Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 21751|Trả lời: 0
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Cuộc thi viết] [Hết thời hạn] Nơi post bài dự thi

Đóng [Lấy địa chỉ]
Tác giả
Đăng lúc 11-12-2012 15:50:11 | Xem tất
SBD 02
      Bài dự thi "Giấc mơ Giáng Sinh"
        Nick Kites:
        Tiêu đề bài dự thi:      Я буду лучше - I will be better

Tự hỏi bản thân giờ này mình mơ ước điều gì? Không gì cả, chỉ mong cho cơn sốt mau qua, hết đau đầu để còn đi làm nốt những việc cần làm trước khi được nghỉ mà thôi...
Giáng Sinh mơ ước điều gì? Chỉ mong được về "nhà", nằm lăn trên giường trùm chăn kín, cảm nhận cái lạnh se se nhưng hơi buốt của miền Bắc, những cơn gió lành lạnh táp vào mặt mà thôi...
Đặc biệt cảm nhận được không khí gia đình, có thể dựa dẫm vào người thân, và bạn bè...

Giáng Sinh với nhiều người ở các nước khác có lẽ sẽ rất vui, chỉ là với mình Giáng Sinh cũng như bao ngày bình thường, khác là được nghỉ mà thôi :) Giáng Sinh tại Samara không rầm rộ, không sôi nổi ồn ào, vẫn có trang trí những cây thông, những đèn nhấp nháy, những bảng chữ khắp nơi nhưng không phải là "Merry Christmas "  mà là "C Новым годом - Happy New year 2013".
Đứng giữa dòng người qua lại nhưng xa lạ, nghe họ nói thứ tiếng không phải tiếng mẹ đẻ của mình, mình thực sự muốn khóc, muốn nghe sự ồn ào náo nhiệt của Việt Nam biết bao...
Trong guồng quay cuộc sống, ngày qua ngày lại không khác biệt là bao, tất cả mọi việc đều phải tự tay làm, làm nhiều sẽ tạo thành cho mình tính độc lập, không muốn nhờ vả người khác chỉ có điều thỉnh thoảng vào những ngày quá mệt mỏi, những hôm ốm, hay những ngày lễ thì lại dễ tuki, nhớ nhà, nhớ quê, nhớ những thứ thân thuộc khi bé. Giống như bây giờ, mình nhớ về Giáng Sinh năm 2008, giáng sinh không ngủ, đi hết con phố này tới con phố kia, đau chân nhưng vẫn muốn đi tiếp ...
Còn giáng sinh ở đây, năm nay không biết sẽ ra sao, muốn đi đâu đó cho thoải mái nhưng lại nghĩ, ở nhà là hơn cả...
Rõ ràng ở đây 4 năm nhưng vào những ngày này, nhìn cái gì cũng thấy xa lạ, cũng thấy lòng nặng trĩu...

Giáng sinh 2011

Nhưng đã lựa chọn thì phải tiếp tục cố gắng thôi đúng không?
Bởi vì luôn cảm thấy bản thân may mắn hơn những người khác một chút, nên phải cố gắng hơn nữa, cho dù có nản lòng cũng phải cố mà đứng lên :)

Hy vọng những bạn ở phương xa sẽ không phải cô đơn một mình trong Giáng Sinh :) Mình có rất nhiều việc phải làm nên chỉ đành cố gắng hết mình thôi...

+ Kính gửi ông già Noel - Con biết con thừa tuổi để nhận quà rồi, nhưng mà con vẫn muốn gửi thư cho ông bởi con còn trẻ con hiếu động lắm, ông hãy nhớ chừa cho con một phần quà nhé (_  __")
- Mong cho những người con yêu thương luôn được khỏe mạnh, vui vẻ, hạnh phúc và may mắn. Mong cho tất cả bạn bè của con luôn hạnh phúc, không buồn phiền, không tuki, đạt được mọi ước mơ của bản thân.
- Các fangirl, Sắc Nữ nhà con sớm tìm được soái ca của lòng mình để khỏi FA lol
- Còn bản thân con, con mong sao học xong sớm, lấy được kết quả tốt, kiếm việc làm ổn định, rồi cho con 1 anh soái ca như giáo sư Dương nhà con LOL
Đặc biệt là con ước con sẽ bớt tuky đi hew hew

p/s bài thi lảm nhảm trong lúc tuky + sốt viết tại thư viện nên các bạn đừng ném đá huhu
Cảm ơn các bạn mở cuộc thi này cho mình giãi bày lảm nhảm ^_^
Chúc cuộc thi thành công xD

Bình luận

http://kites.vn/forum.php?mod=redirect&goto=findpost&ptid=365186&pid=5014003  Đăng lúc 26-12-2012 05:06 PM
http://kites.vn/thread/-poll-binh-chon-bai-viet-duoc-yeu-thich-nhat-tu-sbd-01-sbd-33--365139-1-1.html  Đăng lúc 20-12-2012 11:10 PM
bị thích cái hình!  Đăng lúc 17-12-2012 09:59 PM
e cũng chúc ss sớm có dc hết wish list này nhé ^^. còn ước cho SN nhà mềnh nữa~~  Đăng lúc 16-12-2012 11:46 AM
ôi bạn này học tiếng Nga à, còn đang ở bên đó nữa, cố gắng lên, chúc bạn lúc nào cũng ấm áp :x. (Mình cũng từng học tiếng Nga 7 năm, h quên khá nhiều rồi, hic :()   Đăng lúc 14-12-2012 11:34 AM

Rate

Số người tham gia 5Sức gió +25 Thu lại Lý do
vidic15 + 5 cô đơn nơi xứ lạ :(
•Mia• + 5 Ủng hộ 1 cái!
missfox_134 + 5 Ủng hộ 1 cái!
J-muzik + 5 Ủng hộ 1 cái!
cuopbienmap + 5 Ủng hộ 1 cái!

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao