Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Nhutphonglin
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Hiện Đại] Khi Lướt Qua Nhau | Sênh Ly (Gỡ link down ebook)

[Lấy địa chỉ]
11#
Đăng lúc 4-12-2012 22:47:09 | Xem tất
Đọc chương 26 xong rồi, giống như mọi người, rất mong chờ cái bí mật 10 năm của NN và TL. Không thể ngờ được là TL cũng có một bí mật 10 năm trước, có lẽ không chỉ có NN để ý đến TL, mà chắc rằng tại một thời điểm nào đó trong 10 năm trước, TL đã từng biết NN. Nếu như NN vì e thẹn, tự ti 0 dám thổ lộ lòng mình, vậy TL thì ntn?
7 f. X( y: n: C' ?+ L* ~) V©2024 Kites.vn | All rights reserved
- |: S" x% v. I8 H©2024 Kites.vn | All rights reserved
Phải chăng TL đã sớm biết NN và TUV là một? Mình nghĩ, một người con trai dù có lãng mạn đến mấy cũng khó mà bỏ công sức viết thư từ qua lại với một cô gái trong khoảng thời gian dài như vậy, nhất là trong thời đại xuất hiện điện thoại và internet như thời đại này.
©2024 Kites.vn | All rights reserved# x4 V4 t! c6 O1 v- r; {* C" M1 e
©2024 Kites.vn | All rights reserved1 F8 g' J/ A+ F, d+ ]$ G8 P
Đọc xong các bình luận của mọi ng, mình đang nghĩ rằng những chap sau sẽ là lúc a Lập tăng tốc chiến đấu, tần suất có mặt sẽ tuyệt đối cao bù lại 24 chap trước, quyết tâm cao độ để NN xóa bỏ hết thẹn thùng, chiếm lấy trái tim cô ấy trọn vẹn, và bí mật sẽ được vén rèm, híhíh
4 p; ]7 g) P8 `2 I©2024 Kites.vn | All rights reserved
6 x8 K; t7 p" p: M©2024 Kites.vn | All rights reserved
Dù cho còn ngược còn xuôi như thế nào đi nữa, hai người cũng sẽ đến với nhau thôi. Bây giờ mới hiều ra lí do vì sao họ sẽ có một kết thúc tốt đẹp, vì tình cảm của 2 ng không phải chỉ một chiều từ NN, mà nó cũng đến từ LT nữa. Nếu chỉ là một chiều, khi gặp lại nhau sau 10 năm, NN hẳn sẽ lại mất nhiều thời gian để đến gần với TL, nhưng vì là 2 chiều, đây không phải là việc khó khăn nữa. Ngày ngọt ngào sắp đến rồi ^^
( v4 ^/ t+ t0 N6 T©2024 Kites.vn | All rights reserved
©2024 Kites.vn | 8 z" x# B6 ~2 E$ ?" e: ~+ Y* NAll rights reserved
Chap sau anh Thần sẽ xuất hiện chăng???
©2024 Kites.vn | All rights reserved$ v/ _1 t& |+ T
7 v1 @* g- }* w©2024 Kites.vn | All rights reserved
P/s: cám ơn 3 cô của nhà nhiều. Ngày ngày có chap mới để mà đọc và đoán, thật là hạnh phúc [oái, sao chẳng chèn icon đc, hix].

Bình luận

Thoai, miễn anh Lập xhiện thường xuyên để đỡ cho con tim mong ngóng là dc òi. Hix, tội anh Thần, ng đến trước mà lại thành đi sau :(  Đăng lúc 4-12-2012 11:14 PM
Ôi, tự dưng ta cảm thấy ta cũng giống như cô Boivyvy, ta hựn .. ta hựn .. xì poi [huhuh].  Đăng lúc 4-12-2012 11:13 PM
Cụ thể là anh Thần sẽ làm fan girl đau tim k kém nam chính :)  Đăng lúc 4-12-2012 11:04 PM
thì ko tăng tốc, nhưng chap nào cũng một hai câu làm cho dân tình điên đảo ss ạh ^^  Đăng lúc 4-12-2012 11:04 PM
Ấy cô Lin, cô Dương đã xì poi a Lập sẽ xhiện 24/24 muh :(  Đăng lúc 4-12-2012 11:03 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

12#
Đăng lúc 10-12-2012 03:23:22 | Xem tất
Một đêm tuyết rơi giống như 10 năm trước, nhưng có lẽ lòng NN đã ấm áp hơn ngày xưa một chút. Anh Lập thật là, không nói thì thôi, nói câu nào là chết mất câu đó "4 năm đó, tôi trải qua thế nào, chẳng lẽ em còn không rõ sao?". Hiaz, mùa đông lạnh làm cho người ta tự kỉ trái tim luôn hay sao đó, cứ thấy NN ngập ngừng mà xót cả ruột. Bao giờ mới tới giai đoạn nắm tay nhau mà nhìn về phía trước đây?
©2024 Kites.vn | All rights reserved# c* X  w& ?1 f
©2024 Kites.vn | 1 i; h0 B" P9 G0 O& K$ W, MAll rights reserved
Bỏ lỡ 4 chương luôn rồi, nhưng mà quay lại đọc vẫn thấy miên man như ngày nào. Aiz, NN và TL ơi, lực sát thương của 2 người mạnh quá xá!
4 B2 K6 j" E, P/ S+ D) X% ^©2024 Kites.vn | All rights reserved
©2024 Kites.vn | All rights reserved& u( i  ]  J8 d% a
P/s: cám ơn 3 cô chủ nhà ^^

Bình luận

Hihi,chắc ra tháng 1 sẽ đc tự do về tinh thần, nhg muh lúc đó cũng hoàn rồi, vậy nên ch tranh thủ lúc nào rảnh lên cmt vài dòng ủng hộ 3 cô nè.  Đăng lúc 11-12-2012 06:29 AM
đúng đấy ss, mùa đông vs trời mưa là mấy ngày tâm trạng e nó lơ lửng nhất ^^  Đăng lúc 10-12-2012 12:17 PM
Mấy nay k thấy sis đâu, em đau lòng gần chết..... Ôm ôm sis  Đăng lúc 10-12-2012 07:32 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

13#
Đăng lúc 12-12-2012 05:37:47 | Xem tất
Hixhix, lại bỏ lỡ đố vui có thưởng rùi.
' a8 o. D( L2 a©2024 Kites.vn | All rights reserved
©2024 Kites.vn | 5 l0 c5 V1 D8 D/ RAll rights reserved
Đúng là chị hok có duyên với NN và TL muh.
©2024 Kites.vn | All rights reserved( p0 j, U: }' w3 x! y
0 A2 m7 {( [+ C! V5 D©2024 Kites.vn | All rights reserved
Lần trước là ngồi đợi bài, lần này là dự đoán [oài, sao hok sử dụng được icon gì hết vậy nè???].

Bình luận

Nhớ nhé nhớ nhé !!  Đăng lúc 13-12-2012 12:03 AM
*ôm* để đợt sau chị ạ, bảo đảm e sẽ để lại tn trên tg chị luôn ^^  Đăng lúc 12-12-2012 06:55 PM
Ờm, lúc nào có vụ án zui zẻ nào đó là chị lại 0 onl :(  Đăng lúc 12-12-2012 08:32 AM
Số trời đã định, phận mình biết sao... Từ đây đến cuối còn cơ hội lãnh xiền mà sis  Đăng lúc 12-12-2012 07:34 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

14#
Đăng lúc 12-12-2012 23:55:13 | Xem tất
Ah, mệt ngủ một giấc tỉnh dậy vẫn còn trong ngày 12/12 nên cmt một phát nào. Mình biết ngay mà, anh Lập đã biết NN từ trước khi NN biết TL cơ đấy, cái hồi anh để bài cho NN dòm mình đã nghi ngờ rồi, chứ ai lại tự dưng mở bài cho người khác xem, nhất là cái anh TL suốt ngày lạnh lùng tự kỉ một mình, chả bao giờ dòm đến ai.
6 b* T$ [- B- `3 P. \©2024 Kites.vn | All rights reserved
©2024 Kites.vn | 0 ?5 i8 t( a5 H- Q+ g3 ^All rights reserved
Đọc chap 34, điều mình nhớ nhất là khi TL dắt NN đi ăn. Không ăn ở nhà hàng sang trọng, sơn hào hải vị mà chỉ là một quán nhỏ bỉnh thường. Nhưng người ta một khi ăn một lần là nhớ mãi không quên cái hương vị ấy, để dần trở thành khách quen lúc nào không hay. Đọc chap này xong mình nhớ đến Không thể quên em, và nhớ đến một chuyện thực tế hơn. Cái hồi còn yêu nhau, ông xã cũng đã từng dắt đi ăn ở nhiều quán ăn như vậy. Cảm giác của NN bây giờ và cảm giác của mình khi đó giống hệt nhau thôi. Ông xã không phải ma xó SG, cũng chẳng biết quán xá nào ngon dở như nhiều người khác, chỉ đơn thuần dắt bạn gái đến những nơi anh từng đã ăn và trở thành khách ruột. Quán phở này, hủ tiếu này, bánh mì ốp la, bò bít tết này, ăn riết thành ra ghiền, và đi nhiều cũng chưa thấy nơi nào nấu ngon hơn những nơi này, không phải pr cho quán đâu, có lẽ một phần là do đi ăn với người ấy chăng???
©2024 Kites.vn | / C  w, r' W, a1 ~, d( @All rights reserved
Vậy nên hóng nhất là mỗi kì nghỉ mau đến để chồng được về, chở đi ăn cho thỏa [ôi, bụng mình kêu gào mất ròi, òa].

Bình luận

Đó sẽ là đích đến của mọi cô gái [dù có iu NT hay không] ^^  Đăng lúc 13-12-2012 09:57 PM
ôi, ss hạnh phúc quá, mùa đông mà hai vc đi với nhau thôi là đã cảm thấy hạnh phúc rồi đúng ko ss? ^^ Đâu cần những thứ cao sang đâu :)  Đăng lúc 13-12-2012 06:06 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

15#
Đăng lúc 13-12-2012 22:08:00 | Xem tất
Chap 35 chắc sẽ là cuộc nói chuyện giữa NN và GThần thôi, vì anh Thần mới chính thức trở về mà, anh Lập cũng phải nhường xíu không gian riêng tư cho đôi bạn chứ nhỉ? Con đường anh đi xem ra đã bằng phẳng hơn xíu rồi, tội tình gì đi tranh với anh Thần chứ.
©2024 Kites.vn | All rights reserved0 f: q) U. e& o5 s* a
' M- I% S. H+ E3 Z8 F; ]©2024 Kites.vn | All rights reserved
Nói vậy chứ mình nghĩ và luôn mong mỏi rằng Gia Thần sẽ xứng đáng đc có hạnh phúc của riêng anh ấy. Nếu đây là một câu chuyện theo motyp thanh mai trúc mã thỉ GT sẽ được ở bên NN rồi. Nhưng mà bởi vỉ motyp lại là "10 năm không gặp tưởng tình đã cũ" nên anh chỉ có thể mãi mãi là trúc mã không thanh mai của NN mà thôi [0 biết sử dụng cụm từ này đúng ý mình muốn nói không].
©2024 Kites.vn | All rights reserved4 h0 n+ |" ~- S, q9 w
©2024 Kites.vn | All rights reserved) Z4 Z9 d' R1 T( u& m, ?) F" N" x
P/s: Aiz, dù không còn cơ hội tham gia dự đoán nhưng mình cũng mạo muội dự đoán rằng đến chap 38 [or 39] thì mới có first kizzzzz ^^
©2024 Kites.vn | All rights reserved5 u" a/ D2 M3 M" r8 y
©2024 Kites.vn | # H; m+ K. d  K! c2 {1 E% FAll rights reserved
Oài, sau khi coi lại đề bài, mình xin sửa lại [dù sao cũng hết hạn rồi nha, cái này cũng hok ai la ^^] là TL sẽ chủ động vào chap 39 or 40 gì đó. Để mình chờ kết quả coi sao ^^ Thấy mạch chuyện chậm quá, chắc là chưa đâu vào đâu đâu nhỉ?

Bình luận

Ak,zậy là kí zì zậy ta??? Để ch đi coi lại.  Đăng lúc 14-12-2012 12:39 PM
Đề đâu fai FK sis  Đăng lúc 13-12-2012 10:16 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

16#
Đăng lúc 21-12-2012 09:07:23 | Xem tất
Hix, có chương mới đều đều mà chả đọc đc, ấm ức. Hẹn đến ngày 28/12 đọc hết một lèo luôn.
©2024 Kites.vn | All rights reserved2 n3 k& e' O+ @
. a& G9 r$ J! O. z2 {9 ]( D. j7 p. N! P©2024 Kites.vn | All rights reserved
Biết vậy ráng làm xong việc cho sớm để theo cho kịp mọi ng, nhưng mà bản tính ham chơi, lười biếng đã làm cho kế hoạch kéo dài vô cùng tận. Hận bản thân ghê, lần đầu tiên đu đưa theo một NT từng ngày như vậy mà cũng 0 làm đc nữa, ành ành !!!
©2024 Kites.vn | All rights reserved9 U# z6 }. v' d2 f' z7 C0 e
©2024 Kites.vn | All rights reserved6 h$ T* Z! ]/ m0 X) ]4 w: e: |
Nhưng mình cũng biết là qua 10 năm dài đằng đẵng iu trong im lặng thì cuối cùng 2 anh chị cũng chính thức nắm tay nhau rồi đó nhỉ? Hai ng này trái tim đều khỏe mạnh cả, chỉ đủ chứa 1 bóng hình thôi. Cuối cùng thì ra là cả 2 đều đơn phương lẫn nhau, lại quá lặng lẽ, thế nên sau 10 năm mới phải "xin lỗi đã để em đợi quá lâu." Nhưng đã có quá nhìu nuối tiếc, quá nhìu bỏ lỡ. Hi vọng là từ đây đến hết sẽ 0 còn bở lỡ như vậy nữa. Mình thích cái cảnh NN đi làm tóc và cả cái cảnh anh Lập chơi bóng rổ nha, rất tình cảm, rất ngọt ngào. Woah, ngỡ ngàng sung sướng giống y như tâm trạng NN lúc đó vậy.

Bình luận

Aiz aiz, chỉ cần qua đc 28/12 thì chị sẽ làm 1 lèo lun, bj cứ đọc cmt của mng để nắm tình hình thiệt là bùn áh.  Đăng lúc 21-12-2012 09:47 AM
NT ngâm sis ơi... NT em chưa nhận được bản raw nữa  Đăng lúc 21-12-2012 09:41 AM
Tính đi tính lại thì 27/12 hoàn, mà 28/12 ss mới thiệt sự dc giải phóng :(  Đăng lúc 21-12-2012 09:27 AM
Ra sis chưa đọc, hèn j k thấy sis đâu  Đăng lúc 21-12-2012 09:16 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

17#
Đăng lúc 22-12-2012 06:20:58 | Xem tất
Mới sáng sớm onl thấy xèn tăng lên, hết hồn, ai dè là em Thỏ chuyển xèn. Trời ơi, lần đầu tiên đoán đúng, thiệt là sung sướng với cảm giác này. Rất cám ơn em Thỏ, em Lin và cả NN - TL vì cho mình cơ hội dự đoán. Đoán theo mọi ng ai dè ...
" Z( ~. V5 C& M9 ?9 X: M1 q* o©2024 Kites.vn | All rights reserved
©2024 Kites.vn | All rights reserved) |. u' p2 A7 }! T( z+ x9 ?6 r
0 thể tưởng tượng là H của SL sẽ ntn nữa, nhưng mà cái màn hôn trán rồi cái câu "từ từ sẽ quen" nghe thấy >.< quá àh. Đúng chất anh TL, một trời một vực với hình ảnh anh chàng TL thuở 10 năm về trước.
©2024 Kites.vn |   [0 w; o$ Y; F% _( FAll rights reserved
©2024 Kites.vn | # o% f5 H9 Z  r& YAll rights reserved
P/s: đọc cái cmt của Lin nên phải trả lời nè, chị có khoe với em là down cv nhưng hôm đó e phản đối quá nên chị hok có coi lun nha, có giải thích lúc đó rùi muh, tự thấy bản thân đủ điều kiện mới tham gia thi chứ ???? huhuhu.

Bình luận

Nhân phẩm bị chà đạp =((  Đăng lúc 22-12-2012 08:27 AM
Ôi chị ơi... Em đùa đó mòa :)  Đăng lúc 22-12-2012 07:22 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

18#
Đăng lúc 28-12-2012 02:10:10 | Xem tất
Vừa mới nhớ ra hôm nay đã là 28/12, chắc hẳn chính văn đã hoàn nên lật đật chạy vào chúc mừng gia chủ một xíu.
©2024 Kites.vn | All rights reserved! v% W* @1 h: Q0 Q+ m; m
©2024 Kites.vn | 3 T9 T* B; N  D! u# ?: NAll rights reserved
Cám ơn ba bạn gái trẻ (Lin, Thỏ và Dương) và một chặng đường tuy không dài nhưng đầy dư vị ngọt ngào của Khi lướt qua nhau. Quả thật, sự ngọt ngào này cho đến phút cuối vẫn cứ lan tỏa mãi không thôi, nhất là trong những ngày cuối năm 2012 tất bật, có một chút lặng lẽ, ấm êm chờ đón mình, như hạnh phúc cuối cùng mà hai nhân vật chính đáng iu của chị em chúng ta đáng được hưởng. Một cái kết tuyệt vời, viên mãn cho 10 năm dằng dặc chờ đợi và đi lướt qua nhau.
©2024 Kites.vn | All rights reserved  D' h- [+ p* C. h
©2024 Kites.vn | 3 _! ?$ V* o) Q( `; c9 c% lAll rights reserved
Aiz, chịu 0 nổi, bạn đã đọc luôn chương cuối dù chưa coi các chương từ 45 =>47, huhuhu
©2024 Kites.vn | All rights reserved$ Z% g, V6 T" c$ `
©2024 Kites.vn | All rights reserved1 K# X" a: ]$ y
Cuối cùng, không biết nói gì hơn nhân những ngày cuối năm, chúc cho các chị em đã có một nửa sẽ hạnh phúc mãi mãi bên người ấy. Và chúc cho các chị em chưa tìm được một nửa không bao giờ mệt mỏi trên chặng đường tìm kiếm của mình. Chúc cho tất cả mọi người có được dũng khí để đối mặt, đừng để trong cuộc đời sẽ có 10 năm băn khoăn như NN, nhé :loveliness:

Bình luận

^^ Sự nghiệp cách mạng chưa hoàn thành, các đồng chí chúng ta cần phải cố gắng!!!  Đăng lúc 29-12-2012 08:58 AM
em cám ơn ss, em cũng đang đợi anh TL của em mà chưa biết đến bao giờ  Đăng lúc 28-12-2012 03:26 PM
cảm ơn chị, từ giờ đến cuối năm nay chắc k tìm kịp 1/2 đó, để năm sau tìm tiếp, giờ ăn chơi thuj =)))  Đăng lúc 28-12-2012 09:45 AM
cám ơn chị, e cũng đang trong quá trình tìm kiếm và phát triển ^^  Đăng lúc 28-12-2012 09:26 AM
Cám ơn chị, chúc chị năm mới nhiều niềm vui nhé, may mắn tràn đầy :)  Đăng lúc 28-12-2012 06:33 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

19#
Đăng lúc 17-1-2013 00:26:39 | Xem tất
Một ngày đẹp trời mình lại phát hiện ra truyện ngắn Cẩm Thượng Niên Hoa (Những năm tháng như gấm hoa). Lại một câu chuyện nhẹ nhàng về mối tình đầu, nhưng nó lại có một kết thúc  khác, đời hơn, thực tế hơn. Chợt nhớ tới Thời sát, nhớ đến một điều rằng tất cả chúng mình đều đã từng sở hữu những tháng ngày tươi đẹp nhất, dù cho có hình bóng một ai đó hay không. Thấy thấm thía làm sao câu nói "Hoa có ngày nở lại, con người không thể hai lần thiếu niên".
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách