Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: TomoyoDouji
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Xuyên Không] Thú | Ngô Niệm - Vài lời muối nói của editor [Drop]

[Lấy địa chỉ]
Tác giả
Đăng lúc 10-11-2012 01:22:40 | Xem tất

Cảm ơn TomoyoDouji{:290:} vì bạn đã dịch truyện này, đây là một bộ truyện mình rất rất thích, chuyện rất thú vị và thể hiện nhiều khía cạnh về sinh tồn, cuộc sống khiến người đọc phải suy ngẫm.

Mình đã từng đọc truyện này trước đây do một bạn có wordpress Thủy Linh Các edit, (thú thực đã đọc rồi thì không nên nói những lời này, mặc dù mình cũng rất cảm ơn bạn ấy đã edit một tác phẩm hay để giới thiệu đến mọi người, nhưng phải nói chân thành rằng bạn ấy edit chưa tốt, mặc dù đọc vẫn có thể hiểu nhưng từ ngữ thì vẫn còn nhiều hán việt quá, nhất là các chương đầu, có lẽ là vì đó là lần đầu tiên bạn ấy edit truyện) nên khi thấy bạn dịch lại truyện này mình thích lắm, cảm ơn Tomo - chan nha.

Bạn dịch cũng rất hay, mượt và sát nghĩa, dễ hiểu, lại có hình ảnh miêu tả rất thú vị nên mình rất thích và thấy hấp dẫn dù đã đọc và biết trước nội dung, kết cuộc rồi, mình sẽ theo dõi hố của bạn thường xuyên đến tận cùng, vì vậy hãy post ra lò đều nhé ^^ Mình và mọi người đều rất mong chờ các chap tiếp sau đấy ^^{:301:}

Bình luận

Cảm ơn bạn ^^!  Đăng lúc 12-11-2012 07:18 PM
pam
thật à, bạn edit mạch truyện tự nhiên quá nên mình cứ tưởng dịch trực tiếp, truyện còn rất dài, mình chờ những chap tiếp theo của bạn ^^  Đăng lúc 11-11-2012 10:39 AM
Hehe, cảm ơn pam đã khen, vui chết đi được :"> À, tớ edit chứ ko phải dịch, tiếng trung tớ chỉ biết viết mỗi câu wo ai ni :">  Đăng lúc 10-11-2012 11:35 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 17-11-2012 17:16:02 | Xem tất
Hay quá, lại có chap mới, mấy hôm nay mình đi công tác, giờ mới tranh thủ vào xem được, thanks Tomo chan nha ^^

Bình luận

tớ edit hơi chậm, pam cứ từ từ mà nhấm nháp ^^  Đăng lúc 20-11-2012 12:04 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 27-3-2013 19:43:15 | Xem tất
Cũng lâu lắm rồi ko thấy Tomo chan quay lại, ko biết bạn đã giải quyết được việc cá nhân chưa? Cố lên nha bạn. Chúc bạn mọi việc đều suôn sẻ và sẽ comeback hoành tráng, mình rất thích cách dịch truyện của bạn và đây là một bộ truyện hay, đáng đọc hy vọng bạn sẽ không bỏ.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách