Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 19767|Trả lời: 152
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[CH7 2013] Cinderella Rong Tao Tae | Pae Arak & Min Pechaya

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả
Đăng lúc 20-12-2012 13:31:46 | Chỉ xem của tác giả Trả lời thưởng |Xem thứ tự |Chế độ đọc

Tên phim: Cinderella Rong Tao Tae

Thể loại: tình cảm - lãng mạn - hài hước

Số tập: 16

Đài truyền hình: CH7

Năm phát sóng: 2013

Công ty sản xuất: Polyplus

Diễn viên:

Nội dung:
Han
(Min) - nhân viên tại bộ phận giày cho Khun Chai - đẹp trai, giàu có, đồng thời là chủ sở hữu của trung tâm mua sắm. Khun Chai vừa tốt nghiệp từ nước ngoài về. Han luôn ước mơ một ngày nào đó sẽ trở thành một nàng công chúa, mặc dù thực tế cuộc sống của cô chỉ là nhân viên bán giày ở trung tâm mua sắm.

Nhưng vì tham vọng, Han đã lên kế hoạch biến Khun Chai thành sở hữu của mình dưới sự giúp đỡ của 2 người bạn - họ đã biến Han từ 1 nhân viên bình thường thành 1 cô gái giàu có và sành điệu. Họ vay mượn đủ thứ từ các trung tâm mua sắm nhằm đánh lừa Khun Chai rằng Han là một cô gái giàu có thật sự và là 1 Hiso bí mật, bởi vì đối thủ cạnh tranh với Han là 1 nữ hoàng sắc đẹp nổi tiếng.

Nhưng, bí mật của Han đã bị Beu (Pae) -  nhân viên ở bộ phận giày lót nam phát hiện ra. Tuy nhiên, Khun Chai đã rơi vào lưới tình của Han. Đồng thời, mỗi khi Han có vấn đề gì thì Beu lại là người giúp đỡ cô và an ủi cô, nhưng với Han, chỉ có Khun Chai là người duy nhất phù hợp với Han.

Cuối cùng, Han đã phải quyết định lựa chọn giữa hoàng tử Khun Chai với đôi giày vàng mà Han luôn luôn mơ ước và người đàn ông mạnh mẽ Beu nhưng mang dép . Vậy cuối cùng, Han sẽ chọn ai?????

Teaser

Nguồn: CH7

Rate

Số người tham gia 3Sức gió +15 Thu lại Lý do
iris.tran + 5 Ủng hộ bạn
LoveYadech + 5 Ủng hộ 1 cái!
Trio.team + 5 Ủng hộ 1 cái!

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

153#
Đăng lúc 2-9-2013 20:16:14 | Chỉ xem của tác giả
hôm nay là sinh nhật pae, đúng ngày quay phim lun, ch7 tặng bánh sinh nhật ^^
phim chỉ có 16 tập thật sao ? quay từ tháng 12 năm ngoái đến bây giờ vẫn chưa xong, trải qua sinh nhật min rồi, qua sinh nhật pae rồi mà phim vẫn chưa quay xong.

pae nói gì mà min cười quá, thiệt mún coi vietsub.
[media=x,500,375]
[/media]

@ch7dramasociety
@aamater
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

152#
Đăng lúc 31-8-2013 10:36:01 | Chỉ xem của tác giả
nhà mình có ai xem hết 4 tập chưa vậy ? mình coi lướt qua vì không hiểu tiếng thái lắm nhưng thấy phim cũng vui đấy chứ, trên mạng mọi người có lời khen rằng min diễn xuất ngày càng tốt, bộ phim cũng rất vui. Hình như rating tập 1,2 là 12 vs 7.3, rating tập 3,4 thì chưa biết, mà mức rating như vậy là cao hay thấp nhỉ ?
có vietsub là mình coi lại lần nữa ~~~~
còn vụ mái tóc của pae, mình thấy pả hợp tóc dài hơn ( nếu như chăm sóc tóc + cột gọn lên như thời bangkok sweety) tóc ngắn hắn quá ư ngố tàu

@facebook.com/ch7dramasociety
@paeIG

ost cinderella rong tao tae

[media=x,500,375]
[/media]

Bình luận

^^ 0h, hiểu rồi.  Đăng lúc 7-9-2013 10:19 PM
đối với nhà 3 thì thế có thể là cao, nhưng cỡ nhà 7, thì như thế là thấp.... nhưng nếu là mấy tập đầu thì thế cũng là bt  Đăng lúc 6-9-2013 11:25 PM
ầy, ầy, ko so sánh thế đc, rating mỗi nước tính khác nhau, sao lại lôi hàn vào đây =))) riêng ở thái 3 đài chính 3, 5, 7 mức rating phổ biến cũng đã khác nhau rồi   Đăng lúc 6-9-2013 11:23 PM
^^, ở hàn mà rết tập 1=>4 như vầy là cũng được rồi ss ha ? chắc cũng ko đến nỗi nào.  Đăng lúc 5-9-2013 03:08 PM
Rating từ tập 1 đến 4: dao động từ 10 đến hơn 12. Tỷ lệ đó ko thấp, nhưng cũng ko cao:) Còn 7.3 là khu vực Bkk thôi em.  Đăng lúc 4-9-2013 07:09 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

151#
Đăng lúc 27-8-2013 19:25:12 | Chỉ xem của tác giả
Tình hình cái nội dung có vẻ hài hước,kiểu nữ chính mình thik,Lọ Lem tự lên kế hoạch cưa hoàng tử
Cơ mà anh bán giày Pae thì mình k thik(thông cảm,ấn tượng đấu tiên alf cái mái tóc khó đỡ của a trong phim với AumP,ấn tượng thứ 2 là vụ của a và Pancake)

Trailer xem cũng được,dạo này đnag bị thik mấy màu vàng nên là khá ưng cái bộ đồng phục của Min
Có sub à?Vậy đợi sub rồi xem
Dạo này đang lười

Bình luận

mong chờ những bài comt ấn tượng giống năm xưa của em ,dạo này Bánh Bé Bỏng lặn đâu rồi ấy,buồn thế đấy  Đăng lúc 28-8-2013 10:36 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

150#
Đăng lúc 25-8-2013 22:56:22 | Chỉ xem của tác giả
không tính vào còm men nhưng vì bất ngờ quá nên lại dọt vô lại.
Bất ngờ thật, trên facebook của polyplus có cuộc bình chọn nhan sắc xem ai là người đẹp nhất
có 6 người mà tới 5 người là hoa hậu rồi.
mẹ của khunchai là miss thái lan world 1988
cô đóng vai quản lý là miss thái lan world đầu tiên năm 1987
cô đóng vai mẹ của hoa hậu thái là á hậu vs hoa hậu ảnh thái lan
min là miss teen thái lan thì biết rồi
apple là  miss thái lan universe
còn người thứ 6, sao lại bỏ pae vô chi vậy ?

thông củm cho oem nhé, giờ mới biết tin này, shock quá

Bình luận

^^, uhm đúng rồi, sorry, tại mình ko nhìn kỹ  Đăng lúc 31-8-2013 10:08 AM
Min k phải Miss teen đâu.Hình như chỉ được á hậu thôi.Mình k rõ lắm nhưng mình nhớ năm Min thì thì Miss teen tên là Amy thì phải.  Đăng lúc 27-8-2013 07:21 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

149#
Đăng lúc 25-8-2013 17:05:01 | Chỉ xem của tác giả
myherond gửi lúc 24-8-2013 22:11
ms xem được part 1 của tập 1 thôi mà đã phát cuồng vs Min rồi
cô này đúng là đanh  ...

Tụi chị đã dịch xong tập 1 rùi. Nhưng giờ phải chờ khâu cuối cùng mới lên thread chính thức của phim.

Tụi em ai biết dịch, encode, timing, design thì hú tụi chịđể phụ chứ ko có gì hết à

Kỳ này định làm cho xôm tụ, bên CH7 phát sóng đến tập mấy thì tụi mình ráng follow kịp để mấy bạn xem với mấy bạn bên Thái luôn

Nhưng cần thêm nhân lực!!!!!!!!!!!!

Bình luận

cái này nhờ chip quăng lên post #1 cho mng dễ thấy ạ  Đăng lúc 26-8-2013 06:56 AM
e thì lực bất tòng tâm thôi thì ss cho em phụ chút tinh thần, ráng lên nhé các ss, chúng e luôn ở đằng sau cổ vũ các ss!  Đăng lúc 25-8-2013 09:39 PM
chỉ biết ủng hộ các ss bằng tinh thần thôi hà, hy vọng sẽ có ai biết làm mấy cái đó nhận lời phụ giúp các ss, chờ đợi vs cổ vũ hết mình ^^ fighting.  Đăng lúc 25-8-2013 06:05 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

148#
Đăng lúc 24-8-2013 22:11:16 | Chỉ xem của tác giả
ms xem được part 1 của tập 1 thôi mà đã phát cuồng vs Min rồi
cô này đúng là đanh đá chua ngoa hết cỡ nói, lại còn bị cuồng làm ng đẹp nữa chứ. xem được 20' thôi mà ko nhịn được cười
chỉ khổ thân a Pae, 1 ngày mà bị ăn 3 cái tát liền còn vác thân oan ức nữa chứ
phim hấp dẫn quá đi
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

147#
Đăng lúc 24-8-2013 10:53:33 | Chỉ xem của tác giả
không biết cái cảnh bị 3 ông kia đẩy xuống quay bao nhiêu lần nữa, thấy mặt pae cười hớn hở lun á
nhưng mà, cái bàn tay của pae, đúng là good hand , từ hồi cõng min chụp ảnh đến lúc đóng phim, tay hắn lúc mô cũng có một khoảng cách vs co lại.

@facebook.com/cinderellastory.drama
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

146#
Đăng lúc 23-8-2013 08:30:16 | Chỉ xem của tác giả

cái này là hậu trường.
mà mình hơi thắc mắc tý, phim bấm máy từ năm ngoái, đến năm nay quay xong thì họ chiếu luôn một lần vs tung clip hậu trường hay sao vậy ?

https://www.youtube.com/watch?v=nkdhh5EaLCs

Bình luận

từ từ rồi cháo cũng như mà :))) fim thái độc chỗ đó đó xem ko hỉu mà vẫn cười  Đăng lúc 24-8-2013 01:39 PM
phim vui thật, cái đoạn beu giả giọng : tôi là khun honey mắc cười quá đi, ngày càng hóng phim rùi @elise200 dù nghe tiếng thái chả hiểu gì sất :))  Đăng lúc 23-8-2013 09:31 PM
mỗi showbiz nó có cái riêng bạn k hiểu cũng phải thôi , hàn vs trung thì toàn quay xog mới chiếu mà .... cái j cũng từ từ mới để ý chứ hihi  Đăng lúc 23-8-2013 09:13 PM
mình ko hiểu lắm về showbiz thái, hàn vs trung thì đỡ chứ trước giờ toàn xem phim thôi chứ ko chú ý lắm đến nghệ sĩ thái ^^  Đăng lúc 23-8-2013 05:35 PM
quay được bao hiêu nên đang gấp rúc quay thì phải .  Đăng lúc 23-8-2013 10:37 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

145#
Đăng lúc 22-8-2013 23:56:17 | Chỉ xem của tác giả
Ca7mau gửi lúc 22-8-2013 23:29
Tình hình là  film mới chiếu dc 2 tập ( hôm qua và hôm nay).
Cho nên sub chưa ra đư ...

Phim của Min lên sóng rồi hả mọi người, lâu lắm ko vào, hôm nay vào là đụng ngay quả chưởng!!!!!!!!!

Nhưng mà làm sao tìm nguồn Eng đây nhỉ, dạo này làm biếng mò quá!!!!!!!!!!

Ai xem đc ở đâu rồi cho mềnh xin link với nhé!!!!!!!!!

Chả biết có xem đc ko vì đang xài D-com ko dám liều mạng, hic hic!!!!! Nhưng cứ lấy link để đó, khi nào rảnh có cơ hội sẽ xem nàng Min nhà mềnh. ^^

Bình luận

Phim có engsub rồi đó : http://kudalakorn.wordpress.com/2013/08/22/eng-sub-cinderella-rong-tao-tae-ep1/  Đăng lúc 23-8-2013 07:18 PM
Oh, chưa có Eng thì coi raw cũng dc, mơi đọc qua thấy mn cười bể bụng, gió vào vì hả mỏ cười....hahahahaha, thấy tò mò quá! ^^  Đăng lúc 23-8-2013 12:04 AM
eng chắc phải tuần rưỡi hơn may ra có sis ơi, link coi thì các sis lớn trong nhà rành hơn em đó ;)  Đăng lúc 22-8-2013 11:59 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách