Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: cuopbienmap
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Cuộc thi viết] [Hết thời hạn] Nơi post bài dự thi

Đóng [Lấy địa chỉ]
Tác giả
Đăng lúc 12-12-2012 01:12:32 | Xem tất
SBD 18

Bài dự thi "Giấc mơ Giáng Sinh"

Nick Kites: banhbaokimchi
Tiêu đề bài dự thi: nếu

http://static.mp3.zdn.vn/skins/mp3_main/flash/player/mp3Player_skin1.swf?xmlurl=http://mp3.zing.vn/blog?MjAxMi8wOS8yNy82L2IvInagaMENmIzMGFkYzUwZGUwMDQzZjFmMzZkNjgwYTQ3NjY2ZTQdUngWeBXAzfEdvInagaMEWeBmUgV2l0aCBUaGUgV2ldUngZHxTZyB3YW5dUngYWJlIGZ0LiBWaWJlfHwy

"nếu" có nghĩa là có thể có và cũng có thể là không ,vậy nếu là một giấc mơ em sẽ mơ rất nhiều ,mơ mộng và ước ao nhưng rồi khi nghĩ lại mọi thứ sẽ lại là chữ 'không" ,một giấc mơ trong đêm giáng sinh ư ... nó sẽ là giấc mơ đẹp là nụ cười thân thương hay là nỗi nhớ nhung một quá khứ không còn là của mình .nước Mỹ ,thành phố xa hoa đã đưa anh đi và mang trái tim anh rời xa em ,để mình em lại trên từng con phố thân quen của Sài Gòn những ngày buồn bã .nước Mỹ cho anh một mùa đông lạnh lẽo nhưng lại cho anh một tình yêu mới ấm áp .còn em ư ... sẽ chỉ một mình .Sài Gòn không có tuyết cũng không lạnh lẽo nhưng trái tim em sẽ lạnh lẽo và cô đơn ,vì em đã mất đi cảm giác để cười để yêu thương mà mình từng có .em sẽ không khóc vì em tin khóc sẽ không giải quyết được gì .em sẽ không cười vì nụ cười chỉ che đi sự giả dối trong tim em ,em sẽ ngồi ở nơi ấy ,nhìn ngắm ánh mặt trời nắng của Sái Gòn, để cảm nhận cái nóng quen thuộc những ngày cuối năm, để nghĩ thật ra em cần gì lúc này ... cho em một giấc mơ nhưng em không biết nên mơ sao vì giấc mơ rồi cũng chỉ là một giấc mơ mà thôi...
nếu mọi thứ trong một giấc mơ có thể là sự thật hãy cho em quya lại ái ngày em đồng ý cho anh đi ,cho em quay lại cái ngày em đã tin tưởng rằng dù ở đâu anh cũng sẽ vì em ,và một lòng yêu em .em muốn mình được ích kỷ một lần ...không vì ai không hy sinh cho ai để kéo anh lại điểm bắt đầu .điểm mà nơi đó có em ở bên cạnh .em sẽ cười và thói quen sẽ lại uống vài ly cà phê hè phố ngắm nhìn Nhà Thờ Đứa Bà nhìn ngôi trường tiểu học Hòa Bình khi em và anh còn là những cô cậu bé nhỏ con ..lúc ấy em chưa bao giờ nghĩ người anh bạn trong đám bạn chị em đi đón sẽ là tình yêu mà giờ em không quên được ...
nếu được hỏi thật ra em và anh yêu nhau bao lâu ,anh yêu em nhiều hơn hay em yêu anh nhiều hơn .có lẽ nhiều người sẽ nghĩ là em yêu anh nhiều hơn .thật ra lúc này em đang nghĩ như vậy là vì yêu hay là vì cảm thấy quá uất ức nên em khó quên nó ,quên được anh .em là con người có lòng tự trọng cao mà rất ít khi em cảm thấy bị đỗ vỡ nhưng khi mọi thứ với em là đỗ vỡ em dễ dàng suy sụp nhanh chóng.nhưng me sẽ đeo một chiếc mắt nạ che đi cảm xúc thật trong con người em  .em biết rồi mình sẽ đứng lên được .vì em là người ngoài hành tinh mà ,một người có thể khóc và cười một cách dễ dàng
em không tin vào giấc mơ ,em không tin những thứ sẽ dễ dàng có được với việc chỉ cần cầu mong nó .em ghét những thứ được gọi là mộng đẹp ,vì có mơ và cười thi khi tỉnh dậy mọi thứ sẽ lại như vậy ,không một ai khác không ,cô đơn và lẻ loi .cuộc sống mà em đang có nó .nếu cho em một giấc mơ mùa đông em sẽ chỉ ngủ và không mơ nó vì có mơ thì với em cũng chẳng cho em được gì ngoài một nỗi buồn...
em sẽ tỉnh táo và sống và quay lại sự tự tin vốn có trong lòng em .vì em biết sẽ không bao giờ có kì tích tới với em ,anh sẽ không bao giờ quay lại nữa,anh sẽ là quá khứ mà thôi .cuộc sống sẽ vẫn tiếp tục như vậy với em ...một mùa đông mới mùa đông sẽ dành cho mình em ,giáng sinh của riêng em ,sinh nhật của mình em

Bình luận

http://kites.vn/forum.php?mod=redirect&goto=findpost&ptid=365186&pid=5014003  Đăng lúc 26-12-2012 05:07 PM
http://kites.vn/thread/-poll-binh-chon-bai-viet-duoc-yeu-thich-nhat-tu-sbd-01-sbd-33--365139-1-1.html  Đăng lúc 20-12-2012 11:11 PM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
Harukimiki + 5 Ủng hộ 1 cái!

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách