tuần này có nguy cơ cao bạn AQ bị loại, hát rock nhưng nhạt quá, nghe xong chả đọng lại chút gì, cái bài bạn chọn nó cũng dở mới chik người :(( Có thể Thanh Trúc bị loại cũng ko chừng, nhưng hình như bạn này có được sự ủng hộ thực tế, trên mạng thì thấy ko hút nhưng mấy tuần rồi lúc nào cũng an toàn số vote, hơi nghi nghi nhưng thôi, bạn ko tệ nên ko chấp :)))))

Thanh Tùng tức cười quá, bạn này chả bik nhận xét sao, hát ko tệ nhưng cũng ko quá hay, ngoại hình thì cực đẹp nhưng phong cách lại ko ổn, quá trầm, có vẻ khó thay đổi được nhiều vì bạn ấy chuyên tập Thái cực nên cái sự trầm ổn nó ăn sâu vào máu rồi, bỏ thì thương mà vương thì tội, tốt nhất 1 2 vòng nữa out là đẹp ^^

2 bạn đặc biệt nhất: HG tệ nhất nhóm, ko có giọng, hát nghe cực kỳ khó chịu, nhưng quả thật ở bạn ấy có gì đó thu hút quá, ko lý giải được, hát siêu dở nhưng mình lại ko ghét mới đau đầu chứ =))))))) Ko mong bạn này bị loại nhưng bạn lại xứng đáng bị loại nhất, ôi, trớ trêu, thì thôi ... xem như ... chuyện mình chưa bắt đầu :(((((

Ya Suy thì ôi thôi, vốn ko ghét nhưng dần dần sự thiên vị quá đà của khán giả làm mình bắt đầu ác cảm với bạn này :))))) Mình dị ứng với bất cứ cái gì bị thổi phồng lên quá mức khả năng của nó, bạn Ya Suy này là một trong những trường hợp như vậy :)))) Hát ko nổi bật, có giọng nhưng kỹ thuật ko tốt lắm, thua xa AQ, phong cách là con số 0 tròn trĩnh, túm lại là khả năng có hạn, nhưng sự ủng hộ thì lại là vô hạn =))))))) Vì sao lại thế???? Vì hiền lành, rụt rè quá nên thấy thương rồi ủng hộ sao =))))) Hôm nay thik bác QT ở lúc này, nói thẳng nói thật chính xác những điều cần nói, và ko thik cô Tâm nhất cũng ở lúc này, vẫn cố nói giảm nói tránh ko muốn làm tổn thương bạn ấy, haizzzzzzz, đã bao nhiêu tuần rồi mà sao cứ giữ mãi thái độ nâng niu bảo vệ ấy vậy cô >"<

Bình luận

đồng ý với bạn cái vụ sôi động ... thiệt tình nó chẳng khiến mình động đậy được chút nào... có lẽ các em ấy tập trung vào kỹ thuật hát nhiều quá chăng!!   Đăng lúc 20-10-2012 08:07 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 2-11-2012 22:24:56 | Xem tất
Cuồng vì cô GK hôm  nay, phần nhìn lẫn phần nghe đều tuyệt vời Ai ko bik chứ với ta cô GK là cứu cánh duy nhất khiến ta xem hết màn Idol vừa nãy, ko có cô thì ta đã bái bai nó sau màn em Thảo My rầu
Chán toàn tập, hôm nay ko có bạn nào khiến ta muốn mò lên Utube xem lại lần thứ 2 tiết mục cả Dù có ko ít tiết mục các bạn cố gắng hò hét "Make Some Noiseeeeee", nhưng nhìn chung lại chỉ thấy một chữ NHẠT

Có 1 số trường hợp bật ra khỏi nhóm khiến ta còn 'ám ảnh" đến giờ, đó là Gennie của HG và Hello của Yasuy, ám ảnh theo chiều hướng ko tốt chút nào

Bạn HG thì khỏi nói, ta khẳng định là rất rất rất thik con người bạn, cảm thấy bạn dễ thương và thông minh vô cùng, nhưng ở khía cạnh một ca sỹ, bạn hoàn toàn ko có năng lực Hôm nay thật sự là thảm họa, sai từ phần chọn bài đến giọng hát, thậm chí cách biểu diễn cũng cực kỳ gượng gạo Ta ko hiểu sao bạn lại chọn 1 bài như thế để trình diễn????? Với nó bạn ko những là con số 0 mà còn là con số âm Chẳng những ko thể hiện được khả năng mà còn tự dìm bản thân xuống nữa, không nghe được lời hát, ko hiểu được ý nghĩa, giai điệu thì ngang phè, ta ko hiểu bạn đang trình bày cái gì

Yasuy chính ra hát ko tệ, nhưng chính cái cách ủng hộ cuồng nhiệt tới mức vô lý của các bạn fans ở dưới làm ta cảm thấy cực kỳ khó hiểu, dẫn tới khó chịu Hello là một bài quá cũ, đế ta cũng hát mòn bài đó ở mấy phòng kara rầu, và một cách khách quan nhất là ta ko thấy bạn Yasuy trình bày có gì xuất sắc để làm bùng nổ khán giả như vậy Và xét nét hơn, ta cực kỳ ghét đoạn cuối bạn gào cái kiểu đó I love You hay là tiếng Churu gì đấy, hay đâu ko thấy chỉ thấy rằng nó phá toàn bộ cái sự trữ tình lãng mạn từ đầu của bài hát, một sự khoe giọng phô và ko cần thiết
Những người còn lại thì một là nhạt và hai là hát ok nhưng bài hát ta ko cảm được, thế nên cũng quên hết rầu

Bình luận

Idol thì món ngon luôn được Huy Tuấn đặt đằng sau. Hôm nay thick Bảo Trâm ^^  Đăng lúc 3-11-2012 06:15 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 3-11-2012 09:12:14 | Xem tất
wrong83 gửi lúc 3-11-2012 06:37
Cô bánh khảo cứ thời trang thất thường thế này thì sao ng ta ko bảo là  ...

Uả nàng ko thik hửm Ta có sốc lúc đầu nhưng nhìn chung thì sau đó cái sự cuồng nó làm ta quên đi cái sự sốc Bản mẹt của cổ vẫn như vậy mà, đâu có gì khác, rất là dễ cưng

Facebook

Bình luận

hehehe... có news 1 loạt hình của cô ấy trong đêm qua roài nhá. Nhưng ta vẫn cứ thick hình đầu tiên nàng up ý. Cười xinh thế ^^ Dù hơi nhăn nhưng vẫn thick ^^  Đăng lúc 3-11-2012 09:49 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 9-11-2012 22:02:55 | Xem tất

Lắc điên đảo, lắc cuồng nhiệt, lắc ko mệt mỏi vì cô giám khảo Qúa lâu rồi cô Tâm mới cho ta cảm giác sung sướng, tự hào, hãnh diện, hạnh phúc như thế này, cuồng vì idol cũng đáng mà

Bạn HP out ta hơi tiếc, phải chi HG out thì hợp ý dân hơn, nhưng thôi, giữ đúng tinh thần bữa nay, hoàn toàn mụ mị vì cô GK nên giờ ko care lắm, bạn nào ở thì tiếp tục cố gắng phát huy hoặc bứt phá, còn ai phải về thì ra đi mạnh giỏi nhé

Mà có điều muốn nhắn nhủ với mấy bạn anti Giang, các bạn ạ, em nó đi hay ở ko phải do ẻm quyết định đâu nên đừng anti hay chửi rủa chỉ vì "Hát dở vậy sao còn ở đây?" nhé, là do các bạn, do khán giả quyết định hết cả đấy ^^ Đừng anti mù quáng nhé, tội nghiệp con người ta ^^
Rồi, lo chuyện bao đồng chút vậy thôi, trở lại lắc cùng cô nhà ta
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 16-11-2012 23:23:29 | Xem tất
Ô, thế hôm nay nàng "Sai" ko trực tiếp nữa à
OK, để ta cóp bài này sang đây luôn, làm biếng type lại tóa
Đến giờ vẫn còn băn khoăn, chẳng hiểu sao nhà đài ko mở cái hệ thống bình chọn GK đc iu thik nhất, nhà đài tệ quá, bik tranh thủ là hốt đậm rồi ))

Tớ thề đây là bộ 3 GK đáng iu và hợp rơ nhất mà tớ từng xem trong các show ở VN, nhận xét vừa có tình vừa có lý, lại vừa hài hước nữa chứ, iu quá đi thôi xxx

Hôm nay được cái bài hát quen thuộc dễ nghe nên theo tớ là hay hơn đêm Gala 3 nhiều

Chấm cao nhất vẫn như thường, Bảo Trâm & Hoàng Quyên, 2 bạn này thì có khi bắt các bạn ấy hát dở cũng khó như bắt ... HG hát hay vậy ))) Thik Trâm hơn một chút vì KGMV tớ thik sẵn, vả lại nhìn Trâm dễ thương quá, tự nhiên thấy có cảm tình hơn Quyên, nhưng Quyên cũng ko kém nhiều đâu, như 9 với 9.5 thôi à ^^

Tiếp theo là Hoàng My với Anh Quân, tớ chịu ko có chuyên môn bằng cô Tâm nên chả thể nghe rõ bạn Quân hát chưa tới nốt nào, nhưng nói chung là nghe bạn ấy hát tớ ko có cảm giác "UL hát hay hơn", thấy 2 bạn đều hát hay và làm tớ thấy đc NHTC là một bài hát hay, vậy là đủ ^^ My hát cũng tốt, sáng sân khấu, bạn này là hài hòa nhất nhóm, có đầy đủ yếu tố để trở thành ca sỹ giải trí, có thể nói là một "HNH chất lượng cao" chăng )))

Bạn Tùng một mình một nhóm, ko cảm được cái bài bạn hát, ấn tượng duy nhất là màn "vuốt má" cô GK, làm cổ bộc phát cái sự mê troay bẩm sinh, tớ bị thik ấy )))))))

2 bạn tệ nhất hôm nay là Hương Giang và Ya Suy. Nói chung giọng Giang chắc ko có hy vọng gì rồi, bản thân cái giọng ồm ồm đã dở, chưa nói đến yếu tố kỹ thuật bị thiếu. Cơ mà ít nhất hát hôm nay chỉ ở mức "Ko hay lắm nhỉ" chứ ko phải là "Hát gì ghê vậy trời" như tuần trước hét cái bài Kpop, âu cũng là sự tiến bộ @@ Bạn Suy thì thôi khỏi nói, gớm, hát gì mà ko vững được một nốt nào cả, như vậy mà lại là thí sinh đông fans nhất, ko "bị ném đá" như bạn Giang thì thôi, tớ xin xung phong là trưởng đoàn anti ném bạn cục đá khai màn )))

Túm lại là tuần này nhắn cho Trâm với Quyên mỗi bạn 1 tin, nếu nhà đài có thông báo mở hệ thống cho BGK thì sẽ nhắn cho cô GK độ 20 tin ))) Còn bị loại thì 2 bạn hoàn cảnh có thể nắm tay nhau cùng về là hay nhất, nhưng xét ko có tính khả thi thì ưu tiên cho chú bé miền núi vậy, nhà xa nên cho về trước chứ ko khéo tuần sau lại có thêm màn tin nhắn video "Con hiện ở đâu về gấp, cả nhà đang mong tin" thì ... @@

Bình luận

hôm qua ta bận nàng ah, mí bài này lôi hết sang đây nhé, ta thick đọc mừ, nàng com hay ^^  Đăng lúc 17-11-2012 07:47 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách