Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: E-Muzik
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Event][Hết hạn nộp bài] Người phụ nữ của tôi ~ Nơi post bài dự thi

Đóng [Lấy địa chỉ]
Tác giả
Đăng lúc 2-10-2012 01:25:35 | Xem tất
Vốn đã định đi ngủ, nhưng rồi ngồi nghe mấy bản nhạc, cảm xúc ùa về. Thui thì ngồi viết đôi dòng vậy.

Những người phụ nữ mình yêu ư? Rất nhiều. Mình yêu thương từ tận đáy lòng, khi bạn thật sự yêu thương ai đó, bạn sẽ thấy họ thật đẹp, cái đẹp đến từ tâm hồn.
Người mình yêu nhất chính là mẹ mình. Người đã sinh ra mình, nuôi dưỡng mình. Có thể nói mình chẳng phải là đứa con hiếu thảo. Mình rất ư là ngang bướng. Càng lớn mới biết mình đã làm mẹ mình buồn biết bao nhiêu. Nhà mình chỉ đủ ăn, lại đông con, thế nhưng mẹ mình rất luôn chiều chị em mình. Mình còn nhớ vào 1 năm, lúc ấy là gần Tết. Mỗi khi Tết đến, mẹ mình lo lắm, đủ thứ phải chi. Năm đó mẹ mình muốn tiết kiệm tiền nên không mua loại nước ngọt mình thích, thế là mình cãi nhau ầm ĩ với mẹ và giận dỗi, ném đồ ném đạc. Và rồi mẹ mình mang đi đổi loại nước ngọt mình thích cho mình.
Mình chẳng hề thấy mẹ mình đẹp chút nào. Bởi mẹ mình suốt ngày buôn chải ngoài chợ kiếm từng đồng nuôi mấy đứa con. Cho đến khi mình học Đại học, người ta bảo với mình rằng: " Trong số các con dâu của bà nội, mẹ mình là đẹp nhất". Lúc ấy mình cũng chỉ ừ hử, và bắt đầu nhìn ngắm mẹ kỹ hơn. Ngày xưa mẹ mình xinh đẹp là thế, bây giờ ốm nhom, da đen sạm đi phơi nắng.
Mẹ mình hiền lắm. Chưa bao giờ mình đi học về, mình chào mẹ lấy 1 tiếng cả.
Mẹ kể chuyện tình yêu ngày xưa cho mình nghe. Mình đã từng suy nghĩ, mình chấp nhận không tồn tại trên cuộc đời này, để mẹ mình được sống 1 cuộc sống hạnh phúc. Bố mẹ mình kết hôn khá muộn, và phải 2 năm sau mới sinh ra mình. Mẹ bảo có lần đạp xe chở mình đi trên bờ đê, mình rớt xuống ruộng hồi nào mẹ không hay, phải quay lại tìm mình.
Mình hay đùa rằng chị em mình hưởng gen thông minh của mẹ, nên học hành cũng không đến nỗi nào.
Mẹ mình cực kỳ ham công tiếc việc, 1 năm 365 ngày chỉ nghỉ 1 ngày, ngày nào cũng như ngày nào, dậy từ tờ mờ sáng.
Mình yêu mẹ lắm, đôi khi mình thực sự mệt mỏi và muốn buông xuôi tất cả, nghĩ đến mẹ, mình có thêm nghị lực để cố gắng.
Ngoài mẹ mình, còn có 2 người phụ nữ mà mình rất yêu quý. Đó là 2 người bác của mình. Dù rằng hay la mình, cũng vì muốn tốt cho mình, bởi mình hậu đậu quá thể.
Mình chưa từng ôm ai để bày tỏ tình cảm của mình, chỉ toàn giữ trong lòng.
Chúc mẹ, chúc các bác và tất cả phụ nữ luôn sống hạnh phúc, vui vẻ.

Bình luận

thi luôn đê ss ơi ^^~  Đăng lúc 4-10-2012 09:52 AM
:x  Đăng lúc 2-10-2012 11:18 AM
ss chỉ chia sẻ đúng k, hay là thi =))))))))))))  Đăng lúc 2-10-2012 10:49 AM
tem ss :x  Đăng lúc 2-10-2012 10:49 AM

Rate

Số người tham gia 4Sức gió +18 Thu lại Lý do
BabyMoon + 3 Ủng hộ 1 cái!
sis_wanabe + 5 mẹ.... ^^
pharmcop + 5 :x
xiaoling308 + 5 :x

Xem tất cả