Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Tác giả: Chich_bong
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

~♥ღ[KITES - XMas ấm áp cùng tôi] Noel nhớ... ~♥ღ - Hết hạn nhận bài]

Đóng [Lấy địa chỉ]
Tác giả
Đăng lúc 22-12-2012 13:39:00 | Xem tất
Nick kites: Hagiel
Bạn thuộc nhà: Land ship Rang Tô KiAh
Chủ đề bài viết: Một mùa đã sang...
=====================
1 năm mới đang đến gần, cuối năm, dòng người cứ bon chen, hối hả như chạy đua với thời gian vậy. Những lời chúc tốt đẹp, mọi người cũng đã chúc rồi, mình muốn chia sẻ những mẩu chuyện ngắn đến mọi người, như 1 lời chúc năm mới vui, khỏe & hạnh phúc

Câu chuyện thứ nhất:

Bức ảnh đạt giải thưởng lớn của cuộc thi nhiếp ảnh thế giới là bức ảnh chụp 2 cây nến, 1 cây nến bị gãy dựa vào cây nến còn lại & cả hai cũng cháy chung 1 ngọn lửa

đây là câu chuyện gợi cho chúng ta về tình người & sự tương trợ lẫn nhau. Trong cuộc sống còn nhiều lắm những mảnh đời bất hạnh, những cảnh đời éo le, chỉ cần 1 bàn tay đưa ra để giúp đỡ thôi cũng đã mang lại ý nghĩa rất lớn rồi.

Câu chuyện thứ 2:

Có 1 người thường đi lấy nước bằng 2 cái bình đất, 1 trong hai chiếc bình đó có 1 vết nứt, cái bình nứt cứ nghĩ rằng rồi mình cũng sẽ bị vứt bỏ, nhưng ko hề. Đến 1 ngày, chiếc bình nứt mạnh dạn đem thắc mắc của mình hỏi người chủ, thì người ấy trả lời:
"Ngươi có thấy những khóm hoa ven đường ko? nhờ chính có nước chảy ra từ ngươi mà những bông hoa đó được tưới tắm & khoe nở như vậy đó!"

Cuộc đời chúng ta ko ai là toàn vẹn, ai cũng có những điểm yếu của mình, nhưng nếu biết tận dụng nó thì nó cũng sẽ trở thành lợi thế của riêng mỗi chúng ta mà ko ai có được cả.

2 câu chuyện cũng là lời mình muốn gửi tặng mỗi người, chúc chúng ta có được những "cộng sự" tốt trên con đường dài phía trước mà chúng ta đi, & trên con đường đó, chúng ta hãy tự khẳng định mình bằng chính năng lực & sự khác biệt của mình!

Merry Xmast & Happy news year
========
dốt văn, bí từ, câu cú lổn nhộn là những gì để miêu tả về 1 bài viết nầu đó của mình. hưởng ứng event của Chích nhé, à ko cần đưa bài này ra poll vote đâu nha Chích. Tặng riêng BTC nè:

Bình luận

đã mở poll vote bài http://kites.vn/thread/-poll-binh-chon-bai-du-thi-kites-xmas-am-ap-cung-toi-noel-nho--365824-1-1.html  Đăng lúc 26-12-2012 10:48 PM
câu chuyện ý nghĩa quá ss ợ :))  Đăng lúc 23-12-2012 08:33 PM
ham hố mà còn hơm chịu cho ngta vote nữa =))  Đăng lúc 22-12-2012 02:04 PM

Rate

Số người tham gia 2Sức gió +10 Thu lại Lý do
wingssky + 5 :D
Chich_bong + 5 em iu ss :X

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách