Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Nhutphonglin
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Hiện Đại] Mục Tiêu Đã Định | Tâm Thường (Sắp được xuất bản)

[Lấy địa chỉ]
Tác giả
Đăng lúc 9-1-2013 21:45:55 | Xem tất
Báo cáo (nghe cho chuẩn tác phong quân ngũ):
Sáng tớ giờ tôi nhảy hố, mới đến chap 4 thôi, nhưng quyết định dừng lại, comt một phát giữ cái chỗ sau này còn có chốn nghỉ chân dài dài :p. Thành thật nhé, tớ bị truyện cuốn hút rồi :">

Tớ nghiệm ra một điều, size B là hàng chuyên dành cho các chàng trai quân ngũ =))) Số má không đủ không thể vừa mắt các anh. Thật, mình hụt làm con dâu quân đội cũng phải :)))

Nói chung, tớ rất thích sự can đảm và quyết đoán của Trình Trình. Thích việc biết mình là ai và hiểu mình phải làm gì của cô ấy. Sống là phải có mục tiêu rõ ràng.

Mới dừng ở chương 4 nên không biết nói sao về nam chính cả. Đợi xem tiếp theo anh tung hoành ra sao rồi tớ lại ngoi lên lảm nhảm tiếp nhé.

Cám ơn các cô biên tập viên (Lin_Thỏ_DinhDinh) cần mẫn. Chúc các cô 'buôn may bán đắt', hố lúc nào cũng nhộn nhịp đông vui ^^

Bình luận

minh tưởng size c là iu thik of các a chứ  Đăng lúc 10-1-2013 05:31 AM
mẹ Kyn cup gì ạ :"> LOL =))  Đăng lúc 10-1-2013 02:41 AM
dừng để xí 1 chỗ ngồi nghiêm chỉnh, giờ tôi đi đọc tiếp rồi, đừng làm phiền tôi đọc truyện nhé, bái bai :p :D  Đăng lúc 9-1-2013 09:49 PM
Sao sis k nhảy luôn đi hả sis??? Em thích com sis lắm áh :(  Đăng lúc 9-1-2013 09:47 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 15-1-2013 18:01:25 | Xem tất
Tranh thủ đọc nốt chap 14 trong giờ làm việc và ngoi lên với Lin và Thỏ một tí đây :p

Trước tiên là khâm phục Trình Trình.
Thực ra ngoài bản tính trời sinh thì hoàn cảnh cũng ảnh hưởng lớn đến việc hình thành nên cá tính. Tớ vẫn nghĩ nếu Trình Trình không sinh ra trong gia đình ấy, có một người cha, người mẹ và người anh bao bọc, yêu thương và dung túng đến thế, cô bé sẽ khó có được quyết tâm mạnh mẽ và quyết liệt như vậy trong suốt 6 năm trời, và tất nhiên cả những năm tháng "chiến đấu" sau này. Nhưng dù sao cũng không thể phủ nhận lòng can đảm của cô.

Không thể chê trách Phong Ấn.
Tất nhiên cái kiểu lạnh nhạt, thậm chí "mang mỡ tới miệng mèo" hòng cắt đứt quyết tâm chinh phục của Trình Trình thật dễ khiến độc giả điên tiết. Nhưng xét cho cùng, đó cũng chỉ là cách anh bảo vệ trái tim non nớt của cô. Rõ ràng, nếu cô bé là người khác, sau vụ "cưỡng hôn" ở bể bơi nhà anh thì cô đã được "ưu ái" ngủ mệt nhoài trên chiếc giường của anh rồi. Anh cho Lục Tự cơ hội tiếp cận Trình Trình nhưng không hề quên khống chế giới hạn. Bằng chứng là nếu chuyện vớ vẩn nào đó xảy ra thì anh sẽ là người đầu tiên băm vằm LT ra làm trăm mảnh @@.

Tớ vẫn luôn có suy nghĩ thế này: không có tình yêu sét đánh. (Đợi chút, đừng 0_o mắt vội nhé, đây là quan niệm cá nhân của tớ thôi). Nói đúng ra thì Tình yêu có thể bắt nguồn từ một cú chấn động kiểu sét đánh - tức là cảm tình, sự cuốn hút, giống hai thỏi nam châm ngược chiều, ở một cự ly vừa đủ nó sẽ tự chạy về phía nhau. Nhưng tình yêu hoàn toàn không giống sự va chạm giữa hai thỏi nam châm, không phải cứ va vào nhau, chạm và nhau ắt sẽ trở thành thứ tình khắc cốt. Tình yêu là thành quả của Thời Gian, sự Kiên Trì và Khả Năng Tự-Hoàn-Thiện.

Phong Ấn cần thời gian để thích ứng tình cảm của Trình Trình, cần thời gian để hiểu cô, để nhận ra cô chính là "chiếc vung" vừa khít của anh :D Muốn vậy hai người họ phải tương tác nhiều hơn và cùng trải qua cuộc sống nhiều hơn nữa để hoàn thiện mối quan hệ này. Tớ nóng lòng muốn thưởng thức quá trình Phong Ấn từng bước ngã dúi ngã dụi về phía cô bé Trình Trình :p

Lục Tự rõ ràng là một bản copy khác dấu của Trình Trình. Vì là bản copy nên dù khác dấu thì anh và cô cũng không thể hòa hợp (trừ phi nam chính là anh ấy). Người ta vẫn nói - Yêu chính là sự bù trừ, nếu đồng dạng rồi thì biết bù vào đâu :p? Tớ thích sự đánh cược "được ăn cả-ngã về không" của LT. Anh biết việc TT bước chân vào học viện không quân là thời cơ  lớn cho sự tiếp cận của anh vào cuộc sống của cô, cũng có nghĩa là nguy cơ  mất cô vào tay tình địch (mặc dù hiện tại là kẻ không tình nguyện). Giành giật tình yêu cũng là một cuộc chiến đấu, phải biết định ra mục tiêu và vạch chiến lược hợp lý. Rủi ro càng cao thì giá trị của sự thành công càng lớn.

Bình luận

like! :)  Đăng lúc 16-1-2013 04:43 PM
Đồng ý với cô Kyn: không có ty sét đánh :))  Đăng lúc 16-1-2013 09:56 AM
em thích comt của chị Kyn xD comt nào comt nấy chất quá à  Đăng lúc 16-1-2013 06:05 AM
@jasmin: tạm dịch là "trong gai cũng nở ra hoa hồng" bạn ạ ^^  Đăng lúc 16-1-2013 05:12 AM
Anche tra le spine nascono le rose! nghĩa là gì vậy bạn  Đăng lúc 15-1-2013 10:57 PM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
lothuha + 5 Comt chuan :x

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 17-1-2013 05:55:01 | Xem tất
Cố lên nào Lin và Uyên!
Đã yêu mến truyện thì dăm ba hôm có một chap độc giả cũng nhẫn nhịn được. Những trái tim tâm huyết sẽ luôn nhận được đền bù xứng đáng :x

-----------------------------
Thế là chuyển sang giai đoạn "nhất cự ly-nhì tốc độ" rồi nhỉ? Nói như Lục Tự, tuy rằng cô đã bước một bước đầu tiên đến gần Phong Ấn, đồng thời cô cũng rút ngắn khoảng cách giữa LT và cô. Vậy phải xem tốc độ của ai nhanh hơn, cự ly của ai gần hơn ;-)

Đọc đến đây tớ lại thắc mắc, lý do gì khiến PA kiên quyết từ chối Trình Trình? Vì cô là con gái Lôi Khải? Vì cô là em gái Lôi Dật Thành - cũng có nghĩa giống như em gái anh - tức là một cô bé không báo giờ lớn? Hay bởi vì anh vẫn chưa đủ tự tin để bắt đầu lại một cuộc phiêu lưu tình ái? Có lẽ vì tất cả! Giống như Trình Trình chấp nhất với tình cảm, PA cũng là kẻ chấp nhất bởi suy nghĩ mặc định của mình. Anh tự tin mình không yêu Lôi Vận Trình - anh nghĩ, chỉ cần tránh xa là cắt đứt, nếu vậy chẳng phải cái gọi là tình yêu thật quá đơn giản hay sao?!

Anh không biết, vô thức - anh đã bị "cô bé niềng răng" thuở nào thu hút, vô thức - hình ảnh cô bắt đầu vờn vít trái tim anh, vô thức - anh cất giữ lại hộp cơm cô tặng lúc anh lên đường, vô thức - anh đặt một nụ hôn nhẹ nhàng lên chiếc nơ bướm tinh xảo...

Trái tim anh đã chạy nhanh hơn ý thức một bước rồi!

Bình luận

Em thường dậy sớm lắm sis ơi :)  Đăng lúc 17-1-2013 06:16 PM
Lin chăm chỉ dậy sớm nhờ, mình còn chưa đi ngủ đã thấy mỹ nhưn onl ^^ @Chim chích: ô hay, nàng phải nhìn vào mặt tiền của ta mà nhận dạng chớ :D  Đăng lúc 17-1-2013 03:44 PM
hờ hờ  Đăng lúc 17-1-2013 03:33 PM
nhin cái kiểu chữ khác suýt ko nhận ra mợ :))  Đăng lúc 17-1-2013 08:18 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 13-2-2013 16:52:45 | Xem tất
Chúc mừng năm mới cô Lin nha.
Bên này chuẩn bị năm mới cũng bù khú và mệt như ở nhà, nên sau mấy hôm khuya sớm cả nhà chị lăn đùng ra ốm, đến giờ mới chạy vào Kites lê la được.

Vào thread cho Lin comt đầu tiên vì thấy dòng chữ "Tình hình là Lin đang nằm viện" :|
Sao thế này? Chị hy vọng không có gì nghiêm trọng :( Chúc Lin mau khỏe để về nhà ăn nốt Tết với gia đình và bạn bè nhé.

Chúc em một năm mới bình an và tốt lành :-*
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách