Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 27548|Trả lời: 23
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[CH7-2011] Nang Fah Gup Mafia / Weir -Pancake

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả
Đăng lúc 27-10-2012 22:41:22 | Chỉ xem của tác giả Trả lời thưởng |Xem thứ tự |Chế độ đọc

Tên phim: Nang Fah Gup Mafia

Tạm dịch theo tiếng Hoa: Thiên sứ và Mafia

Kênh chiếu: CH7

Thể loại: Tình cảm, hành động

Số tập: 20

Diễn viên:

Weir Sukollawat: Ram
Pancake Khemanit: Mekala

Nam Rapeepat
Jieb Chompoonuc
Rattakorn Satiraboot

Tóm tắt nội dung: Ram sinh ra trong 1 gia đình khá giả, anh nghi ngờ người mẹ kế của mình giết hại em trai mình nên bỏ nhà ra đi. Sau đó nhờ giỏi võ anh được 1 nhân viên FBI phát hiện và trở thành cảnh sát, anh được giao nhiệm vụ trở về Thái Lan xâm nhập vào tổ chức Mafia. Makala là trẻ mồ côi, cô được mẹ kế Ram cho tiền ăn học và trở thành tiếp viên hàng không. Trong ngày đầu tiên đi làm cô gặp Ram và cầm nhầm chiếc bút có gắn thiết bị theo dõi của Ram vì vậy anh phải đi theo cô để lấy lại chiếc bút.
Sau khi về Thái Lan, Ram xâm nhập vào tổ chức Mafia đồng thời cũng gặp lại mẹ kế mình nhưng anh luôn hắt hỉu bà khiến bà rất đau khổ. Vì muốn báo đáp bà nên Mekala đã đồng ý kết hôn với Ram, Ram thì nghĩ anh kết hôn với Me thì cô sẽ ko làm phiền anh công việc của anh nữa nên cũng đồng ý. Nhưng sau khi kết hôn Me lại luôn hiểu nhầm những việc Ram làm, cô nghĩ Ram đang đi vào con đường xấu nên tìm mọi cách ngăn cản các công việc của anh, vì vậy 2 người luôn xung khắc nhau.
Trong lúc xâm nhập vào tổ chức Mafia thì Ram được con gái của trùm mafia là Izera theo đuổi còn Me lại được anh trai của Izera là Tie thầm yêu. Nhưng lúc này Me đã yêu Ram nên ko thể đáp lại tình cảm của Tie...

Nguồn: baidu
Trans: qiuxuan

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

24#
Đăng lúc 17-9-2013 14:20:45 | Chỉ xem của tác giả
mình không thể mua đĩa film được ,có bạn nào là fan của Weir như mình xin giúp mình với, mình chỉ cần bản audio thuyết minh tiếng việt của film thôi, bởi vì mình vừa muốn xem vừa muốn thử làm vietsub cho film, rất thích Weir trong Pin Anong nhưng ngoài film đó ra thì mình chưa tìm được film nào hứng thú nữa, xem thấy các bạn khen film này nhiều nên mình chọn nó, giúp mình nhé!

Bình luận

Thanks ban da giup nhe!  Đăng lúc 17-9-2013 10:25 PM
minh ko o vn nen ko the mua duoc, buon qua di  Đăng lúc 17-9-2013 10:23 PM
mà mua đĩa thì nhiều khi chẳng đúng với cái tên trên đây, bạn thử để ý hình dv xem sao nhé  Đăng lúc 17-9-2013 09:24 PM
phim này đúng là phim hay của W đấy bạn ạ, nhưng mình lại xem bằng sub tiếng Hoa, ko biết có đĩa tiếng Việt ko nữa. Mong có bạn nào chỉ giúp bạn mua  Đăng lúc 17-9-2013 09:17 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

23#
Đăng lúc 5-8-2013 13:31:44 | Chỉ xem của tác giả
xem phim nay co phu de tieng viet k? minh muon coi ma k biet coi o dau? ai biet xin hay giup minh. minh rat muon coi. doc noi dung la ket bo phim nay lien

Bình luận

phim nay hinh nhu chi co dia thoi  Đăng lúc 9-8-2013 10:47 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

22#
Đăng lúc 30-12-2012 23:17:10 | Chỉ xem của tác giả
parkgyuri gửi lúc 28-12-2012 21:36
o ngoai da co dia roi do ban ,ma hinh nhu tua flim la thien than va ac quy      ,minh cung k nho ro  ...

Ua ra dia rui ha bn.....ma co dug ten phim thiên sứ và ác quỷ hok...de mjh bit con ra tiem dia kiem:)))) thanks nhju
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

21#
Đăng lúc 28-12-2012 21:36:26 | Chỉ xem của tác giả
o ngoai da co dia roi do ban ,ma hinh nhu tua flim la thien than va ac quy      ,minh cung k nho ro nua ,nhung ma hinh dia thi de hinh cua weir va pan do ban

Bình luận

Ua co ra dia rui ha bn.....ua ma bn oi co dug ten phim thien su va ac quy hok...de mjh con ra tiem dia hoi ak:)))))  Đăng lúc 30-12-2012 11:19 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

20#
Đăng lúc 28-12-2012 20:56:02 | Chỉ xem của tác giả
Cho  mình  hỏi  là  phim  này  o  ngoài  co  ban  đia  hok .... ????   
:lol vs phim này coa sub chưa ak???
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

19#
 Tác giả| Đăng lúc 30-10-2012 21:25:49 | Chỉ xem của tác giả

cre: baidu
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

18#
 Tác giả| Đăng lúc 30-10-2012 21:24:01 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

17#
 Tác giả| Đăng lúc 30-10-2012 21:22:01 | Chỉ xem của tác giả
à, quên ko kể 1 chi tiết này nhé, phim này ở tập cuối lấy bối cảnh quay phim của phim Bản tình ca mùa đông nè, còn có cảnh Weir đi qua bức tượng hình Yoo Jin và Joon Sang nữa, t thích ghê đi ý vì ta yêu couple BaeChoi và phim Bản tình ca này lắm lắm cơ {:418:}

Là hình này nè

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

16#
 Tác giả| Đăng lúc 30-10-2012 21:02:18 | Chỉ xem của tác giả
elise200 gửi lúc 27-10-2012 23:27
Há há đúng rồi đó đoạn đó đúng là chỉ cười vs cười thôi
Đúng là phim W-P t ...

mà cái phim này vui từ đầu đến cuối n nhỉ? với lại cũng ko tức lắm với mấy màn ác "vô lý" thường thấy trong phim Thái. Mới đầu ta cứ tưởng cái pà Izera ấy sau này sẽ thành vai ác lắm, cơ mà thực ra pả cũng ko đến nỗi nào ác lắm dù cũng đã từng muốn hại chết Me. ông anh thì lại rất tốt với Me. Về sau vai của pả Izera với tay cảnh sát ( là cái ông đáng ghét yêu Pin trong Pin Anong ấy) cũng vui ra phết.
Ta thấy phim này tên Weir biến thái nhất, toàn nói đến cảnh lão "tụt quần" (sorry vì mình hơi ấy tý cơ mà trong phim đúng là thế), còn có nguyên cái cảnh pà Me kéo hẳn cái quần dài để lộ quần đùi của Ram lúc ổng định trèo cổng chạy trốn, mấy cảnh đó xem vừa hài vừa thấy biến thái vô đối luôn{:438:}

@Heo hép: được cái Pan trong phim này ko có chong séng, pả nhắng lắm, nghĩ ra đủ trò để đi theo ông chồng thôi nên phim này ta ko có ghét Pan, bình thường thì ta cũng ko ghét chỉ là ko thích Pan thôi. Hix, mà ta lại nghe đứa bạn Thái nói Pan nổi bên Thái, Pan là dv duy nhất ta nghe ng Thái nói cũng nổi bên đó sau khi t đã kể tên hàng loạt các tình iu của ta{:399:}
Mà n coi đi, t đảm bảo phim này hay lắm ấy.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách