Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: froidgarcon
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Event] Nơi post bài dự thi ''Hát cho người Phụ nữ tôi yêu''

Đóng [Lấy địa chỉ]
Tác giả
Đăng lúc 12-10-2012 19:40:30 | Xem tất
Đây là bài hát làm mình cảm động nhất , không hẳn vì giai điệu mà vì lời bài hát , thật gần gũi , thật mộc mạc nhưng chứa chan biết bao tình cảm của tác giả dành cho mẹ
Nhớ lần đầu tiên nghe bài này mình đã khóc đúng là ko gì có thể so sánh bằng tình mẹ
Dễ hiểu vì sao nhạc sỹ Trịnh Công Sơn lại viết: “Khi người tình cho bạn một tình yêu, thì trong trái ngọt đã có mùi vị của đắng cay. Nhưng tình yêu của mẹ thì không hề vị lợi. Ở trái tim của mẹ, chỉ có sự tràn đầy. Không có mất đi, hoặc thêm vào gì nữa. Một người tình có thể ác độc với bạn, nhưng trong lòng người mẹ thì chỉ có từ tâm. Sự ác độc mang đến giá băng trong lòng bạn, và chỉ có hủy diệt, chứ không thể làm sinh nở một điều gì tốt lành. Chỉ có ở người mẹ, bạn mới tìm thấy lòng chung thủy tuyệt đối. Hãy tin chắc rằng, không thể ở nơi nào có một lòng chung thủy như vậy nữa. Bởi vì, đối với mẹ, bạn luôn là mục đích đầu tiên và sau cùng…”
Từng câu từng lời trong bài hát như chạm vào tận đáy lòng ....
Bao ngày mẹ ngóng
Bao ngày mẹ trông
Bao ngày mẹ mong con chào đời
Ấp trong đáy lòng
Có chăng tiếng cười
Của một hài nhi đang lớn dần
Mẹ chợt tỉnh giấc
Và mẹ nhìn thấy
Hình hài nhỏ bé như thiên thần
Tiếng con khóc oà
Mắt mẹ lệ nhoà
Cám ơn vì con đến bên mẹ....

Sống trong tình thương yêu, đùm bọc của mẹ đã hơn 20 năm nay, nhưng vẫn chưa làm gì để có thể bày tỏ lòng mình, một câu nói cảm ơn thật tâm cũng chưa từng, bản thân cảm thấy mình quá xấu xa, quá ích kỷ.... Kỷ niệm với mẹ chính là những trận đòn lớn bé, lúc đấy chỉ biết thầm ghét mẹ, sao cứ phải đánh mình như thế... nhưng bây giờ thì cũng đã hiểu...

Con dù thế nào vẫn mãi là con của mẹ, dù con đầu đã hai màu tóc thì đối với mẹ, con vẫn chỉ là một đứa con bé bỏng, mẹ vẫn luôn đùm bọc và chở che con...

Hành trang cho con bước vào đời chính là những tháng ngày mẹ ngậm đắng nuốt cay nuôi con lớn khôn, mỉm cười khi thấy con hạnh phúc và vui vẻ, khóc thầm khi thấy con vất vả, lăn lộn giữa đời...

Hát bài hát này, con vẫn ngượng khi sợ mẹ phải nghe thấy, nên đã cố kìm nén để tránh hát to, có phải chăng con quá hư, hy vọng một ngày nào đó con có đủ dũng cảm để nói lời cảm ơn đến mẹ, đủ dũng cảm để hát cho mẹ nghe, và con hy vọng sẽ không quá muộn...

Bài này thi trên tinh thần vui là chính :">, hát hay ko bằng hay hát và đây cũng là lần đầu mình đủ dũng cảm để đi thi.

Cám ơn mọi người rất nhiều

Bình luận

giọng như con nít ý dễ tương ghjê ^^  Đăng lúc 14-10-2012 01:57 PM
Giọng cute quá ^^  Đăng lúc 13-10-2012 12:52 PM
Giọng em Gà nhà mình lảnh lót quá đi ^^  Đăng lúc 13-10-2012 03:13 AM
hay tóa :xxxxxxxxxxxxxxxx ~ tên cũng .......... quá :))  Đăng lúc 12-10-2012 10:24 PM
Em Gà giọng thánh thót quá :x  Đăng lúc 12-10-2012 09:36 PM

Rate

Số người tham gia 8Sức gió +40 Thu lại Lý do
sui_92 + 5 :X
bilu520 + 5 Ủng hộ 1 cái!
SG-4ever + 5 Bài viết hữu ích
ngochanh721 + 5 Ủng hộ 1 cái!
vidic15 + 5 hay!
PurpleSeaUrchin + 5 Trời ạ. Cái nick...;)
lucifer133 + 5 giọng của người quen :)). Trẻ e nà.
froidgarcon + 5 :xxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxx

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách