Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Tác giả: pa:xhj
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

♥♫ Replier's Radio Số 2: CHANGING SLOWLY ♥♫

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả
Đăng lúc 1-11-2012 01:15:11 | Xem tất Trả lời thưởng |Xem ngược lại |Chế độ đọc

“We just live once…  
Be yourself and no regret”

Reply 1997một câu chuyện nhẹ nhàng đánh thức tuổi thơ của mỗi con người…
Để khắc khoải hoài niệm về những năm tháng ấy, những năm 90, ta thấy ta, ta trở về là ta hồn nhiên, ta vui cười, ta sâu lắng… ta đưa ta về những kí ức ấy, gần gũi nhất, chân thực nhất, giản dị nhất và ấm áp nhất.

Và để kỉ niệm 100 ngày phát sóng của Reply 1997, Replier’s Radio sẽ đưa các bạn - những người trả lời chính xác nhất cho tuổi thơ, cũng như tuổi trẻ của mình qua những bài hát những năm tháng ấy - đến gần hơn những câu chuyện đã khiến chúng ta mỉm cười qua mỗi tập phim, bật khóc qua mỗi phân cảnh của Reply 1997.

Đừng ngại ngần giấu kín cảm xúc của mình. Hãy chia sẻ với chúng tôi những cảm xúc, những suy nghĩ về Reply 1997, về tuổi thơ, về những kí ức của chính bạn, hay chỉ là yêu cầu một bài hát yêu thích của bạn, chúng tôi sẵn sàng hồi đáp.***

“Can you hear me?  
If you can hear me, answer.  Answer, my 1990s.”

Reply 1997’s Yoon Yoon Jea -  

*** Mỗi số sẽ có một chủ đề để các bạn chia sẻ cùng BBT và các các thính giả. Mỗi số ban biên tập sẽ đọc một bài viết cảm nghĩ/câu chuyện các bạn gửi tới Replier’s Radio.

Đừng ngại vì sợ mình không văn hay chữ tốt. Chỉ cần nghĩ đơn giản là chia sê mà thôi. Chân thành vẫn là những dòng chữ hay nhất. Và ban biên tập cũng sẽ gửi tặng những món quà nho nhỏ dành cho mỗi bài tham gia 

Bài tham gia các bạn post trong thread: Đây nhé ^^

Và xin giới thiệu với các bạn ekip thực hiện “Replier's Radio”

PJ Leader: pa:xhj
Assist. : Denecia92
VJ : bestormie

Rate

Số người tham gia 9Sức gió +45 Thu lại Lý do
bestormie + 5 awesome :">
tumbler + 5 vc Busan bá đạo :xxxxxxxxxxxxx
Gavn2310 + 5 Ủng hộ 1 cái!
cloudy_vt + 5 ^^ iu em
lananhkh + 5 Ủng hộ 1 cái!
eels.cricri + 5 Ủng hộ 1 cái!
CaMilOvE + 5 Ủng hộ 1 cái!
srivasta + 5 ♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥.
shinmoney + 5 ủng hộ em iu :)

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
 Tác giả| Đăng lúc 1-11-2012 01:16:13 | Xem tất
♥♫ Replier's Radio List ♫♥

Số 1 : TUỔI 18

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
 Tác giả| Đăng lúc 1-11-2012 01:17:15 | Xem tất
Replier's Radio Số 1:
TUỔI 18

Tuổi 18 –tuổi mà người ta vẫn nói là đẹp nhất trong cuộc đời.
                           Tuổi 18 –tuổi mà cảm xúc lần đầu tiên được trải nghiệm.
                           Tuổi 18 –tuổi mà trong sáng, đầy nhiệt huyết và đam mê.
                           Tuổi 18 –cũng chính là cái tuổi đáng ghét nhất – vì con người ta chẳng thể hiểu được bản thân, cũng chẳng nắm bắt được người khác. Bỗng nhiên vui, bỗng nhiên buồn, chẳng cần một lý do cụ thể.

Chắc chắn mỗi người đều có một kỉ niệm về tuổi 18 của mình, dù cho là kỉ niệm vui hay buồn, hay hay dở, thì đó cũng sẽ là những kỉ niệm không bao giờ có thể lãng quên.

Nhưng không phải lúc nào nó cũng hiện hữu trong tâm trí ta, là do cuộc sống bộn bề cứ vùn vụt trước mắt, làm ta bị cuốn trôi theo, rồi quên đi rằng ta từng có một tuổi 18 như thế.

Với Sung Shiwon, đó là khoảng trời của cô nhóc tuổi teen cùng H.O.T, cùng Tony oppa, cùng những cảm xúc tưởng chừng như đó thật sự là tình yêu đầu tiên. Với Yoon Yoonje, đó là khoảng trời của một cậu nhóc cấp 3 và tình yêu đầu đầy giằng xé. Với Kang Joon Hee, đó là lựa chọn dứt khoát từ trái tim bất kể khổ đau. Với Mu Yoo Jung, đó là những sự thay đổi đến từ chính mình mà bản thân phải học cách chấp nhận và hài lòng với nó. Với Do Hak Chan, đó là sự tiếc nuối về sự kiên định trong tình yêu với cô bạn cùng trường. Và với Bang Sung Jae, là sự nhiệt huyết và sức trẻ.

6 người bạn đó, tuổi 18 của họ đầy những rực rỡ, những cảm xúc nhẹ nhàng của tuổi trẻ những năm 90.

Còn với bạn, tuổi 18 đã qua như thế nào … ?
Hãy sẻ chia những tâm tình của bạn với Chủ đề số 1: TUỔI 18 của các bạn tại ĐÂY nhé !

Bình luận

hay quá :)))))))))))  Đăng lúc 1-11-2012 10:51 AM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
tumbler + 5 bé VJ chuẩn :xxxxxx

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
 Tác giả| Đăng lúc 1-11-2012 01:18:16 | Xem tất

....................................................

Bình luận

Báo cáo hoàn thành nhiệm vụ ;D Tiếp tục phát huy nhé :">  Đăng lúc 2-11-2012 02:19 AM
đi nâng mũi thôi =; ss mới up cái hình này lên ạ ;;)  Đăng lúc 1-11-2012 11:50 PM
sao ss lại nói vậy được chứ 8-} em sợ cái danh ấy lắm :))  Đăng lúc 1-11-2012 11:03 PM
hay để e om đợi chủ đề tâm đắc ss ạ =))  Đăng lúc 1-11-2012 10:59 PM
post xong tự giành phong bì hở =)))))))))))))))))  Đăng lúc 1-11-2012 01:37 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
 Tác giả| Đăng lúc 7-12-2012 22:08:52 | Xem tất
Replier's Radio Số 2:
CHANGING SLOWLY

Quá trình trưởng thành - quá trình mà ai ai trong chúng ta cũng phải trải qua.
Có những sự thay đổi làm con người ta lớn lên, nhưng cũng có những sự thay đổi làm con người ta như nhỏ bé lại.
                                 Ta thay đổi - ta nhìn lại - đôi khi ta bật cười vì ta thấy sao ta lại trẻ con thế....
                                 Ta thay đổi - ta nhìn lại - đôi khi ta bật khóc vì ta thấy ta đã lớn lên rồi....
Trong Reply 1997, từng nhân vật, từng con người đã trải nghiệm những sự biến đổi khác nhau, nó là sự thay đổi của cơ thể, nó là sự thay đổi trong suy nghĩ, nó là sự thay đổi trong tính cách,.. Yoon Jae, Shi Won, Joon Hee, Yoo Jung, Hak Chan hay Sung Jae, mỗi nhân vật đều có sự trưởng thành của riêng mình, nhưng khi ta xem Reply 1997, đâu đây ta lại thấy lấp loáng hình ảnh của chính bản thân mình, một sự gần gũi, thân quen đâu đó.

Chơi bài hoa chính là phải tìm 2 lá bài trùng để ghi điểm. Chúng ta đã từng cố gắng trở thành một đôi giống nhau. Nhưng rồi một ngày, chúng ta bắt đầu thay đổi. Trở thành một người khác tại sao lại khó chấp nhận đến thế. Mọi người đều khác nhau. Đó chính là thế giới này. Chính là quá trình trưởng thành.
                                                                -Reply 1997’s Tae Woong-

Còn với bạn, thời gian đó, những sự thay đổi, sự trưởng thành của bạn như thế nào … ?
Hãy sẻ chia những tâm tình của bạn với Chủ đề số 2: CHANGING SLOWLY của các bạn tại ĐÂY nhé !

Hãy nghe Radio của chúng tôi và cảm nhận, có chăng bạn lại tìm thấy chính mình :)
Và bạn thính giả nào muốn đọc các bài cảm nhận khác của các bạn tham dự hãy vào đây nhé :)

From Production.team: Rất xin lỗi các bạn vì sự chậm trễ của Radio thứ 2 này. Vì BBT chúng mình thời gian qua hơi bận đôi chút nên Radio số 2 bị trì hoãn :) Mong các bạn thính giả thông cảm và tiếp tục ủng hộ Replier's Radio của chúng mình nhé.
Như VJ đã nói trong Radio, từ h chúng mình sẽ random một trong các bài cảm nhận để chia sẻ trong Radio thay vì vote viếc, vì Replier's Radio chúng mình mong muốn là nơi các bạn có thể nghỉ ngơi, trò chuyện một cách thân thuộc. Vì thế hãy tiếp tục gửi các bài cảm nhận cho chúng mình nhé !

Và mình cũng xin gửi tặng các bạn sau đây chút quà cám ơn các bạn đã nhiệt tình ủng hộ bài viết cảm nhận số 1:

1.hana_kimi_91
2.hoathachthao28
3.jenny.bluemoon
4.mefim88

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
Chich_bong + 5 Bài viết hữu ích

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
 Tác giả| Đăng lúc 10-9-2018 13:12:04 | Xem tất
REPLIER'S RADIO, chào bé thân thương...
Lâu lắm rồi ... hơn 6 năm rồi, cuộc sống thay đổi, con người thay đổi, nhưng tâm hồn vẫn ở đó ..
Hôm nay là một ngày đẹp trời, ngồi một mình, bâng khuân nhớ đến bé Radio này...

Lục lọi 1 hồi cũng tìm ra bé...
Nghe lại, đọc lại từng dòng hồi ức, thật thấy thân thương quá nhiều
Rồi lại có cái suy nghĩ ... giá như được trở lại khoảnh khắc đó, khoảnh khắc nhiệt huyết của tuổi trẻ. Chắc sẽ làm tiếp số 3,4,5..

Hahaaa.. lảm nhảm quá nhiều rồi.
Chắc đây là bài cuối cùng trong thread này
Mình chỉ muốn để lại chút hồi ức. May là thread chưa bị khóa. Thread vietsub OST đã bị khóa rồi.

Chào thân thương các REPLIERS !
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách