Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Xem: 9682|Trả lời: 0
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

♥♫ Replier's Radio Số 2: CHANGING SLOWLY ♥♫

[Lấy địa chỉ]
Tác giả
Đăng lúc 1-11-2012 02:56:50 | Xem tất

Ai cảm thấy nhạc nền lúc VJ nói hơi bị to? Giơ tay!!!

Èo, giọng VJ hay thế mà sao để nhạc nền, theo ý mình, là hơi bị to tí xíu đấy nhé, khiến mình đôi lúc bị phân tâm, không biết nên nghe bài hát đang play, hay là nghe VJ nữa )))))) Đấy, góp ý nho nhỏ ;D

~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~

Cảm ơn Ban biên tập cái Replier's Radio này nhiều nhiều lắm :"> You girls(?) are so amazing

Hưởng ứng lời kêu gọi ủng hộ của Ban biên tập "Rờ Rờ", dưới đây là một chút tâm sự về tuổi 18 của mình. Cảnh báo, hơi bị... sến ;D

Tuổi 18 của tôi ư???

Con gái nhà quê (ờ, chắc cũng hổng đến nỗi quê lắm đâu, nhưng dù sao cũng hổng phải Sài Gòn ;D), ngoại hình dưới trung bình, học hành thì tàm tạm được tí, gia cảnh tầm thường, quan hệ xã hội yếu, bạn bè không nhiều, trừ những giờ đi học và đi lễ hầu như không ra khỏi nhà ^^ Thế thì có lẽ tuổi 18 của tôi chẳng có gì sôi nổi đặc biệt rồi... Nhưng thỉnh thoảng, khi tâm trí rảnh rỗi thảnh thơi khỏi những lo toan hiện tại cho tháng ngày trong tương lai, tôi hay cho phép bản thân phiêu dạt về quá khứ, về với những ngày tháng an nhàn vô tư thời niên thiếu, về với mối tình chưa bắt đầu đã vội kết thúc của tôi...

Bạn là một học sinh đặc biệt, vì là "của lạ" trong ngôi trường cấp 3 của tôi. Bạn đột ngột chuyển đến khi năm học lớp 11 chỉ vừa bắt đầu được vài ngày, với cái chất giọng vùng miền đặc sệt của Nghệ An quê hương Bác, nói chẳng ai hiểu. Bạn cao ráo, đẹp trai, đá bóng hay, vui tính, nói chuyện có duyên (nếu nghe hiểu được hết), nên nghiễm nhiên trở thành một trong những hotboy (tức thời) tại ngôi trường nho nhỏ bình lặng của tôi. Tôi thực ra chẳng học cùng lớp với bạn, nhưng tên anh họ cùng tuổi của bạn lại vô tình là thằng bạn học chung từ thời tiểu học của tôi, vậy là chúng ta coi như quen biết nhau.

Quen thân hơn với bạn rồi, tôi mới phát hiện bạn học hành... dở ẹc, vậy nên bạn thường hay nhờ tôi giúp đỡ dù là bài tập trên trường hay tại lớp học thêm, thỉnh thoảng còn mượn luôn cả sách tham khảo của tôi. Quen thân hơn nữa với bạn rồi, tôi biết bạn cũng rất mê truyện tranh giống tôi, thế là bộ truyện tôi mua hàng tuần lại có thêm một vị khách đặt mượn. Nhưng thực ra chúng ta cũng đâu có thân thiết với nhau lắm phải không? Bạn còn chơi và thân hơn với rất nhiều bạn nam bạn nữ khác mà? Tôi và bạn không "hang around" với nhau nhiều, chỉ vài phút chạm mặt nhau trên chuyến xe bus đi về giữa trường học và nhà, vài phút thăm hỏi trước và sau giờ học thêm, đôi lần bạn ghé nhà tôi hỏi cái này cái kia, mượn thứ kia thứ nọ.

Tôi còn nhớ đã từng bị bạn bịt mắt khi đang đứng đợi xe bus lúc sáng sớm,
nhưng vì tôi đeo kính nên trò ấy hóa ra chẳng vui như tưởng tượng ^^

Tôi còn nhớ đã từng *được* bạn hộ tống về tận nhà, giữa trưa trời nắng gắt,
vì tôi vừa hứa sẽ cho bạn mượn bộ truyện tranh nọ...

Tôi còn nhớ đã từng bị bạn nhảy phóc một cái lên yên sau xe đạp, nằng nặc đòi tôi chở về tận nhà,
vì tôi đã đùa bảo "Có cần chở về không?" khi thấy bạn tung tăng cuốc bộ sau giờ học thêm (nhà bạn gần đó mà) :">

Tôi còn nhớ, một buổi tối nọ sau giờ học thêm, bạn hỏi cô bạn thân của tôi (luôn đi học chung với tôi) về ca khúc Only Love của Trademark. Ngày hôm sau, tôi nhận được "Quà tặng âm nhạc" qua điện thoại - là bạn đã gởi ca khúc ấy cho tôi. Hôm sau nữa, tôi vui vẻ cám ơn và hỏi bạn "Gởi làm gì thế?", bạn trả lời "Thử cho biết, bữa sau gởi cho nhỏ kia". Tôi nghe rất nhiều lời đồn về việc bạn đang đeo đuổi cô bạn cùng lớp...

Tôi còn nhớ rất nhiều về khoảng thời gian 1 năm rưỡi ngắn ngủi có bạn ở quanh tôi...
Phải, chỉ có 1 năm rưỡi.

Giáng sinh năm học 12, bạn tặng tôi một tấm thiệp xinh xắn dễ thương giá 2500 đồng bán đầy ngoài cổng trường, nụ cười không tươi như mọi hôm, bảo rằng Tết này bạn về quê và sẽ không trở lại nữa. Tôi nói tôi sẽ buồn và nhớ bạn, và chỉ thế mà thôi, lời nói không mang ý nghĩa suy tư gì khác, bạn - đối với tôi - cuối cùng thì vẫn chỉ là... bạn!

Một ngày trước khi bạn rời đi, bạn đến nhà tôi, xách theo một đống sách vở truyện trò đã mượn từ hồi nào. Cuộc đối thoại cuối cùng giữa chúng ta có gì đặc biệt? Hình như không. Về đó rồi ráng học tiếp cho tốt nha. Nếu được thì thi Đại học rồi vào lại đây nhá. Giữ gìn sức khỏe nha. Đi đường bình an nhá. Đó là những điều cuối cùng tôi nói với bạn. Hãy tha lỗi cho tôi, dù nhận ra bạn không mấy vui vẻ tươi cười như bình thường khi đến tạm biệt tôi, nhưng tôi thực sự không biết nói gì và làm gì cho bạn cả...

Và rồi bạn đã không còn ở quanh tôi nữa.

Vài ngày sau đó, tôi tình cờ lục lại một trong những cuốn sách bạn đã trả ngày hôm nọ, một tờ giấy gấp 4 được kẹp trong sách rơi ra, không phải nháp. Bạn gởi cho tôi vài chữ, kết thúc bằng "I love you". Bạn muốn tôi nghĩ thế nào? Là nói dối nếu như tôi nói rằng mình chưa từng có ý nghĩ nào khác về bạn, nhưng tôi thực sự chưa bao giờ nghĩ rằng bạn lại có cảm xúc đặc biệt nào đó giành cho tôi. Hơn thế nữa, ở cái độ tuổi đó, tôi không suy nghĩ nhiều về chuyện gì khác ngoài học, học và học, chỉ là một cô nhóc thật khô khan chán ngắt. Điều đó ngăn tôi coi bạn xa hơn một người bạn. Bạn biết tôi kém suy nghĩ như thế, tại sao khi ra đi còn để lại trong tôi bao nhiêu câu hỏi không lời đáp? Liệu tôi có thể tin đó là... confession??? Nếu đó là thật, và nếu tôi... không có cảm xúc tương tự, chúng ta sẽ ra sao??? Còn nếu ngược lại, bạn sẽ trở thành mối tình đầu thực sự của tôi, thế thì chúng ta giờ đây sẽ thế nào...

Bạn biết không, gần đây khi coi tập 12 của bộ phim Answer Me 1997, tôi đã khóc, khóc rất nhiều khi Yoon Je quyết định *chia tay* với Shi Won. Tôi hiểu Shi Won, tôi đồng cảm với cô bé, vì tôi đã từng tin cái confession kia là thật. Mấy tên con trai đang độ tuổi dở dở ương ương rốt cuộc suy nghĩ cái gì vậy? Tỏ tình, và quyết định sẽ không gặp lại đối phương nữa. Có tàn nhẫn quá không, khi mấy tên đó chẳng chịu cho đối phương một khoảng thời gian để cân nhắc, để suy nghĩ và một cơ hội để bày tỏ suy nghĩ của mình, cứ thế ra đi...

Đêm hôm trước, tôi đi tìm lại mảnh giấy gấp 4 nay đã ố vàng kia. Tôi biết người viết những dòng chữ đó nay đã không còn giống như người tôi đã từng quen biết, nhưng thật may, vì tôi đã không còn gặp lại bạn nữa, nên bạn trong ký ức của tôi luôn vui tươi đáng yêu như thuở 18 xa xưa ấy, những ký ức đó rất đẹp đẽ và quý giá đối với tôi. Hy vọng bạn không phiền, nếu tôi quyết định giữ một góc nhỏ cho bạn trong trái tim tôi, như một mối tình thơ dại của tuổi 18, đã kết thúc khi còn chưa kịp bắt đầu...

Lảm nhảm nốt đôi lời về các bản nhạc được chọn trong playlist số 1 :">

Coi vậy mà mình lại khoái bản Candy đó à nha, giai điệu vui tươi dễ thương, nhất đoạn "danji neol saranghae...", mình phát hiện sau khi nghe được bài này trong phim, lúc ban ngày có ngân nga theo đôi lần, hehe.

Our love just like this, mình cũng thích, nhưng thích bản gốc do 2 ca sĩ Joo Young Hoon và Lee Hye Jin hát hơn. Tình yêu trong ca khúc này mang tính trưởng thành nhiều hơn, trải nghiệm nhiều hơn, Seo In Gook và Jung Eun Ji có lẽ do tuổi đời còn trẻ, cảm giác chỉ mới hát tốt chứ chưa truyền tải được hết cảm xúc chín muồi trong tình yêu của đôi tình nhân vượt qua bao khó khăn gian khổ mới được trở thành vợ chồng này ^^ Ô nhưng mình phát hiện, 2 bạn trẻ lúc hát live bài này trên sân khấu nghe tình cảm mượt mà hơn hẳn, Gook, không biết vô tình hay cố ý, mà đã giảm độ mạnh mẽ trong phần hát của mình đi rất nhiều, cân xứng với Eun Ji hơn so với lúc hát live All For You ;D Mình nghe bản live bài Our love just like this của 2 bạn trẻ nhiều lắm đấy :">

Bình luận

radio số 2 post #39 ss ơi :x  Đăng lúc 8-12-2012 06:06 PM
Hèn gì nàng bấn nặng hơn ta gấp mấy lần cái phim này ^^, nghĩ lại quả mình chả có gì để mà nhớ, để mà luyến tiếc nên nó tẻ nhạt thế đó ....  Đăng lúc 8-12-2012 12:12 AM
điểm khiến ta cảm thấy vậy ^^  Đăng lúc 8-12-2012 12:09 AM
Câu chuyện thật đẹp nàng ah, nhưng ta cũng lại có cảm giác buồn buồn khó tả, có vẻ giống cảm giác sau khi xem WB...... tuy hơi khập khiễng nhưng nó cũng có..  Đăng lúc 8-12-2012 12:08 AM
dễ thương quá :) mình thjk bài viết ^.^  Đăng lúc 2-11-2012 06:16 PM

Rate

Số người tham gia 2Sức gió +8 Thu lại Lý do
lananhkh + 5 :xxxx
srivasta + 3 page 1 + góp ý chuẩn ;))

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách